Pa Ủ 2013 - Chủ tịch đi khảo sát xây trường OF

Khonghieu

Xe container
Em toàn phải tranh thủ thôi, căn bản đợt vừa rồi ban ngày bận đi cày, buổi tối bận đi off, về đến nhà là buồn ngủ rồi vì cũng tầm 1h sáng.

Trách nhiệm của em với Cua Chủ tịch là phải vạch hết áo của anh ấy cho cả diễn đàn xem. Anh ấy cũng thống nhất rồi, trong cuộc chiến cần có tấm gương anh hùng liệt sỹ. Anh Hùng liệt sỹ thì phải nổi tiếng thì tiếng vang mới lớn và sự tác động mới sâu sắc. Tóm lại anh ấy đã chấp nhận hy sinh rồi.
Em biết cụ bận mà, với cả sáng tác truyện cũng không phải dễ dàng. Nên cụ cứ để dành một đoạn dài dài rồi phang lên. Đọc văn của cụ mà ít quá cứ thấy bứt rứt làm sao í.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em biết cụ bận mà, với cả sáng tác truyện cũng không phải dễ dàng. Nên cụ cứ để dành một đoạn dài dài rồi phang lên. Đọc văn của cụ mà ít quá cứ thấy bứt rứt làm sao í.
Cảm ơn cụ đã động viên và ủng hộ.

Em toàn phải tranh thủ thôi, căn bản đợt vừa rồi ban ngày bận đi cày, buổi tối bận đi off, về đến nhà là buồn ngủ rồi vì cũng tầm 1h sáng.

Trách nhiệm của em với Cua Chủ tịch là phải vạch hết áo của anh ấy cho cả diễn đàn xem. Anh ấy cũng thống nhất rồi, trong cuộc chiến cần có tấm gương anh hùng liệt sỹ. Anh Hùng liệt sỹ thì phải nổi tiếng thì tiếng vang mới lớn và sự tác động mới sâu sắc. Tóm lại anh ấy đã chấp nhận hy sinh rồi.
Những việc qúa sức không làm được thì mình thuê cho nhanh:)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Những việc qúa sức không làm được thì mình thuê cho nhanh:)
Thuê Mo, mà nó đi thuê lại theo kiểu sub-contractor đến mười mấy cấp như bán hàng đa cấp, mà kết quả vẫn không đâu vào đâu nên em đành phải tự làm đấy.

Lão thầu giúp em được không, chỉ cần Chủ tịch ngày nào cũng vào đọc là được. Kinh phí thì không quan trọng, chỉ cần nhắn cho em con số.

TL_Vietnam

Xe lăn
Văn của kụ Thông lê tê phê :D Kính kụ 1 ly nhá (b)(b)(b)

phuongnlh

Xe tải
Đúng là chủ tịt Cua bị mợ Thông hà hiếp bằng âm thanh và hình ảnh. Em quen chủ tịt 10 năm nay giờ mới lộ rõ bản chất %-(.
Mà đúng, sao mợ không cho cái MTB lên nóc chủ tịch đô đốc thì công lực mợ sẽ thêm xxx lần nữa.
- Sợ các cụ chửi, nhưng nhìn đĩa hồi và trứng tươi không nuôi bằng cám cò tung của thế kia thì :-/
một dàn 3 em áo trong đỏ, quần trắng, áo khoác hờ hững bên ngoài lại màu trắng, chạy vào khoanh tay chờ lão chỉ thị. Tôi liếc mắt nhìn trộm, hình như cả 3 em đều không mặc nội y. Mặt tôi đỏ bừng vì sợ bị phát hiện nhìn trộm và đành quay đi, nuốt một ngụm nước bọt.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đúng là chủ tịt Cua bị mợ Thông hà hiếp bằng âm thanh và hình ảnh. Em quen chủ tịt 10 năm nay giờ mới lộ rõ bản chất %-(.
Mà đúng, sao mợ không cho cái MTB lên nóc chủ tịch đô đốc thì công lực mợ sẽ thêm xxx lần nữa.
- Sợ các cụ chửi, nhưng nhìn đĩa hồi và trứng tươi không nuôi bằng cám cò tung của thế kia thì :-/
một dàn 3 em áo trong đỏ, quần trắng, áo khoác hờ hững bên ngoài lại màu trắng, chạy vào khoanh tay chờ lão chỉ thị. Tôi liếc mắt nhìn trộm, hình như cả 3 em đều không mặc nội y. Mặt tôi đỏ bừng vì sợ bị phát hiện nhìn trộm và đành quay đi, nuốt một ngụm nước bọt.
Em giờ quen ngồi xe do Chủ tịch chở rồi nên lười lắm, không đi MTB được đâu. :D

Tối nay em về lại cóp pết tiếp nhé. Ảnh ọt còn nhiều nhưng trong giờ toàn họp hành nên chả có lúc nào pốt cả.

phuongnlh

Xe tải
Oops, trước em chỉ dám mua mtb kids cho các con em và giờ góp lúa mãi em mới dám mua mtb.
Giờ mợ bỏ đi theo đúng tinh thần sau vài tháng độp và nâng tổng số lên vài K km cũng như cảm xúc xxx lẫn lộn à, mai em bảo cụ Cua tự xì lốp xe, xem mợ có đi không nhé ;))

Thuê Mo, mà nó đi thuê lại theo kiểu sub-contractor đến mười mấy cấp như bán hàng đa cấp, mà kết quả vẫn không đâu vào đâu nên em đành phải tự làm đấy.

Lão thầu giúp em được không, chỉ cần Chủ tịch ngày nào cũng vào đọc là được. Kinh phí thì không quan trọng, chỉ cần nhắn cho em con số.
Em định thầu thì nhận được Meo chủ tịch Cua gửi cái ảnh bảo chúng mày dìm anh quá, làm anh đang phải bú sữa rồi đây này :P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

(Tiếp)

Em post thêm ít ảnh sung sướng của buổi sáng:

Bắn nhau:

(Còn nữa)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tài xế này bọn em mỗi năm phải trả 2 tỷ để chuyên lái xe. Được cái chăm xe cũng khá tốt, cứ xe bẩn là lấy khăn ướt ra lau nên cũng thấy đáng đồng tiền bát gạo

Toàn cảnh Lao Chải đây. Trên này thì hết nhà dân với trường học rồi. Đi mấy chục km nữa hình như cũng gần như thế này chỉ có điều đường sẽ xấu dần đi. Nghe Cua chủ tịch nói nó lại chạy ra được mạn Nghĩa Lộ.

Xuống đến chỗ cái Cầu Lao Chải này thì dừng xe để Cua chủ tịch rút cái dây điện cắm vào ắc quy để tiếp điện cho cầu trước.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em có cái video clip về đoạn offroad nho nhỏ ở Lao Chải

[YOUTUBE]wj3yl-kaI9I[/YOUTUBE]

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

(Tiếp)

Rời Lao Chải, chúng tôi lại xuôi theo đường quốc lộ chạy thẳng lên Than Uyên. Vừa đi đường vừa phải thuyết phục Cua Chủ tịch cho ăn trưa ở Than Uyên vì ông ấy bảo chúng mày chơi chán làm tạo đã hẹn với ĐBP giờ vào muộn người ta nói cho.

Đến Than Uyên cũng được nghỉ ăn trưa, đi dọc Than Uyên thấy có một nhà hàng khá lớn rất đông người, có vẻ đang tổ chức đám cưới.

Ghé vào gọi xong đồ thì tôi bảo cháu phục vụ "mày tính tiền vào cho đám cưới giúp chú nhé!"

Sau khi vào cái WS này để rửa tay thì ra ăn món đặc sản nhộng ong. Vàng rượm, béo ngậy, ăn nhiều đạm nhưng không ăn được nhiều :D

Món thịt nướng này cũng rất ngon

(Còn nữa)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ơ vùng cao họ cưới ăn hơn mười ngày cơ à, từ 18/08/2013 đến tận ..... :P
Em chạ đệ ý. Cứ không phải trả tiền là tốt rồi, quan trọng gì ngày cưới là ngày nào đâu.

Để tiết kiệm chi phí, nhiều hôm còn bảo Chủ tịch ra xe nổ máy chờ sẵn, từng đứa còn lại lẻn ra trèo lên xe phóng thẳng. May mà xe Chủ tịch không dán logo OF nếu không trong box VHGT thể nào cũng có bài truy tìm xe Pajero 4953 ....

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

(Tiếp)

Tố Hữu nói:
Chú bé loắt choắt,
Cái xắc xinh xinh,
Cái chân thoăn thoắt,
Cái đầu nghênh nghênh,

Ca-lô đội lệch,
Mồm huýt sáo vang,
Như con chim chích,
Nhảy trên đường vàng...

Vụt qua mặt trận,
Ðạn bay vèo vèo,
Thư đề "Thượng khẩn",
Sợ chi hiểm nghèo!

Ðường quê vắng vẻ,
Lúa trổ đòng đòng,
Ca-lô chú bé,
Nhấp nhô trên đồng...
Bài thơ tả về một chú bé khuyết tật có tinh thần làm cách mạng, một tấm gương anh dũng sẵn sàng hy sinh vì những điều cao cả.

Tự nhiên em lại nhớ tới cái bài thơ của bác Tố Hữu em. Em không có ý ám chỉ hay có âm mưu gì, chỉ đột nhiên có sự liên tưởng, thế thôi.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

(Tiếp)

Bài thơ tả về một chú bé khuyết tật có tinh thần làm cách mạng, một tấm gương anh dũng sẵn sàng hy sinh vì những điều cao cả.

Tự nhiên em lại nhớ tới cái bài thơ của bác Tố Hữu em. Em không có ý ám chỉ hay có âm mưu gì, chỉ đột nhiên có sự liên tưởng, thế thôi.

Tự nhiên lại nhớ đến bức ảnh này:

Vu Son

Xe tăng
@ Sonrack: Yêu thương nhau trả hết anh đừng dìm em như thế, em buồn lắm

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cuộc sống tình dục, à quên tình cảm, của các bác lệch lạc quá!!!