Thảo luận Pajero sport 2020

sbkgaara

Xe máy
xe thì rộng bác! nhưng mỗi tội trần thấp!
e lại nghĩa bề ngang thấp, trần cao chứ nhỉ. Thấy xe vuông lắm mà.

Cho e hỏi xe đi phố dễ đi ko các bác, mua về chạy gd du lịch thì chắc ok mà thỉnh thoảng đi phố thì thế nào các bác

sbkgaara

Xe máy
Ok bác ạ. Bán kính vòng quay bé hơn foutuner với everest mà
hôm trước em đi 3 ông to vật ngồi hàng 2 vẫn vừa! :) còn đi phố thì ok mà bác! Ps cũng ko phải là dòng xe hiếm gặp khi đi trên phố! Nó ngắn hơn Everest một chút!
về vô lăng dầu và số vòng quay thì sao 2 bác? xoay sở nội đô cực lắm ko? Ps dc cái kích thước nhỏ, hẹp ngang nên đi phố khoảng ko gian thì chắc quá tiện rồi

NgocDmax

Xe tăng
Vô lăng trợ lực dầu nên đi phố hơi cực với các cụ đã quen với trợ lực điện và thích nhẹ nhàng e ấp.
Em đã từng hỏi hãng về vấn đề PS tay lái nặng, họ thông tin rằng, do mục đích làm xe thể thao việt dã nên ưu tiên "tay lái chính xác", được cái này sẽ mất cái khác, nếu tay lái quá nhẹ thì kho Offroad sẽ dễ bị mất kiểm soát...., đại khái vậy, nghe cũng có lý.
Mấy tay kỹ thuật cho biết muốn nhẹ thì chỉ cần "tiện bớt" trục tay lái đi 1 vòng sẽ nhẹ như các xe khác (không so với trợ lực điện nhé), em không có chuyên môn nên không hiểu, nhưng độ đẽo sâu vào kỹ thuật thì em không dám nên để vậy.
Cụ nào muốn thử thì.... rồi chia sẽ em với.

sbkgaara

Xe máy
Em đã từng hỏi hãng về vấn đề PS tay lái nặng, họ thông tin rằng, do mục đích làm xe thể thao việt dã nên ưu tiên "tay lái chính xác", được cái này sẽ mất cái khác, nếu tay lái quá nhẹ thì kho Offroad sẽ dễ bị mất kiểm soát...., đại khái vậy, nghe cũng có lý.
Mấy tay kỹ thuật cho biết muốn nhẹ thì chỉ cần "tiện bớt" trục tay lái đi 1 vòng sẽ nhẹ như các xe khác (không so với trợ lực điện nhé), em không có chuyên môn nên không hiểu, nhưng độ đẽo sâu vào kỹ thuật thì em không dám nên để vậy.
Cụ nào muốn thử thì.... rồi chia sẽ em với.
bộ nặng lắm à bác :)). Coi như tập thể dục thôi =))

NgocDmax

Xe tăng
bộ nặng lắm à bác :)). Coi như tập thể dục thôi =))
Nói chung là nặng thôi, cũng không quá lắm. Đi trong phố chạy chậm/ qua mấy đoạn ôm cua gắt hoặc quay vòng cảm nhận khá rõ. Cũng phải thôi, lốp bự chảng, xác nặng ụych mà.
Đường trường thì ok.
Em tập thể dục buổi tối thôi bác ơi, với lại mỗi lần tập thể dục em hay nhìn và nghĩ lung tung lắm, lái xe phải tập trung. ;)

sbkgaara

Xe máy
Nói chung là nặng thôi, cũng không quá lắm. Đi trong phố chạy chậm/ qua mấy đoạn ôm cua gắt hoặc quay vòng cảm nhận khá rõ. Cũng phải thôi, lốp bự chảng, xác nặng ụych mà.
Đường trường thì ok.
Em tập thể dục buổi tối thôi bác ơi, với lại mỗi lần tập thể dục em hay nhìn và nghĩ lung tung lắm, lái xe phải tập trung. ;)
phụ nữ lái nổi ko nhỉ? chứ mua về 1 mình chạy thì khổ :)))

qddt

Xe tăng
Em nghĩ là thừa sức cụ ạ. Em sức khỏe không tốt, nhưng trước quen lái trợ lực dầu. Sang con này lại thấy... hơi nhẹ. Trợ lực của con này em đánh giá là rất tốt, phản ứng mặt đường rất rõ.

sbkgaara

Xe máy
mấy bác đi xe có thấy điểm trừ nào nhiều ko ạ? thấy xe cũng dc mà sao chẳng ai mua

à nếu mua thì nên mua xe trắng hay đen các bác. PS ít màu quá, muốn đỏ mà ko có. Xe đen nghe nói dễ dơ, xe nóng

Chỉnh sửa cuối:

NgocDmax

Xe tăng
Cụ hơi coi thường PN đấy, chắc gấu nhà cụ chưa thể hiện thôi =)) =)) =))
xóm em có 1 chị vần em này mà không thấy chê gì.

À mà xe em 2 cầu nên nặng hơn chút, nếu 1 cầu thì không đến nỗi đâu, em cũng chạy thử 1 cầu rồi.

Có cụ hỏi màu xe: cái này là tùy sở thích cụ ạ, xe em đen, đúng là dễ dơ, còn nóng hơn thì....em không biết. Có màu xám lông chuột hoặc xám vàng thấy ít dơ...nhưng em không thích...(cá nhân:D)

sbkgaara

Xe máy
Cụ hơi coi thường PN đấy, chắc gấu nhà cụ chưa thể hiện thôi =)) =)) =))
xóm em có 1 chị vần em này mà không thấy chê gì.

À mà xe em 2 cầu nên nặng hơn chút, nếu 1 cầu thì không đến nỗi đâu, em cũng chạy thử 1 cầu rồi.

Có cụ hỏi màu xe: cái này là tùy sở thích cụ ạ, xe em đen, đúng là dễ dơ, còn nóng hơn thì....em không biết. Có màu xám lông chuột hoặc xám vàng thấy ít dơ...nhưng em không thích...(cá nhân:D)
e cũng thấy đen nhìn ngầu hơn. Xe nào cũng vậy. Ngại mỗi khoảng dễ dơ phải giữ kĩ hơn

vô lăng thì mấy anh còn quần tới lui hàng đêm dc, chứ mấy chị em quen gạt cần số hơn cụ ơi :))

NgocDmax

Xe tăng
e cũng thấy đen nhìn ngầu hơn. Xe nào cũng vậy. Ngại mỗi khoảng dễ dơ phải giữ kĩ hơn

vô lăng thì mấy anh còn quần tới lui hàng đêm dc, chứ mấy chị em quen gạt cần số hơn cụ ơi :))

Như này hả cụ

Tuấn_132

Xe tải
mấy bác đi xe có thấy điểm trừ nào nhiều ko ạ? thấy xe cũng dc mà sao chẳng ai mua

à nếu mua thì nên mua xe trắng hay đen các bác. PS ít màu quá, muốn đỏ mà ko có. Xe đen nghe nói dễ dơ, xe nóng
Điều hòa của Mit để 27 độ cũng tê tái, cụ đừng lo nóng nhá 😁

xeodau

Xe buýt
Bác sale nào báo giá em con PS 1 cầu với ạ
E định mua hàng lướt mà con này hiếm ng mua quá h chưa có lướt..
Cụ vào FB nhóm PS nhé. Nhiều bác bán xe lướt giá cực ngon, xe mới đi hơn 4.000km giá rẻ hơn 200tr so với mua mới.

TONGIA

Xe lừa
Con này ưng nhiều thứ nhưng riêng cái hệ gập ghế với tiến lui ghế hàng 2, 3 chán quá.
Chán như kiểu gập ghế fortuner luôn

dx82

Xe tải
Con này ưng nhiều thứ nhưng riêng cái hệ gập ghế với tiến lui ghế hàng 2, 3 chán quá.
Chán như kiểu gập ghế fortuner luôn
Cái lưng ghế của nó cũng chán luôn, mỏng dính, sờ thấy xương ghế, đi đâu gập xuống để nằm mà k có cái gì lót thì xác định là đau lưng

khactuyen

Xe tăng
E nghĩ ko phải tự nhiên nó ế thế đâu, trong khi ế lỗi chảy dầu mà bán vẫn tốt hơn hẳn