[Funland] 40 tuổi bắt đầu lại từ đầu

Bang lang

Xe điện
Em xin phép nhờ Mod mấy hôm ạ
40 tuổi và em thực sự muốn bắt đầu lại từ đầu. Mong các cụ các mợ giúp đỡ
Đầu 2019 em khởi nghiệp với số vốn tích cóp 1 tỷ, sau 1 năm cần cù em cũng xây dựng được hệ thống 22 đại lý khách hàng ở nhiều tỉnh từ Nghệ An trở lại, tưởng tương lai tươi đẹp nhưng covid ập đến cuốn đi toàn bộ công sức và tiền bạc. Em cố gắng vực dậy, vay thêm NH để phục hồi sản xuất và hệ thống thì covid tiếp theo quét thêm lần nữa.
Hiện tại em muốn gác lại toàn bộ và muốn tìm một công việc ổn định lại kinh tế gia đình sau thời gian dài bị covid ăn mòn, cũng như trang trải món nợ của NH.
Có lẽ cccm thắc mắc tại sao không tiếp tục với công việc hiện tại? Tại vì em không còn đủ kinh tế để vực nó một lần nữa, vì kinh tế gia đình, đảm bảo cho con cái học hành quan trọng hơn.
Em 40 tuổi, có hơn 10 năm kinh nghiệm làm trưởng phòng KD, đã kinh qua vị trí điều hành doanh nghiệp, có khả năng phân tích thị trường, lập kế hoạch sản phẩm, lập kế hoạch phân phối, lập kế hoạch doanh, xây dựng thương hiệu, có khả năng đào tạo đội nhóm, biết về facebook ads…
Em làm được khá nhiều việc mà em cũng không biết kể như nào cho đủ.
Hiện giờ em chỉ mong có một công việc ổn định để lo cho gia đình mình, nếu cccm thấy khả năng của em phù hợp với nhu cầu phát triển của mình thì em cũng hy vọng có cơ hội trao đổi thêm
Em xin cảm ơn cccm đã đọc bài.
CCCM cứ chê trách, không sao cả, em cũng ko định làm vừa lòng ai cả, em chỉ cố gắng tìm kiếm một cơ hội mới để bắt đầu lại thôi.
tai chinh.png
Em rất khâm phục những người như cụ, em nghĩ người như cụ kiểu gì cũng sẽ thành công. Chúc cụ may mắn!

Jake CNK

Xe buýt
Cụ xác định đi làm thuê nhưng có vẻ chỉ muốn chuyển từ sếp to thành sếp nhỏ chứ ko sẵn sàng đi từ vị trí thấp nhất. Thế thì tìm việc hơi mệt đấy.
Em không hiểu ý cụ lắm ạ
Em chỉ nêu rõ khả năng của mình để tìn cơ hội phù hợp
Còn em ko ngại việc gì cả

Jake CNK

Xe buýt

Vitamin gogo

Xe buýt
Đội tuổi 40 rất nhiều người muốn trở lại vạch xuất phát của nấc thang cuối cùng đời người vì khi đó họ đủ trải nghiệm để muốn làm cái gì đó cho riêng mình

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Covid thật sự kinh khủng. :( Bên e may mắn vẫn gắng và ổn đến bây giờ. Kinh nghiệm nhiều như cụ chắc kiếm dc sớm thôi :) Chúc cụ nhanh ổn định.

Moriarty

Xe container
Em không hiểu ý cụ lắm ạ
Em chỉ nêu rõ khả năng của mình để tìn cơ hội phù hợp
Còn em ko ngại việc gì cả
Vì đọc cụ giời thiệu bản thân có vẻ cụ muốn ứng tuyển vị trí quản lý, nhưng cụ chả nói ngành nghề, sản phẩm cụ đã làm là gì thì chả ai mạo hiểm tuyển cụ làm quản lý cả.

Đội tuổi 40 rất nhiều người muốn trở lại vạch xuất phát của nấc thang cuối cùng đời người vì khi đó họ đủ trải nghiệm để muốn làm cái gì đó cho riêng mình
Em cũng đang muốn bỏ ra ngoài để khởi nghiệp đây cụ,y chang như cụ nói
Làm cái gì đó cho riêng mình
Hiện e đang làm tay trái tay phải, chân trong chân ngoài, chắc 2 năm nữa em 40t thì ra ngoài hẳn🙊

CNK nghe quen quen nhỉ, hình như trước OF cũng có cụ nào có nick XXX-CNK hay tâm sự việc khởi nghiệp.

