Outlander Sport - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật.

pdkhoajp

Xe điện
hôm qua em mới lái con Out nhập nhưng cảm giác khó lái, tay lái nặng không biết có phải là lỗi không ạ
Ko phải lỗi đâu mà thiết kế nó thế. Ví dụ như xe Vios thì tay lái nhẹ hều, lái 1 ngón tay được nhưng xe Innova tay lái lại khá nặng, phải vần cả 2 tay.

BoTit

Xe hơi
Ko phải lỗi đâu mà thiết kế nó thế. Ví dụ như xe Vios thì tay lái nhẹ hều, lái 1 ngón tay được nhưng xe Innova tay lái lại khá nặng, phải vần cả 2 tay.
Dạ vâng, em cám ơn cụ, nếu theo thiết kế thì chịu rồi

atukiva

Xe tăng
Nay em vừa lái thử, tay lái Outlander khá vừa tay. Nặng hơn Kia nhưng nhẹ hơn mấy xe Trợ lực đâu nhiều.

Thân xe ổn định tốt, sao cứ bị chê nhỉ?

Thủy_tốp

Đi bộ
Lâu lắm ko có tiền nên ko để ý tới xe , bác nào tư vấn e thay thế con ỉn già với ạ

binhlt55

Xe tải
Như em đã trình bày ở trên Outlander Sport khi nhập về đã bị Vinastar cắt bớt nhiều option tiện nghi như:
- Điều khiển âm thanh trên Vô lăng
- Cruise Control
- Auto lock/unlock
- Đèn sương mù sau (rear fog lamp)
Sau 1 thời gian sử dụng xe và nghiên cứu tìm hiểu, em và các thành viện OSC phát hiện ra các option này chỉ bị cắt phần cụm điều khiển còn trong ECU đã có nhưng chưa đc active lên và các dây cắm, cầu chì, relay cũng đã lắp đủ. Anh em trong hội OSC quyết định tổ chức tìm Part Number của các bộ phận còn thiếu này, ship trực tiếp từ Nhật về qua đường EMS và tiến hành lắp đặt cho xe :D
Hình minh họa các bộ phận trên vô lăng xe Outlander Sport

1. Điều khiển âm thanh trên vô lăng (Volume Control - VC)

4. Cruise Control: tính năng này cũng bị cắt mỗi cụm công tắc, chỉ cần mua cụm công tắc về đấu nối vào giắc tổng ở Vô lăng rồi cắm máy tính active bằng phần mềm chuyên dụng là chạy sử dụng đc.

5. Hệ thống cân bằng điện tử ASC (Active Stability Control)

P/S: cụ nào có nhu cầu tư vấn, lắp đặt kích hoạt món gì thì PM em.

Cho em hỏi cái cân bằng điện tử chi phí ntn ạ? Tks cụ!

NS690

Xe tải
Có cụ nào chạy OS 2016 lên đời không ? em đang ngó nghiêng OS :)

Isu_zu

Xe container
hôm qua em mới lái con Out nhập nhưng cảm giác khó lái, tay lái nặng không biết có phải là lỗi không ạ
OS nhập tay lái nặng em thấy hay hơn là nhẹ quá, cảm giác thật tay hơn.

Vespri

Đi bộ
Em cần xiền đang có nhu cầu chia tay em nó đây ạ. Xe bản 2015 full, đi 5,5v, màu đen cụ nhé.

blueye

Xe tải
Chờ 2020 về VN thôi, có cụ nào có thông tin bao giờ về VN k nhỉ?

Xem trước Mitsubishi Outlander Sport 2020

Chuyên đề: Tin xe tổng hợp
Chỉnh sửa lúc: 14/02/2019
Trước khi ra mắt toàn cầu tại triển lãm Geneva Motor Show, những hình ảnh mới nhất về Mitsubishi Outlander Sport 2020 vừa được tiết lộ.
Ngoại thất Outlander Sport thế hệ mới đã được tân trang lại, thể hiện đậm nét ngôn ngữ thiết kế Dynamic Shield mới nhất của Mitsubishi với phần đầu xe hầm hố hơn, đèn pha Led sắc sảo đi cùng lưới tản nhiệt mạ chrome sáng bóng tạo thành hình chữ X. Thân xe có khe gió giả 2 bên dè trước, đi kèm là bộ mâm mới. Ở phía sau đuôi xe, cụm đèn hậu được trải dài, cho dáng vẻ trường hơn, cứng cáp hơn. Phiên bản 2020 có 3 tùy chọn màu sơn ngoại thất mới là đỏ Red Diamond, cam Sunshine và nâu Oak.
Thiết kế nội thất không có nhiều khác biệt so với bản cũ, điểm mới đáng chú ý nhất là màn hình thông tin giải trí với kích thước tăng lên 8 inch, được tích hợp bộ định vị vệ tinh TomTom trên các phiên bản cao cấp tích hợp cùng các ứng dụng và tính năng tiện ích như hiển thị mức nhiên liệu còn lại, đường tới trạm xăng gần nhất, nhắc nhở lịch bảo dưỡng.
Tại thị trường Châu Âu Mitsubishi Outlander Sport 2020 sẽ được trang bị động cơ 2.0 lít 4 xi-lanh, kết hợp cùng hộp số sàn 5 cấp hoặc hộp số vô cấp INVECS III CVT và tùy chọn hệ dẫn động AWD hoặc FWD.
Outlander Sport là mẫu xe bán chạy nhất của Mitsubishi trên thị trường toàn cầu, với hơn 1,3 triệu đã được trao đến tay khách hàng kể từ lần ra mắt đầu tiên cho tới nay.
Outlander Sport cũng đã từng được phân phối tại thị trường Việt Nam dưới dạng nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật, cạnh tranh trực tiếp cùng Mazda CX-5. Tuy nhiên hiện tại mẫu xe này đã bị khai tử vì có doanh số không khả quan.

tạ ngọc tuấn

Xe đạp
Hôm trước đi đường thấy có cụ lắp bậc bước chân cho UP. Cụ nào thấy ở đâu có mách em phát

Golden_Coin

Xe tải
OS bản 2020 có về VN không các cụ nhỉ, xem review bên nước ngoài chất quá.

baongan2511

Xe buýt
Các cụ trong gruop đã cụ nào chán vợ chê vợ chưa để lại cho em với. Em mê dáng này quá!