[Funland] 29 tết vẫn vật vờ nhà khách đòi tiền

chạy cảnh sát

Xe điện
Khổ thân cụ, em cũng bị cảnh này cách đây 15 năm, 28 tết mà chưa thanh toán được đồng lương nào cho 700 công nhân ở công trường, may quá 29 tết tiền về. Từ đó tết nhất sợ nhất nợ nần.

lum_dong_tien

Xe tăng
Em đang dính quả tay to trên này, biết là khó khăn nhưng 1 lời cũng ko có...thậm chí nghe nói tắt đt rồi. Chả nhẽ danh tiếng mất công xây dựng lại huỷ hoại vì vài chục củ, em đang hy vọng có lý do đặc biệt gì đí để khỏi nghi ngờ người tốt :D Vì vậy em ko bóc phốt ;))
Cụ nào có nhu cầu thu tiền về thì ib em nhé. Lịch sự uy tín giá cả phải chăng :D

Tueminh2626

Xe điện
Ở Tây mấy nước phát triển ko có chuyện này đâu nhé cccm, nó kiện ra toà cái là ăn mứt, ở ta kiện ra toà được vạ má đã sưng, như Nhật ở VN cũng thanh toán rất sòng phẳng cho nhà thầu, do PL nghiêm nên nó thành văn hoá rồi

susu

Xe điện
29 tết e chưa sắm đc 1 tí gì cho gia đình mà bây giờ vẫn đang vật vờ ở trước cửa nhà khách để đợi nó về đòi. vợ con e thì mong ngóng để về nhà ăn tối và dọn dẹp nhà cửa :( khách nó hẹn 8h tối mà giờ cbi 9h tối rồi vẫn chưa liên lạc được
Sao nhiều đứa tính bựa thế ko biết, e chẳng cần thu về đủ 100% chỉ cần thu đủ vốn để trả cho a e thợ thuyền còn về quê + tiền mua vật tư. Mà 29 rồi cũng ko vay mượn đâu đc nữa để mà đập vào mới chán :(

Cùng cảnh cụ. Nhưng em lo cho anh em xong hết từ 26 rồi. Nợ nan thì cũng giải quyết xong. Còn đến mình thì không có tết. Giờ về bà nội ăn tết. Kệ thôi:))

7usd

Xe điện
Em thấy thợ xây dựng họ khôn lắm họ toàn bắt chủ nhà thanh toán theo tiến độ công trình thôi, về nguyên tắc thì hoàn thiện xong mới thanh toán nhưng họ làm thế chủ nhà hầu như chả nợ được mấy đồng, em và các bạn em đã từng xây nhà nên rõ lắm

Chắc xây nhà bé cò con mới vậy đc.

trungpham666

Xe tải
Mẹ đi đòi tiền mà nhục như chó: đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên không con nợ nó hùng hổ lên nó không trả lại khổ mình. Chia sẻ với cụ chủ.

7years

Xe điện
E cũng còn 6 công trình ( trong đó có 2 cái xác định bị bùng ko đòi đc ) chưa đòi đc ạ :(
Cụ làm 6 bỏ 2 thì 4 cái còn lại phải lãi hơn 30% mới đủ hòa vốn. Các cụ kd vất vả thật, ngưỡng mộ luôn, em chỉ dám làm công ăn lương

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có con nợ hoàn cảnh gần giống cụ. Con nợ của em là bác sĩ quân đội, bỏ ra ngoài làm ăn. Thấy khó khăn vợ nó bỏ đi, để lại 2 đứa con. Tối 30 tết em tìm đến nhà, trong bàn thờ không có cái gì, con thì ăn bánh mì. 30 tết mà chưa có miếng thịt cho con là câu nói mà em nhớ mãi khi anh ta nói với em. Mới vậy mà đã hơn 10 năm. Nhưng dù sao anh đấy cũng là người tử tế, không có tiền trả nhưng khi biết mẹ em qua đời đã sang thắp hương chia sẻ với nhà. Sáng 30 tết nghĩ lại mà buồn quá.
Rơi vào hoàn cảnh này mới thấy ngán ngẩm cụ ạ. Giờ phút này cháu vẫn đang chờ đợi dù biết hi vọng gần như k còn, nghĩ cơ cực quá...

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
27 Tết gồng hết giải quyết cho anh em công nhân xong còn đúng 1 triệu 7 tiêu tết. Tết này về nhà, vợ bảo đứng thì đứng, bảo ngồi thì ngồi. Làm ăn ngày càng khó các cụ ạ. Rất là thông cảm với cụ chủ.
Cháu hay nói là làm Ranh nhân nó phải vậy, tiền nhà tiền vay chả hết hàng và công. Còn mình thì đi đòi nợ. Tiền nó ko trả là khỏi quay vòng

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cụ còn ngồi cửa nhà E k đới. Thôi cụ về đi khỏi vợ ngóng con trông. Cho E còn về ngả lưng tí, khổ Tết nhất có nhà mà k dám về.
Đùa, chia sẻ cùng cụ . E chán cái cảnh đi đòi nợ cuối năm lắm rồi, lắm thành phần đél tử tế, méo có thì khất mẹ đi cho nhanh, hứa với cả hẹn rồi lươn lẹo
Khổ nỗi khất mãi rồi đến lúc không thể khất được nên mới phải chuyển sang hứa hẹn. Chắc cũng bất đắc dĩ lắm mới phải hẹn chủ nợ. :))

juve99

Xì hơi lốp
Em đang dính quả tay to trên này, biết là khó khăn nhưng 1 lời cũng ko có...thậm chí nghe nói tắt đt rồi. Chả nhẽ danh tiếng mất công xây dựng lại huỷ hoại vì vài chục củ, em đang hy vọng có lý do đặc biệt gì đí để khỏi nghi ngờ người tốt :D Vì vậy em ko bóc phốt ;))
Tốt thì tốt luôn đi, cho e vay công khai luôn 8->

boileroperator

Xe hơi
Em có vụ cách đây chục năm bạn vay 3 triệu, hẹn 1 tuần trả luôn. Sau đó thì vó ván các lý do để ko trả dc ngay, đến giờ thì em coi như mất, thỉnh thoảng gặp em cũng chẳng nhắc nữa. Chán.

boileroperator

Xe hơi
Em cho vay nặng lãi 3k/triệu/ngày thằng khách hàng trốn mẹ đâu rồi , xuống nhà đòi gặp bà già nó già yếu , đồ đạc chả còn gì đáng giá , đành bảo cháu là bạn đến thăm , biêú bả 500k ăn quà ... đúng là !
Là sự thật hay câu chuyện tưởng tượng đấy cụ. Làm nghề như cụ mà có phút yếu lòng vậy là cũng hiếm đấy.

cuthoi

Xe tải
Ở Tây mấy nước phát triển ko có chuyện này đâu nhé cccm, nó kiện ra toà cái là ăn mứt, ở ta kiện ra toà được vạ má đã sưng, như Nhật ở VN cũng thanh toán rất sòng phẳng cho nhà thầu, do PL nghiêm nên
nó thành văn hoá rồi
Riêng Nhật kể cả chưa lấy được tiền của cdt cũng móc tiền túi ra thanh toán cho Thầu phụ!

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cái này từ 2014 bây giờ vẫn còn chưa hết.

Website
joombooking.com
Thực ra công trình thì lâu chứ từng tổ đội thì chỉ làm thời gian ngắn thôi cụ ơi. Còn kiểm soát đối tác oof lien theo cụ như thế nào
Cái này không khả thi lắm vi công trình xay dựng làm lâu dài. Đợi để đánh giá mấy ông nhà thầu hoặc chủ đầu tư chầy bựa thì họ cũng lừa được vô số người rồi. Hơn nữa cụ không xây dựng hệ thống đánh giá và kiểm soát đối tác offline của cụ thì sớm muộn cũng phát sinh tài khoản ảo và hệ thống sẽ bị đổ vỡ.