[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

manhhung

Xe đạp
Ý cụ là khu Văn Điển hay Mai Dịch or Một Lạc Hồng Viên...?
Cụ nhận em 1 lạy ^:)^ có khi như truyện Tàu em đọc , tìm kiếm mảnh đất " rồng bay hổ phục " bán theo dạng " siêu cao cấp " , nằm ở đó cho con cháu sung sướng b-)

Krupta

Xe điện
Sao siêu thị đổ hết về Hà Đông thế các cụ nhỉ. Anh Big C lại chuẩn bị mở ở chỗ Hồ Gươm Plaza gì đó thì phải. Thế là mật độ 2km/1 siêu thị các cụ nhỉ. Từ Hà Nội vào có Coopmart, đến Big C, đến Sapomart (trước là Highway), và Metro. Điện máy thì có anh Mediamart với Nguyễn Kim cạnh nhau, anh Trần Anh đối diện, cùng rọ với anh BigC. Tổng cộng cả điện máy vào là 8 cái đại siêu thị. Rạp chiếu phim có 2 cái trong khoảng bán kính 2 km.

Chỉnh sửa cuối:

Krupta

Xe điện
Quên còn chưa thống kê anh VinMart nho nhỏ trong VĂn Quán nữa.

PirateKings

Xe máy
Đông như hội, lại tắc thôi

coolpix8700

Xe ngựa
HĐ là khu dãn dân của HN cũ, nhìn mấy cái chung cư quanh Viện 103 là thấy ngay thôi!!!

FrankieKao

Xe hơi
Hà Đông vẫn còn lôm côm lắm, ko thể gọi là đáng sống được :D.

Theo e thì Cầu Giấy & Ba Đình là đáng sống nhất ạ. Rất nhiều cây xanh, công viên, giao thông thông thoáng, mật độ dân e nghĩ cũng ít hơn các quận khác :D

Còn khu đô thị đáng sống nhất thì EcoPark e thấy tuyệt nhất :D

MAVI

Xe tăng
Hạ tầng tốt, đi lại thông thoáng, điện đường trường trạm đầy đủ và ổn định hiện tại chỉ có Cầu Giấy là nhất HN hiện nay, các cụ đồng ý hem?

dangecom87

Xe đạp
ko lâu đến thế đâu cụ ạ, chỉ 2-3 năm nữa thôi khi tuyến đường sắt trên cao đi vào sử dụng thì Hà Đông hot hơn ngay, vừa thoáng vừa rẻ tội gì vào trung tâm cho đông đúc

coolpix8700

Xe ngựa
...Phi xe 20' là đến ngay hồ Gươm với gấu :)
20' từ HĐ vào trung tâm, không biết trung tâm ở đây đã đến ngã tư Sở chưa?
Từ nhà em (chợ Hôm) ra đễn ngã tư Trường Chinh-Lê Trọng Tấn cũng quá thời gian ấy nếu không đi đúng sáng mùng một tết!
Còn cứ 4 rưỡi hay 5 giờ chiều hàng ngày thì 20' chưa đi hết phố Tây Sơn....!

Chỉnh sửa cuối:

TYPN Galant

Đi bộ
Có khi nào cụ cần bán lại cho em không, em mua rồi biết đâu nước nó lại sạch thì chắc cụ buồn lắm :))
Season Avenue bán nhà trên giấy, còn chưa động thổ trong khi Mulberry Lane ngay đối diện cùng CĐT xây xong còn ế vều thế mà các cụ còn định tạo sóng với cái dự án này thì em đến chịu :-@

Quản Tượng

Xe tăng
E vừa làm mảnh đất khu đô thị Xala, chuẩn bị xây , đi làm xa quá ( em làm ở khâm thiên ) cơ mà cũng nghĩ như cụ chủ , tiền mình ít , mà muốn ở gần thì chui vào ngõ nhỏ khổ lắm , chấp nhận đi xa vậy

Krupta

Xe điện
20' từ HĐ vào trung tâm, không biết trung tâm ở đây đã đến ngã tư Sở chưa?
Từ nhà em (chợ Hôm) ra đễn ngã tư Trường Chinh-Lê Trọng Tấn cũng quá thời gian ấy nếu không đi đúng sáng mùng một tết!
Còn cứ 4 rưỡi hay 5 giờ chiều hàng ngày thì 20' chưa đi hết phố Tây Sơn....!
Từ bưu điện Hà Đông thẳng đường Nguyễn Trãi, qua Hàng Bột, v.v... đến đúng cửa lăng Bác là 10 km. Đường đông thì không biết đằng nào mà lần, đường bình thường thì mất 20'. Đi taxi hết 200 nghìn.

vin993

Xe đạp
dân chưa chuyển về mà khu đấy đã tắc kinh khủng chắc 1 thời gian nữa đáng sống nó còn phải kinh khủng hơn nhiều :)))

vuot_len_tren

Xe buýt
Lại chuẩn bị có những con đường cong mềm mại rồi cụ nhể :D em dự là như vậy!

Donal_Quang

Xe hơi
Hiện tại khu vực phía Tây Hà Nội đang là điểm nóng của bất động sản thủ đô với một loạt các dự án lớn như Dolphin Plaza, Keangnam, chung cư 99 Trần Bình, Sun Square Lê Đức Thọ,...Khu vực này được các nhà đầu tư khá chú trọng. Báo cáo của Savills cho biết khu vực văn phòng cho thuê cao cấp hạng A và B đang có xu hướng dịch chuyển từ khu vực trung tâm thủ đô sang khu vực phía Tây này.

coolpix8700

Xe ngựa
Từ bưu điện Hà Đông thẳng đường Nguyễn Trãi, qua Hàng Bột, v.v... đến đúng cửa lăng Bác là 10 km. Đường đông thì không biết đằng nào mà lần, đường bình thường thì mất 20'. Đi taxi hết 200 nghìn.
Em sinh ra ở HN, ở ngay giữa phố Tôn Đức Thắng (tức hồi đó là Hàng Bột), bến xe Hà Đông còn biết từ khi hành khách trèo nóc xe. 2 lần học đại học Hà Nội (trước đây là Đại học Ngoại Ngữ), nên đi thế nào, hết bao lâu thì chỉ trừ các con đường mới sẽ mở thì em mới chịu. Còn bác muốn đi 20' từ cửa Lăng Bác theo đường ấy thì chắc đến được ngã tư sở vào sáng mùng một tết!
Còn hàng ngày, ngày thường thì 20' đi từ Xã Đàn về phía Hà Đông thì chưa thể đi hết được đường Tây Sơn; đi ngược lại thì may ra hết Tôn Đức Thắng!
Trước đây Khâm Thiên là nỗi hãi hùng, có cơ hội làm em tránh đi qua, nhưng bây giờ thì chưa là cái gì khi so sánh với Tôn Đức Thắng hay Tây Sơn...!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Bác ruột vợ nguyên GĐ sở GD&ĐT Hà Tây, cô em dâu trước đây dậy Nguyễn Huệ bây giờ mới chuyển về Nguyễn Trường Tộ. Mấy ông bạn cùng học phổ thông đang sống ở HĐ, ông bạn cùng học ĐH (ở cùng phòng) cũng ở HD, cùng khu với nguyên chủ tịch tỉnh trước khi sát nhập. Muốn cụng ly với họ toàn phải vào đấy. Đất ờ HĐ cũng vài thửa!
Nhưng họ ở HĐ vì cơ quan họ (mấy cái sở) đang ở HĐ, còn em chờ khi nào HĐ "đáng sống" bán mấy cái thửa kia để củng cố nhà ở HN...!

Chỉnh sửa cuối:

anhvuminh

Đi bộ
e mất 1 tháng giời đi khắp các quận nội thành HN tìm chỗ để chim đậu (Huyndai Hill stage)... mất 1 tuần để đưa ra QĐ...đến hôm nay nhà cháu chính thức chuyển về HĐ ở...dường như tất cả những ưu ái mà thủ đô ta đang dành cho HĐ các cụ ạ...
Cơ sở hạ tầng tật đẹp và đang hoàn thiện e dám chắc chả quận nào sánh bằng
2 tuyến đường chính về Hà Đông là Nguyễn Trãi và Lê Văn Lương (nay là Tố Hữu) dọc 2 bên đường là những công trình phúc lợi, những KĐT mang đẳng cấp Châu Âu, tuyến đường sắt trên cao hiện đại bậc nhất ĐNÁ...các đại siêu thị như Metro, Melinh...mọc lên như nấm, khu trường học bệnh viện toàn Singapore ko à cơ sở hạ tầng quy hoạch đồng bộ, đường rộng thênh thang đang dần hoàn thành....

Giá cả BĐS, thực phẩm vô cùng hợp lý cho GĐ trẻ mong muốn lập nghiệp và phát triển thủ đô văn hiến
5-10 năm nữa e đảm bảo Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô đấy các cụ ạ
cụ nói chuẩn luôn đấy ah.trong 10 năm tới khi mà dân cư về ở đông hết các khu đô thị mới như văn khê,văn phú,dương nội...thì hứa hẹn sẽ là quận phát triển lắm đấy ạ

quycanh_neu49

Xe máy
Em thấy cứ giao thông tốt, các dịch vụ đầy đủ thì chỗ nào cũng sẽ như chỗ nào thôi.

Every Day

Xe hơi
Em là người ở HĐ mười mấy năm, cách đây khoảng 5 năm thì đúng thực sự cảm thấy rất thích, cảm giác HĐ không bị xô bồ, đường phố thông thoáng và tuyệt nhiên đường HĐ không bao h tắc. Nhưng khoảng 5 năm trở lại đây thì e lại có cảm nhận khác, về giá cả lẫn cuộc sống thì ko nói, vẫn phát triển theo mặt bằng xã hội nhưng vẫn hợp lý hơn các quận khác, nhưng về giao thông và không khí thì đang ngột ngạt dần lên, bây h chiều đến lúc tan tầm bắt đầu có hiện tượng tắc ở đường Tô Hiệu và Lê Lợi, các khu đô thị mọc lên nhiều như nấm, dân cư đông đúc dần. Hiện có 3 cung đường chính để đi về trung tâm tp là Nguyễn Trãi, Tố Hữu và đường Thanh Liệt (Cầu Bươu) nhưng tắc kinh khủng vào giờ cao điểm ... và đặc biệt là BỤI - thứ em dị ứng nhất, ngày nào đi làm về cũng cảm thấy khó chịu vì bụi bặm và tắc đường.