[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

bdsanhnghiem

Xe máy
LK7 Lô số 6 Khu Đấu giá Mậu Lương,Kiến Hưng HĐ HN
Em hỏi giá đất trong làng đa sĩ, kiến hưng là bao nhiêu các cụ nhỉ?
Mua đất dịch vụ sổ đỏ ,xây được tối đa 6 tầng và 1 tum diện tích 50m đường rộng cả vỉa hè là 11,5 và 13,5 giá từ 35 đến 42 triệu/M2 tội gì mua trong làng hả cụ.Giá trong làng đường nhỏ ngõ nhỏ từ 25 đến 32 triệu /m2 thì ra ngoài đô thị mua thì hơn.
Nếu cụ cần tư vấn mời cụ qua bất động sản anh nghiêm cụ serch google map là ra địa chỉ của tôi nhé.

bdsanhnghiem

Xe máy
LK7 Lô số 6 Khu Đấu giá Mậu Lương,Kiến Hưng HĐ HN
Nguyễn Trãi giảm nghe còn tạm. Chứ Lê Văn Lương Tố Hữu ai đi sang Nguyễn Xiển Xa La làm gì.
Nhà mình gần Xa La trước đi ra Cầu giấy phải đi qua Tố Hữu đi qua đường Phùng Khoang,khách sạn Martriot giờ mà có đường thì đi thẳng qua Xa La qua vành đai 3,5 thẳng tiến thì tránh được 2 đường Nguyễn Trãi Trần Phú hoặc Lê Văn Lương Tố Hữu rồi còn gì :D

Milano2011

Xe tải
Mua đất dịch vụ sổ đỏ ,xây được tối đa 6 tầng và 1 tum diện tích 50m đường rộng cả vỉa hè là 11,5 và 13,5 giá từ 35 đến 42 triệu/M2 tội gì mua trong làng hả cụ.Giá trong làng đường nhỏ ngõ nhỏ từ 25 đến 32 triệu /m2 thì ra ngoài đô thị mua thì hơn.
Nếu cụ cần tư vấn mời cụ qua bất động sản anh nghiêm cụ serch google map là ra địa chỉ của tôi nhé.
Đất dịch vụ có sổ đỏ như bác nói là ở đâu đấy, cho em ít thông tin.

kt3x

Xe buýt
Cụ cho hỏi: có phải bình thường đất dịch vụ và đất đấu giá thì có thể xây theo ý mình còn đất liền kề thì phải xây theo mẫu của chủ đầu tư hoặc phải để cđt xây đúng ko nhỉ?

Ronaldo18

Xe hơi
Ảo nghĩa là các nhà QC đang để giá thấp để câu khách? Đang có mấy căn LK 73m2 giá 5 tỷ thôi các b. Hàng hot thật. Không ngờ giá lại để quá thấp so với vị trí đẹp, nhà thiết kế đẹp, ngay mặt tiền đường Lê Trọng Tấn của Văn Phú. Nhưng giá để như thế cũng khiến dự án mua bán rất nhanh.
Inbox giúp mình thông tin với nhé. Mình đang quan tâm.

Tuyen BTLL

Xe máy
3 tỷ mà được LK Văn Phú thì chắc không có đâu. Khu đầu Văn Phú hồi xưa nhà e mua 7.x tỷ bàn giao thô. Nếu có chỗ nào QC giá 3 tỷ chỉ là giá đặt trên danh sách để hút view thôi. 3.5-4 tỷ Văn Phú là khu khá xa, phải chờ thời gian nữa mới đông lên. Còn các khu đô thị khác thì xa vắng hoặc chưa có sổ nên cũng hên xui.
Khu mới Nhà Phố Thương Mại Văn Phú , Khu Phố La Casta rất đẹp, vị trí tốt mà giá lại dễ mua. Các b xem ít hình: https://drive.google.com/open?id=0B-LcX0aSjRTUNGtReGlDNC1YZUU
đáng sống hay đáng chết cụ ơi
thành ốc đảo đến nơi rồi

5xu

Xe hơi
cũng thường mà cụ...bươc ra khỏi khu đó là lại hứng chịu như thường...hyundai được cái ok...nhưng cảm giác có gì đó hơi bí trong thiết kế căn hộ...
Đúng rồi và cũng có cái sai bé bé. Căn hộ Hillstate đạt độ thông thoáng gió và khí tốt ( cái này cụ Sony đúng). Nhưng cụ Handukims đúng ở chỗ vì thi công bê tông toàn bộ + thiết bị đồng bộ kiểu bê nguyên set từ Hàn Xẻng qua nên khi nhận nhà, kiến trúc sư muốn sửa đổi gì thêm thì rất "bí" ; có ít "đất" để xoay.

Thằng Hillstate được cái trong căn hộ Ok. Nhưng cái hành lang thì tủn mủn xấu vãi.

Một cách khách quan, chất lượng xây dựng tốt. Thiết kế tốt NHƯNG là thiết kế cổ, không phải thiết kế hiện đại.

handukims

Xe buýt
Đúng rồi và cũng có cái sai bé bé. Căn hộ Hillstate đạt độ thông thoáng gió và khí tốt ( cái này cụ Sony đúng). Nhưng cụ Handukims đúng ở chỗ vì thi công bê
tông toàn bộ + thiết bị đồng bộ kiểu bê nguyên set từ Hàn Xẻng qua nên khi nhận nhà, kiến trúc sư muốn sửa đổi gì thêm thì rất "bí" ; có ít "đất" để xoay.

Thằng Hillstate được cái trong căn hộ Ok. Nhưng cái hành lang thì tủn mủn xấu vãi.

Một cách khách quan, chất lượng xây dựng tốt. Thiết kế tốt NHƯNG là thiết kế cổ, không phải thiết kế hiện đại.
Vâng đúng cụ ạ.

P_php

Xe máy
Hạ tầng ngày một tốt lên, dịch vụ đa dạng, môi trường cũng ít khói bụi hơn mấy khu nội thành. Thế nên bh khu HĐ cũng hot đầu tư lắm, chung cư mọc như nấm. Thích thì thích bh vẫn còn thưa thưa thôi chứ vài năm nữa cũng đông đúc lúc nhúc thì cũng chả khác gì mấy quận thanh xuân, đống đa. Mà giá cũng chỗ rẻ chỗ đắt, có vài khu cũng hét cao bằng với mấy khu trung tâm, khó hiểu...

A lồi.96

Xe máy
Thấy các cụ nói cũng hay quá, e cũng đang nghiên cứu k biết bên hà đông có khu nào tiện vs giá chung cư bên ý ntn các cụ nhỉ

ionah

Xe hơi
E cũng đang quan tâm đất dịch vụ hay đấu giá Đa sĩ, Kiến hưng. Cụ nào có miếng nào 40-50m chán ko ah?

phamngocdung123

Xe đạp
em đang ở hà đông, thấy nói chung là dịch vụ cũng đủ cả , môi trường đỡ khói bụi hơn trung tâm hn

tcn4979

Xe tải
em đã ở hà đông được 4 năm
Cảm nhận rất thật là hài lòng
CCCM lưu ý: hà đông là thủ phủ của tỉnh hà tây cũ nên ngày trước, nó đã có đầy đủ các thành tố của 1 khu trung tâm cấp tỉnh
Nay về với Hà nội, nó càng hoàn thiện hơn
Cụ gì đó nói đúng: đối với 1 gia đình trẻ thì HĐ là 1 sự lựa chọn ko tồi chút nào

Mình rất may mắn là chô làm cũng ở hà đông nên rất hài lòng
Thực sự thỉnh thoảng mình lên trung tâm Hà nội tắc đường mà sợ
Có 1 bài báo nói: làm việc trên phố nếu 5h về chắc mọi người cũng ko muốn về, mình thấy đúng

Nhưng cũng có 1 số bất tiện:
- Thỉnh thoảng cho bọn trẻ con lên phố chơi, tiền taxi hơi tốn kém. Giải pháp: Uber + Grap
- Mình khám quen 1 bác sỹ ở trên phố Thái thịnh, trộm vía thi thoảng cháu ốm đi hơi xa, nhưng rất may là thi thoảng thôi
- Còn lại là never mind

Hà đông rất may mắn là quận được đầu tư cơ sở vật chất khá tốt, không muốn nói là tốt nhất thủ đô: MRT, BRT... mặc dù MRT Trung quốc, nhưng thôi có còn hơn ko
Đường Tố Hữu, Nguyễn Trãi đông ah, sắp có đường XaLa - Nguyễn Xiển rồi
Trường học cho F1: Hà đông tự hào có những trường học đẳng cấp, sánh ngang với khối Trung tâm
Như con nhà mình,
Mẫu giáo có trường IQ phát triển trí tuệ sớm cho bé
tiểu học mình cho học trường MERIE CURIE cơ sở 2 tại Kiến Hưng (năm nay là khóa đầu tiên)
Cấp 2 nếu vào được trường Lê Lợi thì tuyệt vời nhé, chất lượng cực tốt; ngoài ra còn trường Lương Thế Vinh tại Khu Yên Xá
Cấp 3 mà vào được Chuyên Nguyễn Huệ thì nhất rồi

Tiêm chủng: có khu tiêm chủng tại đường Bùi Thị Xuân - tương đương với 72 Nguyễn Trí Thanh các cụ nhé

Chợ Hà đông thì nổi tiếng là thực phẩm ngon, đặc biệt là gà

Cafe ca fao thì có khu Trưng Trắc - Trung Nhị - là khu phố cổ của hà đông

Đại siêu thị thì có METRO, AEON (sắp triển khai), Big C (dự hơi bé nhưng cũng ko sao)

Túm lại: với cảm nhận của mình thì Hà đông đã kết hợp được của 1 đô thị với cơ sở hạ tầng tương đối tốt với 1 cái gì đó vẫn còn chân quê, chưa 100% mắc bệnh của đô thị, bệnh đó là: ô nhiễm, chật chội, ngập lụt và tắc đường. Ôi nghĩ đến cái cảnh tắc đường ở trên phố mới sợ biết bao
Ngõ nhỏ (2 xe máy tránh nhau), phố nhỏ (1 ô tô đi vào là xe máy đi ngược chiều chỉ có 1 việc là lùi đít), nhà tôi ở đó (nhưng tôi không thik)

Đặc biệt: Hà đông cơ bản đáp ứng được tất cả các dịch vụ của 1 gia đình trẻ, có nghĩa là không phải động một tý là phải chạy ra hà nội

Một điểm nữa là giá cả đất đai cũng hợp lý: Như nhà mình đang ở: chung cư tại KĐT Xala, tòa do Sông Đà xây cũng khá tốt giá chỉ 16-17tr / 1 mét
Mình cũng vừa mua 1 mảnh đất trên đường Lê Hồng Phong ngay gần METRO, ô tô 7 chỗ vào tận nhà, 71m2 giá cũng chỉ 42tr/1m2
Thử hỏi với giá đất đó lên trên trung tâm vẫn chỉ mua được 1 cái chung cư đẹp, suốt ngày ở chót vót, hiểm họa rình rập

1 VOTE CHO HÀ ĐÔNG \:D/

Chỉnh sửa cuối:

sondaicajqk

Xe tăng
Nhà em có căn chung cư CT6 XALA - HÀ ĐÔNG cần bán gấp.

Diện tích: Tầng 14- 96m2. 3 phòng ngủ - 2 vệ sinh.
Gía bán: 14,5tr/m2
Tính ra chưa đến tỷ 4, phù hợp với gia đình nào đang cần diện tích lớn mà trong tầm tiền. Chủ đầu tư đang hoàn thiện về các thủ tục hành chính về phòng cháy chữa cháy để cấp sổ hồng cho cả toà.
Hiện nay nhà em đang để cho thuê làm văn phòng công ty nên cụ mợ nào quan tâm em sẽ dẫn đi xem cùng.
Mọi thông tin cần giải đáp các cụ cứ alo trực tiếp cho em: 0936367685.

thangmini

Xe hơi
Tây hồ - đặc biệt quảng an thoáng đãng,đường xá tốt,view hồ,view sông hồng.Không phải tự nhiên người nước ngoài nó chọn làm nơi cư trú đâu

ipadair2

Xe tải
các cụ cho e hỏi với tầm 5-7 củ thì nên mua ở đâu trong Hà Đông để ở
Thiếu gì hả cụ, hôm nọ có cụ nào đang bán cái nhà xây thô VQ khoảng 6 củ đó, thêm 1 củ hoàn thiện ngon choét.

hanhnguyen2810

Xe đạp
có cụ nào ngó qua cái icid giá chỉ từ 1,1 tỷ/ căn 2 ngủ gồm vat và nội thất

Ơ đâu cũng quen đấy nữa bc ah... giờ HD cũng nhà rợp hết rồi :̣D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
B thử xem cái Nhà Phố Thương Mại The Victoria Văn Phú V5 V6 hoặc đang có mở bán La Casta Văn Phú 12 lô liền kề Block số 16. Cái trang lacastavanphu [chấm] vn của mấy em bán hàng chủ đầu tư HiBrand vừa mới đăng bán từ cách đầy vài hôm rồi. Mấy khu mới này đều thiết kế đẹp, phong cách mới.
Ở khu đô thị được cái nhà cửa đường xá đồng bộ không lộn xộn lung tung như ở các khu ngoài.
V5, V6 giá thế nào bác ?

Hoangba86

Xe tải
Em thấy Cầu Giấy, Nam Từ Liêm mới là phát triển mạnh !