Pajero Sport G 2WD vs Fortuner V 2WD – Chất lượng vs Thương hiệu

otohagiang

Xe container
Đúng rồi iem thấy toàn biển 80B, trên nóc nó có con camera khủng,
con đấy trước nghe dân tình đồn làm nguyên lô 40 con phục vụ BPEC :P
sau đó chuyển qua bộ công an, chắc chở mấy cốp to
thỉnh thoảng thấy kéo cả đàn lên quê em, có 3 con voi này
không biết êm hơn LAND nhiều không nhưng em thà chạy LAND còn hơn
con kia xăng cộ thấy bảo ngang mợ nó H2, mà đồ thì ôi thôi :))

CR-Vic

Xe container
có 2/4 top 4 dùng xe này làm phuơng tiện vận chuyển hàng ngày đấy cụ :D

xăng nó uống thì H2 còn gọi bằng chú luôn :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Vừa mới thấy tin Ford Expendition phiên bản 2015 động cơ ecoboost chắc tiết kiệm nhiên liệu hơn,

otohagiang

Xe container
Vừa mới thấy tin Ford Expendition phiên bản 2015 động cơ ecoboost chắc tiết kiệm nhiên liệu hơn,
em thấy ở mình suv to thì land với patrol cho lành vì chúng nó tin cậy bền bỉ cao, vượt địa hình cũng tốt mà đi thì chẳng ai chê không sướng trừ lúc đổ xăng :))
còn giàu lắm tiền thì cố hẳn lên xe sang cho oách như escalade hay gl500 đó

X-trails

Xe cút kít
em thấy ở mình suv to thì land với patrol cho lành vì chúng nó tin cậy bền bỉ cao, vượt địa hình cũng tốt mà đi thì chẳng ai chê không sướng trừ lúc đổ xăng :))
còn giàu lắm tiền thì cố hẳn lên xe sang cho oách như escalade hay gl500 đó
Công nhận xem lại prison break có iem escalade hybrid trông ngon phết, trong đó có cả prado, chervolet tahoe,

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Công nhận xem lại prison break có iem escalade hybrid trông ngon phết, trong đó có cả prado, cherolet tahoe,
con es ca lệt đó bác qua gặp ngay bác V8 hay Thắng pound kinh nghiệm đầy mình đó
em cũng mê tít thò lò con đấy :P

X-trails

Xe cút kít

CR-Vic

Xe container
prison break thì nó làm PP cho cả Toyota nữa :) Sequoia, Camry, Avalon, Altis và cả Yaris (cái xe thằng nhóc chạy trốn cùng cô bé sinh viên)

Blackfish

Xe tăng
Hôm nay mở lại máy ảnh thấy có ảnh hôm đi chơi Tết (Đà Nẵng) về mức độ hao xăng của PS G. Cả nhà và đồ đạc đầy xe, điều hòa full. Xe đổ đầy bình A95 từ Hà Nội, nghỉ đêm ở Quảng Bình. Trên đường dừng, đỗ, nổ máy lại nhiều lần. Hôm sau đến Huế thì xe còn 1/2 vạch cuối, đèn báo vàng. Như vậy trong bình còn khoảng 10 lít, và đã tiêu hao khoảng 60 lít. Lúc đi quên cắm đồng hồ đa thông tin. Hôm sau từ Huế đi Đà Nẵng thì cắm đồng hồ đa thông tin xem thế nào. Xe đổ lại đầy bình, chạy đúng tốc độ vì công an Huế đã làm việc. Tới Đà Nẵng thì máy báo là 8.07 lít / 100 km (con số trên cùng bên phải ảnh dưới)..

Như vậy, các bác chạy đúng tốc độ qui định thì có vẻ đỡ hao xăng so với chạy tốc độ cao.

Em lang thang nhặt ít rác về cho các cụ tái chế :D
Cụ pdkhoajp này sếp bên bốc Mít nhưng em thấy lèm nhèm, chuyên sửa và xóa những bài nghịch nhĩ bên đấy nên em mang về đây bóng bàn cho khỏi ô nhiễm :)
Đồng hồ Tây thì cấm bao giờ sai, nên em nghĩ xe cụ này chắc phải độ cái tuy-ô từ ghế lái xuống bình xăng để vừa đi vừa xả Amoniac (NH3) vào bình :D
7-8l/100km tức là PS 3.0 có thể chạy 1 mạch Hà Lội - Đà Lẵng không phải đổ xăng :P (Bình xăng PS=70l)
Quả là kỳ diệu :ar! Em chưa gặp con xe máy xăng nào có thể chạy một mạch như thế (không tính con Land có bình xăng phụ :D )
Các cụ biết trường hợp nào khác thì khai sáng cho em mở mang cái đầu óc ah @};-

CR-Vic

Xe container
cụ phải bổ sung là xe máy xăng 2.4 trở lên :D

Cụ pdkhoajp này sếp bên bốc Mít nhưng em thấy lèm nhèm, chuyên sửa và xóa những bài nghịch nhĩ bên đấy nên em mang về đây bóng bàn cho khỏi ô nhiễm :)
Đồng hồ Tây thì cấm bao giờ sai, nên em nghĩ xe cụ này chắc phải độ cái tuy-ô từ ghế lái xuống bình xăng để vừa đi vừa xả Amoniac (NH3) vào bình :D
7-8l/100km tức là PS 3.0 có thể chạy 1 mạch Hà Lội - Đà Lẵng không phải đổ xăng :P (Bình xăng PS=70l)
Quả là kỳ diệu :ar! Em chưa gặp con xe máy xăng nào có thể chạy một mạch như thế (không tính con Land có bình xăng phụ :D )

CR-Vic

Xe container
cụ lưu ý mấy thằng Vios với Yaris (đặc biệt dòng 1.0 xuất EU) thì với 42l bình xăng thì nó có thể chạy 700-800km một lèo đấy :D

Theo em biết thì xe chấm nhỏ, bình xăng cũng nhỏ nên cũng không chạy xa đến thế mới phải đổ đc ạh

raklei

Xe điện
e nghĩ ăn xăng thì cũng còn tùy thuộc tải trọng rồi lái ở tốc độ nào nữa. như bên e đi đường cao tốc chạy tiết kiệm nhất ở 80-90km/h ăn cũng ít lắm nhưng tốc độ đấy thì chán òm, nếu phóng 110-120km/h thì đã hơn nhưng lại tốn xăng.
trong trường hợp cái PS ăn 7-8L cũng có thể do cố lái tiết kiệm, giống mấy nhà báo đi CR-V vừa rồi, nhưng ko phản ánh đúng thực tế thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Đội ọp rọt PS em thấy hoành tráng nhất là cái ảnh các bác ấy khoe bên cạnh cái PS đang ọp rọt qua một vũng nước là mấy cái 2B đèo nhau cũng đang chạy qua vũng nước ấy...!

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
cụ lưu ý mấy thằng Vios với Yaris (đặc biệt dòng 1.0 xuất EU) thì với 42l bình xăng thì nó có thể chạy 700-800km một lèo đấy :D
Vâng, em đã lưu ý :)
Nhưng 42l thì cũng lết đến đc Đà Lẵng coi như kiệt xăng :D
8l x 770km ~ 62 lít thì thằng PS có khi còn chưa lên đèn vàng :P

Blackfish

Xe tăng
e nghĩ ăn xăng thì cũng còn tùy thuộc tải trọng rồi lái ở tốc độ nào nữa. như bên e đi đường cao tốc chạy tiết kiệm nhất ở 80-90km/h ăn cũng ít lắm nhưng tốc độ đấy thì chán òm, nếu phóng 110-120km/h thì đã hơn nhưng lại tốn xăng.
trong trường hợp cái PS ăn 7-8L cũng có thể do cố lái tiết kiệm, giống mấy nhà báo đi CR-V vừa rồi, nhưng ko phản ánh đúng thực tế thôi.
Thì em cũng đang tái chế cái câu chuyện vận hành bình thường mà, đâu phải đang chạy thi nên mới phục lăn ah :)
....
Còn tới 100 km/h thì độ ồn chỉ có 75 dB, tức là không tăng nhiều.

Như vậy, độ ồn trong PS G khi đi trong thành phố là rất ít, tương đương như ngồi trong phòng làm việc. Còn khi ra cao tốc thì chủ yếu là tiếng gió. Độ ồn lúc này cũng tương đương xe Mer. E400 AMG (nguồn otofun.net) - là xe có độ cách âm rất tốt.
...
Đây nữa, an uống kiêng khem, đi đứng duyên dáng thế này , không iêu hơi phí các cụ êy...!
Em đi mua cám con cò đây :D

CR-Vic

Xe container
PS máy dầu em chạy khá nhiều thì thấy nó vừa ồn, vừa ù chắc êm chỉ hơn Isuzu Hilander :))

RAVA

Xe ba gác
-Em chả bao giờ tin cái con PS 2WD máy V6-3.0 lại chạy hết có 7-8l/100 cây chuối cả, phải đo thực tế thì mới chính xác được chứ nhìn đồng hồ thì ko thể tin được. Ngay đến cả con Cam máy V6-3.0 số MT ngày xưa nó cũng chả bao giờ đạt đến thông số này trong đk bình thường, mà con đấy thì vừa nhẹ, vừa ít cản gió, lốp lại nhỏ nên ít ma sát hơn PS là cái chắc?~X(

otohagiang

Xe container
7-8 l cho 1 con máy xăng 3.0 suv thì đúng là quá rồi :P
máy dầu 2.5 thì còn tạm tin được :P