Thảo luận Out hơn/kém gì CX5 theo các cụ?

truong511134

Xe buýt
Hehe. Để em review cho các cụ quá trình chọn xe của em. 2 ae em mới lấy xe T7/2018 thôi ạ.
Em và ông anh rủ nhau mua xe. Ông anh lúc đầu thích cx5 nhưng nó có 5 ghế, nên ổng chê, sang cọc CRV. Sau đó ổng chạy thử out lại phê quá, chê crv ồn, chật, chạy ko đầm chắc bằng out nên cũng bỏ cọc crv luôn. Giờ thì ông ý đang cưỡi 1 em out ckd 2.4 ạ.
Em cũng chốt out như ông anh vì dáng ngoài quá đẹp, link kiện lại nhập Nhật 100% nên cũng yên tâm. Nhưng đến hôm chạy thử thì ôi thôi, nội thất quá 2 lúa, option bị cắt nhiều quá (em lấy bản 2.0), nghe nhạc dở, màn hình ra nắng loá ko nhìn được cái gì, cửa gió phụ hãng lắp thêm nhìn như hàng chợ. 2 vợ chồng nhìn nhau ngao ngán cho cái xe hơn tỷ bạc.
Thế là em chuyển hướng sang cx5 và chốt em nó trong 1 nốt nhạc. Công bằng mà nói thì cx5 và out cũng gân tương đương về độ đầm chắc (out nhỉn hơn chút, nhưng ko đáng kể, crv thì ồn và kém hơn cả 2). Cx5 không có gì quá nổi bật nhưng nó trung hoà được tất cả những thứ mà các hãng khác còn thiếu: cảm giác lái tốt vừa phải, cách âm tốt (thua out chút, hơn crv mới), nội thất hiện đại, phụ tùng rẻ, giá giữa giữa (hơn out, thua crv), xe giao ngay...
May quá có 2 cái thực tế. Xem ô nào chán trước

ccmsu

Xe tải
Thế là em chuyển hướng sang cx5 và chốt em nó trong 1 nốt nhạc. Công bằng mà nói thì cx5 và out cũng gân tương đương về độ đầm chắc (out nhỉn hơn chút, nhưng ko đáng kể, crv thì ồn và kém hơn cả 2). Cx5 không có gì quá nổi bật nhưng nó trung hoà được tất cả những thứ mà các hãng khác còn thiếu: cảm giác lái tốt vừa phải, cách âm tốt (thua out chút, hơn crv mới), nội thất hiện đại, phụ tùng rẻ, giá giữa giữa (hơn out, thua crv), xe giao ngay...
Nếu đúng như cụ nói thì em nghĩ cụ nên liếc thử thêm cả xtrail

Glhoanganh

Xe đạp
May quá có 2 cái thực tế. Xem ô nào chán trước
Hi. Giờ thì hai ông đều đang phê pha, còn lâu mới chán cụ ạ :) à mà cụ đừng lấy cx5 2017 để đánh giá cx5 2018 nhé. Nhìn tưởng facelift nhưng chạy thực tế khác xa nhau đấy ạ
Em chém với cụ để được cái gì ạ :)
Nếu đúng như cụ nói thì em nghĩ cụ nên liếc thử thêm cả xtrail
Xtrail thì em ko tham khảo chút nào luôn, căn bản do cái ngoại hình ko ưng mắt lắm, và cái vô lăng em không thích kiểu dáng uốn uốn như vậy (ý kiến cá nhân).

thaibaole

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là nhiêu xiền để anh em còn chấm mút chứ ạ :))

joyride

Xe điện
Nhà em vừa có trải nghiệm Outlander với những cung đường vừa qua lũ lụt ở Thanh Hóa (các huyện Cẩm Thủy, Vĩnh Lộc) cả lội nước lẫn đi đường xấu khá ổn.

phupt

Xe hơi
Người ta ngoái nhìn vì thấy lạ
Doanh số chắc bằng 1/10 CX5
ở chỗ em thỉnh thoảng gặp vài chiếc, cảm nhận ban đầu nhìn nó thấy đẹp chứ ko phải lạ cụ. Trước giờ em chỉ dự định mua tucson mà hôm thấy out xong cái chuyển qua nghiên cứu out. Nhu cầu em thì bản base là thoả mãn rồi, với lại khả năng đú nổi bản base thôi :D. Nội thất nhiều ông chê xấu chứ em thấy nó cũng đâu đến nổi gì đâu, nhiều ông dùng từ 2 lúa or sốc thấy hơi quá. Nói chung cụ nào đã thích cái bề ngoài rồi thì thích là nhích thôi, option an toàn là quan trọng nhất thì out cũng đầy đủ ko thiếu gì. Mai em đi cọc kakaka

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]
ở chỗ em thỉnh thoảng gặp vài chiếc, cảm nhận ban đầu nhìn nó thấy đẹp chứ ko phải lạ cụ. Trước giờ em chỉ dự định mua tucson mà hôm thấy out xong cái chuyển qua nghiên cứu out. Nhu cầu em thì bản base là thoả mãn rồi, với lại khả năng đú nổi bản base thôi :D. Nội thất nhiều ông chê xấu chứ em thấy nó cũng đâu đến nổi gì đâu, nhiều ông dùng từ 2 lúa or sốc thấy hơi quá. Nói chung cụ nào đã thích cái bề ngoài rồi thì thích là nhích thôi, option an toàn là quan trọng nhất thì out cũng đầy đủ ko thiếu gì. Mai em đi cọc kakaka
Bác nói khách quan ghê, có mấy người toàn kiểu nói chuyện dìm hàng

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trên từng cây số nhỉ, gặp cụ trên mọi nẻo đường
Vô đây học hỏi, nói chuyện với các Bác cho vui Bác ạ, sẵn tiện ai có nhu cầu thì em phục vụ thôi Bác

alex2108

Đi bộ
Em cũng mới lấy out được hơn 1 tháng, đi hơn 2000km, làm 2 chuyến Hà Nội - Hà Tĩnh, Hà Tĩnh - Hà Nội, lên rừng xuống biển, đi công trường các kiểu...
Em thấy out 2.4 quá ổn nhất là về khả năng vận hành với cách âm, nội thất không sang dễ bám bẩn nhưng sáng sủa rộng rãi, loa hơi đuối tý nhưng em chủ yếu nghe radio nên cũng không ảnh hưởng lắm, điều hòa không có cửa gió phía sau nhưng không đến nỗi, có lúc người ngồi hàng 2 còn phải bảo em hạ điều hòa đi chứ lạnh quá :D
Em chưa thử cx5 nhưng hôm bữa nhảy lên em tucson thì cảm thấy nội thất màu đen đẹp nhưng khá ngột ngạt so với màu be của out
Em chỉ hơi lăn tăn là khi vừa tắt máy xuống xe thì phía dưới gầm có nghe tiếng "lách tách" khá rõ, phải một lúc sau mới hết, không biết có bác nào gặp không, vì chỗ em có một em yaris với prado của toy thì không có thấy hiện tượng này :(

Nothing2Say

Xe tải
Em cũng phân vân giữa 2 con này, vừa đi thử cả 2 con về em thấy như sau:
+ Ngoại hình: tùy mắt người, mỗi ng 1 ý, cái này ko so sánh được, cá nhân em thích kiểu đầu của CX 5 hơn, nhìn rất khỏe
+ Nội thất, option: CX 5 ăn đứt, khỏi bàn
+ Về khả năng cách âm xung quanh thì tương đương nhau, cách âm gầm Out tốt hơn nhiều, cụ nào muốn thử lái xe qua ổ gà nghe thấy ngay :D
+ Vận hành: em thử CX 5 2.5 với Out 2.4 thấy máy 2 con đều ngon nhưng Out hơn hẳn về độ đầm chắc, cái này cụ nào có tiền sử say xe dễ nhận ra nhất. Khi đi qua ổ gà hoặc nắp hố ga cao hơn mặt đường tầm 5-7 cm biết ngay. Out dập dao động rất nhanh con CX 5 bập bềnh thêm khoảng 2s nữa.
Em thì mua xe phục vụ ông bà với 2 đứa bé đi học là chính nên nghiêng về Out, ko có gì thay đổi thì cuối tháng chồng tiền lấy xe ạ :)

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em cũng phân vân giữa 2 con này, vừa đi thử cả 2 con về em thấy như sau:
+ Ngoại hình: tùy mắt người, mỗi ng 1 ý, cái này ko so sánh được, cá nhân em thích kiểu đầu của CX 5 hơn, nhìn rất khỏe
+ Nội thất, option: CX 5 ăn đứt, khỏi bàn
+ Về khả năng cách âm xung quanh thì tương đương nhau, cách âm gầm Out tốt hơn nhiều, cụ nào muốn thử lái xe qua ổ gà nghe thấy ngay :D
+ Vận hành: em thử CX 5 2.5 với Out 2.4 thấy máy 2 con đều ngon nhưng Out hơn hẳn về độ đầm chắc, cái này cụ nào có tiền sử say xe dễ nhận ra nhất. Khi đi qua ổ gà hoặc nắp hố ga cao hơn mặt đường tầm 5-7 cm biết ngay. Out dập dao động rất nhanh con CX 5 bập bềnh thêm khoảng 2s nữa.
Em thì mua xe phục vụ ông bà với 2 đứa bé đi học là chính nên nghiêng về Out, ko có gì thay đổi thì cuối tháng chồng tiền lấy xe ạ :)
Cụ có tham khảo và test thêm bạn San xăng, Xtrail, CRV không ạ?

Long kts

Xe buýt
Em đi hơn 1k km Out rồi thấy hơn hẳn Crv và Cx5, cách âm tốt, thân xe cứng, vận hành êm muợt..
Hôm nào em làm 1 bài review cụ thể cho máu, thấy mua Outlander là quyết định đúng đắn

Cả crv và Cx5 em đều từng lái nhiều rồi nhé, ồn lắm.
Cháu cũng đang tính đổi sang em này! Hiện đi CRV 2011, thấy ok lắm, nhất là khoản bền bỉ, rộng rãi, đi phố đi xa đều ok! Chỉ vì muốn lên 7 chỗ nên đổi! Cụ đi Out nhiều, sở hữu trực tiếp rồi cho hỏi vụ điều hoà có đến mức tệ thế không, khoang trong rộng rãi như CRV không!?

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng đang tính đổi sang em này! Hiện đi CRV 2011, thấy ok lắm, nhất là khoản bền bỉ, rộng rãi, đi phố đi xa đều ok! Chỉ vì muốn lên 7 chỗ nên đổi! Cụ đi Out nhiều, sở hữu trực tiếp rồi cho hỏi vụ điều hoà có đến mức tệ thế không, khoang trong rộng rãi như CRV không!?
Vụ điều hòa không đến mức tệ như thế Bác ạ, trời nóng quá thì mới có vấn đề nhưng mà sắp tới tất cả các xe chưa mua hay đã mua sẽ được tặng cửa gió sau

joyride

Xe điện
Điều hoà ko tệ đâu. Lên xe trời nóng, bật điều hoà khoảng 3 phút là mát cả xe.

Đầm chắc khỏi bàn. Khoang hành khách rộng hơn CRV.

thamvuky

Xe tăng
Bản mới ko dc như bản cũ về thoải mái hàng ghê hai nữa đâu . Trước leo lên crv bản cũ hàng hai ấn tượng bởi độ rộng rãi , giờ bị thấp trần

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: