[Funland] 3 năm với quảng cáo trên facebook đắng cay ngọt bùi đủ

Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, em mua khoá học Facebook ở unica.vn của cụ Hồ Ngọc Cương học và làm theo có ổn không ạ.
https://unica.vn/facebook-marketing-tu-a-z
tất cả mấy cái khóa học đó người ta chia sẻ free hết rồi cụ ơi chụi khó google cụ nhé cụ lười khôgn google thi đi học về cũng thế thôi cụ ạ =))
quan trọng ở mình nó chỉ là công cụ thôi ý tưởng kinh doanh áp dụng thế nào là ở cụ !

wildness

Xe điện
tất cả mấy cái khóa học đó người ta chia sẻ free hết rồi cụ ơi chụi khó google cụ nhé cụ lười khôgn google thi đi học về cũng thế thôi cụ ạ =))
quan trọng ở mình nó chỉ là công cụ thôi ý tưởng kinh doanh áp dụng thế nào là ở cụ !
Em Có google nhưng không hệ thống và chỉ tiết bằng mua cụ ạ. Cụ có thể share cho em khoá ấy free?

Website
www.facebook.com
Em Có google nhưng không hệ thống và chỉ tiết bằng mua cụ ạ. Cụ có thể share cho em khoá ấy free?
thế em chụi rồi ko làm ko bắt tay vào thì vẫn số 0 thôi cụ kinh nghiêm ko thể mua bằng tiền được , phải trải nghiệm và fail cụ ạ =))
cụ cũng có thể mua xem càng tốt không sao cả =)) 1 lần fail cũng là 1 bài học =))

wildness

Xe điện
thế em chụi rồi ko làm ko bắt tay vào thì vẫn số 0 thôi cụ kinh nghiêm ko thể mua bằng tiền được , phải trải nghiệm và fail cụ ạ =))
cụ cũng có thể mua xem càng tốt không sao cả =)) 1 lần fail cũng là 1 bài học =))
Cụ có vẻ cười sung sướng nhỉ ?
Thôi em cũng :D cười cái rồi đi ra.

timalove

Xe hơi
Em cũng chạy Ads có thời điểm 2 năm trước khách gọi mà em còn chán không thèm bán hàng vì bán sỉ nhàn mà được tiền cục to hơn . Giờ thì qua thời đó rồi chính sách sai lầm với cạnh trang bẩn từ đối thủ hiện tại em đang ngoắc ngoải. Hix.
Đang dùng điện thoại nên đánh dấu page này vào mai em lên máy tính đọc cụ thể. Cám ơn cụ chủ

Website
www.facebook.com
Em cũng chạy Ads có thời điểm 2 năm trước khách gọi mà em còn chán không thèm bán hàng vì bán sỉ nhàn mà được tiền cục to hơn . Giờ thì qua thời đó rồi chính sách sai lầm với cạnh trang bẩn từ đối thủ hiện tại em đang ngoắc ngoải. Hix.
Đang dùng điện thoại nên đánh dấu page này vào mai em lên máy tính đọc cụ thể. Cám ơn cụ chủ
vâng cụ em lùi tùi thôi cụ h gọi là nẹt đẹt sống qua ngày có hàng nóng đó cụ vào thớt mới của em có hàng tager ngon

timalove

Xe hơi
vâng cụ em lùi tùi thôi cụ h gọi là nẹt đẹt sống qua ngày có hàng nóng đó cụ vào thớt mới của em có hàng tager ngon
Cám ơn cụ. Em cũng đang muốn cải thiện công việc của mình chứ không muốn từ bỏ online . Vì em cảm thấy nếu với trình độ của mình mà đi làm thuê chắc người ta trả lương không đủ sống mất :))

pimbim

Xe tăng
em cũng thế chưa dám kinh doanh hiện tại em chỉ dám làm dịch vụ , nhập hàng về bán căng não lắm , nên cũng muốn học hỏi thêm cụ à , nói chung yếu kém mọi mặt
Em cũng chưa hiểu lắm về ads fb là gì, có phải kinh doanh mặt hàng nào đó bắn vào các tài khoản trên fb ko ah, cho em hỏi: Có mất phí cho fb ko, tool chạy ads là của fb hay tự tạo, chạy tự động hàng ngày theo thời gian định trước, lấy tài khoản fb như nào, sau khi bắn fb có biết sp của mình được quan tâm như nào ko, nếu được like nhiều thì fb có ưu tiên gì ko.... Em hỏi những điều chưa biết nhưng quan tâm hóng ah. Thanks cụ.

Website
www.facebook.com
Em cũng chưa hiểu lắm về ads fb là gì, có phải kinh doanh mặt hàng nào đó bắn vào các tài khoản trên fb ko ah, cho em hỏi: Có mất phí cho fb ko, tool chạy ads là của fb hay tự tạo, chạy tự động hàng ngày theo thời gian định trước, lấy tài khoản fb như nào, sau khi bắn fb có biết sp của mình được quan tâm như nào ko, nếu được like nhiều thì fb có ưu tiên gì ko.... Em hỏi những điều chưa biết nhưng quan tâm hóng ah. Thanks cụ.
nó liên quan tới thương mại điện tử cụ ạ thương mại điện tử gồm rất nhiều lĩnh vực công cụ nghành khác nhau
nói chung nó là bán hàng trên internet thông qua các công cụ tìm kiếm mạng xã hôi
đưa thông tin sản phẩm đến người tiêu dùng 1 cách chính xác nhất

pimbim

Xe tăng
nó liên quan tới thương mại điện tử cụ ạ thương mại điện tử gồm rất nhiều lĩnh vực công cụ nghành khác nhau
nói chung nó là bán hàng trên internet thông qua các công cụ tìm kiếm mạng xã hôi
đưa thông tin sản phẩm đến người tiêu dùng 1 cách chính xác nhất
Cụ vẫn chưa trả lời em mấy câu sau:
Có mất phí cho fb ko, tool chạy ads là của fb hay tự tạo, chạy tự động hàng ngày theo thời gian định trước, lấy tài khoản fb như nào, sau khi bắn fb có biết sp của mình được quan tâm như nào ko, nếu được like nhiều thì fb có ưu tiên gì ko....

mỹ phẩm 230

Xe tải
Bác bán gì đấy ib nhé hay chuyển sang cộng tác

mỹ phẩm 230

Xe tải
Có mất phí cho fb ko, tool chạy ads là của fb hay tự tạo, chạy tự động hàng ngày theo thời gian định trước, lấy tài khoản fb như nào, sau khi bắn fb có biết sp của mình được quan tâm như nào ko, nếu được like nhiều thì fb có ưu tiên gì ko....
Like cho chó nó ngửi .quan trọng là bình luận mua hàng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Để tôi trả lời giúp:

1. Mất phí cho FB
2. Tools là của FB
3. Tự mình đưa các thông số đầu vào như khách hàng mục tiêu, thời gian chạy, bài cần chạy, loại hình tính tiền
4. Tài khoản FB do mình tự tạo, chia làm 2 loại tài khoản cá nhân (dính trực tiếp tới FB của bác) và tài khoản doanh nghiệp
5. FB có đủ các thông tin insights & analytics để mình tự đánh giá kết quả quảng cáo (độ tuổi, giới, địa lý, thời gian, mức độ quan tâm...)
6. Like cũng chia ra làm nhiều loại, like page hay like post, nhưng cái đó nó liên quan tới độ quan tâm của đối tượng, không có ưu tiên gì của FB cả

Tóm lại bác có thể vào thẳng FB đọc cách chạy quảng cáo, họ có các bước hướng dẫn cơ bản. Ngoài ra cũng có nhiều tài liệu trên mạng có hướng dẫn cách làm theo bước.

mỹ phẩm 230: Nên nói chuyện lịch sự hơn bác ạ, người ta không biết nên mới hỏi. Nếu không trả lời thì thôi, nếu có thì cũng lựa lời mà nói.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Với cập nhật thử nghiệm mới nhất của fb. Các cụ hãy định hướng xây dựng bán hàng trên trang cá nhân dần đi là vừa. Cuộc chiến ai nhiều tiền hơn bắt đầu. Sắp tới kinh nghiệm mua hàng của các cụ mợ là nên tra google về sp đã thấy trên fb sẽ rẻ hơn được 10-20%. :))

Website
www.facebook.com
Để tôi trả lời giúp:

1. Mất phí cho FB
2. Tools là của FB
3. Tự mình đưa các thông số đầu vào như khách hàng mục tiêu, thời gian chạy, bài cần chạy, loại hình tính tiền
4. Tài khoản FB do mình tự tạo, chia làm 2 loại tài khoản cá nhân (dính trực tiếp tới FB của bác) và tài khoản doanh nghiệp
5. FB có đủ các thông tin insights & analytics để mình tự đánh giá kết quả quảng cáo (độ tuổi, giới, địa lý, thời gian, mức độ quan tâm...)
6. Like cũng chia ra làm nhiều loại, like page hay like post, nhưng cái đó nó liên quan tới độ quan tâm của đối tượng, không có ưu tiên gì của FB cả

Tóm lại bác có thể vào thẳng FB đọc cách chạy quảng cáo, họ có các bước hướng dẫn cơ bản. Ngoài ra cũng có nhiều tài liệu trên mạng có hướng dẫn cách làm theo bước.

mỹ phẩm 230: Nên nói chuyện lịch sự hơn bác ạ, người ta không biết nên mới hỏi. Nếu không trả lời thì thôi, nếu có thì cũng lựa lời mà nói.

quả chữ ký bác bá đạo thế bác nói đúng 1 phần face book có 2 hình thước quảng cáo
trả phí và không trả phí
trả phí là chạy ads
không trả phí là thương hiệu cá nhân người nổi tiếng =))

cụ viết ok đó lão thành OF có khác ahiii

Website
www.facebook.com
Với cập nhật thử nghiệm mới nhất của fb. Các cụ hãy định hướng xây dựng bán hàng trên trang cá nhân dần đi là vừa. Cuộc chiến ai nhiều tiền hơn bắt đầu. Sắp tới kinh nghiệm mua hàng của các cụ mợ là nên tra google về sp đã thấy trên fb sẽ rẻ hơn được 10-20%. :))
làm thương hiệu hiệu cá nhân làm ytb là ngon nhất =))
hot rồi khách tự tìm tới mình chứ mình không phải đi tìm khách cụ ạ
kết hợp mạng xã hội ytb diễn đàn web

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các hãng như FB, Google sẽ luôn luôn thay đổi chính sách và việc của những người phụ thuộc như chúng ta là phải tìm hiểu, nắm bắt và ứng dụng linh hoạt chính sách của họ.

Cái chương trình kia họ mới thử nghiệm ở mấy nước chưa phát triển lắm nên giả sử có triển khai đại trà cũng có thể có nhiều thay đổi. Nhưng dù có như thế thì quảng cáo cũng vẫn được ưu tiên lên new feeds.

quả chữ ký bác bá đạo thế bác nói đúng 1 phần face book có 2 hình thước quảng cáo
trả phí và không trả phí
trả phí là chạy ads
không trả phí là thương hiệu cá nhân người nổi tiếng =))

cụ viết ok đó lão thành OF có khác ahiii
Trừ khi chính bản thân mình là một KOLs, nếu không thì thuê KOLs viết bài vẫn phải trả phí mà.

Nói chung là phải áp dụng linh hoạt. Mình suốt ngày post bài quảng cáo sẽ dần dần có ít bạn vì làm nhiều người khó chịu. Người ta vẫn thích kết bạn với một tài khoản thể hiện tính chất con người thực hơn là một tài khoản chỉ toàn bài bán hàng.

Website
www.facebook.com
Các hãng như FB, Google sẽ luôn luôn thay đổi chính sách và việc của những người phụ thuộc như chúng ta là phải tìm hiểu, nắm bắt và ứng dụng linh hoạt chính sách của họ.

Cái chương trình kia họ mới thử nghiệm ở mấy nước chưa phát triển lắm để thử nghiệm nên giả sử có triển khai đại trà cũng có thể có nhiều thay đổi. Nhưng dù có như thế thì quảng cáo cũng vẫn được ưu tiên lên new feeds.

Trừ khi chính bản thân mình là một KOLs, nếu không thì thuê KOLs viết bài vẫn phải trả phí mà.

Nói chung là phải áp dụng linh hoạt. Mình suốt ngày post bài quảng cáo sẽ dần dần có ít bạn vì làm nhiều người khó chịu. Người ta vẫn thích kết bạn với một tài khoản thể hiện tính chất con người thực hơn là một tài khoản chỉ toàn bài bán hàng.
em làm fb h không đăng nói đến bán hàng rồi =)))
chẳng bao h đăng tuyển sinh =)) chia sẻ và chia sẻ thôi khá hiệu quả mang lại thông tin và kiến thức thực sự cho họ họ tự đến với mình =)
đối thủ của em chạy qc sấp mặt ra đủ chiêu trò =))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em làm fb h không đăng nói đến bán hàng rồi =)))
chẳng bao h đăng tuyển sinh =)) chia sẻ và chia sẻ thôi khá hiệu quả mang lại thông tin và kiến thức thực sự cho họ họ tự đến với mình =)
đối thủ của em chạy qc sấp mặt ra đủ chiêu trò =))
Không phải ai cũng làm được content marketing. Nhưng mà điều đấy là cái quan trọng bậc nhất trong marketing bao gồm cả quảng cáo.

Cái này nó lại quay trở lại bài toán về marketing và sales.

Về nguyên tắc marketing (bao gồm nhiều loại hình thức khác nhau) sẽ giống như lùa cá vào một cái phễu. Khi đó marketing sẽ tạo sự nhận biết, cung cấp thông tin, thuyết phục khách hàng tiềm năng bằng các lời chào mời về lợi ích thu được khi mua sản phẩm... Lúc đó các bài viết, hình ảnh và video thuyết phục quan trọng, liên kết tới fanpage hay website, lựa chọn đối tượng đúng, lựa chọn phương pháp chạy quảng cáo của FB phù hợp để tiết kiệm tiền quảng cáo, thậm chí chọn được giờ vàng để post bài và để chạy quảng cáo... là một số trong những thứ lôi kéo được nhiều cá vào phễu.

Cá vào được phễu rồi thì bắt đầu đến các giai đoạn của người sales. Lúc này cần phải xác định chính xác nhu cầu của khách hàng, các vấn đề đang gặp phải, kỳ vọng của người ta là gì, rồi cung cấp thông tin chi tiết hơn về sản phẩm dịch vụ, rồi thì đưa ra các offer hấp dẫn để khách không bỏ đi được, rồi thì chốt thời gian nhận hàng, số lượng, giá cả, cách thức thanh toán, cách thức giao hàng...

Khi cá đến phần chuôi phễu là lúc đó đến giai đoạn đã chốt xong, nhưng chưa hoàn thiện vì nhiều khi ship COD đến nơi khách từ chối, hoặc là hàng đi trên đường bị trục trặc, hoặc thậm chí khách nhận hàng rồi mà chưa trả tiền thì cũng coi như chưa xong.

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn