[CCCĐ] Pakistan : Hunza - Chilas - Phandar....Những dấu chân địa đàng.

gayshu

Xe hơi
Em ko hiểu ý cụ lắm? Fake new nghĩa là sao? Nghĩa là vụ đó không có thật ấy ạ? Nếu thế thì bạn cụ sai, e sẽ đề cập chuyện đó khi đến đoạn ấy
Đúng rồi cụ! Em hóng chia sẻ của cụ về vụ này để trao đổi với bạn ấy

j23

Xe container
Em ko hiểu ý cụ lắm? Fake new nghĩa là sao? Nghĩa là vụ đó không có thật ấy ạ? Nếu thế thì bạn cụ sai, e sẽ đề cập chuyện đó khi đến đoạn ấy
Tư liệu tràn ngập rồi, nó fake ra được cả Tetra tư liệu đó thì chắc giờ này loài người (cụ thể là người Mỹ) đã đủ năng lực để bình định xong cả dải thiên hà chứ đâu chỉ quẩn quanh trái đất. Cái "Fake" kia chỉ là trò dân Pak thiếu thông tin và hiểu biết kiểu dân ta thất nghiệp (có thể là thất học nữa) buôn nước chè - cờ tướng với nhau đầu lãng cuối ngõ mà thôi cụ ơi :D
Kiểu này em lạ gì, đặc biệt khi cái chậm phát triển của xã hội bình dân Pak rất dễ dẫn tới những cái mụ mị như vầy hehe
Dù gì cũng chờ cái đề cập của người trực tiếp trải nghiệm như cụ, để được mở mắt ạ :)

xittalin

Xe tăng
Ảnh cụ chủ chộp có tính rất chi là thời sự. A Phú Hãn có vũ khí hột nhân mà cuộc sống thường dân nom có vẻ chật vật thật cơ!
Iem lại bồ hóng tiếp!

Red_Mer

Xe container
Tư liệu tràn ngập rồi, nó fake ra được cả Tetra tư liệu đó thì chắc giờ này loài người (cụ thể là người Mỹ) đã đủ năng lực để bình định xong cả dải thiên hà chứ đâu chỉ quẩn quanh trái đất. Cái "Fake" kia chỉ là trò dân Pak thiếu thông tin và hiểu biết kiểu dân ta thất nghiệp (có thể là thất học nữa) buôn nước chè - cờ tướng với nhau đầu lãng cuối ngõ mà thôi cụ ơi :D
Kiểu này em lạ gì, đặc biệt khi cái chậm phát triển của xã hội bình dân Pak rất dễ dẫn tới những cái mụ mị như vầy hehe
Dù gì cũng chờ cái đề cập của người trực tiếp trải nghiệm như cụ, để được mở mắt ạ :)
Cụ có dẫn chứng không hay cụ "nghe nói" thế ạ?
Các cụ xưa có câu: "Trăm nghe không bằng một thấy", em với cụ nên kê dép hóng cụ chủ thớt, em rằng hay hơn cụ ợ.

j23

Xe container
Cụ có dẫn chứng không hay cụ "nghe nói" thế ạ?
Các cụ xưa có câu: "Trăm nghe không bằng một thấy", em với cụ nên kê dép hóng cụ chủ thớt, em rằng hay hơn cụ ợ.
Nhiều chứ cụ, em còn xem cả television, tự truyện của O'Neill, và các dữ kiện từ chính các thành viên gia đình BL, lẫn người Pak nữa, nhiều lắm
Mà thôi, cụ ko tin cũng là bth, vì chẳng ai chứng minh đc điều đó tuyệt đối đúng cả hehe

Red_Mer

Xe container
Nhiều chứ cụ, em còn xem cả television, tự truyện của O'Neill, và các dữ kiện từ chính các thành viên gia đình BL, lẫn người Pak nữa, nhiều lắm
Mà thôi, cụ ko tin cũng là bth, vì chẳng ai chứng minh đc điều đó tuyệt đối đúng cả hehe
Dạ, em đang muốn cụ chứng minh để em tin quá đây...
Cách nào, chỉ bằng lời nói của cụ mà em tin không?

