[Funland] 30 tuổi mà tiết kiệm 300tr thì có phải quá ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là không. Ngoài đời còn kìm nén, nhịn gia đình, nhịn sếp, lên đây thì các cụ cứ thoải mái đi. Âu cũng là cách xả stress tốt ( lại miễn phí ). Bức bối trong người không giải tỏa được cũng căng.
Vote các cụ tiếp tục chửi nhau!
Ui cụ sợ hơi nhầm
Em đâu có chửi rủa nó đâu
Giáo dục ấy chứ, nghề nhân văn đấy.
Với em thì cứ chửi nhau gạch đá thì em tránh xa đấy.

Anhtraj

Xe tăng
Em đi làm 6 năm, tới nay cũng tích được khoảng 2 tỉ tiền nợ rồi. :(

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bỏ qua đi 2 bác, to tiếng với nhau làm gì mất vui.
Bác chủ tính tự ái cao nên ai đụng vào thì phản ứng mạnh, nhưng em nghĩ bác cũng nên hạn chế câu chữ. Nói gì nhau thì nói trực tiếp thôi, động đến bố mẹ người khác là không chấp nhận được rồi bác.
Bác Technip thôi cũng bỏ qua, không thích chủ thớt thì bấm nút ignore cho nhanh. Năm hết tết đến rồi đôi co làm gì cho mất vui phỏng bác
Nó nói bố mẹ em ở nhà không biết dạy bảo là cũng động chạm em trước rồi chứ trước đó em không hề có một câu nào quá đáng trước cả. Còn cái thằng rảnh kia thích lên giọng dạy đời thì nên xem lại bản thân nó có ra cái gì trước. Già đầu mà còn đòi địa chỉ để tìm. Rảnh quá

endz

Xe buýt
Cụ không được kích động nhé! Hôm nọ em chửi câu nhẹ hơn trong này còn bị xì lốp đó!
hihi.. iêm cũng đang định phát biểu zư thế. Ngoan hiền nhất xóm là iêm mà còn bị xì lốp. May đúng dịp chuyển nhà nên cũng ko thấy rì ^^
Chứ giờ các bác ở nhà, vừa Tết vừa covid, đi đâu cũng bị hạn chế, còn mỗi cõi OF mà bị xì lốp thì chịu sao nổi ^^

Châu Tứ TN

Xe điện
Thớt 50 tầng cao quá, em leo mãi đứt hết hơi.
Khi thớt mới lập em đã từng còm cảnh báo nhẹ rồi mà kết cục lại ntn. Chưa biết đến đây đã là điểm cuối hay chưa nhưng nhận định ban đầu của em chính xác phết, thanh niên ôm ngô, nhà hộp, phi cơ...

sonchu

Xe tải
em năm nay 29, mới có năm chục mà như cụ nói chắc em thất bại quá. độc thân mà chi tiêu của em tiết kiệm lắm cũng gấp đôi cụ ...
cho hỏi các cao nhân ở đây 2021 ở thủ đô làm gì để kiếm 250 triệu để hết năm có 300 triệu như cụ chủ thớt vậy... ib em với

GiangNH3011

Xe tải
em năm nay 29, mới có năm chục mà như cụ nói chắc em thất bại quá. độc thân mà chi tiêu của em tiết kiệm lắm cũng gấp đôi cụ ...
cho hỏi các cao nhân ở đây 2021 ở thủ đô làm gì để kiếm 250 triệu để hết năm có 300 triệu như cụ chủ thớt vậy... ib em với
1. Tự kinh doanh hoặc 2. Đi làm thuê chỗ trả lương cao cụ ạ. Năm vừa rồi dịch bệnh, lương em cao hơn nhiều chủ thớt, ko đi nước ngoài mà cũng chỉ tk đc có 150tr. Em không sống kiểu tiết kiệm: ăn tiêu hà tiện, không có chút hưởng thụ - nạp lại năng lương, mua sắm được. Cứ cố gắng tiết kiệm rồi lúc ngoảnh lại, mình đã già, sức khỏe đã kém thì đi chơi, ăn uống gì cũng không bằng lúc trẻ. Vậy nên quan điểm của em là cân bằng giữa việc chi tiêu và tiết kiệm, số tiền tiết kiệm tối đa là 50% thu nhập hàng tháng thôi. Chủ thớt này thấy không kể đến khoản phụ giúp cha mẹ hàng tháng. Không hiểu là do ông bà có điều kiện, có lương nên không cần hay thế nào. Chứ đa phần đến tuổi này thì cũng phải đỡ đần cha mẹ một chút.

Trạng thái
Thớt đang đóng