DuongHL

Xe container
Trước đọc các thớt của cụ này, cả nick đã bị bem, thì em đã mường tượng kết cục này.
Hình như em cũng đã comment trong thớt nào đó rồi.

Jake CNK

Xe buýt
CNK nghe quen quen nhỉ, hình như trước OF cũng có cụ nào có nick XXX-CNK hay tâm sự việc khởi nghiệp.
Trước đọc các thớt của cụ này, cả nick đã bị bem, thì em đã mường tượng kết cục này.
Hình như em cũng đã comment trong thớt nào đó rồi.
Em bị bem nick Minh CNK do bán khẩu trang
Đợt đó bán đâu được 4 5 thùng cho các cụ OF nhà mình
em khởi nghiệp cuối năm 2018, đến đầu 2020 thì covid về, em ko nghĩ các cụ lại nhớ em thế :)

Jake CNK

Xe buýt
Vì đọc cụ giời thiệu bản thân có vẻ cụ muốn ứng tuyển vị trí quản lý, nhưng cụ chả nói ngành nghề, sản phẩm cụ đã làm là gì thì chả ai mạo hiểm tuyển cụ làm quản lý cả.
Em lại nghĩ khác, có nhu cầu thì sẽ kết nối, kết nối mới hiểu rõ con người và độ phù hợp, còn nói trên này thì vô cùng, làm được hay không lại là chuyện khác cụ ạ.
Dù sao em cũng cảm ơn cụ góp ý

Anita Emi

Xe điện
Em bị bem nick Minh CNK do bán khẩu trang
Đợt đó bán đâu được 4 5 thùng cho các cụ OF nhà mình
em khởi nghiệp cuối năm 2018, đến đầu 2020 thì covid về, em ko nghĩ các cụ lại nhớ em thế :)
Em nhớ có 1 thớt cụ hỏi có nên vay ngân hàng để "thưởng" cuối năm cho anh em không. Em nhớ vì em đã từng sai lầm như vậy, không đủ quyết tâm và tàn nhẫn để cut loss sớm mà còn bị chi phối bởi cảm xúc và sỹ diện cá nhân nên đã chết kỹ hơn :D

40 là một bước chuyển, cụ cứ yên tâm mà đi, khoảng 2-3 năm nữa qua giai đoạn này sẽ ổn lại thôi.

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Đầu 2019 em khởi nghiệp với số vốn tích cóp 1 tỷ, sau 1 năm cần cù em cũng xây dựng được hệ thống 22 đại lý khách hàng ở nhiều tỉnh từ Nghệ An trở lại, tưởng tương lai tươi đẹp nhưng covid ập đến cuốn đi toàn bộ công sức và tiền bạc. Em cố gắng vực dậy, vay thêm NH để phục hồi sản xuất và hệ thống thì covid tiếp theo quét thêm lần nữa.
Hiện tại em muốn gác lại toàn bộ và muốn tìm một công việc ổn định lại kinh tế gia đình sau thời gian dài bị covid ăn mòn, cũng như trang trải món nợ của NH.
Có lẽ cccm thắc mắc tại sao không tiếp tục với công việc hiện tại? Tại vì em không còn đủ kinh tế để vực nó một lần nữa, vì kinh tế gia đình, đảm bảo cho con cái học hành quan trọng hơn.
Em 40 tuổi, có hơn 10 năm kinh nghiệm làm trưởng phòng KD, đã kinh qua vị trí điều hành doanh nghiệp, có khả năng phân tích thị trường, lập kế hoạch sản phẩm, lập kế hoạch phân phối, lập kế hoạch doanh, xây dựng thương hiệu, có khả năng đào tạo đội nhóm, biết về facebook ads…
Hiện giờ em chỉ mong có một công việc ổn định để lo cho gia đình mình, nếu cccm thấy khả năng của em phù hợp với nhu cầu phát triển của mình thì em cũng hy vọng có cơ hội trao đổi thêm
CCCM cứ chê trách, không sao cả, em cũng ko định làm vừa lòng ai cả, em chỉ cố gắng tìm kiếm một cơ hội mới để bắt đầu lại thôi.
tai chinh.png
Theo cháu cụ đừng lao vào hàng tiêu dùng quần áo nữa vì quá bão hòa, quá cạnh tranh, lãi ít, mệt mỏi, lắt nhắt.
Cụ làm những cái gì ra tấm ra món
Cháu ví dụ là cụ đi thẳng vào công nghệ lõi của kinh tế VN là bất động sản,
Cụ làm cái web phanlobannen.vn hoặc nhalienke.vn
Làm cò thôi cũng vài chục cho đến vài trăm, mà lại nhàn.

