[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

loinv

Xe tải
Em thì thích Đông Anh hơn, ở đó không khí trong lành, giao thông kết nối vào nội thành cũng rất thuận tiện

voi_con

Xe hơi
E đi từ viện C sang đông anh đúng 30p theo cầu chương dương. Từ đông anh sang bic thăng long đúng 30p theo cầu nhật tân, các cụ thấy giao thôbg thuận tiện ko!

lin đa

Xe đạp
em đã ở hà đông được 4 năm
Cảm nhận rất thật là hài lòng
CCCM lưu ý: hà đông là thủ phủ của tỉnh hà tây cũ nên ngày trước, nó đã có đầy đủ các thành tố của 1 khu trung tâm cấp tỉnh
Nay về với Hà nội, nó càng hoàn thiện hơn
Cụ gì đó nói đúng: đối với 1 gia đình trẻ thì HĐ là 1 sự lựa chọn ko tồi chút nào

Mình rất may mắn là chô làm cũng ở hà đông nên rất hài lòng
Thực sự thỉnh thoảng mình lên trung tâm Hà nội tắc đường mà sợ
Có 1 bài báo nói: làm việc trên phố nếu 5h về chắc mọi người cũng ko muốn về, mình thấy đúng

Nhưng cũng có 1 số bất tiện:
- Thỉnh thoảng cho bọn trẻ con lên phố chơi, tiền taxi hơi tốn kém. Giải pháp: Uber + Grap
- Mình khám quen 1 bác sỹ ở trên phố Thái thịnh, trộm vía thi thoảng cháu ốm đi hơi xa, nhưng rất may là thi thoảng thôi
- Còn lại là never mind

Hà đông rất may mắn là quận được đầu tư cơ sở vật chất khá tốt, không muốn nói là tốt nhất thủ đô: MRT, BRT... mặc dù MRT Trung quốc, nhưng thôi có còn hơn ko
Đường Tố Hữu, Nguyễn Trãi đông ah, sắp có đường XaLa - Nguyễn Xiển rồi
Trường học cho F1: Hà đông tự hào có những trường học đẳng cấp, sánh ngang với khối Trung tâm
Như con nhà mình,
Mẫu giáo có trường IQ phát triển trí tuệ sớm cho bé
tiểu học mình cho học trường MERIE CURIE cơ sở 2 tại Kiến Hưng (năm nay là khóa đầu tiên)
Cấp 2 nếu vào được trường Lê Lợi thì tuyệt vời nhé, chất lượng cực tốt; ngoài ra còn trường Lương Thế Vinh tại Khu Yên Xá
Cấp 3 mà vào được Chuyên Nguyễn Huệ thì nhất rồi

Tiêm chủng: có khu tiêm chủng tại đường Bùi Thị Xuân - tương đương với 72 Nguyễn Trí Thanh các cụ nhé

Chợ Hà đông thì nổi tiếng là thực phẩm ngon, đặc biệt là gà

Cafe ca fao thì có khu Trưng Trắc - Trung Nhị - là khu phố cổ của hà đông

Đại siêu thị thì có METRO, AEON (sắp triển khai), Big C (dự hơi bé nhưng cũng ko sao)

Túm lại: với cảm nhận của mình thì Hà đông đã kết hợp được của 1 đô thị với cơ sở hạ tầng tương đối tốt với 1 cái gì đó vẫn còn chân quê, chưa 100% mắc bệnh của đô thị, bệnh đó là: ô nhiễm, chật chội, ngập lụt và tắc đường. Ôi nghĩ đến cái cảnh tắc đường ở trên phố mới sợ biết bao
Ngõ nhỏ (2 xe máy tránh nhau), phố nhỏ (1 ô tô đi vào là xe máy đi ngược chiều chỉ có 1 việc là lùi đít), nhà tôi ở đó (nhưng tôi không thik)

Đặc biệt: Hà đông cơ bản đáp ứng được tất cả các dịch vụ của 1 gia đình trẻ, có nghĩa là không phải động một tý là phải chạy ra hà nội

Một điểm nữa là giá cả đất đai cũng hợp lý: Như nhà mình đang ở: chung cư tại KĐT Xala, tòa do Sông Đà xây cũng khá tốt giá chỉ 16-17tr / 1 mét
Mình cũng vừa mua 1 mảnh đất trên đường Lê Hồng Phong ngay gần METRO, ô tô 7 chỗ vào tận nhà, 71m2 giá cũng chỉ 42tr/1m2
Thử hỏi với giá đất đó lên trên trung tâm vẫn chỉ mua được 1 cái chung cư đẹp, suốt ngày ở chót vót, hiểm họa rình rập

1 VOTE CHO HÀ ĐÔNG \:D/
cụ nói chuẩn. em ở Hà Đông 2 năm rồi và có nhận định giống cụ. Ở Hà Đông chả thiếu cái gì. chỉ ngại là đi vào trung tâm thì hơi xa (khu phố đi bộ, phố cổ, trung tâm thương mại lớn). nhiều khi hơi ngại, nếu có ô tô thì tuyệt vời.
mà cụ mua được mảnh đất rẻ thế. chỗ em 50m2 đã 3 tỏi rồi mà còn khu xa hơn nhà cụ.

Hoangba86

Xe tải
E lại không có quan điểm trung tâm là phố đi bộ cụ ạ. Nhà gần chỗ làm, trường, chợ là ok ạ.
cụ nói chuẩn. em ở Hà Đông 2 năm rồi và có nhận định giống cụ. Ở Hà Đông chả thiếu cái gì. chỉ ngại là đi vào trung tâm thì hơi xa (khu phố đi bộ, phố cổ, trung tâm thương mại lớn). nhiều khi hơi ngại, nếu có ô tô thì tuyệt vời.
mà cụ mua được mảnh đất rẻ thế. chỗ em 50m2 đã 3 tỏi rồi mà còn khu xa hơn nhà cụ.

otogun

Xe hơi
Em quan tâm đến Dương Nội của Nam Cường mà mãi chả thấy động đậy gì cả.

tieudaovnt

Xe tăng
Hà Đông đúng là ngày một phát triển, cách đây 7 năm em hay đi cưa gái dưới đó, giờ xuống lại thấy thay da đổi thịt. Về đất cát, e nghĩ đất nền khu này sẽ tăng khá mạnh, đặc biệt khu nào thông đường xá . Còn về chung cư e thấy e là khó có cơ địa tăng giá, nguồn cung quá lớn, cách xala 2,3 km là khu kiến hưng, thanh hà với nguồn cung khổng lồ,nghe đâu bác Thản định chơi gần 100 block chung cư ở đấy, giá lại siêu rẻ. Trong khi đa phần là để ở mà thiếu công sở, văn phòng để dân làm việc tại chỗ, kết nối khu vực văn phòng ở nội thành khó khăn do tắc đường, khiến sức hút dân cư không còn lớn như trước. Dự là không những không tăng cơ học do lạm phát như chỗ khác mà lại giảm. Xa la em thấy chào bán giảm từng ngày. Dưới khu vực hà đông e nghĩ chỉ khu vực dương nội gần aeon may ra còn cơ hội.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mạnh nhưng chắc là không có chỗ nào rẻ. Với lại mật độ nhà cửa khói bụi cao hơn Văn Phú.
Nhưng ở chỗ đắt cũng có cái giá của nó.
Văn phú em thấy cái V5, V6 cũng đẹp nhưng giá có vẻ cao quá

daugau_2610

Xe tải
chắc cụ mua ở khu hà trì rùi...khu ấy tương lai cũng đẹp lắm

kt3x

Xe buýt
Khu Hà Đông có kiếm được chỗ nào khoảng 40-50m, ô tô vào nhà được mà giá dưới 1.5 tỷ không CC?

kt3x

Xe buýt

lin đa

Xe đạp
Vâng, giới hạn là trong đê Yên Nghĩa, Dương Nội, Ngọc Trục thì có không cụ?
em không phải môi giới nên em không nắm rõ được chi tiết. nhưng em nghĩ Yên Nghĩa thì có đó cụ. Dương nội thì đất dịch vụ phân lô chắc không còn giá đó, khu sau nghĩa trang thì 1.5-1.8 củ to / 50m2 (giá cách đây 4 tháng).
Nếu cụ xác định mua khu nào thì đến tận nơi xem là tốt nhất. Thông tin trên internet chỉ để tham khảo thôi.

kt3x

Xe buýt
em không phải môi giới nên em không nắm rõ được chi tiết. nhưng em nghĩ Yên Nghĩa thì có đó cụ. Dương nội thì đất dịch vụ phân lô chắc không còn giá đó, khu sau nghĩa trang thì 1.5-1.8 củ to / 50m2 (giá cách đây 4 tháng).
Nếu cụ xác định mua khu nào thì đến tận nơi xem là tốt nhất. Thông tin trên internet chỉ để tham khảo thôi.
Đất dịch vụ thì em hơi ngại pháp lý, em đang tìm hiểu đất đấu giá. Cũng mới đi loanh quanh khu Dương Nội nhưng chưa đi nhiều nên chưa rõ lắm cụ ah.

lin đa

Xe đạp
Đất dịch vụ thì em hơi ngại pháp lý, em đang tìm hiểu đất đấu giá. Cũng mới đi loanh quanh khu Dương Nội nhưng chưa đi nhiều nên chưa rõ lắm cụ ah.
Có sổ đỏ hết rồi cụ. không có gì phải ngại cả. chỗ nào chắc chắn thì mua thôi. thường thì những khu đất đẹp, rẻ thì lại là khu mới, mật độ xây dựng chưa cao. lâu dài 5-7 năm thì ok.

kt3x

Xe buýt
Có sổ đỏ hết rồi cụ. không có gì phải ngại cả. chỗ nào chắc chắn thì mua thôi. thường thì những khu đất đẹp, rẻ thì lại là khu mới, mật độ xây dựng chưa cao. lâu dài 5-7 năm thì ok.
Em tính mua để ở, cũng chưa xây ngay nên 5-7 năm không có vấn đề gì cụ ah.

lin đa

Xe đạp
Em tính mua để ở, cũng chưa xây ngay nên 5-7 năm không có vấn đề gì cụ ah.
nếu vậy cũng không khó tìm lắm đâu cụ. Nhưng em nghĩ cụ cố thêm ít thì sẽ đẹp hơn rất nhiều. Chúc cụ tìm được miếng như ý. biết đâu mai này lại là hàng xóm của nhau.

bibi_1234

Xe tải
Khu thanh hà / công viên hồ thanh hà xong. Em dự là sẽ có khái niệm mới cho cccm ở Hà Đông :
"Sang hồ thanh hà chơi "
thay vì "đi chơi bờ hồ gươm" như bjo` ạ

Chỉnh sửa cuối: