[Funland] 3 năm với quảng cáo trên facebook đắng cay ngọt bùi đủ

missto

Xe buýt
Cháu cũng chạy sạch và pay tiền thật kiki, chưa dính bất thường và block bao giờ luôn
Tuy nhiên giờ mục tiêu quan trọng hơn của cháu là cơ cấu chỉ 30% doanh thu từ fb, vận hành hệ thống kd online từ fb bây giờ rủi ro và bất ổn. Mấy bạn cháu vào tham gia sau gặp đợt này khóc thét, vẫn phải loay hoay cố với ads để có việc duy trì cho nhân viên
cụ nói có lý. Ko nên trông chờ quá vào fb. Nên bỏ trứng vào nhiều giỏ cụ nhỉ?

Website
www.facebook.com

danlee

Xe máy
e cũng quan tâm, hóng các cụ thông tin

thuyle

Xe tải
vâng cụ h làm hết cái gì có lợi ko phạm pháp chiến thôi =)))
Đêm qua mấy giờ cụ ngủ. Chết thật, cụ thân làm thầy giáo mà sinh hoạt bừa bộn quá ;)ua
cụ nói có lý. Ko nên trông chờ quá vào fb. Nên bỏ trứng vào nhiều giỏ cụ nhỉ?
Dạ cụ, nền tảng FB quá tuyệt vời. Không một kênh nào trước nó giúp tạo ra những cú Growth Hacking tăng trưởng đột phá cho những nhà kinh doanh nhỏ hoặc khởi nghiệp kinh doanh từ con số 0 như FB. Cá nhân cháu cũng tạo được 1 vài chiến dịch đột phá nho nhỏ rồi mô hình cũng lớn dần, câu chuyện không còn là bán hàng online nay ads bằng này lãi chừng kia, mà giờ cũng là quy mô doanh nghiệp vừa và nhỏ. Một đén hai chục con người cần sự ổn định, chiến lược phát triển, Kpi cụ thể, nói này chắc nhiều cụ đồng cảm cháu nhỉ :)

Website
www.facebook.com
Đêm qua mấy giờ cụ ngủ. Chết thật, cụ thân làm thầy giáo mà sinh hoạt bừa bộn quá ;)ua

Dạ cụ, nền tảng FB quá tuyệt vời. Không một kênh nào trước nó giúp tạo ra những cú Growth Hacking tăng trưởng đột phá cho những nhà kinh doanh nhỏ hoặc khởi nghiệp kinh doanh từ con số 0 như FB. Cá nhân cháu cũng tạo được 1 vài chiến dịch đột phá nho nhỏ rồi mô hình cũng lớn dần, câu chuyện không còn là bán hàng online nay ads bằng này lãi chừng kia, mà giờ cũng là quy mô doanh nghiệp vừa và nhỏ. Một đén hai chục con người cần sự ổn định, chiến lược phát triển, Kpi cụ thể, nói này chắc nhiều cụ đồng cảm cháu nhỉ :)

Em vẫn cá nhân thôi chưa win camp đuợc đang chán cụ ơi sức người có hạn làm nhiều thức 1 lúc cũng oải , cơ mà em chưa thấy có duyên với sản phẩm nào , sợ fail sợ die hu hu

kfc1981

Xe điện
Lót dép hóng các cụ ạ!

Website
www.facebook.com

cụ nhận đệ ko em theo đói kém quá ahiii =)))

Bá Vũ Lê

Xe hơi
Nào em xin bữa cafe chỉ giáo nghe hóng vẫn gà mờ lắm

Website
www.facebook.com

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chỉ béo anh Mark Zuckerberg...càng ngày càng giàu...:))

A Cup

[Tịch thu bằng lái]
Em oánh dấu để học hỏi

tabacvip8x

Xe tải
cám ơn cụ.. hôm nào em xin phép được mời cụ ly càfe ạ <3

Website
www.facebook.com
cám ơn cụ.. hôm nào em xin phép được mời cụ ly càfe ạ <3
Em oánh dấu để học hỏi
mời các cụ facebook google chỉ là công cụ tiếp thị đẩy thôi ai cũng có thể làm được nhưng làm hay làm tốt làm có lãi thì tùy vào mặt hàng cách làm =)
tuy nhiên thị trường truyền thống ở Vn vẫn khá mạnh dân ta chưa hình thành thói quen mua sắm qua mạng mạnh chủ yếu sử dụng tiền mặt
mặt khác do lợi nhuân hàng giả hàng nhái hàng kém chất lượng đánh tâm lý hám lợi thiếu hiểu biết lộng hành , gây cản chở cho thương mại điện tử hoặc kinh doanh oline

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Bây giờ nhà nhà chạy quảng cáo fb người người chạy , có kẻ phá sản vì vít ads fail ( chạy lỗ ấy các cụ )
  1. Giai đoạn đầu năm 2014 em biết tới ads fb , tình cờ thấy thằng bạn làm cái gì trên fb , em hỏi nó không trả lời , cay quá em về bỏ ra 2 ngày google . Cuối cùng quyết định đi làm thẻ visa và mater card của vcb dùng thanh toán fb , em nên chiến dịch đầu tiên
  2. Sau 1 thời gian hiến máu nhân đạo hiệu quả bất ngời , kháchvề sấp mặt , em dùng 2 số đt thoại có thời điểm rung liên tục
  3. giai đoạn sau đối thủ của em biết được em chạy cũng nhảy vào , giá thầu tăng , chạy lỗ ko ra khách chiến dịch giảm giá bắt đầu , lúc đó em phải thay đổi học cách viết contten ( nội dung qc ) học cách tối ưu , học cách thu thập data khách hàng nói chung nâng cao kỹ năng =))
  4. giai đoạn cuối thị trường bão hòa , fb việt nam liên tục khóa tài khoản , tài khoản ảo fb nhiều ảnh hưởng tới các đối tác qc với fb như bọn em .
Khuyên các cụ đang định oánh thị trường này
  1. Thứ nhất không phải mặt hàng nào cũng chiến ads fb được thường là sp nhỏ hơn 500k dễ bán hơn , tất nhiên là vẫn có thể chiến sp cao cấp nhưng các cụ phải có kỹ năng kinh nghiệm mới chơi được.
  2. thứ hai là không nên tin vào lời mời gạ gẫm chạy chiết khấu 50%,hay tăng like cho page không hiệu quả đâu có khi mất page.
  3. thứ 3 là nên chạy nhiều tài khoản ads cho 1 page 1 lúc kiểu thả nhiều mồi câu , post nào hiệu quả,ac ads nào hiệu quả mình tăng ngân sách chiến , ko lên cố quá thành quá cố.
  4. thứ tư chạy theo chất lượng uy tín gây dựng thương hiệu không nên lừa đào hay câu khách kiểu bất chấp !
  5. chụi khó học hỏi từ những người đã thành công có kiến thức , kham khảo tài liệu của anh google có chính kiến biện chứng ko phải tài liệu nào cũng đúng
Hiện tại em đang dạy lái xe và tuyển sinh chủ yếu qua fb fanpage fb cá nhân cũng đủ ăn ko phải vất vả đi làm thuê , những cũng chưa giàu được , em cũng không ngại chia sẻ sợ mất miếng cơm đâu , các cụ làm được em mừng ! xã hội đi lên

rảnh ngồi viết bài này có gì sai sót cần bổ sung hay thắc mắc các cụ ibox em trả lời tư vấn free !

bài này có nhiều thuật ngữ hơi khó hiểu đối với người các cụ cmt thoải mái nhé !

tệp số đt và mail cho anh em test chạy mà ngon mời em cf nhé

https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_LVBoV09Ja2lwM2s/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_XzlpOFlKNnRxbkk/view?usp=sharing
Em cũng đang định marketing ol, e đang xây dựng Fanpage. Cơ mà đợt rồi e bị hack Facebook, nó tạo tài khoản quảng cáo (món này e chịu vì chưa làm bao giờ). Giờ của e báo không quảng cáo được, Thớt giúp e với.
Em hỏi thêm chút: em muốn quét dữ liệu của một Group thì dùng tool gì và khi có tệp thì setup quảng cáo ntn?
Thanks pro!

Website
www.facebook.com
Em cũng đang định marketing ol, e đang xây dựng Fanpage. Cơ mà đợt rồi e bị hack Facebook, nó tạo tài khoản quảng cáo (món này e chịu vì chưa làm bao giờ). Giờ của e báo không quảng cáo được, Thớt giúp e với.
Em hỏi thêm chút: em muốn quét dữ liệu của một Group thì dùng tool gì và khi có tệp thì setup quảng cáo ntn?
Thanks pro!

các cụ chạy đông y xác định khoá tài khoản liên tuc nhé =))

thuyle

Xe tải
Thanks pro!

Cụ muốn quét UID và convert ra Email hay sdt để get dât chạy thì nên dùng trả phí vì cho ra dữ liệu tỷ lệ chuẩn cao 50-70%. Em hay dùng của vinhnv.com, phí hình như 1 củ - 3 tháng. Nếu xài miễn phí có ATP, Fplus tuy nhiên cụ lưu ý dùng nick phụ nhé kẻo mất token rồi abc mọi thứ, nghiêm trọng như tình huống nick cụ từng bị chia sẻ quyền quản trị quảng cáo.