Jake CNK

Xe buýt
Em nhớ có 1 thớt cụ hỏi có nên vay ngân hàng để "thưởng" cuối năm cho anh em không. Em nhớ vì em đã từng sai lầm như vậy, không đủ quyết tâm và tàn nhẫn để cut loss sớm mà còn bị chi phối bởi cảm xúc và sỹ diện cá nhân nên đã chết kỹ hơn :D

40 là một bước chuyển, cụ cứ yên tâm mà đi, khoảng 2-3 năm nữa qua giai đoạn này sẽ ổn lại thôi.
Vâng, đợt đó em có vay NH thêm để thưởng cho anh em, nói chung là em sống nó hơi thiên về cảm tính nhiều hơn mặc dù theo lý chí là hơi bị ngu. Cảm ơn cụ động viên ạ

tuha_vt2015

Xe tăng
Chào cụ !
Em cũng hơn 45 tuổi, đang phát triển kinh doanh MLM về sản phẩm hỗ trợ tăng cường sức khoẻ, làm đẹp.
Với các đặc điểm: phát triển được thị trường/ khách hàng toàn cầu; sản phẩm có công nghệ dẫn đầu, thương hiệu đạt chuẩn EU, Halal và Mỹ; đa dạng khách hàng/ tỉ lệ tái tiêu dùng cao/ sản phẩm dễ sử dụng; sơ đồ và cơ chế trả thưởng tốt;
Quan trọng là thời điểm hiện tại đang phát triển thị trường ở nhóm dẫn đầu, không có rủi ro về vốn đầu tư (không ôm hàng, ép doanh số); đội ngũ lãnh đạo và hợp tác làm việc tốt.
* Em đề nghị cụ tìm hiểu công việc, nếu ok thì hợp tác làm việc ạ

Vitamin gogo

Xe buýt
Độ tuổi 40 bây giờ thuộc thế hệ 8X, một thế hệ chông chênh giữ nhà nước, cổ phần và tư nhân. Những 8X đời đầu không đủ nghị lực để vượt ra lối mòn làm thuê, các 8X đời cuối thì đã khởi nghiệp xong rồi.
80,81,82,83 chỉ nên trải nghiệm rồi rút về làm thuê để bảo toàn những gì đã có, không nên mạo hiểm vì có thể mất tất cả

Jake CNK

Xe buýt
Chào cụ !
Em cũng hơn 45 tuổi, đang phát triển kinh doanh MLM về sản phẩm hỗ trợ tăng cường sức khoẻ, làm đẹp.
Với các đặc điểm: phát triển được thị trường/ khách hàng toàn cầu; sản phẩm có công nghệ dẫn đầu, thương hiệu đạt chuẩn EU, Halal và Mỹ; đa dạng khách hàng/ tỉ lệ tái tiêu dùng cao/ sản phẩm dễ sử dụng; sơ đồ và cơ chế trả thưởng tốt;
Quan trọng là thời điểm hiện tại đang phát triển thị trường ở nhóm dẫn đầu, không có rủi ro về vốn đầu tư (không ôm hàng, ép doanh số); đội ngũ lãnh đạo và hợp tác làm việc tốt.
* Em đề nghị cụ tìm hiểu công việc, nếu ok thì hợp tác làm việc ạ
Cụ ib chi tiết giúp em nhé, em cảm ơn cụ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang muốn bỏ ra ngoài để khởi nghiệp đây cụ,y chang như cụ nói
Làm cái gì đó cho riêng mình
Hiện e đang làm tay trái tay phải, chân trong chân ngoài, chắc 2 năm nữa em 40t thì ra ngoài hẳn🙊
Cụ đang làm lãnh đạo ở Habeco mà lại muốn khởi nghiệp, chắc vị trí của cụ bị lung lay chăng !?

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
tai chinh.png
Cụ chủ cho hỏi cụ đang làm về lĩnh vực gì? inbox em dc không?