[Funland] Phải làm gì khi nghi ngờ con trai...

Ỉn V

Xe buýt
Chả có gì phức tạp cả, các cụ/mợ cứ nghĩ nó phức tạp là không đúng.

Thời này, chuyện sinh lý, tình dục....cứ nói thẳng toẹt nó ra....có gì mà ngại. Mà thủ dâm có gì là xấu, phải nói chuyện thẳng thắn với con để con hiểu, cái chính là phải biết ở mức độ nào thì phù hợp. Trẻ thành niên càng cấm càng không hay. Cả thế giới người ta thủ dâm chứ đâu chỉ mỗi chúng ta, nam, nữ...thủ dâm hết, có điều đừng đi quá đà thôi, cái gì quá cũng không tốt. Em xem phim Mỹ, nhiều phim còn lấy các cảnh thủ dâm là trò cười ( dĩ nhiên phim nó tế nhị, che chắn, hình tượng thôi ).
Phim The shape of water đạt giải Oscar có cảnh thủ dâm của nữ diễn viên chính ngay đầu phim (cô này trong vai một người phụ nữ xấu xí và bị câm nên rất trần tục) 😃😃😃em xem cũng thấy ngượng. Giáo dục giới tính ko chỉ ở VN mà nước ngoài vẫn còn rất khó 😢😢😢

DLS

Xe máy
hướng dẫn cháu nó qwerty đúng kỹ thuật là dc r mợ

Ỉn V

Xe buýt
Mỗi người một cách mà cụ, e thì chọn đánh phủ đầu.
Ko rõ cách dạy con của cụ thế nào nhưng em thấy thực sự rất cổ hủ, gia trưởng, phản khoa học. Cụ bao nhiêu tuổi và chuyện xxx của cụ thế nào ạ?

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cái này cũng k có gì phức tạp hay đáng buồn cả. Cụ có thể trao đổi thẳng thắn. Nhưng trước khi làm thế cụ hãy tìm hiểu thật kỹ về td đã

xedieu

Xe cút kít
Em có cấm đâu! :D Nhưng muốn nhắc nó như thế nào cho “tự nhiên” nhất, về việc không nên thái quá. Và bao nhiêu là nhiều quá? Chưa kể vụ “cho đúng cách” thì em chưa biết như thế nào là đúng! :D

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em có cấm đâu! :D Nhưng muốn nhắc nó như thế nào cho “tự nhiên” nhất, về việc không nên thái quá. Và bao nhiêu là nhiều quá? Chưa kể vụ “cho đúng cách” thì em chưa biết như thế nào là đúng! :D

cụ cứ kệ nó

nếu nó học hành vẫn ok và chơi thể thao sinh hoạt bt là dc

xóc lọ đều đặn tốt cho sức khoẻ, đầu óc minh mẫn

tinh chủng mà để lâu trong đầu chim thì sẽ gây khó chịu, ức chế nên đầu óc tăm tối, bí hạ phá thượng

Vulcan V70

Xe trâu
Có lần em gặp 1 thằng cu bị tay trái gấp đôi phải, mà nó bị cả phần vai và ngực. Em hỏi sao hồi xưa mày không đổi tay cho nó to đều thì nó bẩu mấy năm rồi sếp nó kiếm đâu được cái sừng tê rồi bắt nó ngày nào cũng mài để sếp uống, mà nó thuận tay trái thành thử tay to tay nhỏ.

khanhnguyen09

Xe container
Cu lớn nhà em năm nay học lớp 7, cách đây 2 tháng dù không bắt tận tay nhưng quan sát nhà tắm 3 lần e đã biết là hắn đã thủ dâm.Lần thứ tư gọi cả mẹ và con vào nhà tắm rồi lấy cái tăm khều lên vật chứng và hỏi 3 mặt 1 lời có đúng là hắn thủ dâm không thì lí nhí thừa nhận Có.
Em nói nhẹ nhàng với nó như vậy là có hại cho sk hiện tại và sau này và không nên làm như vậy rồi thấy cũng êm, nhưng có lén lút nữa không thì em không giám chắc vì k thường xuyên có nhà ban ngày.
Thực ra bọn trẻ giờ đến lớp nó học nhau nên mới sớm như vậy, vì lớp 6-7 thì cũng chưa phát dục lắm, f1 nhà em cũng có hiện tượng dó rồi.

