36 Phố cổ không được đỗ xe (Em thắng xxx nhưng vẫn không hiểu)

Cu_in_Car

Xe điện
Em đang định đưa gấu lên chỗ 56 Hai Bà Trưng khám thai mà chả hiểu sẽ đỗ ở đâu, thôi đi taxi cho lành.
1 là cụ gửi luôn trong viện C, đi lối sau ra khu 56
2 là cụ gửi bên Tower
nhưng cách tốt nhất là gửi trong Viện cho lành, đỗ cả ngày cũng không sao

hiepsiit

Xe hơi
Em đang định đưa gấu lên chỗ 56 Hai Bà Trưng khám thai mà chả hiểu sẽ đỗ ở đâu, thôi đi taxi cho lành.
Kinh nghiệm năm ngoái của em khi đưa Gấu lên đây khám. Cụ muốn đỗ gần ah cũng được (nhưng hơi khó), bãi đỗ xe của Hanoi Tower nhưng em sợ không có chỗ đâu, gần như lúc nào cũng kín rồi, ra chỗ Hỏa Lò lúc có lúc không. Cũ đi sedan thì gửi được, chứ đi SUV thì nó không nhận đâu, vì chỗ đấy bé đỗ suv nó lấn ra đường hết chỗ đi. Hôm em đi Everest lên đây nói kiểu gì nó cũng không nhận. Kinh nghiệm của em sau nhiều tháng phục vụ Gấu lên đây là đến nơi thả Gấu và đăng ký khám trước. Sau sau đó cụ vòng sang đầu ngã tư Lý Thường Kiệt - Quán Sứ gửi xe ở đây. Một là bao giờ Gấu xong gọi cụ ra đón (tranh thủ làm cốc cafe :D), nếu muốn vào với Gấu thì cụ đi bộ cũng chưa đến 5' đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
đầu tiên là lí do đường hẹp, đậu xe như thế choán hết phần đường lưu thông
thư đến là quy định TP các tuyến phố Văn Minh cũng ko được đậu
quan trọng hơn nhưng cuối cùng là mấy bãi đậu xe tư nhân mua lại giá hơi chát ....

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
đầu tiên là lí do đường hẹp, đậu xe như thế choán hết phần đường lưu thông
thư đến là quy định TP các tuyến phố Văn Minh cũng ko được đậu
quan trọng hơn nhưng cuối cùng là mấy bãi đậu xe tư nhân mua lại giá hơi chát ....
Việc cấm đoán phải được thể hiện rõ ràng trong Luật giao thông đường bộ.
Các loại quy định, nghị định chỉ để hướng dẫn thì hành luật.
Nếu đường giao nhau có biển cấm dừng, đỗ thì ta không dừng, đỗ.
Không có biển thì bằng không. Nhắc đi thì ta đi. Còn phạt vạ thì hãy đợi đấy nha.

Ta gọi ông lý trưởng cái làng Hà nội ra bảo thử đọc tên 56 tuyến phố văn minh, kể cả có sự giúp sức của papa ông í liệu có đọc được 1 nửa???

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thực ra luật của mình nó còn lằng nhằng ko rõ ràng nên trưong tuần cố phạt thì cụ cũng khó cãi. Cái vụ phố cổ cấm đỗ xe chắc tt căn cứ vào quy định tuyến phố văn minh của TP.
Còn muốn phạt xe cụ có thể dựa vào căn cứ sau:

Cái dòng chữ đỏ thòng vào gây tranh cãi rất nhiều rồi! :(
Gớm cụ cứ lôi cái 56 tuyến phố văn minh ra để mà buồn ...cười =)) ra nước mắt :( -> vụ của cụ Đông làm em cứ nghĩ đến mà căm.

x.y.z

Đi bộ
có mỗi cái phố bé tý mà bác đỗ xe như thế. ý thức con ruồiiiiiiiiiiiiiiiii

Nganha75

Xe buýt
Hỏi mấy chú xxx xem các chú ấy có biết phố nào là phố văn minh không.b-(

tieulinhtinh

Xe hơi
Hà nội là thủ đô văn minh, mà văn minh là phải xử theo luật rừng của thủ đô. Cái ngã ba to đùng mà không được gọi là ngã 3 thì ba cái thứ lặt vặt này là muỗi

knedi1

Xe tăng
có mỗi cái phố bé tý mà bác đỗ xe như thế. ý thức con ruồiiiiiiiiiiiiiiiii
Thế theo cụ thì đỗ ở đâu? Cả phố đấy đều đỗ hết chẳng qua em ít lên nhà mẹ vợ nên chúng nó bắt nạt thôi. Ý thức của cụ là con gì?

bau67

Xe container
Thế theo cụ thì đỗ ở đâu? Cả phố đấy đều đỗ hết chẳng qua em ít lên nhà mẹ vợ nên chúng nó bắt nạt thôi. Ý thức của cụ là con gì?
Nhà Cháu ngay đây nên Cháu thấy Cụ Chủ Thớt nói đúng đấy, nhất là đoạn Bát Sứ. XXX bắt nạt Cụ đấy !

