Thảo luận Pajero - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

white_angel

Xe tải
Các bác hướng dẫn dùm em con Pajero V63000-2004 gài 4L và N . Em gài 4H thấy đèn 4 bánh sáng nhưng không biết gài 4L và N như thế nào? Cám ơn các bác
đạp côn đẩy cần gài cầu sát phía bên phải và đẩy lên là 4L

spunk

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tí ạ. Em Pajero dưới đây là đời nào thế ạ. Em thấy Paj có khá nhiều đời, có đến 4 thế hệ. Người yêu xe này cũng rất nhiều, vậy mà không có thông tin chi tiết nào về lịch sử dòng xe này. Em được biết trên OF có nhiều bác rành dòng xe này lắm, hy vọng các bác làm 1 thớt riêng cho những người mới (như em) được hiểu rõ ạ.

Em thấy anh em có vẻ phân vân em này mỗi khoản uống bia hơi ghê (tầm 11l - 14l) , mà Paj có phiên bản chạy dầu đúng không ạ. Cụ nào review phiên bản chạy dầu đi ạ
Thanks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

necromancevn

Xe tải
Con này là Paj thế hệ 3. Còn phần lớn anh em trên này đi Paj thế hệ 2. Trước em có 1 chú nhưng bán rồi. Vinastar hiện đang bán Paj thế hệ 4, giá 1 tỉ 6 - 1 tỉ 8 hay sao ấy cụ. Đi xe này không nên quan tâm tới xăng cộ vì nó uống rất khỏe nếu đi trong phố. Ra đường trường như xe em trước (Paj XX 2003) là 13 lít/100km. Bù lại cho việc xăng hao là xe rất khỏe, không gian trong xe rất rộng. Em giờ đi sedan mà vẫn tiếc nhớ con xe đã bán vì những ai từng chạy Paj rồi mới thấy giá trị của nó khi đi xe khác, đặc biệt là khi vào các đoạn đường xấu hoặc cần tới máy khỏe.

spunk

Xe hơi
Thực ra em "vật" em này rồi nên cũng không abc chuyện xăng cộ, chỉ là em muốn tìm hiểu thêm về dòng này chạy máy dầu. Em cũng kết Paj thế hệ 2 hơn (hình thức), còn về thông số do hiểu biết còn nông cạn nên không rõ
Con này là Paj thế hệ 3. Còn phần lớn anh em trên này đi Paj thế hệ 2. Trước em có 1 chú nhưng bán rồi. Vinastar hiện đang bán Paj thế hệ 4, giá 1 tỉ 6 - 1 tỉ 8 hay sao ấy cụ. Đi xe này không nên quan tâm tới xăng cộ vì nó uống rất khỏe nếu đi trong phố. Ra đường trường như xe em trước (Paj XX 2003) là 13 lít/100km. Bù lại cho việc xăng hao là xe rất khỏe, không gian trong xe rất rộng. Em giờ đi sedan mà vẫn tiếc nhớ con xe đã bán vì những ai từng chạy Paj rồi mới thấy giá trị của nó khi đi xe khác, đặc biệt là khi vào các đoạn đường xấu hoặc cần tới máy khỏe.

spunk

Xe hơi
Thế hệ 2 đây đúng không cụ

necromancevn

Xe tải
Chính nó đấy cụ, con này ở VN gọi là 3.5 Supreme, cũng là đỉnh nhất trong Paj thế hệ 2. Ở Tây nó gọi là Excess hay Excel gì đó. Xe Paj ở VN chủ yếu máy xăng, còn máy dầu ít lắm, cực kỳ ít. Mà cụ phải lên 50km mới vuốt và nhận vodka từ người khác được cụ à.

kents

Xe hơi
Cho em tham gia với, vừa lấy con pajero của MIA nhưng chưa dọn dẹp gì cả. Các bác biết chỗ nào uy tín sửa con này không?

thinhduybao

Xe điện
Có cụ nào biết giúp em tí,xe em đứng tại chỗ thì máy nổ bình thường.Nhưng đang đi(bật điều hòa),lúc ra mo để sang số hoặc dừng đèn đỏ toàn bị ồ ga lên 1500rpm.Nếu tắt điều hòa lại không việc gì,em ở Thanh hóa có mỗi đại lý là nhà máy oto 19-5,bọn nó cũng gà vịt như em chả biết bị cái gì.Thank các cụ

