[CCCĐ] Pakistan : Hunza - Chilas - Phandar....Những dấu chân địa đàng.

Mấy người phụ nữ đang cặm cụi thu hoạch khoai tây. Khi thấy em giơ máy ảnh lên liền lập tức xua tay : NO photo. Nhưng vì các cụ ọp phơ em đành khiếm nhã cố tình vậy

Hạ vàng

Xe container
Mấy người phụ nữ đang cặm cụi thu hoạch khoai tây. Khi thấy em giơ máy ảnh lên liền lập tức xua tay : NO photo. Nhưng vì các cụ ọp phơ em đành khiếm nhã cố tình vậy

Kỹ thuật canh tác của họ thô sơ hơn ở VN những năm 80 của thế kỷ trước, bởi vậy năng suất không thể nào cao được.
Em đoán thế.

Charmsalot

Xe tăng
Tối qua e vừa về đến khách sạn ở Gilgit thì nghe thấy súng nổ trên phố đì đoàng nhưng đó ko phải là việc để hóng nên em kệ thôi. E vừa nói mai thử liều mạng qua chỗ nhà Bin Laden xem tí mà thằng người Mỹ cùng phòng đã giãy nảy lên can lấy can để
Gọi là thành phố Abottabad vì nó có nhà máy sữa Abott ở đấy cụ ạ.

Charmsalot

Xe tăng
Ghé vào một tiệm bánh mì ven đường xem quy trình làm bánh. Loại bánh này làm bằng bột mì và nướng bằng than hoa rất là thơm ngon, nếu mà chấm với bò sốt vang thì ngon nuốt lưỡi, nhưng đời không như mơ đào đâu ra bò sốt vang xứ này. Vẫn chỉ là ám ảnh cà ri mà thôi

Nó gọi là bánh Nan đấy cụ. Biết trước có loại bánh này thì chỉ cần mang theo giò, chả, pate theo để ăn kèm thôi, không cần mì ăn liền.

Snake master

Xe tăng
đọc 1 lèo hết 34 page của cụ chã luôn
cảm ơn cụ đã cho e biêt được 1 phần cuộc sống , con người, cảnh đẹp đất nước Pakistan