Phạm lỗi tốc độ thì bị giwx giấy tờ gì?

nqthang274

Xe hơi
Cách đây vài hôm ông bạn em đi Thái Nguyên bị bắn ở đoạn nào đó, 50/40. Xin làm việc tại chỗ ko được thì chớ, lại còn bị xxx giữ cả bằng lái + ĐK. Bác nào rõ cái khaonr này giải đáp cho em với, vì theo em thì chỉ giữ bằng lái thôi chứ? Hay là mỗi tỉnh có quy định riêng?

nqhung56

Xe buýt
chỉ giứ bằng lái thôi

tran_thuat_lai

Xe lăn
nói tóm lại là giữ giấy tờ quan trọng...he he

lehuy_kr

Xe tải
yeesss, bằng lái thôi, còn ĐK là nó chỉ được phép kiểm tra thôi ợ, rồi phải giả ngay, không được giữ (nếu ko có = thì chắc được giữ :-bd)

ngvbang

Xe buýt
Qui định chỉ được giữ bằng lái xe thôi

Luật chỉ quy định giữ bằng lái thôi. Không có bằng lái thì thêm cái biên bản nữa rồi giữ cả xe lẫn đky.

Hắc Ín

Xe tăng
Theo Thông tư số 27 BCA ngày 6/5/2009 thì xxx được phép như thế này cụ nhé:
2. Quyền hạn
a) Được dừng các phương tiện giao thông đường bộ (sau đây viết gọn là phương tiện); kiểm soát phương tiện, giấy tờ của phương tiện, giấy tờ của người điều khiển phương tiện, giấy tờ tùy thân của người trên phương tiện đang kiểm soát, việc thực hiện các quy định về vận tải.
b) Xử lý các hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và an ninh, trật tự, an toàn xã hội theo quy định của pháp luật.
c) Tạm giữ giấy phép lái xe, giấy chứng nhận đăng ký xe và giấy tờ khác có liên quan đến phương tiện, người điều khiển phương tiện hoặc những người trên phương tiện khi có hành vi vi phạm pháp luật, giấy tờ liên quan đến hoạt động vận tải; được áp dụng các biện pháp chặn và bảo đảm cho việc xử lý vi phạm hành chính theo quy định của pháp luật về xử lý vi phạm hành chính.
d) Được yêu cầu cơ quan, đơn vị, tổ chức, cá nhân phối hợp, hỗ trợ giải quyết tai nạn lao động; ùn tắc, cản trở giao thông hoặc trường hợp khác gây mất trật tự, an toàn giao thông.
đ) Huy động phương tiện giao thông, phương tiện thông tin liên lạc, người điều khiển phương tiện đó theo quy định của pháp luật.
e) Tạm thời đình chỉ đi lại ở một số đoạn đường nhất định, phân lại luồng, phân lại tuyến và nơi tạm dừng xe, đỗ xe khi có ách tắc giao thông hoặc có yêu cầu cần thiết khác về bảo đảm an ninh, trật tự, an toàn xã hội.

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
Cách đây vài hôm ông bạn em đi Thái Nguyên bị bắn ở đoạn nào đó, 50/40. Xin làm việc tại chỗ ko được thì chớ, lại còn bị xxx giữ cả bằng lái + ĐK. Bác nào rõ cái khaonr này giải đáp cho em với, vì theo em thì chỉ giữ bằng lái thôi chứ? Hay là mỗi tỉnh có quy định riêng?
***. cụ nói em lại nhớ
hôm lên tuyên quang, về đoạn thị trấn phong châu em chạy 58/50 mà nó xì tóp lại
xin giải quyết tại trận, nhất định ko cho. điên quá, bắt ký biên bản em ko ký:D nhưng thấy nó giữ bằng lái roài lên đành ký ( ko nó lại + thêm cái tội
KO HỢP TÁC ) nộp phạt 300k mất toi 1 buổi sang chạy lên
nó thu ĐK ký có ý j đó hay cụ gây án roài chốn nó mói thu ĐK:D:P
theo em byết chỉ giữ bằng thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
Em cũng vừa bị bắn đây mà , chắc bạn cụ bị bắn ở Sông Công giống e rồi
em bị giữ cả bằng lái và đăng kí xe