Pajero0291

Xe buýt
Có cụ nào biết giúp em tí,xe em đứng tại chỗ thì máy nổ bình thường.Nhưng đang đi(bật điều hòa),lúc ra mo để sang số hoặc dừng đèn đỏ toàn bị ồ ga lên 1500rpm.Nếu tắt điều hòa lại không việc gì,em ở Thanh hóa có mỗi đại lý là nhà máy oto 19-5,bọn nó cũng gà vịt như em chả biết bị cái gì.Thank các cụ
kụ ra gara Thành Công ở gần bệnh Viên Hợp Lực là ok, giá cả hợp lý. Kụ cứ nói Pajero 0291 hay làm ở đây là chủ quán biết.

minhchi233

Xe điện
Xe cháu cũng bị như Kụ, Kụ thử tắt chế độ Economy của máy lạnh xem.

thinhduybao

Xe điện
Xe cháu cũng bị như Kụ, Kụ thử tắt chế độ Economy của máy lạnh xem.
Nếu bật máy lạnh thì chỉ có hai chế độ,một là economy,hai là A/C.Em để chế độ nào cũng bị cụ ạ.
@Pajero0291:Đấy cũng là cơ sở cách mạng của em cụ ạ.Thợ cả Công và Tuấn rất nhiệt tình,nhưng em dự vụ này phải can thiệp ECU mới được cụ ạ.Mà chỗ Thành công không có đầu check lỗi nên không làm được

spunk

Xe hơi
Tình hình các kụ chuyên về Pajero có thể tổng hợp lại các dòng Pajero được không ạ. Thêm nữa, các kụ nêu lên ưu nhược điểm của từng dòng (tại VN) để gây nghiện cho anh em mới (như em ạ). Em cung mê Paj lắm, chưa có xe nhưng đang dòm ngó 1 em thanh lý. Em này hơi là lạ (so với em), hình dáng giống Superme 3500, giảm sóc lò xo, nhưng máy lại là 3000 => bác nào giải thích cho em với. Xe đời 1999. Em chưa thấy em Paj máy dầu nào ở VN, mà nghe nói Paj có dòng máy dầu.
*Em chưa có xe có thể tham gia hội Paj không ạ ?

conco4mat

Xe tăng
Nhận xét cá nhân là Pajero cực bền, khỏe. Rất thích hợp với việc đi công trường trước đây, nhưng hiện giờ thì đường xá tốt lên rât nhiều nên vấn đề khỏe của Pajero ít khi được sử dụng.
Phụ tùng Nhật nhiều, nên chi phí bảo dưỡng cao.
Luôn luôn bị bỏ bê, chất lượng bảo dưỡng kém, bảo dưỡng ẩu dẩn đến hao xăng. Thường là xe công ty, nên bị lái xe đẩy tăng thêm tiêu hao nhiên liệu một mức cao hơn nữa.

Trong tình hình hiện nay, mọi chuyện dể hơn nhiều; Nếu bác thích form của Pạero là đủ.
Nên chọn Pajero chế hòa khí 2.4 hao xăng thêm không bao nhiêu.
Phải tìm cở sở bảo dưỡng tốt và nhiệt tình ---rẻ.
Hiên có khá nhiều phụ tùng tương tự lắp được trên Pajero. Chất lượng loại này thua kém chính phẩm, nhưng trong điều kiện sử dụng không nặng nề như hiện nay, những loại này tạm thay thế được- chỉ còn những phụ tùng quan trọng là vẩn cần mua trực tiếp từ hãng.
Pajero Supermere cực tốt, nhưng chi phí bảo dưỡng phải cao hơn, nếu không ngại chi phí thì được.
bác có thể đến đại lý quen - họ có thể tính trước được chính xác chi phí sử dụng cho đến 100.000 km. Thực ra con số này không lớn lắm.

ALao

Xe buýt
Tình hình các kụ chuyên về Pajero có thể tổng hợp lại các dòng Pajero được không ạ. Thêm nữa, các kụ nêu lên ưu nhược điểm của từng dòng (tại VN) để gây nghiện cho anh em mới (như em ạ). Em cung mê Paj lắm, chưa có xe nhưng đang dòm ngó 1 em thanh lý. Em này hơi là lạ (so với em), hình dáng giống Superme 3500, giảm sóc lò xo, nhưng máy lại là 3000 => bác nào giải thích cho em với. Xe đời 1999. Em chưa thấy em Paj máy dầu nào ở VN, mà nghe nói Paj có dòng máy dầu.
Như mô tả thì em Paj mà bac xem là xe nhập khẩu thế hệ 2, ở nươc ngoài gọi là PAJERO GLS thì phải. Hình thức cơ bản giống, khác vành bánh; cản trước; mặt nạ . . .so với Supereme.
Bản Paj máy dầu không ít bởi trước đây các DA và tổ chức nước ngoài hay nhập mang vào, tuy nhiên máy dầu thế hệ mới đã có nhiều thay đổi rồi.

minhchi233

Xe điện
Như mô tả thì em Paj mà bac xem là xe nhập khẩu thế hệ 2, ở nươc ngoài gọi là PAJERO GLS thì phải. Hình thức cơ bản giống, khác vành bánh; cản trước; mặt nạ . . .so với Supereme.
Bản Paj máy dầu không ít bởi trước đây các DA và tổ chức nước ngoài hay nhập mang vào, tuy nhiên máy dầu thế hệ mới đã có nhiều thay đổi rồi.
Đúng thế Bác ạ, LD VINASTAR vào khoảng 98-99 cũng lắp ráp loại này, nhưng thực ra rồi đó họ nhập nguyên con, ghế tháo rời về lắp ráp ghế vào là xong, vẫn được tính là xe lắp ráp trong nước :D, dòng này vè lồi, bánh béo, điều hòa 2 vùng, có bộ quả cầu, la bàn... giảm xóc lò xo.
Phụ tùng của Paj và Hyundai Galloper là cùng chủng loại.

ріал з Вікіпедії — вільної енциклопедії. Перейти до: навігація, пошук

yundai Galloper

Copyright © 2001-2011 www.hyundaiclub.eu, Hyundai KLUB. Všechna práva vyhrazena.

Chỉnh sửa cuối:

spunk

Xe hơi
Cám ơn kụ đã khai sáng. Hôm nào anh em Paj offline cho em ké cẩm với ạ

pmQ

Xe máy
Chiếc này bác xem giá cả thế nào ạ? Có j bác cho em ngó cùng với.
Em cũng đang ngắm 1 em pajero classic máy dầu turbo tăng áp 2.5 form như 3.5 supreme, sx 2003, sử dụng ở đức 2005, nhập khẩu ngoại giao vào vn năm 2008, xe rất đẹp, nộp thuế nk, tiêu thụ đặc biệt, vat, trước bạ ra tên mình là khoảng 26k thì có mua được không các bác?
Xe đúng như thế này

Chỉnh sửa cuối:

concopdenmitsu

Xe hơi
Mình chuyên dùng mitsu, vừa đặt mua thêm em pajero sport. Ko biết em này có hay ko, nhưng yêu mit lắm, xin cho nhập hội với nhé.

Vietinco

Xe tăng
Chiếc này bác xem giá cả thế nào ạ? Có j bác cho em ngó cùng với.
Em cũng đang ngắm 1 em pajero classic máy dầu turbo tăng áp 2.5 form như 3.5 supreme, sx 2003, sử dụng ở đức 2005, nhập khẩu ngoại giao vào vn năm 2008, xe rất đẹp, nộp thuế nk, tiêu thụ đặc biệt, vat, trước bạ ra tên mình là khoảng 26k thì có mua được không các bác?
Xe đúng như thế này

Em chưa được ngồi máy dầu Pajero thế nào không biết có ồn như máy dầu của ISUZU không, Xe đẹp đấy cụ ạ chỉ tiếc ghế nỉ , xe có dàn điều hòa sau và cửa nóc không cụ ơi ? xe đi mấy vạn rồi ? em nghĩ tầm 500 triệu là hợp lý. Nếu được cụ cho em được ngắm nó với nhé ?