[Funland] 30 tuổi mà tiết kiệm 300tr thì có phải quá ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng

muoi ngon

Xe đạp
Bác tiêu sang quá, em không theo được. Lập thớt này bị 1 thằng dọa chém, 1 thằng nó rủa là khoe tiền, nhân cách thối tha. Chắc từ nay em lặn chả dám chia sẻ gì
Em viết bài chưa xong nó nhảy luôn. EM viết bài đủ ở dưới cụ nhé. Hoành là vì lúc ấy còn thanh niên tính, ok tuốt. Người yêu bảo gì cũng gật sái cổ.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ có nhiều thế là hoành rồi. Em cúng xuất thân nhà quê, lúc 30 tuổi chỉ có một phần đống xèng của cụ chủ thôi. Bạn gái yêu 6 năm bảo cưới chứ để lâu nữa là không đc. Em ok con dê ngay và mời các quan khách vào hẳn KS 5* ngay Nhà hát lớn vì bạn gái yêu cầu cưới có một lần. KS cứ tưởng là vợ em lấy tây vì hồi đó bọn KS xịn nó toàn tính theo USD. Lúc chú rể đến đặt cọc tiền cưới thì em Banquet Manager trợn mắt luôn. Cưới xong cái hết gần 8k USD. Anh em bạn bè toàn là quan khách thanh niên mới ra trường vài năm, đến KS 5* dự đám cưới là vui nên vợ chồng em coi như sạch bách vì trước đó em mua chung cư 70m2 hết 158tr rồi.
Rồi cuộc đời cũng êm trôi cụ thớt ạ. Em chỉ ước giờ lại quay lại lúc mua nhà cưới vợ thôi. Chứ xong hai việc này là cày như trâu luôn. Khỏi nhìn thấy mặt trời.
Chúc các cụ OF nhà mình có ít băn khoăn, luôn khỏe mạnh và yêu đời.
Đọc chia sẻ của bác mà em cảm thấy ớn vì độ chịu chơi của nhà bác. Em thì không thể máu như vậy được. Bác kiếm được tiền giỏi hơn em rất nhiều lần. Chúc bác luôn vui vẻ ha

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em viết bài chưa xong nó nhảy luôn. EM viết bài đủ ở dưới cụ nhé. Hoành là vì lúc ấy còn thanh niên tính, ok tuốt. Người yêu bảo gì cũng gật sái cổ.
Bác hơi chiều người yêu thì phải. Nói chung bác sẽ phải cày nhiều đấy. Phải em thì không cáng nổi

thien.tn

Xe tải
Vậy thì do cách chi tiêu của bác vượt quá mức thu nhập thôi ạ. Em tiêu ít từ hồi mới lên HN học nên lâu dần thành quen
Không phải đâu bác, do hồi đó mới ra trường nên thu nhập em thấp chứ em cũng khá là tiết kiệm. Tất nhiên em không tiết kiệm được như bác, 1 tháng hồi đó em tiêu khoảng 4-5tr.
Ah chắc em iêu sớm nên tốn hơn :D

endz

Xe buýt
Đúng rồi bác, nhưng nhiều người ntn với chính bản thân họ thôi chứ lúc có vk có con rồi thì ko phải áp dụng sự tiết kiệm đấy với chính bản thân vợ con mình.
Nhưng gì thì nói chứ bản thân với bạn chủ thớt ntn thì cũng là 1 sự cố gắng ko hề nhỏ rồi, bạnấy cũng sẽ phải có thêm những bước tiếp theo sử dụng nhữngđồng tiền tiết kiệm này 1 cách hiệu quả hơn thay vì hiện tại :)
Vâng cụ. Đúng là nếu ko tính đến những chi tiết gợi tới hình ảnh của Grăngđê thì bạn í đáng đc tôn trọng hơn nhiều lần so với những thanh niên chỉ nhăm nhăm mang zái đi tìm gầm chạn :|

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Không phải đâu bác, do hồi đó mới ra trường nên thu nhập em thấp chứ em cũng khá là tiết kiệm. Tất nhiên em không tiết kiệm được như bác, 1 tháng hồi đó em tiêu khoảng 4-5tr.
Ah chắc em iêu sớm nên tốn hơn :D
À nếu bác yêu thì khó để ra thật. Hồi em yêu cũng làm đồng nào xào đồng ấy thôi. Nói thật là từ ngày không gái gú gì em mới chuyên tâm tiết kiệm tiền. Tuy tay phải to lên nhưng được cái có tài chính dự phòng nó cũng hay hơn

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh cáo vi phạm nội quy diễn đàn
Ông về rửa bát cho vợ đi. Tính kiếm tôi để chém hay làm gì thì cố mà tìm đi. Bớt cái thói trẻ trâu hơi tí là đòi dọa giết người khác đi. Lớn rồi mà rảnh thế :)
Ông tôi với ai đấy nhõi
Loại mặc váy mạt rệp như này, đáng bẩn tay không ?

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Ông tôi với ai đấy nhõi
Loại mặc váy mạt rệp như này, đáng bẩn tay không ?
Ừ, thế thằng nào hôm qua đòi tìm làm gì đấy? Bớt trẻ trâu đi. Không ông tôi thì tao mày

Chỉnh sửa cuối:

thien.tn

Xe tải
À nếu bác yêu thì khó để ra thật. Hồi em yêu cũng làm đồng nào xào đồng ấy thôi. Nói thật là từ ngày không gái gú gì em mới chuyên tâm tiết kiệm tiền. Tuy tay phải to lên nhưng được cái có tài chính dự phòng nó cũng hay hơn
Không yêu để tiết kiệm thì nghĩ bác đang hơi tiết kiệm quá, thanh xuân trôi qua nhanh lắm bác. Yêu là cùng nhau vươn lên chứ đâu phải chỉ để chịch đâu.
Từ ngày cưới vợ 2 vc mình để ra được hơn hồi độc thân rất nhiều.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Không yêu để tiết kiệm thì nghĩ bác đang hơi tiết kiệm quá, thanh xuân trôi qua nhanh lắm bác. Yêu là cùng nhau vươn lên chứ đâu phải chỉ để chịch đâu.
Từ ngày cưới vợ 2 vc mình để ra được hơn hồi độc thân rất nhiều.
Đâu phải không muốn yêu mà là chán không tìm nữa thôi bác. Kiếm được người song hành để phấn đấu như bác sớm thì tốt quá còn gì

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Ừ, thế thằng nào hôm qua đòi tìm làm gì đấy? Bớt trẻ trâu đi
Đấy là việc của tao, khi nào có kết quả hãy ẳng nhé
Giờ dỏng tai lên mà nghe này
Cái loại trẻ trâu nhịn đói nhịn khát để đc ít xèng, ko bàn tới. Nhưng vênh vang thích ăn thua gạch đá thì khó bỏ qua lắm cu con
Lại lôi bố mẹ người ta vào còm, miệt thị nữa, đã rách còn thất đức thì cũng chỉ là củi đốt mà thôi.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cái loại trẻ trâu nhịn đói nhịn khát để đc ít xèng, ko bàn tới. Nhưng vênh vang thích ăn thua gạch đá thì khó bỏ qua lắm cu con
Lại lôi bố mẹ người ta vào còm, miệt thị nữa, đã rách còn thất đức thì cũng chỉ là củi đốt mà thôi.
Loại mày nhân cách đã hơn ai mà bày đặt dạy đời. Mày xem nó thóa mạ tao lời gì rồi tao mới lôi vào chứ tự dưng tao rảnh mà đi chửi nhau à? Còn mày thì cũng bớt cái thói xía vào việc người khác đi. Bao giờ tao tự nhiên chửi mày hẵn hay. Loại trẻ trâu động tí đòi địa chỉ, có lớn đ có khôn tí nào. Còn tao đói khát hay không cũng đ liên quan gì đến cái loại mày nên cũng đ cần mày nhắc tới. Biến đi chỗ khác kiếm ăn đi. Tỏ vẻ thanh cao cũng đ làm cho cái mặt của mày ngẩng lên được tí nào đâu

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Loại mày nhân cách đã hơn ai mà bày đặt dạy đời. Mày xem nó thóa mạ tao lời gì rồi tao mới lôi vào chứ tự dưng tao rảnh mà đi chửi nhau à? Còn mày thì cũng bớt cái thói xía vào việc người khác đi. Bao giờ tao tự nhiên chửi mày hẵn hay. Loại trẻ trâu động tí đòi địa chỉ, có lớn đ có khôn tí nào. Còn tao đói khát hay không cũng đ liên quan gì đến cái loại mày.
Sao mày càng nói càng ng u u thế.
Thừa time để chọc vào bãi sh it như mày à.
Dưng anh đang vi hành nhé, ven đường có thằng trẻ trâu đóng khố chửi bậy nghịch ngợm khoe mẽ làm anh bực mình, thì anh xử. Thế thôi

