36 Phố cổ không được đỗ xe (Em thắng xxx nhưng vẫn không hiểu)

minh trọc

Xe máy
cụ này sai bét,36 phố cổ thuộc trong 56 tuyến phố văn minh đô thị.không được dừng,đỗ xe.....dù có hay không có biển cấm.Chẳng qua cụ gap may thì thoát chứ phải xxx chuẩn thì cũng phải chịu thôi...

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
cụ này sai bét,36 phố cổ thuộc trong 56 tuyến phố văn minh đô thị.không được dừng,đỗ xe.....dù có hay không có biển cấm.Chẳng qua cụ gap may thì thoát chứ phải xxx chuẩn thì cũng phải chịu thôi...
Cái 56 phố Hanoi được gọi văn minh ấy mà vào được luật, thể hiện bằng biển báo ở mỗi nơi đường giao nhau thì toàn dân chấp hành kể cả đứa vừa từ Mù Cang Chải về thủ đô.
Còn cứ nói mồm thế này thì...xin lỗi nha.
Thị trưởng Hanoi đứng trước mặt cũng bằng đánh giày, bán báo.

Chỉnh sửa cuối:

minh trọc

Xe máy
haha. a bạn kém hiu luat qua.cap nhat di...len google ma tim.

xanha78

Xe buýt
Bình thường em lên nhà mẹ vợ chơi vẫn đỗ xe ở trước cửa nhà ở phố Hàng Đồng. Cả phố này không có biển cấm dừng cấm đỗ nào cả. Một hôm, buổi sáng, em vẫn đỗ ở đó thì thấy loa của công an đề nghị gặp chủ xe biển số..... Em ra đường thấy CS 113 đi 1 xe bán tải gọi loa rõ to. Em nghĩ mình chẳng có lỗi gì cả nên đi ra xe, nhưng nghĩ để đỡ lằng nhằng thì đánh xe đi chỗ khác. Tuy nhiên thằng xxx trẻ cứ đòi kiểm tra giấy tờ của em nhưng em không đưa vì lý do em không có lỗi.(Hội thoại như sau)
xxx: Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái.
Em: Anh phải nói lý do gì mà kiểm tra giấy tờ của tôi
xxx: Anh đỗ xe không đúng quy định, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi không vi phạm vì ở đây không có biển cấm đỗ. Nếu đỗ ở đây gây tắc đường thì tôi sẽ đánh xe đi chỗ khác. Lỗi của tôi quy định tại điều nào?
xxx: Anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ, tôi sẽ cho anh xem luật.
Em: Luật đây. Đây là nghị định 34 đây, anh chỉ cho tôi xem luôn đi. (Hôm trước ở công ty em được phát quyển nghị đinh 34 đỏ choét)
Thấy không làm gì được em lại thấy Gấu nhà em nói rất căng thẳng và dân ở đấy đến xem, nó liền dẫn em gặp xếp nó.
Thằng xếp nó giải thích là không có biển nhưng 36 phố cổ không được đỗ xe và lằng nhằng cái gì đó em không nhớ. Đây: http://www.mediafire.com/cs%20113 Nhạc mẫu nhà em cứ ra xin. Viện cớ là nể bố mẹ mày và là người ở phố nên tha cho yêu cầu đánh xe đi. Em đánh xe đi đúng 1 vòng quay lại chỗ đấy đỗ đến tối.
Áp dụng vụ cụ Đông vào cụ toi ngay!..

boydatmo

Xe đạp
lần sau mà như thế bác cứ tát cho no máy phát.

traixunghe112

Xe tải
đểu hết bác ạ. money money, không cần mất thì giờ...
"Thượng bất chính thì hạ tắc loạn". nên nó đẻ ra như vậy đó. Chỉ dân là khổ thôi

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
nói về luật cụ chủ ko sai

nhưng phố hàng đồng cũng bé , hàng đồng, bát sứ ,

đỗ xe làm ảnh hưởng đến mọi người đi lại

ngay cả otô mình đi trong phố , thường xuyên phải tránh né, các xe dừng đỗ lề đường , cũng rất khó chịu

em KO đỗ xe kiểu đó quá 15 phút

nếu quá mang đi gửi

4eyes10

Xe buýt
Cụ chủ thớt nhắc em mới nhớ, trên bàn làm việc em cũng có 1 quyển sách cơ quan phát cho lâu lắm chưa sờ đến, tiêu đề là "An toàn giao thông, trách nhiệm của mỗi người và toàn xã hội" dày gần...800 trang bao gồm tất cả các bv luật, dưới Luật về GTĐB, GTĐS. Em cũng phải quẳng vào trong xe mới được, "quân tử phòng thân tiểu nhân phòng gậy" mà

luugutv1

Xe tăng
...Viện cớ là nể bố mẹ mày và là người ở phố nên tha cho yêu cầu đánh xe đi. Em đánh xe đi đúng 1 vòng quay lại chỗ đấy đỗ đến tối.
Chỗ đo đỏ này thì không nên OFFER ạ!

phocu_cb

Xe điện
Cái này kụ xem lại UBND TP quy định v/v cấm đỗ tại phố cổ hoặc các tuyến phố văn minh (như vụ của bác gì gì Cầu Giấy kiện CA phường đấy)./.

10kg

Xe tải
Nói chung là cái bọn nó ra cái danh sách tuyến phố văn minh mà không cắm biển là vô cùng vớ vẩn.
Lôi tất cả xxx ở HN ra cũng không có thằng nào thuộc hết các tuyến phố này.
Nghe vụ cụ Đông mới biết pháp quyền vô pháp.

Tintit

Xe tải
Bây giờ HN kô cần phải vào phố cổ mới bị đâu ^-^
Phải hiểu là chỗ nào có biển cho đỗ mới đc đỗ , còn lại tất cả các chỗ khác lòng đường dành cho lưu thông, đỗ xe đương nhiên là bị phạt nhé bác :)
Đi xe giờ ko nghía chỗ gửi xe trc là rất lằng nhằng nhiều khi mất thì giờ oan, cần đi gọi taxi cho nó nhàn :))
Chính xác cụ ah. Nhà cháu sáng hôm qua vào một cửa hàng ở trên đường Xã Đàn (nên nhớ là những 4 làn đường rộng mênh mông nhé), thế mà em bán hàng cứ giục nhanh nhanh chóng chóng vì rất nhiều xe đã bị xe tải của xxx hỏi thăm trước cửa nhà em ấy rồi :(, vì nghe nói là nó cũng cấm đỗ trong giờ cao điểm buổi sáng. Tóm lại chẳng biết đằng nào mà lần, nên nhà cháu có chính sách là nếu biết chắc chắn là có chỗ đỗ xe đàng hoàng thì cháu mới đi xe, còn lại thì đi taxi cho lành :D

minhmo

Xe cút kít
Em đánh xe đi đúng 1 vòng quay lại chỗ đấy đỗ đến tối.
Em thích nhất câu này.
Không biết trong trường học xxx có được dạy câu: "mềm nắn, rắn buông" không nhỉ.

knedi1

Xe tăng
Lâu ngày đọc lại thớt này, em lôi lên để các cụ đọc cho vui!