khanhnguyen09

Xe container
Em nghĩ là làm hắn xấu hổ luôn thì sẽ từ bỏ, phủ đầu luôn cụ ah.
Cụ cũng là đàn ông mà lại cảm nhận được như vậy à? Lúc bấn lên thì kể cả dí súng vào đầu cũng ko bỏ được.

hoangduc.sbr

Xe container
Nhờ td mà em mới luyện đc skill dai và 1 số điểm G mà ấn vào thì lập tức ngăn đạn bắn ra khỏi nòng. Nói thì bảo chém chứ nếu chơi để tính giờ thì cả tiếng cũng vẫn giữ vô tư.
Giờ F1 nào mà luyện đc nhiều skill thì gái chả chết mê chết mệt ấy chứ:))

G811

[Tịch thu bằng lái]
- Đàn ông Việt có một cái dở là dạy con giai & tuyên truyền cách chơi gái không bao là sướng và đẳng cấp

- Đàn bà Việt có một cái dở là dạy con gái & tuyên truyền không quan hệ tình dục là tinh hoa.

- Cả đàn ông & đàn bà Việt có chung một cái dở là hiểu biết về thuốc tránh thai kém, nên giai mới nhớn chỉ khi thấy bạn gái mất kinh thì mới cà cuống, gái mới nhớn chỉ khi thấy hai vạch mới dùng thuốc tránh thai.

Chính vì thế nên bọn trẻ ngày nay vô sinh hoặc khó đẻ nhiều vì dùng thuốc tránh thai không đúng cách.;))

Tương tự, dân Việt có chung một cái dở là toàn chổng mông vào kỹ thuật, vì thế đến tận ngày nay rặn mãi cái xe hơi không đẻ được trên trứng và tinh trùng của mình, thụ tinh ống nghiệm mãi cái điện thoại vẫn mang họ Mây Du. :))

Duc Sang

Xe container
Lấy vợ cho nó hoặc thi thoảng dẫn nó lượn phố THD đi cụ :D

Chembao

Xe container
... bắt đầu biết thủ dâm!

Con em năm nay 17, dạo này em nghi nghi mà khó nói quá. Trong khi nền y học đã dùng AI để điều chế vacxin Covid thì các bài nói về thủ dâm vẫn không nhất trí là có hại hay không! Nên em cũng chưa dám gửi link cho nó đọc, sợ nó lại tìm được cái bài bảo mỗi ngày 1 lần vẫn ok!
Cụ lại lo bò trắng răng rồi, trời sinh voi trời sinh cỏ, ko việc gì phải lo cả, mọi việc sẽ đâu vào đấy, đã có ai chết vì việc những việc như thế này đâu :D

Visser III

Xe tăng
Em tưởng cu nhà cụ gay lọ mới đáng quan ngại chứ thẩm du thì quá bình thường.17 tuổi rồi chứ còn bé dại nữa đâu.

tomtomchát

Xe container
Cu lớn nhà em năm nay học lớp 7, cách đây 2 tháng dù không bắt tận tay nhưng quan sát nhà tắm 3 lần e đã biết là hắn đã thủ dâm.Lần thứ tư gọi cả mẹ và con vào nhà tắm rồi lấy cái tăm khều lên vật chứng và hỏi 3 mặt 1 lời có đúng là hắn thủ dâm không thì lí nhí thừa nhận Có.
Em nói nhẹ nhàng với nó như vậy là có hại cho sk hiện tại và sau này và không nên làm như vậy rồi thấy cũng êm, nhưng có lén lút nữa không thì em không giám chắc vì k thường xuyên có nhà ban ngày.
Cụ đúng như nick :(
Sao lại gọi mẹ nó?? Có phải chuyện gì to tát con dại cái mang đâu mà...
2 thằng liền ông nch chim cò dài buối riêng thôi chứ gì đâu :(

fadco

Xe container
Cụ tìm Film American pie cho cháu nó xem, có mấy phần tróng đó có 1 phần cháu nội thủ dâm bị ông bà bắt gặp làm bà nội đột quỵ muốn đó, film này giáo dục giới tính lắm:))))