j23

Xe container
Dạ, em đang muốn cụ chứng minh để em tin quá đây...
Cách nào, chỉ bằng lời nói của cụ mà em tin không?
Không nhé cụ, em không bao giờ muốn chứng minh hay thể hiện những chuyện tương tự kiểu này, ko phải là vấn đề hiểu biết hay học thuật, cụ thông cảm, nếu muốn tìm hiểu thì nên tự search thôi.
Ngày trước em cũng vậy đấy, nghi ngờ rất nhiều thứ nhưng nếu đam mê và tò mò thực sự thì đó là action hoàn toàn tự nhiên.
Quan trọng nhất, ko nên làm loãng thớt, hơi xúc phạm cụ Chã và nhiều cụ mợ khác, vì chúng ta đang spam đúng nghĩa :)

Hồ Attabab mới được hình thành từ tháng 1 năm 2010 sau một vụ động đất làm cho dãy núi sạt lở đổ sập xuống ngăn dòng chảy dòng sông Hunza hình thành một hồ nước. Hồ có chiều dài khoảng 21km và chỗ sâu nhất lên đến hơn 100m. Khách quan mà nói, hồ này không mỹ miều như báo chí hay vài trang web du lịch ngợi ca. Nó không có cửa sánh với Núi Cốc , Ba Bể hay hồ thuỷ điện Na Hàng ở ta những những ngôi làng xung quanh hồ vào mùa thu đã tạo nên những điểm nhấn tuyệt vời cho cái hồ này. Vụ sạt lở cũng làm ngập một đoạn cao tốc Karakoram nên người ta phải mở một đoạn đường mới

Sdtl

Xe máy
những cửa hàng bán hoa quả trồng tại vùng núi đá. Gần Trung quốc nhưng không hóa chất nên hoa quả ngọt lịm

Cụ cho e hỏi. E thấy đất đai cũng cằn cỗi mà họ trồng dc hoa quả ở đâu mà đẹp và nhiều như vậy ạ?

Cụ cho e hỏi. E thấy đất đai cũng cằn cỗi mà họ trồng dc hoa quả ở đâu mà đẹp và nhiều như vậy ạ?
Nó giống như cao nguyên đá Đồng văn ấy cụ, xen kẽ giữa những dãy núi đá, cát nham thạch có những dải đất màu mỡ dân cư họ sinh sống, trồng trọt chăn nuôi cừu, dê ở đó. Cụ cứ theo dõi sẽ biết thêm ạ

Hôm nay em nhận được Mail của cả thằng Neil và nàng Carina. Neil đã về đến New York còn nàng Carina đã quay trở về công ty in ấn ở Na uy để làm việc và đang than thở mùa đông đến rồi. Thật vui khi nhận được Mail của chúng nó.

XetăngT34

Xe buýt
Em vào hóng chuyện cụ chã típ ạ.

Xế chiều mà trời đã lạnh buốt ven đường có mấy anh Pakistan đang bán thịt bò Yak nướng. Mấy đứa kia chắc cũng ngán cà ri quá rồi nên bảo xe dừng lại để mua mấy xiên thịt. Nói chung ăn vẫn không ngon vì gia vị tẩm ướp không hợp khẩu vị

mấy người đàn ông thấy bọn em co ro vì lạnh liền bê lên tạn xe những tách trà nóng mời uống. Thực sự rất cảm kích vì sự ân tình đó

Bữa tối nay e vẫn được hưởng chế độ ngoại lệ thậm chí chăm sóc đặc biệt hơn : đồ ăn được chế biến có rau cải xào gần gần như cơm Việt và bữa tối được phục vụ tận giường

Nhưng vẫn chả thể nuốt nổi. Cậu thanh niên phục vụ tỏ rõ sự ái ngại khi thấy đồ ăn hầu như còn nguyên. Một chút tiền Tip làm cậu ấy rất ngỡ ngàng và run rẩy vì xúc động. Sự mộc mạc luôn là thứ được đánh giá cao hơn tất thảy