[Funland] 29 tết vẫn vật vờ nhà khách đòi tiền

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
29 tết e chưa sắm đc 1 tí gì cho gia đình mà bây giờ vẫn đang vật vờ ở trước cửa nhà khách để đợi nó về đòi. vợ con e thì mong ngóng để về nhà ăn tối và dọn dẹp nhà cửa :( khách nó hẹn 8h tối mà giờ cbi 9h tối rồi vẫn chưa liên lạc được
Sao nhiều đứa tính bựa thế ko biết, e chẳng cần thu về đủ 100% chỉ cần thu đủ vốn để trả cho a e thợ thuyền còn về quê + tiền mua vật tư. Mà 29 rồi cũng ko vay mượn đâu đc nữa để mà đập vào mới chán :(

Cũng chẳng biết nói thế nào, có lần em cũng rơi vào cảnh như cụ, sau bao lần săn hụt nó, cuối cùng cũm chộp được nó tại nhà, nó dẫn vợ con nó ra giữa nhà, nó bảo: nhà em của nả còn chừng này, tuỳ bác, dcm nó chứ, lúc vay thì nó ngon ngọt, thề thốt

jimmiinguyen

Xe tải
Em cho vay nặng lãi 3k/triệu/ngày thằng khách hàng trốn mẹ đâu rồi , xuống nhà đòi gặp bà già nó già yếu , đồ đạc chả còn gì đáng giá , đành bảo cháu là bạn đến thăm , biêú bả 500k ăn quà ... đúng là !

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy được ít, trang trải chút cho anh em rồi. Thôi, rút kinh nghiệm sang năm cố gắng.
Em cũng nghề với cụ, năm ngoái thì khốn khổ - 2 công trình đều không lấy được tiền. Em vay gia đình trả công anh em thợ. Năm nay, em làm ít. Đến 22 là anh em nghỉ, và 26 trả nốt tiền. Giờ khách vẫn nợ mấy chục, nhưng bảo sang năm đòi.
Em thấy kiểu nợ vòng tròn. Chủ đầu tư nợ em, em nợ thợ...vòng tròn kiểu đó - chỉ 1 khâu có vấn đề (tham nhũng, nợ xấu...) là cả đống người liêu xiêu.
Chúc cụ sang năm làm ăn tốt hơn.

dpl

Xe lăn
Anh em trên mạng chơi với nhau dù chưa gặp mặt nhưng thấy ok em mới cho vay, chắc cũng khó khăn mới thế nhưng dở cái ko nói gì cả cứ im lặng và tắt đt ...thế mới buồn :( Em có phải cần tiền đòi gắt gì đâu...chỉ là 1 câu nói mà ko làm đc, thấy hơi nản :(
Vâng có 2 khách rất tử tế, trả đc 1 ít và hẹn ra tết nên e ok. Còn kiểu gọi k nhấc máy, nt ko trả lời thì cực kì ghét ạ

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Vâng có 2 khách rất tử tế, trả đc 1 ít và hẹn ra tết nên e ok. Còn kiểu gọi k nhấc máy, nt ko trả lời thì cực kì ghét ạ
Em đang dính quả tay to trên này, biết là khó khăn nhưng 1 lời cũng ko có...thậm chí nghe nói tắt đt rồi. Chả nhẽ danh tiếng mất công xây dựng lại huỷ hoại vì vài chục củ, em đang hy vọng có lý do đặc biệt gì đí để khỏi nghi ngờ người tốt :D Vì vậy em ko bóc phốt ;))

dpl

Xe lăn

Đành hy vọng và chấp nhận thôi cụ. Như ảnh đại gia mà còn thế này cơ mà cụ.
Hjx nói chung là do tính người cụ ạ
Có nhà tử tế trả mình đủ còn thưởng thêm

LATDA 2107

Xe tải
Chia sẻ cùng cụ
Một năm kinh kế buồn.
Nhà em cũng đang dải chiếu lằm trước cổng nhà khách để đợi thu xe về đây ạ.

quangsot

Racing Boy
Câu chuyện đòi nợ cuối năm là câu chuyện muôn thủa. Nhiều người vì không thu xếp được kịp nên chậm, nhưng có người có tiền nhưng chây ỳ không trả mới khôn nạn.

dpl

Xe lăn
Cụ lấy được ít, trang trải chút cho anh em rồi. Thôi, rút kinh nghiệm sang năm cố gắng.
Em cũng nghề với cụ, năm ngoái thì khốn khổ - 2 công trình đều không lấy được tiền. Em vay gia đình trả công anh em thợ. Năm nay, em làm ít. Đến 22 là anh em nghỉ, và 26 trả nốt tiền. Giờ khách vẫn nợ mấy chục, nhưng bảo sang năm đòi.
Em thấy kiểu nợ vòng tròn. Chủ đầu tư nợ em, em nợ thợ...vòng tròn kiểu đó - chỉ 1 khâu có vấn đề (tham nhũng, nợ xấu...) là cả đống người liêu xiêu.
Chúc cụ sang năm làm ăn tốt hơn.
E làm nghề này 4 năm rồi nên hiểu tết khách toàn om tiền để tiêu tết nên e chẳng bao giờ có tiền vào tết. Nhg các năm trước còn thu xếp đc đầy đủ cho a e thợ thuyền

dongnat123

Xe container

LeTai1979

Racing Boy
Em lại vừa nghe hứa. :((

TungThoc

Xe điện
Khổ này em cũng biết, con nợ thuộc loại khôn sặc máu mồm, có tiền không chịu trả, không còn cách nào khác em đành xuống thang trả ngay 70% thì xoá, không thì xác định luôn là sau tết một xu tao không bớt, lãi ngày tính từ bây giờ.
Thằng này mới ngã dốc đá chết ở QN, nghe nói là trượt chân song xxx đang điều tra

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
E làm nghề này 4 năm rồi nên hiểu tết khách toàn om tiền để tiêu tết nên e chẳng bao giờ có tiền vào tết. Nhg các năm trước còn thu xếp đc đầy đủ cho a e thợ thuyền
Với em khoản lo Tiền là vấn đề nhất trong quá trình làm việc. Mua gỗ, ứng lương cho anh em quanh năm và cuối năm thì lo tất toán vởi chủ đầu tư. Em chuyên làm B' cho 1-2 đối tác quen.
Năm nay, em cũng chuẩn bị 2 nguồn tiền trước Tết. Nên không vất.
Sau hôm thanh toán tiền cho anh em thợ, em thấy nhẹ người.

dongbighug

Xe buýt
29 tết e chưa sắm đc 1 tí gì cho gia đình mà bây giờ vẫn đang vật vờ ở trước cửa nhà khách để đợi nó về đòi. vợ con e thì mong ngóng để về nhà ăn tối và dọn dẹp nhà cửa :( khách nó hẹn 8h tối mà giờ cbi 9h tối rồi vẫn chưa liên lạc được
Sao nhiều đứa tính bựa thế ko biết, e chẳng cần thu về đủ 100% chỉ cần thu đủ vốn để trả cho a e thợ thuyền còn về quê + tiền mua vật tư. Mà 29 rồi cũng ko vay mượn đâu đc nữa để mà đập vào mới chán :(

Nay 30 rồi, dù ko biết kết quả thế nào nhưng em chúc cụ cùng gia đình đón cái tết cổ truyền đầm ấm, bình an!

Racehorse206

Xe tăng
Em thấy thợ xây dựng họ khôn lắm họ toàn bắt chủ nhà thanh toán theo tiến độ công trình thôi, về nguyên tắc thì hoàn thiện xong mới thanh toán nhưng họ làm thế chủ nhà hầu như chả nợ được mấy đồng, em và các bạn em đã từng xây nhà nên rõ lắm

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

mr.l0nely.184

Xe điện
Hjx thà nó nói 1 câu ko trả mình đỡ phải đợi chứ bây h cứ vật vờ ở đây ko biết xử lý thế nào haizz
Cụ còn ngồi cửa nhà E k đới. Thôi cụ về đi khỏi vợ ngóng con trông. Cho E còn về ngả lưng tí, khổ Tết nhất có nhà mà k dám về.
Đùa, chia sẻ cùng cụ . E chán cái cảnh đi đòi nợ cuối năm lắm rồi, lắm thành phần đél tử tế, méo có thì khất mẹ đi cho nhanh, hứa với cả hẹn rồi lươn lẹo

LeTai1979

Racing Boy

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Đau đầu quá nhỉ, em mới tạo app kết nối Việc làm và thợ xây dựng Có đánh giá và nhận xét, hy vọng cải thiện một phần như xe ôm công nghệ, các cụ thử Trải nghiệm tại HTTPS://thoxaydung.xyz
Cái này không khả thi lắm vi công trình xay dựng làm lâu dài. Đợi để đánh giá mấy ông nhà thầu hoặc chủ đầu tư chầy bựa thì họ cũng lừa được vô số người rồi. Hơn nữa cụ không xây dựng hệ thống đánh giá và kiểm soát đối tác offline của cụ thì sớm muộn cũng phát sinh tài khoản ảo và hệ thống sẽ bị đổ vỡ.