[Funland] 8 sinh viên uống rượu, 2 người tử vong, khổ thân.

HI_CLASS

Xe điện
Hồi sv năm.2 e dính quả rượu pha cồn. Mấy thằng mua 3l ngoài tạp hóa về uống bữa tất niên. Uống xog đau đầu kinh khủngn tí nữa thì hẹo.

ubisapro

Xe trâu
Thường giờ quán nó cũng mua rượu đóng chai có nhãn mác thì cơ bản ổn. Còn kiểu quán vỉa hè sinh viên… thì đúng là tạp.
Quán vỉa hè thì tốt nhất uống … bia lon cho lành :D

• Vodka
Reactions: ITA

TSTA

Xe container
mấy tỉnh Bắc ăn cưới cũng toàn rượu gì. Uống ghê vãi.
Về quê từ chối rượu nó phức tạp lắm. Nhất là với họ hàng bên nhà vợ. Mà uống thì mấy chai bày sẵn trên bàn nhìn chán hẳn. Ko biết chất lượng đến đâu. May từ ngày nghị định 100. E né đc kha khá các chén từ cưới, tang, thượng thọ, sinh nhật.

vieteuro

Xe container
E toàn mang rượu nhà

TSTA

Xe container
Sinh viên các cụ đừng bảo mang rượu nhà đi.
Sv thì cứ vừa miệng là đợp, vừa mồm là uống. Cái thứ mà các cháu nó ăn độc hại chả kém rượu bẩn cháu nó uống đâu.

Thịt chắc toàn thịt sắp hỏng tẩy lại, tẩm ướp thơm phức. Ko thế lấy đâu ra cái giá rẻ bèo vậy. Nước lẩu thì là cái nước quái gì. Cứ chua chua, caycay là ngon miệng.

Tiêu chí tịu này cứ rẻ, ngon là trên hết.

Đứa nào thắc mắc nguồn gốc thì với cái suy nghĩ của sv khéo bị cả bọn úi xùi vùi dập, lo hão :))

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Sinh viên các cụ đừng bảo mang rượu nhà đi.
Sv thì cứ vừa miệng là đợp, vừa mồm là uống. Cái thứ mà các cháu nó ăn độc hại chả kém rượu bẩn cháu nó uống đâu.

Thịt chắc toàn thịt sắp hỏng tẩy lại, tẩm ướp thơm phức. Nước lẩu thì là cái nước quái gì. Cứ chua chua, caycay là ngon miệng.

Đứa nào thắc mắc nguồn gốc thì với cái suy nghĩ của sv khéo bị cả bọn úi xùi vùi dập, lo hão :))
Thế mới phải dạy và rút kinh nghiệm để tránh chết chứ cụ :)) còn k thì mặc định sv ăn uống bất chấp thì còn nhiều vụ tương tự

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vấn đề ATVSTP ở xứ ta rất "dân chủ - tự do". Giờ ra quán em rất ngại uống rượu nút lá chuối các loại, không có rượu đóng chai chuẩn, em làm lon bia cho lành.

• Vodka
Reactions: ITA
Em chứng kiến bà con lao động miền tây uống rượu nấu từ rỉ đường (bọt bẩn trong quá trình làm đường mía). Hoặc miền bắc rượu pha từ cồn thì làm gì chẳng ngộ độc

SUV1

Xe tải
Xưa thời sv toàn pha bò húc vào can rồi mỗi thằng 1 cốc liên xô. Nghĩ lại mà hãi 🙂

Bên e toàn tự mang rượu đi. Nhưng thỉnh thoảng cũng uống rượu quán. Ko biết cụ uống quán nào, chứ mấy quán e ăn, tiếp khách rượu cũng khá chuẩn. Giờ khách khôn mồm lắm. Như cụ uống phân biệt ra luôn thì e đánh giá quán quá kém.
Các cháu sinh viên thì chắc ngồi quán kiểu sinh viên thôi cụ. Mấy nhà hàng có tiếng chút, ko dại bán rịu đểu đâu, mất khách luôn, bán rịu kia cũng lãi khẳm rồi

duytrong

Xe lăn
Rượu quán bán thì khó mà ăn toàn lắm, em thì hầu như không uống rượu quán bao giờ, mà kể cả rượu an toàn thì cũng hạn chế đêns mức tối đa, chứ uống vô độ thì sức khỏe nào cho lại được, chưa kể rượu cồn rượu bẩn…

nowhereland

Xe điện
Thời nhiwxng năm 9x và 2x có lẽ rượu ts trộn metalon nhiều hơn bây giờ, cuộc rượu nào cũng gần như gây nhức đầu. Dân nhậu quay sang uống rượu mác tây và vodka lò đúc nhiều, chai john worker nhỏ có 70k, chai vodka nội 10, 12k. Gần đây lại quay lại rượu truyền thống, hàng nào cũng bảo rượu người nhà ở quê nấu. ?!. Nói chung cứ ngâm lâu, đã kiểm chứng mới dùng, không thì làm lon bia cho lành.
Nhiều cụ bảo rượu giờ đểu, nhưng chẳng biết thế nào mới là xịn? Cá nhân em thấy kể cả rượu nấu hay mốt giờ đang chơi men lá..v..v...thì cũng đều là nguy hại hết. Chuẩn nó phải chưng cất, ủ, ngâm.....đủ thời gian và có các thiết bị đo đạc kiểm định chính xác trước khi đóng chai ra lò như ở bển mới tin được. Chứ giờ chuẩn toàn gửi chỗ nọ chỗ kia can 10-20 lít lên thì chuẩn nỗi gì.

Nghĩ xưa thời trẻ cũng dại, toàn rượu hàng mà chơi cả lít, có lần bọn em 5 thằng còn xơi hết 8 chai vodka HN to mới kinh. May mà không chết.

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe container
Nhiều cụ bảo rượu giờ đểu, nhưng chẳng biết thế nào mới là xịn? Cá nhân em thấy kể cả rượu nấu hay mốt giờ đang chơi men lá..v..v...thì cũng đều là nguy hại hết. Chuẩn nó phải chưng cất, ủ, ngâm.....đủ thời gian và có các thiết bị đo đạc kiểm định chính xác trước khi đóng chai ra lò như ở bển mới tin được. Chứ giờ chuẩn toàn gửi chỗ nọ chỗ kia can 10-20 lít lên thì chuẩn nỗi gì.

Nghĩ xưa thời trẻ cũng dại, toàn rượu hàng mà chơi cả lít, có lần bọn em 5 thằng còn xơi hết 5 chai vodka HN to mới kinh. May mà không chết.
Thì cứ rượu đóng chai kín có thương hiệu là được thôi. Nhiều chổ thậm chí còn chả nấu rượu, lấy cồn ra pha với nước nữa.

Xưa thời sv toàn pha bò húc vào can rồi mỗi thằng 1 cốc liên xô. Nghĩ lại mà hãi 🙂
sợ nhất là nguồn rượu chứ không phải việc pha nước ngọt, trước SV em cũng hay pha bò húc hay pha nước sấu vào. Có lần ngộ độc suýt toi vì rượu rởm cụ ạ.
Rượu quán bán thì khó mà ăn toàn lắm, em thì hầu như không uống rượu quán bao giờ, mà kể cả rượu an toàn thì cũng hạn chế đêns mức tối đa, chứ uống vô độ thì sức khỏe nào cho lại được, chưa kể rượu cồn rượu bẩn…
Quán bình dân thì vẫn nguy hiểm, quán khá khá chút là họ bắt đầu quan tâm tới rượu rồi cụ, vì bữa nhậu nhiều tiền để khách phàn nàn rượu đau đầu thì coi như mất khách.

dpl

Xe lăn
Lần cuối uống rượu ở quán hình như 2020 ạ

Nha Trang@

Xe điện
Thằng bạn học phổ thông với em mới lên cái chức to to, đâu như trưởng phòng Sở NV, được biếu lâu dần đâu một tủ rượu ngoại. Em mới bảo nó, mày ghét thằng thì tìm cách biếu lại, chứ cái loại này toàn rượu đểu, uống vào là mau đi gặp ông bà lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Thằng bạn học phổ thông với em mới lên cái chức to to, đâu như trưởng phòng Sở NV, được biếu lâu dần đâu một tủ rượu ngoại. Em mới bảo nó, mày ghét thằng thì tìm cách biếu lại, chứ cái loại này toàn rượu đểu, uống vào là mau đi gặp ông bà lắm.
Thế thằng bạn cụ sống k ổn rồi, để lính nó xách rượu đểu qua biếu. Hoặc cụ chả biết gì về rượu lại còn nhiệt tình xúi bạn ;))

Nha Trang@

Xe điện
Thế thằng bạn cụ sống k ổn rồi, để lính nó xách rượu đểu qua biếu. Hoặc cụ chả biết gì về rượu lại còn nhiệt tình xúi bạn ;))
Ông anh cũng làm tương đối lớn, lính lác đem rượu biếu nhiều, toàn hàng xách tay xách chân gì đó. Bà vợ thấy uống không hết mới đem ra đại lý TH bán lại, bà chủ bảo 80% là rượu đểu!

Halinh07

Xe tăng
Hồi năm 1993 tôi làm ở Thanh Hóa thì bọn rao bán rượu đọc QL1A đoạn Hà Trung thì chúng nó toàn pha Cồn công nghiệp với nước giếng. 5h30 bọn nó đã cãi nhau vì xếp hàng mua cồn. Nhà hàng xóm cứ thấy nửa tháng là lấy 2 phuy cồn

nowhereland

Xe điện
Bạn làm đến chức vụ được người ta biếu rượu rồi mà cụ ấy vẫn nghĩ người ta không khôn bằng cụ ấy:))