[CCCĐ] 6 ngày ở Sry Lan ka và Maldives

xe vợ mua

Xe tăng
Em hết rượu rồi
Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác giaophuong nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20người khác rồi mới rót lại cho bác giaophuong được.

giaophuong

Xe điện

Hơn 14 h chúng em rời Thành cổ Galle , xuống thuyền đi dọc sông ( tên gì chẳng nhớ ) , phong cảnh 2 bên sông giống như ở Nam Bộ nhà mình hoặc Sông Hương ở Huế nên cũng chẳng có gì ấn tượng .Tàu ghé vào một cơ sở làm Quế bên sông , xem họ tách vỏ quế , nhưng đến khi giới thiệu các sản phẩm Thuốc thì lảng hết , chẳng ai mua gì , ngượng lắm nhưng ngu nhiểu rồi .Kệ.

giaophuong

Xe điện

Khi bóng chiều đã ngả ,là lúc Đoàn muốn lên bờ về lại Thủ đô Colombo ,.Nghĩ đến ngày mai sẽ đặt chân đến Thiên Đường Maldives , ai cũng bồn chồn , háo hức...

vaioz750

Xe hơi
Em hỏi riêng cụ giáo tí, cầm túi nâu... Có phải đã có lần ném bát cơm vào cụ k ạ?

longmama

Xe điện
Cụ chủ thớt cho E hỏi sang SryLanka và Maldiver có phải xin Visa không?

giaophuong

Xe điện
Cụ chủ thớt cho E hỏi sang SryLanka và Maldiver có phải xin Visa không?
Sang SryLanka thì có , 30 đô ,trong nửa nốt nhạc. Maldives thì không cần cụ ạ Sứ quán SryLanja ở đường Trần Phú , đến khai mấy dòng , nộp tiền , hôm sau có ngay.

hecvn

Xe tăng
E hóng ảnh mald, cụ cứ demo thế sốt ruột quá :))

giaophuong

Xe điện

SryLanka là quốc gia Phật giáo nên có nhiều ngày Lễ Phật.Nghe hdv nói ngày Thứ bảy hay có các cuộc rước Lễ như này .Người dân hai bên đường ra chào đón , tham dự rất đông.

giacmoxe4

Xe điện
Lâu lắm mới thấy Cụ Giáo post bài.Chúc Cụ sức khỏe dồi dào để có nhiều ảnh cho mọi người thưởng thức nhé.Mà chưa thấy món ảnh "chính" về gái đâu nhé.:D

giaophuong

Xe điện
Lâu lắm mới thấy Cụ Giáo post bài.Chúc Cụ sức khỏe dồi dào để có nhiều ảnh cho mọi người thưởng thức nhé.Mà chưa thấy món ảnh "chính" về gái đâu nhé.:D
Em giờ nhát , gái Nga bikini đẹp , nhiều ..nhưng em không có tele , chẳng nhé lại cứ dí điện thoại vào con nhà người ta...hehe

taxi tai

Xe tăng
Em rót mời cụ 1 lý nhé :D hấp dẫn quá

Mợ Anh

Xe hơi
Nước bạn cũng khó khăn như nước mình vậy ấy cụ nhỉ?

longmama

Xe điện
Sang SryLanka thì có , 30 đô ,trong nửa nốt nhạc. Maldives thì không cần cụ ạ Sứ quán SryLanja ở đường Trần Phú , đến khai mấy dòng , nộp tiền , hôm sau có ngay.
Cảm ơn Cụ! Cụ viết hay lắm, nhà giáo có khác

vinh khanh

Xe tải
Lối dẫn chuyện của cụ hay quá, đọc thớt cụ đau cả bụng :D. Mà cụ cho em hỏi khí không phải bên đó còn đánh nhau không vậy? em thấy con bé bạn nó kể dân Syrilanka nó chia làm 2 sắc tộc, ghét nhau lắm, gặp nhau là choảng nhau ra trò. Còn đất nước Syrilanka thì đẹp rồi, dân số ít hơn và đa phần vẫn còn nghèo và lạc hậu nên du lịch chưa phát triển lắm.

Em ngồi hóng quả Maldives của cụ, vì nghe nói lúc máy bay hạ cánh có cảm tưởng như đang đâm xuống biển mà hãi. Chắc đời em không hi vọng được đặt chân đến thiên đường đấy trừ khi có dịch vụ chuyên chờ bằng tàu ngầm :D.
Cụ giáo cho em phọt vài quan điểm nhận xét cho riêng cụ này nhé:
Bạn cụ nói vậy là không đúng rồi. Sri lanka có thể gọi là đa sắc tộc ( Vì diện tích nhỏ - mà chỉ có khoảng 20triệu dân, hơn Hà Nội chút). Đạo Phật là số đông chiếm khoảng trên 60% - đạo Thiện Chúa, Đạo Hindu, Đạo Hồi. Cảm nhận của em là họ rất thân thiện với nhau cho dù khác xa về tín ngưỡng. Em được đi vào 1 ngôi chùa nổi tiếng ở Thủ Đô Colombo và một khu quần thể nhà Thờ chiên chúa gần Colombo, người dẫn em đi theo Đạo Thiên Chúa.
Nếu bảo họ nghèo là không đúng, Vì thu nhập của họ gấp gần 2,5 lần mình sao bảo nghèo? Chi phí bên này cao hơn mình cũng gần 5 lần, sao bảo họ nghèo. Trên đường chỉ toàn ô tô. Xe máy đếm được vài chục chiếc.
Nếu bảo họ lạc hậu là sai nôt: Vì khi tham gia giao thông họ luôn nhường đường cho người đi bộ. Không sử dụng còi xe (Mà có thì rất ít, chỉ ở trong hoàn cảnh nguy hiểm cao. Vì người tham gia giao thông và phương tiện giao thông, họ tự chủ trong việc tuân thủ)
... Thôi em mệt rồi. Em chờ maldiver của Cụ Giáo.