[Funland] Otofun lịch sử hình thành thế nào hả các cụ????

vitomxau

Xe container
Vầng, vốn lận lưng của em đấy :))
Mà cụ này. 25 này em có đầu têu vụ ọp ẹp. Kính mời các cụ trong BDH đến góp vui nhé. Em là rất tò mò các Chã hô mưa gọi gió nhà mềnh bên ngoài trông như thế nào đới :D

AF-1

Xe buýt

TuongLam2006

Xe máy
Có lẽ of nên sớm thành lập đội viết sử, xây dựng phòng truyền thống và viện nghiên cứu of để giới thiệu cho thế hệ sau và toàn thế giới biết sự hình thành và phát triển của of

SpecX7426

Xe tăng
OF được tách ra từ OH trong otosaigon. Hồi đó E nhớ là OS thương mại hoá để lấy kinh phí nuôi diễn đàn (tức là đi theo con đường kinh tế thị trường định hướng xhcn), phát sinh ra vụ cạnh tranh không lành mạnh về mảng kinh doanh film chống nóng. Các cụ OH nhà mình bức xúc quá nên ra ngoài lập riêng diễn đàn phi thương mại (chế độ bao cấp), lấy tiêu chí Vui là chính nên lấy *******.com nhưng vì bị đăng ký trước nên phải lấy cái tên nửa mùa Otofun.com, sau này chuyển thành otofun.net
E còn nhớ hồi đó bác Phương Âu Mỹ còn cặm cụi ngồi thiết kế cái banner cho OF nhà mềnh.
Từ 2006 đến giờ qua 8 năm thì các cụ thấy rồi đấy, kiểu gì cũng phải trải qua giai đoạn tích luỹ tư bản, đi theo còn đường kinh tế thị trường chứ làm sao khác được. Tuy nhiên được cái là Min mod nhà mình quản trị diễn đàn cũng sát sao nên nói chung là cũng ok!
Hy vọng có dịp nào đc gặp lại các cụ đời đầu nhà mình cái nhể! :)

saothangtam

Xe điện
Có khi các LĐ cho thêm thớt lịch sử hình thành of đê. Chứ bọn cháu sinh sau đẻ muộn chỉ nghe truyền miệng, chả biết đường nào mà lần :)

gnoudman

Xe tăng
http://www.otofun.net/threads/815-otofun-su-ky
http://www.otofun.net/threads/863-otofun-su-ky-hoi-thu-nhi

Cụ đọc qua xem, khó hiểu thì ới em rồi tập trung vài cụ nữa, tổ chức buổi hội thảo, họp báo đâu đó rồi em mời them mấy min/mod nữa đến trao đổi :D

Cụ thích nộp đơn vào cty đứng sau OF hay mua CP hay làm mod/min thì tham khảo chữ ký của em :)
Cụ cò ơi, em có cái nick khác nhưng đăng nhập toàn bảo bị ban thì làm thế nào cụ. mà ko vi phạmgif cả cụ ạ.

seeyou

Xe điện
Theo như các thông tin được tiền bối kể lại thì sáng lập ra OF là đội G21. To đầu nhất là cụ Thắng XO. Hoạt động thì là diễn đàn, sau đó mới có OF News. Ban đầu là phi lợi nhuận để mn FUN là chính sau phát triển nên có chút thương mại. Em mới hóng được như thế thôi ạ :D
Cụ XO không phải đứng đầu khi mới thành lập thì phải. E 1 lần đã đọc thấy cụ XO còm "cho em tham gia với" nhưng về sau còm này bị mất đi.

phuonghuongngoc

Xe container
đúng như tên gọi rất fun ạ..

Ali_3ba

Xe buýt
Theo như các thông tin được tiền bối kể lại thì sáng lập ra OF là đội G21. To đầu nhất là cụ Thắng XO. Hoạt động thì là diễn đàn, sau đó mới có OF News. Ban đầu là phi lợi nhuận để mn FUN là chính sau phát triển nên có chút thương mại. Em mới hóng được như thế thôi ạ :D
Em cứ tưởng từ liên xô chấm mỹ mà ra.
Em thấy các cụ tranh luận có 2 trường phái xính liên xô suốt ngày tranh luận với các cụ cuồng mỹ

vitomxau

Xe container
Em cứ tưởng từ liên xô chấm mỹ mà ra.
Em thấy các cụ tranh luận có 2 trường phái xính liên xô suốt ngày tranh luận với các cụ cuồng mỹ
Cái đới em cũng chệu. Dưng mà vs Ofer thì mọi điều đều có thể ạ =))

Cái này em còn khoảng chục chiếc :). Hàng này bgio đc coi là đồ hiếm rồi :))
Của hiếm phải là chữ đỏ phản quang, nền trắng, cắt bo lượn theo chữ otofun.com (version 1 hoặc 2), em đi tìm ở nhà khéo vẫn còn vài cái :D

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Của hiếm phải là chữ đỏ phản quang, nền trắng, cắt bo lượn theo chữ otofun.com (version 1 hoặc 2), em đi tìm ở nhà khéo vẫn còn vài cái :D
Tìm đê hôm nào ae giao lưu đổi cho nhau để sưu tầm. Dăm ba chục năm nữa lôi ra chắc bán được mớ kha khá đấy :))