Huudung_qh5

Đi bộ
Bạn xem 30 tuổi (bài viết năm 2013) xung quang người ta đã có gì nhé

thien.tn

Xe tải
Loại mày nhân cách đã hơn ai mà bày đặt dạy đời. Mày xem nó thóa mạ tao lời gì rồi tao mới lôi vào chứ tự dưng tao rảnh mà đi chửi nhau à? Còn mày thì cũng bớt cái thói xía vào việc người khác đi. Bao giờ tao tự nhiên chửi mày hẵn hay. Loại trẻ trâu động tí đòi địa chỉ, có lớn đ có khôn tí nào. Còn tao đói khát hay không cũng đ liên quan gì đến cái loại mày nên cũng đ cần mày nhắc tới. Biến đi chỗ khác kiếm ăn đi
Bỏ qua đi 2 bác, to tiếng với nhau làm gì mất vui.
Bác chủ tính tự ái cao nên ai đụng vào thì phản ứng mạnh, nhưng em nghĩ bác cũng nên hạn chế câu chữ. Nói gì nhau thì nói trực tiếp thôi, động đến bố mẹ người khác là không chấp nhận được rồi bác.
Bác Technip thôi cũng bỏ qua, không thích chủ thớt thì bấm nút ignore cho nhanh. Năm hết tết đến rồi đôi co làm gì cho mất vui phỏng bác

blackberry1987

Đi bộ
Em đây 3x mà mới có 100 đây ah :( buồn đời

endz

Xe buýt
Bác TechNip cũng hơi nóng. Bỏ qua đi bác. Chính bạn í cũng thừa nhận bản thân đang loạn đao pháp, nghĩa là chập cheng còn rì :">

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ qua đi 2 bác, to tiếng với nhau làm gì mất vui.
Bác chủ tính tự ái cao nên ai đụng vào thì phản ứng mạnh, nhưng em nghĩ bác cũng nên hạn chế câu chữ. Nói gì nhau thì nói trực tiếp thôi, động đến bố mẹ người khác là không chấp nhận được rồi bác.
Bác Technip thôi cũng bỏ qua, không thích chủ thớt thì bấm nút ignore cho nhanh. Năm hết tết đến rồi đôi co làm gì cho mất vui phỏng bác
Thực ra trước thì nó cũng ko đụng gì đến em, e cũng chả quan tâm.
Nhưng ghét nhất những thằng tranh luận ko đc, lôi bố mẹ phụ huynh ng ta vào miệt thị.
Mạng là ảo thôi, nhg lôi phụ huynh vào là ko bỏ qua được. Cụ hỏi nó xem nếu ai lôi bố mẹ nó ra chửi, nó có phá cũi ra mà cắn xé không.

piano

Xe điện
Bác TechNip cũng hơi nóng. Bỏ qua đi bác. Chính bạn í cũng thừa nhận bản thân đang loạn đao pháp, nghĩa là chập cheng còn rì :">
Em nghĩ là không. Ngoài đời còn kìm nén, nhịn gia đình, nhịn sếp, lên đây thì các cụ cứ thoải mái đi. Âu cũng là cách xả stress tốt ( lại miễn phí ) cho các cụ ít điều kiện xả ngoài xã hội. Vậy mới sinh ra thể thao, du lịch, ăn nhâu, tay vịn..., gái thì shopping online son phấn. Cụ nào thích saving thì lên otfun chửi nhau :))
Bức bối trong người không giải tỏa được cũng căng.
Vote các cụ tiếp tục chửi nhau!

thien.tn

Xe tải
Em nghĩ là không. Ngoài đời còn kìm nén, nhịn gia đình, nhịn sếp, lên đây thì các cụ cứ thoải mái đi. Âu cũng là cách xả stress tốt ( lại miễn phí ). Bức bối trong người không giải tỏa được cũng căng.
Vote các cụ tiếp tục chửi nhau!
Cái này gọi là anh hùng bàn phím đây phỏng cụ? Em nghĩ không nên thế, of ảo nhưng cũng có hơi nhiều thứ thật đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng