[CCCĐ] 3 NGÀY Ở HONGKONG-HorsePower 2018

ChienMa

Xe hơi
Cụ search là ra ngay. Máy vớ vẩn, chỉ hơn máy du lịch tí. Được cái nó có chế độ chỉnh tay để có thể nghịch ngợm tí.
Cụ định đầu tư máy em khuyên cụ nên mua loại tốt hơn như Alpha 6300 hoặc 6500 nhé. Ảnh sẽ khác hẳn đấy ạ.
nhìn hai em này ngon vãi nhỉ. tôi cũng k rành về máy ảnh lắm bác đánh giá em nào ngon ngon thì cho tôi xin vài cái tên làm mẫu.

HorsePower

Xe container
Cụ biết con gái mà thèm của chua thì chàng trai sẽ gặp nguy hiểm mà :P.
Thèm Của chua là 1 tín hiệu tốt lành đấy cụ

Tùy mỗi ng nhiều quan điểm mà Cụ, tuy nhiên em thích quan điểm của Cụ. :D
Em cũng nói lớn miệng ấy mà. Đi, ở, đi, ở....nhảy qua nhảy lại 2 trạng thái thật cân bằng là sướng nhất.

nhìn hai em này ngon vãi nhỉ. tôi cũng k rành về máy ảnh lắm bác đánh giá em nào ngon ngon thì cho tôi xin vài cái tên làm mẫu.
Đừng mua bộ này nhé cụ. Cũ lắm rồi.

khanghuy

Xe tải
Cụ Ngựa chụp ảnh đẹp mà viết diễn tả hay quá. :-bd

Su Bắp Lơ

Xe máy
Em cũng nói lớn miệng ấy mà. Đi, ở, đi, ở....nhảy qua nhảy lại 2 trạng thái thật cân bằng là sướng nhất.

Bởi thế nhiều khi em nghĩ có nên mua nhà không hay thuê Hostel mần ở vài tháng rồi lại đổi chém sang chỗ khác, hí hí

HorsePower

Xe container
Hk đêm qua bão số 1 cụ ơi, sáng ra toàn thấy mưa thôi cụ ah
Chịu chung cảnh mưa bão mà cụ.

Cụ Ngựa chụp ảnh đẹp mà viết diễn tả hay quá. :-bd
Ồi, cám ơn cụ. Ảnh thì thường thôi, văn tả hiện thực nhưng tránh phê phán cụ ạ..:)

Bởi thế nhiều khi em nghĩ có nên mua nhà không hay thuê Hostel mần ở vài tháng rồi lại đổi chém sang chỗ khác, hí hí
Các nước phát triển cũng có xu hướng đó cụ ạ. Họ không dùng tiền mua nhà cửa mà thuê. Tiền để cho nó quay tít.

VN thường bỏ đi cái cũ mà cái mới chưa chắc tốt hơn, lại làm xã hội mất đi ký ức, dân tộc không có ký ức thì văn hóa suy đồi
Bên Seoul nó đập nguyên 1 cao tốc như kiểu vành đai 3 hanoi để khôi phục dòng sông nhỏ trước đây. Giờ họ có dòng sông cực đẹp chảy giữa thành phố. Người dân đi bộ dọc sông tha hồ mà sướng. Xe cộ vứt hết đi.
Còn về văn hóa suy đồi nay kia em không dám bàn đến. chỉ biết cái tàu điện chỉ giữ được khi Thành phố giữ nguyên, không được thay đổi cấu trúc đô thị.
Còn mình giờ chỉ giữ mấy khu phố cổ, còn ngoài ra xây vô tư đi. Chung cư cứ mọc lên đi, thoải mái rồi dân cứ đứng nhìn nhau ngoài đường khỏi đi đâu cho đỡ mệt.haha. Quĩ đường đô thị chuẩn tối thiểu là 14% quĩ đất. hiện mình là 7%.

zenda081008

Xe buýt
Nguyên 1 ngày hứa hẹn nhiều hoạt động hay ho.
Trời u ám báo hiệu mưa sẽ cả ngày, dự dịnh ra khu trung tâm để hoà vào đám người du lịch đến hongkong để hối hả, để tranh thủ, để mua bán, để chụp choạc, đẻ gấp gáp sở hữu ngay cái mình muốn, vật chất, thời gian, tận hưởng....
Tất tật tầm thường và vô cái ý nghĩa như vốn vẫn vậy và hay ở chỗ chả ai từ chối. Đi và đi.

Nhìn từ tầng 17, hướng lên bên kia là trường đại học HK

Lâu rồi em mới được ngó chuyến đi của cụ :D Mỗi hành trình của cụ đều có những góc rất riêng, rất hay và đầy xúc cảm :D

HorsePower

Xe container
Lâu rồi em mới được ngó chuyến đi của cụ :D Mỗi hành trình của cụ đều có những góc rất riêng, rất hay và đầy xúc cảm :D
Cụ zenda đấy à. Em lâu lắm nới viết bài, cũng lủng củng chứ chả cẩn thận phần viết lách. Có 1 tôn chỉ của riêng em là: Nói năng kiềm chế, vừa đủ, tránh dễ dãi, chỉ trích, bình phẩm. Mấy thứ đấy xã hội mình đang rất nhiều. Chả ai cần nữa.
Cám ơn cụ

zenda081008

Xe buýt
Cụ zenda đấy à. Em lâu lắm nới viết
bài, cũng lủng củng chứ chả cẩn thận phần viết lách. Có 1 tôn chỉ của riêng em là: Nói năng kiềm chế, vừa đủ, tránh dễ dãi, chỉ trích, bình phẩm. Mấy thứ đấy xã hội mình đang rất nhiều. Chả ai cần nữa.
Cám ơn cụ
Vâng thế nên em mới bảo là cụ có nét rất riêng và rất hay mà ;)
Lúc nào có dịp em mời cụ ly cf nhé :D

HorsePower

Xe container

Cụ chọn loại nào để e chuẩn bị sang 2019 đón cụ đây
Em sẽ chọn cái trên cùng bên trái. Không biết loại gì nhưng có câu Skol nghĩa là Dzô tiếng mấy tụi Bắc Âu.
Hẹn cụ 2019 nhé. Nếu không có gì thay đổi em sẽ sang tầm sau 20/3/2019. Lúc đó cụ có nhu cầu gì ở Vn em mang sang hầu cụ càng tuyệt vời

HorsePower

Xe container
Vâng thế nên em mới bảo là cụ có nét rất riêng và rất hay mà ;)
Lúc nào có dịp em mời cụ ly cf nhé :D
Vâng cụ. Được nói chuyện người đồng cảm thì còn gì bằng.
Cụ ở Hanoi em xin được mời CF ngày gần.

HorsePower

Xe container
chúc mừng cụ chủ
HorsePower đã trở lại, chúc cụ có chuyến đi thật vui em hóng chuyến đi của cụ ! :((
Chào mừng anh Ngựa trở lại, thế là em không phí 1h chờ bảo dưỡng xe.
Lâu lắm mới lại được đi du lịch qua màn ảnh...smartphone với cụ Ngựa. Vẫn lối viết dí dỏm nhẹ nhàng nhưng đầy quan sát tinh tế. Luôn háo hức đọc bài của cụ.
Ảnh đẹp , văn hay xin phép cụ cho phép em được hóng tiếp. Cảm ơn cụ
Bào viết hay, chụp ảnh đẹp.
Vodka cụ.
Cảm ơn cụ HP, chuyến đi của cụ viết rất lôi cuốn còn có nhiều thông tin.
Cám ơn các cụ rất nhiều.

Bảo Hân

Xe tăng
lâu lắm e mới lại được đọc bài của cụ HP.

New_Carens

Xe điện
"Hong kong bên hông chợ lớn" là cái câu hài hết chỗ nói. Từ cái khi miền Nam thịnh vượng nhờ viện trợ quân sự và tiền chống lưng cho chế độ của Mỹ thì quả thật SG lung linh 1 cách không thực chất. Hk lúc đó chưa là gì. Đến thập niên 70 bung nổ rồi liên tiếp bùng nổ đến tận bây giờ thì cái câu trên trở thành nực cười.
NNà cao tầng được xây từ năm 1935 cho đến nay. Liên tiếp đập đi xây mới, và số lượng nhà cao tầng được cho là đặc nhất thế giới, do địa hình quă chật hẹp. Tới nay đã có đến gần 8,000 nhà cao tầng (trên 100m) và cái toà tháp thay nhau lấy kỷ lục cao nhất HK, và cho đến nay toà Trung tâm thương mại QT cao 106 tầng bên khu Kwoloon
Trời mưa, toà tháp ẩn hiện.

"Hong kong bên hông chợ lớn" là câu nói diễn tả hàng lởm sản xuất tại Cholon Saigon (phần nhiều do người Hoa làm) nhưng giới thiệu và dán mác Hongkong cụ ạ

HorsePower

Xe container
"Hong kong bên hông chợ lớn" là câu nói diễn tả hàng lởm sản xuất tại Cholon Saigon (phần nhiều do người Hoa làm) nhưng giới thiệu và dán mác Hongkong cụ ạ
Vậy hả cụ. Có lẽ đúng. Cám ơn cụ chỉnh lí

HorsePower

Xe container