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ chủ thớt mà bẩu chúng nó đưa danh sách 36 phố cổ là chúng nó ngọng líu :)) Thứ nhất, HN xưa không chỉ có 36 phố. Thứ hai, trong đám ấy, cả các nhà xã hội học, sử học, Hà nội học & chính quyền đều chưa nhất trí phân định được dư lào là cổ, dư lào là cũ ;)

Cahtra2008

Xe tăng
Em hay vào 2way4 trên Bát Sứ đỗ xe ngay gần cửa quán giá 40K (nhưng chỉ vào buổi tối thôi)
Tốt nhất lên phố cổ thì taxi la đại tiện...ích nhất

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Bây giờ HN kô cần phải vào phố cổ mới bị đâu ^-^
Phải hiểu là chỗ nào có biển cho đỗ mới đc đỗ , còn lại tất cả các chỗ khác lòng đường dành cho lưu thông, đỗ xe đương nhiên là bị phạt nhé bác :)
Đi xe giờ ko nghía chỗ gửi xe trc là rất lằng nhằng nhiều khi mất thì giờ oan, cần đi gọi taxi cho nó nhàn :))
Vậy thì Luật GTĐB bỏ hẳn biển cấm đỗ, dừng không cần biển này nữa, chỉ cần biển P thôi. Ngược lại chỗ nào có biển cấm dừng, cấm đỗ cũng không cần biết, cứ đỗ vì biển đó không có tác dụng thực tếXe VN mình sang các nước ASEAN cung léo cần biển

hungpham5688

Xe tải
oh,bác giống e thế,nó cũng nể ông già e vì có cái trán hói nên nó tha cho mấy lần,nó còn chốt câu là lần sau biết tay :))

filmonline

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi mấy cái đảo chìm ở gần chỗ đài phun nước có đỗ được không ạ? Vì có lần đi qua em thấy có xxx dẹp xe ở đó.

Lungo_123456

Xe buýt
ở đâu có xe đỗ ở đó bị đuổi bất chấp biển gì, ở đâu có hàng quán khách sạn của quan kể cả đường 1 chiều ở đó xe đỗ vô tư không ai hỏi.
Các phố bị cấm ko cần biển đều do tự đặt ra cho là văn minh đô thị còn các phố khác thì không quan tâm và cần gắn biển.
Xe công biển xanh đỏ tím tái vượt đèn đỏ chèn ngã tư, vô tư đi thằng nào cũng có thẻ, dân là con chúng nó là bố mẹ (cái này càng trung thần - nịnh thần càng ngỗ ngược xưng oai nhé) .
Luật ở đây là phải tự hiểu tự quyết, tự tính không có dự không có báo và quan trọng là không phải nhìn quanh.
Đừng hỏi điều ngang trái, ở ta nó đã trái ngang từ lâu như thế rồi.
Khốn khổ cho dân đen!

zoro1970

Xe điện
Em cũng nghe nói cấm xe máy lưu thông cả trong phố cổ, nhưng chưa thấy đăng tải trên phương tiện TT đại chúng ,mà dạo này tháng Cao điểm nên chúng nó cứ dừng ,cứ bắt ...

knedi1

Xe tăng
ở đâu có xe đỗ ở đó bị đuổi bất chấp biển gì, ở đâu có hàng quán khách sạn của quan kể cả đường 1 chiều ở đó xe đỗ vô tư không ai hỏi.
Các phố bị cấm ko cần biển đều do tự đặt ra cho là văn minh đô thị còn các phố khác thì không quan tâm và cần gắn biển.
Xe công biển xanh đỏ tím tái vượt đèn đỏ chèn ngã tư, vô tư đi thằng nào cũng có thẻ, dân là con chúng nó là bố mẹ (cái này càng trung thần - nịnh thần càng ngỗ ngược xưng oai nhé) .
Luật ở đây là phải tự hiểu tự quyết, tự tính không có dự không có báo và quan trọng là không phải nhìn quanh.
Đừng hỏi điều ngang trái, ở ta nó đã trái ngang từ lâu như thế rồi.
Khốn khổ cho dân đen!
Cụ nói đúng đấy. Ông anh em làm xxx trại giam bảo là chỉ hơn dân là không tốn tiền luật khi vi phạm giao thông thôi.