Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

anhtuan12b3

Xe buýt
Như mô tả thì em Paj mà bac xem là xe nhập khẩu thế hệ 2, ở nươc ngoài gọi là PAJERO GLS thì phải. Hình thức cơ bản giống, khác vành bánh; cản trước; mặt nạ . . .so với Supereme.
Bản Paj máy dầu không ít bởi trước đây các DA và tổ chức nước ngoài hay nhập mang vào, tuy nhiên máy dầu thế hệ mới đã có nhiều thay đổi rồi.
nó là dòng như này nè bác. xe em đang chạy

Chỉnh sửa cuối:

spunk

Xe hơi
Cám ơn các bác đã giúp em thông não. Đúng là chiếc GLS các bác ạ. Chất lòi ! hehe

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
GLS nhập khẩu hay còn gọi là Pajero lùn , động cơ 6G72 chung với con XX trong nước lắp ráp, tuy nhiên hệ thống treo sau là lò xo- ưu việt hơn XX dùng nhíp.
Về chất lượng khung gầm bệ không thua Supreme. Tuy nhiên động cơ thế hệ cũ ( chia điện con quay) và desigh lấy moment ở tua thấp làm cho nhiều người nói '' chạy đèo sướng hơn Supreme''.Trong offroad kiêng nhất kiểu chia điện này vì dễ tèo khi lội nước.
Thực chất công suất lớn ở dải vòng tua nào thì ăn xăng ở đó ( chẳng thể nào chạy bốc bằng không khí được). Vậy ở điều kiện vận hành bình thường dòng máy 6G72 có thể ăn tới 20L/100km (city)
Động cơ cải tiến công nghệ Mivec được lắp trên Supreme cấu tạo đánh lửa đa điểm-trực tiếp, cải tiến hệ thống nạp-xả tăng công suất thêm so với 6G72 hơn 30 con ngựa và 50NM , ăn xăng còn có 16L /100km ( city).
Chẳng phải tự nhiên 6G74 được trang bị trên xe thể thao 3000GT và Dogde Steath . Nên có điều kiện các bác cứ múc con Supreme cho em.~X(

minhchi233

Xe điện
Cháu vừia thay cái bơm nhớt, mua trong mitshu gần 5 củ, đắt quá các Kụ ợ.

pmQ

Xe máy
Em chưa được ngồi máy dầu Pajero thế nào không biết có ồn như máy dầu của ISUZU không, Xe đẹp đấy cụ ạ chỉ tiếc ghế nỉ , xe có dàn điều hòa sau và cửa nóc không cụ ơi ? xe đi mấy vạn rồi ? em nghĩ tầm 500 triệu là hợp lý. Nếu được cụ cho em được ngắm nó với nhé ?
Em xem xe này của ông làm ở Đại sứ quán Đức, nhà trong chung cư Ciputra
Xe không có cửa nóc đâu ạ.
Giá 13k biển NG nhưng bắt sang tên ngay

nhuycu

Xe tải
Nhờ các bác giúp đỡ vợ 2 em Pajero XX 2004, có vấn đề về máy móc hoặc côn em nó...

Em tậu vợ 2 Pajero XX 2004 cách đây hơn 1 năm, thời gian đầu đi rất ổn, thời gian gần đây sáng sớm nổ máy, đạp hết côn (chuẩn bị vào số) thì em nghe tiếng "két, két, két..", liên tục vài lần như thế, sau đó em chạy cả ngày thì không thấy hiện tượng đó xảy ra nữa. Có bác nào đã gặp hiện tượng như thế này và kinh nghiệm xử lý hoặc có bác nào dự được bệnh của em nó làm ơn chỉ giáo giúp em ạ, em xin trân trọng cảm ơn.

Vulcan V70

Xe trâu
Kụ kiểm tra lại dầu trợ lực và bơm dầu xem.

xedua1988

Đi bộ
Em tậu vợ 2 Pajero XX 2004 cách đây hơn 1 năm, thời gian đầu đi rất ổn, thời gian gần đây sáng sớm nổ máy, đạp hết côn (chuẩn bị vào số) thì em nghe tiếng "két, két, két..", liên tục vài lần như thế, sau đó em chạy cả ngày thì không thấy hiện tượng đó xảy ra nữa. Có bác nào đã gặp hiện tượng như thế này và kinh nghiệm xử lý hoặc có bác nào dự được bệnh của em nó làm ơn chỉ giáo giúp em ạ, em xin trân trọng cảm ơn.[/Q UOTE]
theo em la bi te do o dau ban ep

anhtuan12b3

Xe buýt
Em tậu vợ 2 Pajero XX 2004 cách đây hơn 1 năm, thời gian đầu đi rất ổn, thời gian gần đây sáng sớm nổ máy, đạp hết côn (chuẩn bị vào số) thì em nghe tiếng "két, két, két..", liên tục vài lần như thế, sau đó em chạy cả ngày thì không thấy hiện tượng đó xảy ra nữa. Có bác nào đã gặp hiện tượng như thế này và kinh nghiệm xử lý hoặc có bác nào dự được bệnh của em nó làm ơn chỉ giáo giúp em ạ, em xin trân trọng cảm ơn.
bác thử kiểm tra bi tê xem nhé, hoặc có thể kiểm tra cả dây cu roa sợ lâu ngày nó cũng kêu đấy

sungsan2007

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn cho con Pajero 3.5-2005

Chào các cụ, các cụ cho tôi hỏi 1 tí nhé. Tui có con Pajero 3.5 - 2005 khi đi nó, thỉnh thoảnh nó bị giật giật như trong trong phim, tui đã đưa đi thợ hỏi và kiểm tra, có người nói là côn, có người nói là bugi, tôi đã thay bugi, nhưng đi được mấy tháng thì nó lại bị giật.
Tui tả kỹ hơn một chút nhé: Khi đi đường dài khoảng 80-100km hoặc hơn, kém một chút là nó bị giật giật nhưng khi tắt máy khoảng 10-15 phút rồi nổ máy và đi tiếp khoảng 30-40km thì lại bị lại và có lúc thì không bị. Vậy hiện tượng trên là như thế nào có cụ nào biết mách cho tui với hoặc có cụ nào cao tay các cụ chỉ hộ tui với để tui mang gà, rượu đến bái sư.X_X

minhchi233

Xe điện
Có vẻ như xe của Kụ bị bỏ máy!

sungsan2007

Xe tải
Cụ chỉ cho tôi kỹ hơn một chút chứ cụ thả thế tôi biết làm sao....? Cụ biết chỗ nào hay chỉ dùm tôi để tôi mang em nó qua đó cho các cụ vần...

anhtuan12b3

Xe buýt

Chào các cụ, các cụ cho tôi hỏi 1 tí nhé. Tui có con Pajero 3.5 - 2005 khi đi nó, thỉnh thoảnh nó bị giật giật như trong trong phim, tui đã đưa đi thợ hỏi và kiểm tra, có người nói là côn, có người nói là bugi, tôi đã thay bugi, nhưng đi được mấy tháng thì nó lại bị giật.
Tui tả kỹ hơn một chút nhé: Khi đi đường dài khoảng 80-100km hoặc hơn, kém một chút là nó bị giật giật nhưng khi tắt máy khoảng 10-15 phút rồi nổ máy và đi tiếp khoảng 30-40km thì lại bị lại và có lúc thì không bị. Vậy hiện tượng trên là như thế nào có cụ nào biết mách cho tui với hoặc có cụ nào cao tay các cụ chỉ hộ tui với để tui mang gà, rượu đến bái sư.X_X
nếu em bắt đúng bệnh bác nhớ bái sư em nhé? theo em bác thử kiểm tra xem hộp đen xe xem có vấn đề ko nhé? tốt nhất thử mượn 1 cái hộp khác về lắp đi thử là đc. em đã từng gặp hiện tượng y như bác tả rồi đấy

thtvuf

Xe điện
xe em Pajero XX 2003 thấy mất đèn báo cầu(1 cầu 2 đèn, 2 cầu 4 đèn) không biết xử lý có đơn giản không ạ?

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

Cái lọc xăng trong bình xăng bẩn, xăng lên không đủ nên nó bị giật cụ ạ, cụ thử đồ đầy xăng xem có đỡ hơn kg?

sungsan2007

Xe tải
nếu em bắt đúng bệnh bác nhớ bái sư em nhé? theo em bác thử kiểm tra xem hộp đen xe xem có vấn đề ko nhé? tốt nhất thử mượn 1 cái hộp khác về lắp đi thử là đc. em đã từng gặp hiện tượng y như bác tả rồi đấy
Cụ bẩu mượn một cái hộp đen thì mượn ở đâu hả cụ, có thể cho nó test hộp con ECU đc ko, giá test khoảng bao nhiêu??? Cụ chỉ cho tui với.

conco4mat

Xe tăng
Cụ bẩu mượn một cái hộp đen thì mượn ở đâu hả cụ, có thể cho nó test hộp con ECU đc ko, giá test khoảng bao nhiêu??? Cụ chỉ cho tui với.
Nói chung, nhiều nguyên nhân dẩn đến chứng bênh này.
, vì xe bác chưa đến mức hư hỏng nặng như thế.
Sửa chửa, bác nên đến Đại Lý, và tốt nhất điện thoại trước, họ sẻ mượn từ xe bình thường qua gắn thử; hay tìm bác nào trên đêy có xe tương tự - đến họ mươn gắn qua.
Baq1c nên kiểm tra cái đơn giản trước---theo mình, chỉ bobin lửa thôi hay bơm xăng muốn hư thôi.khi nóng lên nó chạy không nổi. , vì xe bác chưa đến mức hư hỏng nặng như thế.

Chỉnh sửa cuối: