[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

anh kao

Xe tăng
Cơ quan em ở Trần Phú, Hà đông đây ạ! Ôi giời, Hà Đông ở phát ốm, vào loại kém nhất HN: người đông, đường xá lộn xộn; chung cư, nhà liền kề xây nhiều mà quy hoạch kém, đường Tố Hữu là trục chính đã bé lại bị BRT lấn 1 làn, nhà cao tầng xây ra tận đường,... nên liên tục tắc đường; môi trường bụi và ô nhiễm, rất ít sông ngòi, hồ ao, lại nhiều cống rãnh; nhiều nhà máy; nhiều chỗ ô nhiễm môi trường, dịch bệnh dễ phát; vào trung tâm xa. Các cụ nhà em vào HĐ mua chung cư trung tâm HĐ sống đc hơn năm đành bỏ, chạy vội.
Giờ nội thành chỉ có quân Tây Hồ, Long Biên là sống tốt: đường xá rộng rãi, môi trường xanh, sạch, nhiều sông hồ lớn, không có nhà máy công nghiệp, dân thưa, vào trung tâm HN như phố cổ, hồ Hoàn Kiếm, Hồ Tây, Lăng Bác lại gần hơn rất nhiều; nhiều đường lớn, kết nối hệ thống đường giao thông đi các tỉnh tốt. Em cứ đi đâu các quận của HN mà nhìn cây cối xanh tươi, có chim hót, hoa cây cảnh nhiều là thích ở đó!
- Ngày xưa e học dưới BK, mỗi m em ở mạn chỗ xuân la xuân đỉnh này, bây giờ thì đỡ buồn chứ ngày trước em ở dân này toàn bảo đây là HN 4 vì buồn sv, trường học, chẳng có trường nào ngoài trường nội vụ (ngày xưa là trường lưu trữ và nghiệp vụ văn phòng j đó) nói chẳng ai biết ở đâu toàn phải bảo là ở gần công viên nước hồ tây mới biết là chỗ nào, tối đến buồn như chó cắn, may có ra hồ tây vào ciputra chơi còn thấy thích tý văn minh, chứ tiện ích thì kém, đi đâu cũng thấy xa. Em cũng sang việt hưng, Long biên thì đg xá quy hoạch thì thích thật nhưng tiện ích bên dưới thiếu thốn, xa chợ , bênh viện, đi bigC ngay đến cái Vincom long biên vắng như chùa bà đanh, hàng quán đóng cửa nhiều vì kg kinh doanh đc. Ng nhà dưới quê lên, ốm đau gì phải đưa đón, chăm sóc toàn phải chạy sang các viện bên này, mỗi lần đi sang đến oải nên em lại phải rút về mạn bên này ở bên này cho tiện.
- Nếu mà thích yên tĩnh cây xanh như cụ, thà sống ở đông anh hay mê linh còn thích hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Chugababy

Xe đạp
Chỗ ở nào tiện cho công việc mình, sinh hoạt hàng ngày, con cái đi học...là được. Ở đâu quen đấy thôi.

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Ngày xưa em ở chỗ xuân la xuân đỉnh này, bây giờ thì đỡ buồn chứ ngày trước em ở dân xuân la xuân đỉnh này toàn bảo đây là hà nội 4, nói chẳng ai biết ở đâu toàn phải bảo là ở gần công viên nước mới biết là chỗ nào, tối đến buồn như chó cắn, may có ra hồ tây vào ciputra chơi còn thấy thích tý, chứ tiện ích thì kém, đi đâu cũng thấy xa. Em cũng sang việt hưng, Long biên thì đg xá quy hoạch thì thích thật nhưng tiện ích bên dưới thiếu thốn, xa chợ , bênh viện, đi bigC ngay đến cái Vincom long biên vắng như chùa bà đanh, hàng quán đóng cửa nhiều vì kg kinh doanh đc. Ng nhà dưới quê lên, ốm đau gì phải đưa đón, chăm sóc toàn phải chạy sang các viện bên này, mỗi lần đi sang đến oải nên em lại phải rút về mạn bên này ở bên này cho tiện.
Nhà mình ở liền kề Ngô Thì Nhậm Hà Đông - Chẳng thiếu cái gì. Nếu các bạn ở Long biên thì sẽ rõ, tiện ích hiện ko đồng bộ và thuân tiện bằng Hà Đông được. Đến các cụ dân chợ búa bán thịt, bán rau ven Hn thì toàn chỉ bán quanh quận nội thành có mấy ai mang hàng qua sông hồng sang long biên đâu.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em thấy khu bên đó bị đông ấy cụ, rồi đường bị rộng mà làn xe hơi lung tung, mỗi lần phi xe máy qua cái đoạn Nguyễn Trãi, em cứ sợ hãi kiểu gì.
Em cảm giác em thích ở Bắc Từ Liêm hơn, hoặc cái mạn gần Ciputra ấy = =/

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Em thấy khu bên đó bị đông ấy cụ, rồi đường bị rộng mà làn xe hơi lung tung, mỗi lần phi xe máy qua cái đoạn Nguyễn Trãi, em cứ sợ hãi kiểu gì.
Thổ địa ở đâu thì sẽ quen khu đó. Bắc từ Liêm thì còn xa so vs Hà Đông bạn ak.....
Hà đông được lợi thế là thủ phủ Hà Tây Cũ + Chuyển dịch từ nhiều tỉnh về nhập cư, cư trú, thường trú. HĐ bjo tính cả nhập cư phải hơn 500 nghìn người, cs hạ tầng cũng ổn, đồng bộ mọi thứ, tuy nhiên do đường xa Hn làm chưa ổn nên tắc đường.

moilaiSP

Xe hơi
CVin Cổ Loa ra hàng toàn 150 - 300tr/m2 liền kề và biệt thự, diện tích 100-300m thì quá đôi triệu rồi mợ
Vin Cổ Loa đã khởi công đâu cụ! Xung quanh đó có mỗi Eurowindow Holding thôi. Còn sang Long Biên Vinhome thì sống cũng đc. Nhưng em chỉ nói nơi phù hợp cho bình dân vừa phải thôi. Chứ cụ đề cập toàn chỗ hơi nhiều tiền so với người lao động ạ!

moilaiSP

Xe hơi
Cụ ở khu Huyndai thì cũng ổn, khu đấy giờ cũng sạch sẽ, đường rộng, mà nhà bọn đấy xây nghe chất lượng ổn thuộc top HĐ. Cụ mới chuyển về, cứ từ từ khám phá nhiều chỗ ăn nhậu hay phết
Được mỗi tý Huyndai thôi! Đây đang bàn về cả đụa bàn Hà Đông cụ ạ!

moilaiSP

Xe hơi
Cụ hơi quá khích dồi...
Mới chuyển quê lên phố mà giờ tan tầm đã tắc nghẽn liên tục. Chắc sau này thảm họạ môi trường về mọi mặt
Chỉ có đất ven Hồ Tây, ven sông Hồng tương lai mới đáng sống cụ nhóe
Cụ nói quá chuẩn. Cứ gần sông to, hồ lớn mà sống! Khí hâu tốt, không ô nhiễm! Thế mới thọ đc. Hehe

Ryan848

Xe container
Thớt mở dc 5 năm rồi :))
Nhiều cụ bẩu Hoàng Mai nên cho xuống tuyến huyện, theo sau giờ chắc là Hà Đông, quy hoạch chán quá.

caisua

Xe lăn
Nhếch nhác từ lối sống trở đi thì đáng cái gì chứ, còn khướt ạ

moilaiSP

Xe hơi
Cụ thích khôn thế!

anh kao

Xe tăng
Nhà mình ở liền kề Ngô Thì Nhậm Hà Đông - Chẳng thiếu cái gì. Nếu các bạn ở Long biên thì sẽ rõ, tiện ích hiện ko đồng bộ và thuân tiện bằng Hà Đông được. Đến các cụ dân chợ búa bán thịt, bán rau ven Hn thì toàn chỉ bán quanh quận nội thành có mấy ai mang hàng qua sông hồng sang long biên đâu.
- Hà đông ngoài đg vào trung tâm bị tắc ra do chưa đồng bộ xây xong đg lê quang đạo kéo dài, và đg xala- nguyễn xiểm thông lên tôn thất tùng, xong các trục đg đó thì sẽ giảm tải cho nguyễn trãi và tố hữu rất nhiều,
- còn cơ sở hạ tầng, đg xá nội quận ô bàn cờ và ít tắc, bệnh viện trường học,hàng quán, trung tâm thương mại rất đầy đủ và phong phú nên nếu kg vì công việc phải di chuyển vào nội đô thì nó cũng thực sự đáng sống.

anh kao

Xe tăng
Cụ nói quá chuẩn. Cứ gần sông to, hồ lớn mà sống! Khí hâu tốt, không ô nhiễm! Thế mới thọ đc. Hehe
- Đã ở hà nội thì kg có chỗ nào là kg ô nhiễm cả, những hôm mù mịt sương bụi xem chỗ nào thoát đc, trừ khi lên cụ lên ba vì may ra, chứ có sang long biên, đông anh, mê linh cũng kg thoát đc đâu,
- các cụ cứ quan niệm ở đâu nhiều xe cộ ở đó ô nhiễm hơn chứ thực ra bụi mịn do nhiệt điện mới là khủng khiếp,nó ở toàn khu vực hàng trăm km, nhất là mạn phía đông hà nội gần hải dương, hưng yên, bắc ninh.. càng khủng khiếp, kg tin cụ cứ lên airvisual là sẽ thấy ngay.

casauking

Xe tăng
Đọc thấy các bác bàn tán xôm quá, bác nào ở đâu thì kêu chỗ đó là nhất. Cá nhân em thì nghĩ chẳng có chỗ nào là nhất cả, cứ chỗ nào gần cơ quan, tiện đưa đón con đi học các trường tốt thì chỗ đó sẽ là nhất với mỗi người. Ví dụ, 1 bác ở long biên nhưng lại làm ở thanh xuân hoặc 1 bác ở hà đông nhưng lại đi làm ở tận hoàn kiếm. Như vậy thì em nghĩ chẳng bác nào sung sướng cả vì cả 2 bác mỗi ngày đều phải tốn cả tiếng chạy xe trên đường, nếu chạy oto thì còn đỡ chứ chạy xe máy hít khói bụi xăng xe thì oải cực kì.
Các bác mua nhà, em tin cũng sẽ có tác động của cái yếu tố nhà gần cơ quan, chứ còn nếu mà ở trình độ có lái xe riêng đưa đón, thích đi làm lúc nào thì đi, vậy nó lại ở cái tầm khác, có ở hà đông hay long biên thì cũng ở những khu vực đầu bảng, căn nhà tính bằng nhiều triệu $ rồi nên cũng chẳng cần phải dạy họ ở đâu mới đáng sống làm gì.