[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

Realty 2021

Xe tăng
Đọc thấy các bác bàn tán xôm quá, bác nào ở đâu thì kêu chỗ đó là nhất. Cá nhân em thì nghĩ chẳng có chỗ nào là nhất cả, cứ chỗ nào gần cơ quan, tiện đưa đón con đi học các trường tốt thì chỗ đó sẽ là nhất với mỗi người. Ví dụ, 1 bác ở long biên nhưng lại làm ở thanh xuân hoặc 1 bác ở hà đông nhưng lại đi làm ở tận hoàn kiếm. Như vậy thì em nghĩ chẳng bác nào sung sướng cả vì cả 2 bác mỗi ngày đều phải tốn cả tiếng chạy xe trên đường, nếu chạy oto thì còn đỡ chứ chạy xe máy hít khói bụi xăng xe thì oải cực kì.
Các bác mua nhà, em tin cũng sẽ có tác động của cái yếu tố nhà gần cơ quan, chứ còn nếu mà ở trình độ có lái xe riêng đưa đón, thích đi làm lúc nào thì đi, vậy nó lại ở cái tầm khác, có ở hà đông hay long biên thì cũng ở những khu vực đầu bảng, căn nhà tính bằng nhiều triệu $ rồi nên cũng chẳng cần phải dạy họ ở đâu mới đáng sống làm gì.
Chuẩn bác, 4 năm trước nhà em chuyển về khu dương nội thì bạn em nó đang ở ba đình cười bảo em điên mới lao ngược về hà đông, năm nay nhà hắn lại bỏ nhà ba đình sống từ bé lại chuyển về bt park city hà đông ở thì khen sống ở đây sướng hơn, đến chịu

Jason88

Xe buýt
Hà Đông có mỗi Văn Quán là đẹp nhất thôi, sau này chắc thêm chỗ An Hưng nữa

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói về đáng sống (cách nói theo tiêu đề thớt) thì em cho rằng chỉ có Hoàn Kiếm, Ba Đình và sau này thêm quận Tây Hồ nữa thôi. Các quận còn lại thì có đến 10 năm hay 50 năm chắc cũng không bằng mấy quận trên chứ nói gì đến Hà Đông!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc thấy các bác bàn tán xôm quá, bác nào ở đâu thì kêu chỗ đó là nhất. Cá nhân em thì nghĩ chẳng có chỗ nào là nhất cả, cứ chỗ nào gần cơ quan, tiện đưa đón con đi học các trường tốt thì chỗ đó sẽ là nhất với mỗi người. Ví dụ, 1 bác ở long biên nhưng lại làm ở thanh xuân hoặc 1 bác ở hà đông nhưng lại đi làm ở tận hoàn kiếm. Như vậy thì em nghĩ chẳng bác nào sung sướng cả vì cả 2 bác mỗi ngày đều phải tốn cả tiếng chạy xe trên đường, nếu chạy oto thì còn đỡ chứ chạy xe máy hít khói bụi xăng xe thì oải cực kì.
Các bác mua nhà, em tin cũng sẽ có tác động của cái yếu tố nhà gần cơ quan, chứ còn nếu mà ở trình độ có lái xe riêng đưa đón, thích đi làm lúc nào thì đi, vậy nó lại ở cái tầm khác, có ở hà đông hay long biên thì cũng ở những khu vực đầu bảng, căn nhà tính bằng nhiều triệu $ rồi nên cũng chẳng cần phải dạy họ ở đâu mới đáng sống làm gì.
Tiện cuộc sống gia đình là ok

thanh.long

Xe tăng
Hà Đông mà cái công viên 100ha thành hiện thực thì khu văn phú nó đáng sống hơn an hưng nhiều, ko tự dưng trụ sở quận ủy nằm ở sát đó đâu

Jason88

Xe buýt
Hà Đông mà cái công viên 100ha thành hiện thực thì khu văn phú nó đáng sống hơn an hưng nhiều, ko tự dưng trụ sở quận ủy nằm ở sát đó đâu
đó là câu chuyện của tương lai tương đối xa cụ ạ

casauking

Xe tăng
Văn quán nát lắm bác ạ, thế đất thì thấp hay ngập, an ninh lại kém có đợt cơ động phải cắm chốt dẹp mấy cháu tóc xanh đỏ lượn lờ.

So về thế đất thì các quan thích bên lvk cao ráo hơn, còn so về cảnh quan chung cả khu thì không ăn được dương nội có công viên cây xanh. Bên văn quán em thấy tạp nham lắm.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ nói quá chuẩn, ví dụ ở trình độ chỉ cần ở nhà chăm cây cảnh gọi mấy cuộc điện thoại với soi cam là ngày ra trăm triệu hoặc cả tỷ thì lên núi ở cũng ok nhỉ.

xuan2020

Xe hơi
Cụ nói quá chuẩn, ví dụ ở trình độ chỉ cần ở nhà chăm cây cảnh gọi mấy cuộc điện thoại với soi cam là ngày ra trăm triệu hoặc cả tỷ thì lên núi ở cũng ok nhỉ.
mơ mộng hão huyền

xecor

Xe đạp
chỗ nào ở long biên vắng heo hắt như cụ nói thế
Mình cũng hỏi như Cụ đây ạ. Long Biên quy hoạch tốt, mật độ xây dựng vừa phải, tất cả các tiện ích đều đầy đủ vả, môi trường tốt từ 2 con sông Hồng và sông Đuống, kết nối đi tất cả các vùng và sân bay thuận tiện. Hơn nữa, rất gần phố cổ - giá trị cốt lõi của đô thị (cái này là mình có anh bạn Tây anh ấy nói nhé - khách du lịch không bao giờ thăm quan các quận Nam Từ Liêm, Cầu giấy, Bắc Từ liêm.... chỉ có Ba ĐÌnh và Hoàn Kiếm). Không phải không có lý do để các Cụ BTC, UVTW, các doanh nhân thành đạt chọn để sống!

Ryan848

Xe container
Ngắn gọn thì thế này các cụ nhé, LB lên Nội Bài hay hướng đi Thái Nguyên, BG, Lạng Sơn đều tiện, ngc xuống HP, HD cũng ok. Sang nội thành sắp tới có Vĩnh Tuy 2 (dự kiến 2022 done) cũng sẽ giảm tải giao thông.
Tiện ích thì AEON, Big C. Sắp tới GL mà lên quận thì vớ vẩn LB lại thành trung tâm thủ đô ấy chớ 😄

Jason88

Xe buýt
Văn quán nát lắm bác ạ, thế đất thì thấp hay ngập, an ninh lại kém có đợt cơ động phải cắm chốt dẹp mấy cháu tóc xanh đỏ lượn lờ.

So về thế đất thì các quan thích bên lvk cao ráo hơn, còn so về cảnh quan chung cả khu thì không ăn được dương nội có công viên cây xanh. Bên văn quán em thấy tạp nham lắm.
vâng đấy là do sở thích của cụ thôi, chuyện ngập hay an ninh thì ở HN chỗ nào cũng như nhau thôi, VQ nó có đường rộng, hồ đẹp, nhiều khách view cafe nên trẻ trâu thích thể hiện ở đây. Dương Nội phát triển sau là ở câu chuyện tương lai. Văn Quán thế đất thấp là chính xác, đây là nhược điểm, nhưng VQ lại hơn các phường khác ở Hà Đông là vì nó có 2 cái hồ đẹp.

altis_oldman

Xe tăng
Nói về đáng sống (cách nói theo tiêu đề thớt) thì em cho rằng chỉ có Hoàn Kiếm, Ba Đình và sau này thêm quận Tây Hồ nữa thôi. Các quận còn lại thì có đến 10 năm hay 50 năm chắc cũng không bằng mấy quận trên chứ nói gì đến Hà Đông!
Chính xác đó
1 ông ở căn nhà 10m2 ở phố cổ hoàn kiếm là vua so với ông ở BT vài trăm m2 ở Hà Đông

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
- Đã ở hà nội thì kg có chỗ nào là kg ô nhiễm cả, những hôm mù mịt sương bụi xem chỗ nào thoát đc, trừ khi lên cụ lên ba vì may ra, chứ có sang long biên, đông anh, mê linh cũng kg thoát đc đâu,
- các cụ cứ quan niệm ở đâu nhiều xe cộ ở đó ô nhiễm hơn chứ thực ra bụi mịn do nhiệt điện mới là khủng khiếp,nó ở toàn khu vực hàng trăm km, nhất là mạn phía đông hà nội gần hải dương, hưng yên, bắc ninh.. càng khủng khiếp, kg tin cụ cứ lên airvisual là sẽ thấy ngay.
Chuẩn luôn, kđt bên Bắc Ninh vs Hải Dương bát ngát, khói bụi mù mịt.
Hà đông ít kcn nhất

Koka2015

Xe tăng
k xa lắm cụ ạ, tuần vừa rồi có thông tin đã làm việc với Vin để triển khai công viên, chắc cũng cắt 1 phần đất chuyển đổi cho họ
Có thông tin Vin về triển khai công viên 100 ha (nay còn 50 ha) tại Hà Đông hả cụ?

dongocanh291

Xe hơi
Có thông tin Vin về triển khai công viên 100 ha (nay còn 50 ha) tại Hà Đông hả cụ?
thông tin thì cả năm nay rồi ạ, đến nay có vẻ đã đi thêm được 1 nấc mới, nhưng giấy trắng mực đen thì e chưa cầm trong tay ạ. Giá nhà Hillstates nhích nhẹ sau cái tin này rồi ::))