[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

Dan du an

Xe cút kít
Em nghĩ Mường Tè với Ngã ba Cò Nòi sẽ là nơi đáng sống nhất và hợp với vợ chồng trẻ nhất. Còn Hà Nội chỗ nào cũng đắt lòi ra, lại bụi bẩn ồn. Ngoài phố thì vỉa hè lấn chiếm hết, đỗ cái xe cũng có đứa ra bảo anh đỗ tránh đi để khách vào hàng em. Mà mặt nó chả có vẻ coi mình là anh gì cả. Trong ngõ thì nhà phía đầu ngõ nó cũng lấn ra, nói thật chứ cháy thì có cứu hỏa vào mũi. Các khu mới mở được cái đường xá có vẻ rộng rãi nhưng cứ kiểu chỗ nào đông thì rồi lại lộn xộn thì sau này chả biết nó sẽ thế nào. Hà nội bây giờ có lẽ em thấy càng ngày càng đáng chết thì có. Đáng sống cái nỗi gì. Có điều sống ở đâu thì quen ở đó thôi.

sanggp

Xe hơi
cụ mới về à? thử 1 mùa mưa ngập cụ sẽ thấy HĐ ra sao nhá/./.

NN minhchau

Xe tăng
e chả hiểu các cụ lúc nào kêu xa?như thế nào gọi là xa ạ?khi cả TP này đều có tư tưởng như vậy thì côg cuộc di dân phố cổ của NN công toi à :))
đúng đới :D khái niệm xa hay gần phải nhòm vào bản đồ nhóe :D HD là trung tâm của HN mới ;)) Hà đông án ngữ 3 trục đường huyết mạch : Nguyễn trãi. Tố hữu và đại lộ thăng long chưa kể vành đai 4 xong nữa thì quá đẹp. HD án ngữ cung đường lên hòa bình, khu du lịch chùa hương, tuyến đờng nối đường HCM.... nên HD luôn sầm uất....ở HD phố to và rộng. Các khu đô thị mới nhiều như vãi trấu. Nhà nào cũng vuông vắn, mặt phố vì dc quy hoạch đồng bộ, Các tòa nhà cao tầng chi chít như bên Mẽo :) he he
túm lại HD đáng sống nhất và là trung tâm HN sau 5-10 năm nữa ;)) cụ mợ nào có tiền nên đầu tư nhóe ;))

Chỉnh sửa cuối:

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
đúng đới :D khái niệm xa hay gần phải nhòm vào bản đồ nhóe :D HD là trung tâm của HN mới ;)) Hà đông án ngữ 3 trục đường huyết mạch : Nguyễn trãi. Tố hữu và đại lộ thăng long chưa kể vành đai 4 xong nữa thì quá đẹp. HD án ngữ cung đường lên hòa bình, khu du lịch chùa hương, tuyến đờng nối đường HCM.... nên HD luôn sầm uất....ở HD phố to và rộng. Các khu đô thị mới nhiều như vãi trấu. Nhà nào cũng vuông vắn, mặt phố vì dc quy hoạch đồng bộ, Các tòa nhà cao tầng chi chít như bên Mẽo :) he he
túm lại HD đáng sống nhất và là trung tâm HN sau 5-10 năm nữa ;)) cụ mợ nào có tiền nên đầu tư nhóe ;))
Em thấy HD có lợi thế nữa là vào trung tâm rất tiện đường, ngoài ra quỹ đất cũng còn kha khá

NN minhchau

Xe tăng
Em thấy HD có lợi thế nữa là vào trung tâm rất tiện đường, ngoài ra quỹ đất cũng còn kha khá
quỹ đất lớn cho các bác ấy nhòm rồi xơi :D thế là nhiều KDT mới lại mọc lên :D em dự đất HD còn lên, nhất là tuyến men theo trục LVL - Tố hữu tuyến này mới nên quy hoạch đẹp mê hồn

g7online

Xe tải
Giờ em đi đường tố hữu giờ cao điểm tắc rồi, em chả thích xuống đấy đâu.. cứ ở 4 quận cũ cho thích

thaytroi_lambay

Xe hơi
He. Phù hợp cho những gia đình trẻ :), và các cụ từ tỉnh xa an cư lập nghiệp

Peodung

Xe hơi
Bản thân e vẫn thấy 20 năm nữa khu đấy van lộn nhộn, đa số dân tứ xứ :)). Sống trung tâm quen r ra xa chưa bh nghĩ đến có nghĩ e chỉ tây hồ or qua cầu sang sông thôi .

Chỉnh sửa cuối:

trangvuvan

Xe hơi
em thấy dân sống ở HĐ đang kiếm chỗ khác, vì bắt đầu đông đúc, tắc đường rất khó chịu

Thuoc lao

Xe tăng
em là dân tỉnh lẻ (phía nam của HN) lên nên em khoái ở mạn Ngã Tư Sở với cả quận Đống Đa cảm giác gần gũi thân thiện.
Hà Đông có cơ sở để thành nơi đáng sống nhưng cần một sự quy hoạch mạnh tay của chính quyền (mà em nghĩ chỗ nào có sự quy hoạch thì đều đáng sống hết ạ) :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sony_2010

Xe điện
Nhìn xe bUýt lũ lượt chèn ép ng đi đường mong kịp tzan thấy phấn khích các cụ ạ :))

Kymui1979

Xe buýt
e Phủ Lý - Hà Nam đây, về PL giờ thấy trong trung tâm tp xây vài cái chung cư mới ghê , to phết , thời gian nữa Phủ Lý có bv VĐ-II với BM-II (cả 2 mới động thổ) thì lại thành : Hà Nam sẽ là nơi đáng sống (e fun tí) > ít với các cụ máu về quê như cụ nhà em , chiều vừa bàn chơi xem vay bao xiền mấy chục 1 trăm tr làm cái nhà lá ở quê đây ?!

em là dân tỉnh lẻ (phía nam của HN) lên nên em khoái ở mạn Ngã Tư Sở với cả quận Đống Đa cảm giác gần gũi thân thiện.
Hà Đông có cơ sở để thành nơi đáng sống nhưng cần một sự quy hoạch mạnh tay của chính quyền (mà em nghĩ chỗ nào có sự quy hoạch thì đều đáng sống hết ạ

Thuoc lao

Xe tăng
e Phủ Lý - Hà Nam đây, về PL giờ thấy trong trung tâm tp xây vài cái chung cư mới ghê , to phết , thời gian nữa Phủ Lý có bv VĐ-II với BM-II (cả 2 mới động thổ) thì lại thành : Hà Nam sẽ là nơi đáng sống (e fun tí) > ít với các cụ máu về quê như cụ nhà em , chiều vừa bàn chơi xem vay bao xiền mấy chục 1 trăm tr làm cái nhà lá ở quê đây ?!
về quê khó khăn nhất là vấn đề công việc, giải quyết đựợc vấn đề này thì nên về cụ ạ

Kymui1979

Xe buýt
mời cụ qua vịt nướng gần cầu vượt Tây Mỗ nhá , mua về còn tranh nhau chứ chưa nói ngồi chờ ăn ở hàng, chỉ bán chiều tối cho tới đêm !

Riêng khoản, ẩm thực hà đông quá chán, được mỗi món vịt tạm được mà em qua long biên ăn vịt còn thấy ngon hơn.

Kymui1979

Xe buýt
ôi cụ ơi , là cụ thân sinh em tính về chứ bọn em giờ còn đang chạy trên này ạ , lương hưu cụ nhà em chục củ nên giờ cứ tểnh tềnh tênh , chả có ô tô nhưng lúc nào cũng 2-3 cái chìa khóa xe của ae bạn bè trnog tay , hứng chí là về quê thoai , nên cái này e m cũng cần để tâm 1 chút ợ !

về quê khó khăn nhất là vấn đề công việc, giải quyết đựợc vấn đề này thì nên về cụ ạ

Vĩnh Xuân

Xe máy
mời cụ qua vịt nướng gần cầu vượt Tây Mỗ nhá , mua về còn tranh nhau chứ chưa nói ngồi chờ ăn ở hàng, chỉ bán chiều tối cho tới đêm !
Em chả bt chỗ đấy ở đâu, vịt nướng thì mâý quán gần nhà em ăn cũng được được, còn quán nào ngon cụ chỉ em với. Em hay ăn uống khu quanh chợ hà đông, ngô thì nhậm, văn quán, bia liên hợp. Em khoái món lòng lợn, ăn cũng nhiều quán rồi mà chưa thấy quán nào như ý.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

inova90

Xe máy
EM nghĩ là thương hiệu chưa nổi lên thôi. Vài năm nữa là có ngay nhiều ẩm thực chờ các cụ mà.