Outlook Express - help

Các bác ui,

Có 1 việc tưởng đơn giản mà em làm hoài không được. Em đang sắp xếp lại danh mục trong addressbook vì nó nhiều quá và rất lộn xộn. Em edit là lưu theo dạng TÊN CÔNG TY.TÊN trong mục "display" name. Có điều khi gửi mail mới, nó lại sorting theo địa chỉ email nên em tìm địa chỉ 1 người rất mất thời gian. Các bác giúp em làm thế nào khi bấm vào addressbook thì nó xếp và show theo display name với.

Mẹc xi các bác trước.

quyt

Xe tăng
Cụ ấn vào đây, là được trong OE

HaiBanh

Xe tải
Đúng rôi, bác nên dùng MS Outlook 2003 hoặc 2007, nó hay hơn Outlook Express nhiều, các công cụ đều mạnh hơn.

supra

Xe container
Bác thử làm group các địa chỉ email theo tên cty xem có dễ hơn ko?

@Quyt: em hong tìm được chỗ nào giống bác chỉ trong addressbook của OE bác ui, ý bác là trong view panel phỏng ạ ?

@All: xem ra hong có thuốc, em phải chuyển sang Outlook các bác nhể, cảm ơn các bác.

kenu97

Xe container
@Quyt: em hong tìm được chỗ nào giống bác chỉ trong addressbook của OE bác ui, ý bác là trong view panel phỏng ạ ?

@All: xem ra hong có thuốc, em phải chuyển sang Outlook các bác nhể, cảm ơn các bác.
Vâng, việc chuyển danh bạ từ OE sang MS outlook cũng rất dễ dàng, chúc bác thành công nhé (b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Oài, lần đầu tiên em gặp người Việt Nam dùng Outlook Express...
Cài Office 2007 đi cụ ơi, phê lòi

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mợ Sáu lúc nào về HN mời em cafe em chỉ cho. Ai đời đường đường là đại nhân đỉnh đỉnh đại danh mà lại đi dùng OE.:'(

Trong Contact có phần FILE AS dùng để hiển thị, trường này quan trọng vì kể cả khi đồng bộ với smartphone nó sẽ hiển thị y chang như vậy trên phone. Đặt tên trên Outlook Contact cũng là nghệ thuật để sắp xếp, tìm kiếm và phân loại dễ dàng hơn đấy.

Kính các cụ,

Em đã chuyển sang Outlook, và chỉnh sửa lại addressbook, phần hiển thị "File as" và Display as" đã xong ngon lành. Bây giờ nhu cầu lại tăng lên tẹo nữa, các bác thương cho trót nhé.

Compose 1 cái mail mới, ở box "To", hiện giờ nó đang tự động fill up theo địa chỉ email, mà địa chỉ email thì nhiều khi loằng ngoằng lắm, em cóc nhớ được, vậy nên em muốn nó auto fill theo tên file hoặc display, cái này được không các bác ?

Ví dụ thế này:
Mợ Thông, email chocgay@otofun.com, em lưu file là OF.Thong
Hiện giờ em gõ box "To" là OF. thì nó cóc hiện lên gì, nhưng nếu gõ "choc" thôi thì nó lên địa chỉ mợ Thông ngay.
Làm sao khi gõ OF thì nó ra 1 loạt các bác trong OF ?

Cảm ơn các bác.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Compose 1 cái mail mới, ở box "To", hiện giờ nó đang tự động fill up theo địa chỉ email, mà địa chỉ email thì nhiều khi loằng ngoằng lắm, em cóc nhớ được, vậy nên em muốn nó auto fill theo tên file hoặc display, cái này được không các bác?
Cái này thì cụ nên sửa lại toàn bộ phần tên trong danh bạ.

Ví dụ:
Mợ Thông thì phải đặt name đầy đủ là: Ms Lý Văn Thông
Phần nick name thì mới ghi là OF-Thông nick
Số điện thoại cũng ghi đầy đủ cả mã quốc gia, code vùng... kiểu +84 (91) 23456789 để đi ra nước ngoài cụ vẫn dùng luôn điện thoại của cụ call về VN mà không phải sửa số tel lại.

Website
www.facebook.com
Ặc, em thấy là em gõ theo display name hay theo địa chỉ email nó đều hiện ra cái tên ấy cả cụ ạ. như trường hợp của cụ thì dù em có gõ là O thì những contact có display name hay địa chỉ email bắt đầu bằng chữ o đều hiện lên hết, chữ c cũng vậy.
Mà cụ đã import cái addressbook từ OE sang Outlook 2003 chưa?

Báo cáo các bác đã import, đã sửa mà nó cóc chịu lên như bác TLB bảo.Nó chỉ lên theo dc email thôi. Ví dụ của em ở trên thì khi em gõ "C" nó sẽ drop down list các em có địa chỉ bắt đầu bằng "C" nhưng em không muốn thế. Em muốn nó list theo display name cơ ạ. :'(

Website
www.facebook.com
Vậy thì cụ xem lại hộ em, Mục Full Name và mục Display name là khác nhau đấy cụ ơi. Giống như cụ Especen bảo, mỗi contact có mây trường khác nhau, trường Full Name dùng để ghi tên thật, Display as dùng để ghi nick, email dùng để ghi địa chỉ email. Nó sẽ list theo những gì mình ghi ở trường Display as và trường email.

traxoay

Xe buýt
Công ty em vẫn có nhiều người dùng OE, nhưng mà đúng là chuyển sang MS Outlook hay hơn nhiều.Nếu cấu hình máy bác thấp quá thì mới fải dùng OE thui.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Báo cáo các bác đã import, đã sửa mà nó cóc chịu lên như bác TLB bảo.Nó chỉ lên theo dc email thôi. Ví dụ của em ở trên thì khi em gõ "C" nó sẽ drop down list các em có địa chỉ bắt đầu bằng "C" nhưng em không muốn thế. Em muốn nó list theo display name cơ ạ. :'(
Mà cụ dùng MS Outlook bao nhiêu thế? Nếu là 2007 thì còn phải cài thêm cái Windows Explorer Search nữa, cứ gõ 1 chữ nó tự lọc danh sách luôn. Phê cực.

Em dùng Outlook 2003 bác ạ, vẫn chưa được, có lẽ bị lỗi gì đó, để em chỉnh lại hết adrsbook ngon lành rồi báo cáo các bác, cả ngàn adrs phê quá.:'(

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em dùng Outlook 2003 bác ạ, vẫn chưa được, có lẽ bị lỗi gì đó, để em chỉnh lại hết adrsbook ngon lành rồi báo cáo các bác, cả ngàn adrs phê quá.:'(
Oài, 2003 thì lâu quá em không dùng nên quên mất roài. Chuyển sang 2007 đi cụ, phê hơn nhiều... nhất là cái chỗ search danh bạ nhanh & thông minh dã man.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em biết lý do rồi, đại gian đại ác nên nó không ra, đơn giản như đan rổ.

Ví dụ:

Display Name: OF Mợ Sáu
Email: sauchamchich@otofun.com

Nếu trước đây đã từng gửi thư cho Mợ Sáu thì khi oánh vào O hoặc S nó sẽ hiện ra cái email đấy.

Thế còn nếu biết chắc chắn trong danh bạ có cái nick vớ vẩn ở trên mà không muốn search thì làm thế nào? Đơn giản nhất là oánh vào trên dòng địa chỉ là OF sau đó bấm CTRL + K

Các bác cứ thử mà xem.