[CCCĐ] 3 NGÀY Ở HONGKONG-HorsePower 2018

HorsePower

Xe container
Chuẩn luôn cụ ạ. Nhà mình thích chơi luật rừng hơn. Và luật là tao, tao là luật
Khi nào ra đường phạm luật vẫn móc ví ra hối lộ Áo vàng thì vẫn chưa thay đổi đc.
Ảnh cụ đẹp, nhiều chung cư cũ trông cũng lôm nhôm như ở mình cụ nhỉ. Cảm ơn cụ
Chung cư cũ lắm cụ. Để đập đc nó đi xây mới lại là vấn đề muôn thủa: $
Đơn giản nhất là đánh thuế cao lên thuốc lá mà bọn nó chẳng chịu làm. Toàn nghĩ ra những quái thai kiểu BOT, E5... để móc túi nhân dân.
Em ủng hộ

Archer

Xe điện
Nhìn cây cầu bộ hành chưa ra cái nghệ thuật gì cụ Archer thấy ko? Cong queo kiểu nghệ thuật tự nhiên.
Đi tàu điện em chưa thử, nhưng lần sau chắc chắn sẽ đi. Xưa tàu điện chỉ đến cầu giấy, vì có cái dốc cao quá, hoặc đến cầu giấy là hết nội đô.
Đường tàu điện là ác mộng với xe đạp, nhỡ bị kẹp vào đấy là đổ xe, gặp hôm mưa phùn là bẩn hết từ đầu đến chân (đường Hanoi xưa toàn bùn)
Bản thân em thấy cái cầu lạ ấy (circle pedestrial bridge in Causeway - 銅鑼灣圓形天橋) lại hay hay vì kiến trúc lạ mắt của nó giữa ngã tư đường nhỏ hẹp và đông đúc. Giống như cái cầu vượt tàu hỏa ngay đầu phố Khâm Thiên trong kí ức xa xăm của em về Hà Nội.

Nói về bẫy đường ray tàu điện ở HN, em nhớ có lần cũng vấp xe đạp ngã cắm đầu rơi cả quả mũi cối thời trang ở ngay Cửa Nam. May hồi đó ít ô tô xe máy không thì cũng lãnh thẹo chứ chẳng chơi. Nhớ lắm! ;)

HorsePower

Xe container
Bản thân em thấy cái cầu lạ ấy (circle pedestrial bridge in Causeway - 銅鑼灣圓形天橋) lại hay hay vì kiến trúc lạ mắt của nó giữa ngã tư đường nhỏ hẹp và đông đúc. Giống như cái cầu vượt tàu hỏa ngay đầu phố Khâm Thiên trong kí ức xa xăm của em về Hà Nội.

Nói về bẫy đường ray tàu điện ở HN, em nhớ có lần cũng vấp xe đạp ngã cắm đầu rơi cả quả mũi cối thời trang ở ngay Cửa Nam. May hồi đó ít ô tô xe máy không thì cũng lãnh thẹo chứ chẳng chơi. Nhớ lắm! ;)
Nói vậy đủ biết cụ Archer cao niên. Kỷ niệm tàu điện với em còn có anh bạn ngã vào ray tàu rồi cụt 1 chân, thinh thoảng vẫn gặp anh ấy tập tễnh cái chân giả đi cafe.
Cụ còn nhớ cái vé tàu bé tí nhưng dày khự không

Archer

Xe điện
Nói vậy đủ biết cụ Archer cao niên. Kỷ niệm tàu điện với em còn có anh bạn ngã vào ray tàu rồi cụt 1 chân, thinh thoảng vẫn gặp anh ấy tập tễnh cái chân giả đi cafe.
Cụ còn nhớ cái vé tàu bé tí nhưng dày khự không
Vé tàu bằng loại giấy dày gần bằng bìa. Bác bán vé có cái bảng bằng da gắn vé vào bằng ốc vít, thêm cái xắc cốt cũng bằng da như của công an bên hông. Oai như cóc!
Em lớp 1 lớp 2 đã theo các anh bổ tàu (em bé nhưng bổ tàu hơi bị mả) từ chợ Hôm (nhà ở PĐTV) lên Quan Thánh rồi cuốc bộ lên Nghi Tàm mua cá chọi. hay xuống Trại Găng mua quay gỗ. Nhìn thấy vé tàu như vậy nhưng trộm vía, chẳng bao giờ phải mua ;)

HorsePower

Xe container
Vé tàu bằng loại giấy dày gần bằng bìa. Bác bán vé có cái bảng bằng da gắn vé vào bằng ốc vít, thêm cái xắc cốt cũng bằng da như của công an bên hông. Oai như cóc!
Em lớp 1 lớp 2 đã theo các anh bổ tàu (em bé nhưng bổ tàu hơi bị mả) từ chợ Hôm (nhà ở PĐTV) lên Quan Thánh rồi cuốc bộ lên Nghi Tàm mua cá chọi. hay xuống Trại Găng mua quay gỗ. Nhìn thấy vé tàu như vậy nhưng trộm vía, chẳng bao giờ phải mua ;)
Trí nhớ phi phàm. Nhớ hồi hay mất điện. Đang đi cắt điện là tàu nghẻo. Nằm luôn giữa phố. Bà con tự động tìm phương án di chuyển khác. Nhưng có những lúc cả phố mất điện, mỗi 2 toa tàu chạy qua, 1 choá đèn chính giữa chiếu sáng cả khu phố, leng keng rất đỗi cổ điển.
Khi dự án bóc tàu điện đi khối người nhớ. Và bây giờ thì càng nhớ.
Tìm hộ cụ cái hình

khanhnguyen133

Xe hơi
Có 30$ thôi nhé cụ, và nộp bằng $, không nhận vnd.
Cụ chuẩn bị:
- Tờ khai xin visa ( phát tại SQ)
- Photp Hộ khẩu
- Photo cmt
- Hộ chiếu còn hạn trên 6 tháng
- 2 ảnh 3x4 nền trắng
- Giấy xác nhận ngân hàng cụ có độ 100 tr (cái này đóng vào, lại rút ra trong 3 phút)
- Giấy mời bên HK (nếu có)
- Đặt phòng khách sạn.
- Booking vé máy bay.

SQ Nhận hồ sơ cả ngày, trả kết quả các ngày từ 2:30 chiều.
Lưu ý SQ không làm việc ngày thứ 2

Tất cả cò mồi làm hộ ở ngoài này nọ dẹp hết nhé cụ. Tự làm chỉ mất 1 buổi, 30 phút lấy kết quả theo ngày hẹn là xong.
Chúc cụ thành công
e lưu lúc càn

HorsePower

Xe container
Nó là cả 1 hệ thống từ thượng tầng xuống dưới dân đen, 1 pháp luật nghiêm minh, 1 hệ thống giáo dục tốt,thì mới mong đc cụ ạ. Chứ nói ra thì chán lắm cụ nhỉ
Lập pháp và hành pháp là 2 ông đi với nhau, bên cạnh có các tổ chức kiểm tra 2 ông đó. Cứ thế mà làm.
Luật pháp mình cũng kinh đấy, nhưng sử dụng nó lại là chuyện muôn thủa bàn mãi không thôi nhỉ cụ.

Su Bắp Lơ

Xe máy
Cụ đi nhiều nhỉ? chấm đọc thêm chuyện

HorsePower

Xe container
Cụ đi nhiều nhỉ? chấm đọc thêm chuyện
Càng đi càng thấy chưa đủ cụ ạ .
Hôm qua gặp ông bạn.
Hắn bảo:
"Mày đi lắm ko chán à? "
Em bảo :
" Mày ở nhà lắm ko chán à? "
2 thằng ngậm ngùi ko uống hết chai bia vì cứ thương nhau.... Haha

hailuatn

Xe container
Hôm qua gặp ông bạn.
Hắn bảo:
"Mày đi lắm ko chán à? "
Em bảo :
Em cũng muốn được người khác thương vì đi nhiều như cụ :P.

Su Bắp Lơ

Xe máy
Hôm qua gặp ông bạn.
Hắn bảo:
"Mày đi lắm ko chán à? "
Em bảo :
haha, thế chốt lại cũng phải đi thôi Bác nhỉ?

HorsePower

Xe container
Em cũng muốn được người khác thương vì đi nhiều như cụ :P.
haha, thế chốt lại cũng phải đi thôi Bác nhỉ?
Thằng bạn em nó có quan điểm: An nhàn ở nhà, chiều chiều đánh Tennis, quán nó mở trên Nguễn Khắc Cần là địa điểm giao du.
Ấy cũng là đẹp rồi.
Em chạy nhông vì thích khám phá, vất vả tí nó là cái gia vị.
Mà người ta thường nhớ chua cay chứ mấy ai nhớ ngọt bùi nhể các cụ.

Archer

Xe điện
Trí nhớ phi phàm. Nhớ hồi hay mất điện. Đang đi cắt điện là tàu nghẻo. Nằm luôn giữa phố. Bà con tự động tìm phương án di chuyển khác. Nhưng có những lúc cả phố mất điện, mỗi 2 toa tàu chạy qua, 1 choá đèn chính giữa chiếu sáng cả khu phố, leng keng rất đỗi cổ điển.
Khi dự án bóc tàu điện đi khối người nhớ. Và bây giờ thì càng nhớ.
Tìm hộ cụ cái hình

Sợ nhất cái cần câu điện gá vào đường dây và được "phi hành đoàn" điều chỉnh bằng cơm qua sợi dây thừng thần thánh. Tàu em vừa cà rịch cà tang vừa toé lửa loẹt xoẹt trên đường ray trong tiếng leng keng cảnh báo bà con Thủ đô. Thế nên giờ vẫn còn chết mỹ từ "chập cheng " hay "leng keng" khi định ám chỉ nhân vật nào có vấn đề về CPU ;(

Muon_biet

Xe cút kít
Dễ đến năm nay không có bài gì, đảo qua lại xem 1 vài bài như 1 thói quen cũ mà chưa tìm được cảm hứng viết bài. Nhân chuyến Hong Kong đi làm việc, HP (Horsepower) xin gủi 1 bài ngắn hầu các cụ mợ.
Câu chuyện muôn thủa của việc lấy visa vừa hài vừa mất thời gian khi cứ tưởng lười, nhờ qua người này người nọ đâm ra còn mất thời gian hơn. Tuy vậy chiều sứ quán hẹn trả kết quả và ngày hôm sau lên đường. Chuyện visa HP sẽ kể chi tiết sau để cụ nào quan tâm lấy thông tin rút kinh nghiệm.
Trước tiên up cái ảnh rồi câu chuyện sẽ dần dần bắt đầu.
Mời các cụ mợ.
Cái giá cho một bức ảnh trong là 1 ngày nóng 37 độ

Nôi bài luôn đông, sau 3 năm lại cần cơi nới.
Tuy máy bay lên xuống lác đác nhưng bộ máy làm việc chậm chạp và nặng nề vẫn đem lại 1 cảnh nhốn nháo phi lý ở sân bay

Đẹp quá, màu xanh chủ đạo!

hailuatn

Xe container
Thằng bạn em nó có quan điểm: An nhàn ở nhà, chiều chiều đánh Tennis, quán nó mở trên Nguễn Khắc Cần là địa điểm giao du.
Ấy cũng là đẹp rồi.
Cụ lại nói thường nhớ chua cay chứ mấy ai nhớ ngọt bùi, em xin phép chém phát nhé :P:
Rủ nhau xuống bể mò cua
Mang về nấu quả mơ chua trên rừng
Em ơi cay đắng đã từng
Non xanh nước bạc ta đừng quên nhau
(Ca dao).

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc 1 lèo hết vèo cả thớt của cụ chủ, cụ văn hay lại hóm hỉnh nữa. Hóng tiếp các chuyến đi của cụ tiếp

HorsePower

Xe container
Sợ nhất cái cần câu điện gá vào đường dây và được "phi hành đoàn" điều chỉnh bằng cơm qua sợi dây thừng thần thánh. Tàu em vừa cà rịch cà tang vừa toé lửa loẹt xoẹt trên đường ray trong tiếng leng keng cảnh báo bà con Thủ đô. Thế nên giờ vẫn còn chết mỹ từ "chập cheng " hay "leng keng" khi định ám chỉ nhân vật nào có vấn đề về CPU ;(
Haha...đúng rồi cái dây thừng.

Đẹp quá, màu xanh chủ đạo!
Được ko cụ?

Cụ lại nói thường nhớ chua cay chứ mấy ai nhớ ngọt bùi, em xin phép chém phát nhé :P:
Rủ nhau xuống bể mò cuay
Em ơi cay đắng đã từng
(Ca dao).
Đúng là ca dao, em chưa thấy anh chàng trên có tí cay đắng nào, mới có chua mà bắt cô em kia đừng quên.
Haha....

Em đọc 1 lèo hết vèo cả thớt của cụ chủ, cụ văn hay lại hóm hỉnh nữa. Hóng tiếp các chuyến đi của cụ tiếp
Cám ơn cụ. Mời cụ tìm đọc bài trước của em nhé. Khá nhiều đấy ạ.
Em ơi cay đắng đã từng
(Ca dao).[/QUOTE]

Đúng là ca dao, em chưa thấy anh chàng trên có tí cay đắng nào, mới có chua mà bắt cô em kia đừng quên.
Haha....

Cám ơn cụ. Mời cụ tìm đọc bài trước của em nhé. Khá nhiều đấy cụ

Su Bắp Lơ

Xe máy
Ấy cũng là đẹp rồi.
Tùy mỗi ng nhiều quan điểm mà Cụ, tuy nhiên em thích quan điểm của Cụ. :D