[Funland] 38 tuổi có tài sản khoảng 13 củ thì có gọi là thành công?

UFA

Xe điện
Nói thật em bắt được trend bán sàn TMĐT thôi cụ
Cụ thể em ko dám chia sẻ sợ các cụ bảo lùa gà
E hồi 38 tuổi có 3 cái nhà, 3 đứa con, tổng ts gần gấp 3 cụ, loay hoay sau 10 năm ( e năm nay 48) thêm đc 1 đứa nữa, còn ts giảm cmn nhiều cụ ah, nghĩ mà chán. Như cụ bh là ổn đấy, cố gắng lên cụ nhé

baba77

Xe buýt
Cụ ổn quá rồi. Em hồi 38 chỉ có mấy trăm củ..... su hào ngoài ruộng. Giờ lớp sau trẻ giàu là mừng. Dân giàu nước mạnh.....

dacootodau

Xe tăng
em cũng 38 nhảy 39 rồi mà chưa có 1/10 nghèo bền vững

Bò lốp

Xe lăn
Em 44 rồi mà đến xe máy còn ko có, toàn đi bus. Cccm cứ toàn tỏi tỏi em thấy mình cá nục quá :(

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thế là thành công rồi, tuy nhiên đó chỉ là xét về yếu tố tài chính, theo e giờ XH ptrien rồi, con người nên tính thêm các yếu tố như: sức khỏe, gia đình con cái, có dc làm việc mình thích ko.

Như a chàng người Nhật này thì a ây chọn cái a ây thích, thay vì yếu tố tài chính:P
=((
Vâng, khi chưa có tiền thì đa phần ai chả mải mê công việc cày cuốc hả cụ. Nhiều khi vào vòng xoáy cơm áo gạo tiền, công việc nó cuốn mình theo, khiến mình phải làm những việc nhiều khi không có thời gian bên gia đình, tổn hại sức khỏe như đi lại đó đây liên tục, rượu chè tiếp khách liên miên cụ ah ~o)

Bò lốp

Xe lăn
Em còn đi bộ cụ ạ :((
Chạy ăn từng bữa lão nhỉ? Tướt phở từ sáng tới chiều muộn, ngồi vỉa hè vuốt trán mà thẫm mồ hôi muối hoà lẫn bụi bẩn của phố phường Hn,,,thôi mần mịa cốc bia hơi rồi về với vợ con. Ngày lại ngày :(

tank_fun

Xe tăng
Em có 1 biệt thự, hai căn chung cư, vài lô đất mặt biển nghỉ dưỡng. 1 vợ hai trai một gái, bồ thì hai em xách tay. 4 bánh thì 2 cái một đi làm một đi chơi. Tài khoản em có 1 củ đô.
Mỗi tội bệnh chém gió chữa mãi không khỏi.

Chĩm111

Xe điện
Ồ, 2 ngày kiếm được củ to còn 363 ngày khác thì bốc mứt bỏ mồm phỏng ạ? Hệ ăn tục nói phét đánh rắm rong như bác và một số bác trên này như bác gì mạn cầu Thanh Trì tôi nói thật chỉ làm tốn tài nguyên diễn đàn thôi ko giải quyết được gì đâu bác ạ. Gớm, nick đi xe đạp với xe máy mà vào đây chém củ to kinh quá, chém ít thôi kẻo Phục (Phúc) nó lại lừa cho phát mất vài củ nhỏ có khi thần kinh luôn ấy vì tiếc mà phải ko nào.

Tất nhiên rồi, củ nhỏ hay ku nhỏ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các loại rau củ quả nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Thuốc đắng giã tật luôn! =))

edc

Xe lăn
Đó là cụ chưa đủ kiến thức khi làm vấn đề gì đó.
Một là bỏ xương máu, thất bại ra học
Hai là chịu khó bỏ thời gian, tiền bạc ra để học.

Xin lỗi các cụ nhưng e muốn nói là các cụ làm thuê thì 99% không bao giờ thành công, tự do tài chính hay giàu có được đâu nhé. 1% còn lại là làm thuê chuyên nghiệp nhưng dạng này không phải đại đa số.
Làm thuê ở VN thì cứ xác định cuối đời tiền bảo hiểm nuôi thôi, lúc đó sống kiểu "sinh tồn" cho tới lúc chết thôi. Làm sao thấy được cảnh dẫn vợ con, bố mẹ đi du lịch tây tàu, làm sao biết được cảm giác thích gì mua nấy của tụi vượt tháp Maslow, hay lúc nào cũng phải chi li từng đồng, mệt óc khi phải tính toán chuyện k đáng.;) Bản thân chỉ nên làm cu li khi mục tiêu là cần "học gì đó", hay "tích lũy tiền" để làm gì đó và chắc chắn có "thời hạn" chứ k phải làm tới khi nào đuổi thì nghỉ. Còn nếu bản thân thấy như vậy thì đủ thì đó là "your choice your life"
Chỉ cần mỗi người cố gắng có mục tiêu rõ ràng, và học hỏi, trau dồi kinh nghiệm từ nhiều người khác/internet. Nếu không, bản thân mình chỉ là một người rất bình thường trong xã hội.
Nói cụ đừng buồn. Cái cụ nói chả khác gì bọn đa cấp, bán hàng hệ thống....toàn đi lùa gà mang tiền ra ôm hàng về bán. :D
P/s; em nghe thấy rất hay!

gunners

Xe tải
Thành công hay không chắc tự cụ đánh giá chứ trên cõi ảo này kể cả những người nhiều kinh nghiệm, trải đời cũng khó đánh giá được vì không hiểu rõ hoàn cảnh, tình huống của cụ.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tết rảnh rỗi lên làm cái khảo sát cho đỡ chán các cụ à
Em có cái nhà 1x ,cái xe cỏ 1t ,1 vợ ,2 cháu
E vui tí 13 củ của cụ quy ra thóc như tiền gửi bank tháng gửi bank có ra dc 130 tr ko cụ? 🤣 Ý e là có khai thác dc ts cố định rasố tiền bằng lãi bank k?
Bà bác e bds tổng cũng tầm 50 tỏi nhưng đều là nhà ở ko kdoanh, cho nên giờ cả nhà vẫn sống bằng lương hưu của ck nên csog khá bí, nhưng kiên quyết ko bgio bán nhà để lấy tiền tiêu
E thì ngoài bds ra chỉ thích mua vốn góp của các dn làm ăn thực sự, hàng tháng/quý chia lãi đều, chứ bds thì có phần ảo nếu k khai thác dc

DonaldTrump79

Xe buýt
Tết rảnh rỗi lên làm cái khảo sát cho đỡ chán các cụ à
Em có cái nhà 1x ,cái xe cỏ 1t ,1 vợ ,2 cháu
Em không khoe khoang gì đâu ạ
Bảo em tự sướng cũng được
Ảnh dưới là giấc mơ của em vài năm nữa

Em cũng 38 tuổi mà có những gần ngàn củ mà em vẫn thấy đói, ah cái ruộng khoai hơn 3 sào nhà em năm nay dự tính nguyên những củ đẹp là khoảng hơn 1000 củ đấy... Em fun tí :D