[Funland] 30 tuổi mà tiết kiệm 300tr thì có phải quá ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cái gì cũng có 2 mặt cụ ạ. Nghĩ như cụ có cái hay là có động lực phấn đấu để không thua thiệt xã hội rồi tự tin lấy vợ. Nhưng cụ đừng tự ti quá. Trước khi lấy vợ em cũng giống cụ. Nhưng sau khi vợ con rồi thì lại nghĩ lại, đáng ra nên lấy vợ sớm hơn
Vâng, em nhìn mấy tấm gương ngoài 30 chưa vợ chán lắm. Em đang lo em cũng chung số phận. Càng nghĩ càng lo

What The Hell 98

Xe đạp
Em thì ko được bố mẹ cho gì cả nên phải đi chậm hơn mọi người vài năm. Chỉ là thấy tuổi xuân trôi đi nhanh quá mà mình chưa tạo dựng được gì nên cứ buồn buồn
vẫn trẻ khỏe, năm sau kiếm cô vợ, rồi 2 vc cùng nhau mua căn chung cư vay ngân hàng, 5 năm sau vừa trả hết nợ vừa có 2 đứa nhóc xinh xắn đáng iu là chuẩn men rồi

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Đó là lợi thế của cụ đó.
Khi lấy vợ có con rồi cụ không còn lợi thế đó nữa đâu.

Lúc đó cơm áo gạo tiền sẽ bắt buộc cụ phải làm những gì mà cụ không muốn làm, muốn bứt phá cũng rất khó, áp lực đè nặng nên gấp nhiều lần.

Em có ông anh làm phó giám đốc 1 ngân hàng từng nói: “Giờ a cũng chỉ muốn an toàn, thêm 100 triệu không làm thay đổi được cuộc sống của anh nhưng mất 100 triệu bây giờ là vấn đề lớn”. Càng có của và càng lớn tuổi, người ta sẽ sợ MẤT hơn là ĐƯỢC nhiều.

Cụ đang ở giai đoạn có thể nói là Chẳng có gì để mất cả (ngoài tiền) - thế nên hãy mạo hiểm một chút trước khi nghĩ đến những thứ an toàn hơn như nhà và xe.
Cụ nói đúng tâm lý em. Giờ đúng là em chẳng có gì để mất. Chưa vướng bận gì cả. Em cũng thích cuộc sống này nhưng lại sợ thời gian kia làm em trở lên lạc lõng vì không vợ không con

Lenhhoxung1992

Xe tăng
vẫn trẻ khỏe, năm sau kiếm cô vợ, rồi 2 vc cùng nhau mua căn chung cư vay ngân hàng, 5 năm sau vừa trả hết nợ vừa có 2 đứa nhóc xinh xắn đáng iu là chuẩn men rồi
Mơ ước của em bây giờ đó ạ. Giờ suốt ngày lên fb ngắm trẻ con thôi. Tự dưng giờ thấy yêu bọn nhóc thế không biết

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo bao lâu giàu mấy chốc. Miễn là đừng làm gì vi phạm pháp luật và những việc mang tính đỏ đen xanh chín quá.
Cứ tích lũy dần quan hệ, kiến thức và tài chính. Đến độ nó tự khai hoa đơm trái, đấy là quy luật cuộc sống rồi

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Nghèo bao lâu giàu mấy chốc. Miễn là đừng làm gì vi phạm pháp luật và những việc mang tính đỏ đen xanh chín quá.
Cứ tích lũy dần quan hệ, kiến thức và tài chính. Đến độ nó tự khai hoa đơm trái, đấy là quy luật cuộc sống rồi
Cụ làm em liên tưởng tới người quen hay làm những việc phạm pháp để kiếm tiền. Và kết quả là nhà khá giả thật nhưng tù tội liên miên.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
năm 2019 em đọc thống kê theo WB thì nếu 30 tuổi cụ cần có 1 năm lương là ok, 35 tuổi thì cần có 2 năm lương, 40 thì x3, cứ thế nhân lên. giả sử cụ hiện tại lương 30 củ/tháng, thì loser. nhwung mà quan trọng gì, quan trọng là cụ có 300 củ phòng thân.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đi làm 5 năm mà 2 năm trở lại đây mới để ra được tiền. Sang năm là em bước sang tuổi 30 thì sẽ tích được khoảng 300 thì có ít quá không các cụ? Khoản tiền này em thấy chẳng làm được việc gì. Nhà thì không mua được, xe cũng không. Nhớ hồi tích được 100tr đầu tiên thì mừng lắm mà giờ lĩnh lương em chẳng có cảm giác gì cả. Con xe đầu tiên các cụ sở hữu là năm bao nhiêu tuổi ạ? Lương em có 12tr thì có nên mua xe khi chưa có nhà không?
Chém thì cũng vừa thôi chứ cụ, 2 năm để ra được 300tr trong khi lương là 12tr thì cụ hít không khí để sống à? Cụ sẽ lại bảo đấy là lương còn thu nhập thì gấp đôi chẳng hạn nhưng theo kinh nghiệm chém gió của em thì nội dung thớt này ... không thật :))

nemesian

Xe buýt
Em 36 chưa có trăm nào dư. Tháng nào tháng nấy xài sạch sẽ. Cụ có ba trăm là giỏi rồi

concaro128

Xe tải
Cụ nói đúng tâm lý em. Giờ đúng là em chẳng có gì để mất. Chưa vướng bận gì cả. Em cũng thích cuộc sống này nhưng lại sợ thời gian kia làm em trở lên lạc lõng vì không vợ không con
Vậy cụ nghĩ sao khi cụ lấy vợ và đẻ con mà không đủ thời gian và tài chính để chăm sóc cho họ?

Đàn ông hay đàn bà thì cũng đều là con người, ai cũng bị chi phối bởi tiền bạc/ danh vọng cả cụ ạ.

Hồi sinh viên em tán gái khó khăn lắm mà chả có gấu, giờ nói không phải khoe mẽ chứ gái văn phòng em tán khẽ là đổ (sinh viên thì không bàn vì quá dễ).

Con người bản năng thích được lãnh đạo và dẫn dắt vì đó là cảm giác an toàn (1 trong 5 nhu cầu cơ bản của con người), nhất là phụ nữ luôn muốn có 1 người đàn ông bên cạnh mạnh mẽ và từng trải để che chở.

Khi cụ thành đạt cụ sẽ có vẻ đẹp và sức hấp dẫn khó cưỡng lại lắm (sức hút với cả người cùng phái luôn).

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Kiểu em lấy việc nhìn số tiền góp được làm niềm vui ấy ạ. Buồn nhiều chuyện khác rồi còn mỗi niềm vui này thôi.
Dạ,thôi thì mỗi ng một số phận cụ ak,cứ bằng lòng với những gì mình có ak

ubisapro

Xe trâu
Đúng 30 tuổi e trắng tay. Đến nay thì ơn giời, trên răng dưới dép chứ chưa nợ đầm đìa :((

vutuanlong

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng