[Funland] Phản ánh về chất lượng hàng bán và dịch vụ sau bán hàng của Phutungotoducmy

blackhole1

Xe tăng
Em ko hiểu ý cụ. Ý em đang muốn hỏi:
- 1 là chủ thớt tự nghiên cứu và nhờ shop mua và ship về cho mình món A. Shop đặt phịch món A nguyên đai nguyên kiện đúng theo tiêu chuẩn yêu cầu của chủ thớt, lấy tiền là hết trách nhiệm, ngoài ra chỉ còn trách nhiệm bảo hành hoặc hỗ trợ bảo hành. Việc lắp vừa, phù hợp, hay như nào đó shop ko chịu.
- 2 là shop tư vấn chủ thớt, mua sản phẩm A này phù hợp này, lắp vừa này, chạy ngon này...bla..bla thì em nói rồi, chủ thớt xuống hết tiền sớm quá.
Nguyên văn nếu đúng như chủ thớt nói thì là dạng 2 rồi còn gì cụ, tư vấn hàng OEM do Bocsh sản xuất cho xe Đức và mua thêm giắc nối chân lắp kèm
Và nếu đúng thì chủ shop phải bồi hoàn và phải xin lỗi ấy chứ làm vậy là bố láo
Còn nếu cụ chủ cứ khăng khăng là đặt tao loại này mã sp như này ,chính hãng đúng năm sx đúng nước sx thì cụ chủ phải chịu nhưng là người bán có uy tín thì nên hỗ trợ nhau đổi trả sản phẩm hoặc bán lại cho người phù hợp để giảm thiệt hại .
Khách hàng luôn đúng và gây chiến với khách là điều ngu xuẩn .

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thảo thuận của cụ với bên bán đồ thế nào? Đảm bảo hoạt động tốt, hết trách nhiệm hay chỉ đặt hàng về. Cái này quan trọng vì nếu hàng cụ nghiên cứu và đặt, bên bán chỉ giao cho cụ hàng mới, nguyên đai nguyên kiện thì coi như hết trách nhiệm (nếu có đk bảo hành thì còn). Còn nếu thỏa thuận hàng phải lắp đặt chạy tốt thì cụ xuống tiền sớm rồi.
Mặc dù em có thể tự book đồ, gọi nguồn hàng, nhưng khi thay em đều bảo gara tự đặt và thay. Không sau này gara vs bên bán là hay đổ tại nhau lắm.
Nhất là kỹ thuật lắp đặt rất quan trọng, có nhiều vụ ép cao su càng, lắp giảm sóc tháo lắp sai mà chủ xe ôm hận.
Ngoài ra em cũng có thể tự lắm nhiều món, nhưng phần đa em đều bảo gara đặt và lắp luôn, coi như lãi tiền chênh đồ gara họ thu của mình là phí bảo hành.
Tình trạng khách tự mua đồ, rồi bị 2 bên đá trách nhiệm rất nhiều.

berryfun

Xe điện
Chào các cụ,

Sau vụ này em rút được kinh nghiệm, các cụ cần thay đồ gì nên thay qua một garage có uy tín. Đồ có thể đắt hơn một chút, nhưng garage họ sẽ có trách nhiệm làm đến khi lỗi của mình được xử lý xong, chứ không đem con bỏ chợ như việc của em.

Chúc các cụ mợ OF tuần mới tốt lành.
Cái kết thế này là chấp nhận được cụ ạ cũng nên chấp nhận như thế.

Mặc dù em có thể tự book đồ, gọi nguồn hàng, nhưng khi thay em đều bảo gara tự đặt và thay. Không sau này gara vs bên bán là hay đổ tại nhau lắm.
Nhất là kỹ thuật lắp đặt rất quan trọng, có nhiều vụ ép cao su càng, lắp giảm sóc tháo lắp sai mà chủ xe ôm hận.
Ngoài ra em cũng có thể tự lắm nhiều món, nhưng phần đa em đều bảo gara đặt và lắp luôn, coi như lãi tiền chênh đồ gara họ thu của mình là phí bảo hành.
Trước đồ audio anh cũng hay lọ mọ ship này kia, băng đĩa cũng vậy h già nên chán rồi. để các bạn shipper có việc dưng mà nhiều khi shipper thịt ngang thịt dọc mình cũng bực. chơi mẹc với bi thì phải chấp nhận thôi giám đốc lynk nhề.

MiTa

Xe lăn
Câu chốt của cụ rút kinh nghiệm là chuẩn nhất đấy.
Còn làm dịch vụ mà tính tình gắt thì e xin lỗi, dịch vụ có bằng trời e cũng del thèm ghé.

MiTa

Xe lăn
E như cụ. Gì chứ ở mình đổ thừa nhau nhem nhẻm. Thà thêm tí tiền cho nó chắc, đỡ lằng nhằng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cái kết thế này là chấp nhận được cụ ạ cũng nên chấp nhận như thế.

Trước đồ audio anh cũng hay lọ mọ ship này kia, băng đĩa cũng vậy h già nên chán rồi. để các bạn shipper có việc dưng mà nhiều khi shipper thịt ngang thịt dọc mình cũng bực. chơi mẹc với bi thì phải chấp nhận thôi giám đốc lynk nhề.
Cơ bản mua thì dễ, nhưng ví dụ mua tự lắp thì chấp nhận cuộc chơi mình sai mình chịu,
Mua 1 ông, ông khác lắp, cuối cùng ông gara bảo do hàng lởm, ông bán bảo do lắp sai.
Đồng tiền đi trước đỡ rước bực vào người, gara báo giá cả đồ lẫn công, và cả bảo hành, hợp lý thì lắp, coi như đắt thêm tí bán cái bực đi nếu bị lỗi, có phải nhàn không anh?
Xe nào cũng thế thôi, đồ liên quan tới bảo hành kèm lắp đặt nên chấp nhận cuộc chơi đấy cho nhẹ người.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
E như cụ. Gì chứ ở mình đổ thừa nhau nhem nhẻm. Thà thêm tí tiền cho nó chắc, đỡ lằng nhằng.
Thì thế cho nhàn lão ạ, chứ mối mua đồ em thiếu gì? Thích alo cái đầy ngay mà giá tốt. Hôm qua em lắp đôi giảm sóc, em bảo gara đặt đồ, em kiểm tra đồ rồi họ lắp vào thanh toán thôi, tự mua xong thuê lắp lỡ may hỏng mình rước bực vào người, mệt.

berryfun

Xe điện
Cơ bản mua thì dễ, nhưng ví dụ mua tự lắp thì chấp nhận cuộc chơi mình sai mình chịu,
Mua 1 ông, ông khác lắp, cuối cùng ông gara bảo do hàng lởm, ông bán bảo do lắp sai.
Đồng tiền đi trước đỡ rước bực vào người, gara báo giá cả đồ lẫn công, và cả bảo hành, hợp lý thì lắp, coi như đắt thêm tí bán cái bực đi nếu bị lỗi, có phải nhàn không anh?
Xe nào cũng thế thôi, đồ liên quan tới bảo hành kèm lắp đặt nên chấp nhận cuộc chơi đấy cho nhẹ người.
hề hề chỉ có chuẩn hẳn nào có mỗi 1 vợ

đi hai cẳng

Xe buýt
chưa thấy ông bán vào phản bác, hay trốn mịa nó rồi.

hieukon

Xe container
bỏ tiền ra phải được việc cụ ak, không quan tâm đến quá trình, quan tâm đến kết quả.
Chứ bỏ 20t cái bơm kia đi, lại bù thêm 20t cái bơm mới, quá tội.

binhsu7273

Xe cút kít

step321

Xe tăng
Đúng là chất lượng sau bán hàng của bạn Toàn này khá kém. Gần như ko bao giờ nhận lỗi tb của mình.

asiandragon

Xe hơi
cụ ko nói rõ cụ thể gara đó nó chịu trách nhiệm chữa bệnh cho xe cụ, mua part thay thế thì nó mới phải chịu trách nhiệm trị được hết bệnh, part mua về ko lắp đc thì ko ăn xiền
nhưng cụ bảo nó đặt cái part đó về, đúng mã part đúng hãng, thì em nghĩ gara nó đúng là ko chịu trách nhiệm thật.
tức là cụ phải xác định việc đặt cái mã bơm đó là cụ bảo nó đặt hay nó bảo cụ đặt.
Đúng rồi cụ. Định tag bạn ấy vào mà ko còn trên OF nữa. Em định post vào group hãng xe vì trong đó liên quan hơn, mà ko hiểu sao Mod lại chuyển ra đây.

binhsu7273

Xe cút kít

mercedesC240

Xe tải
thiếu gì chỗ đặt mà chui vào chỗ ông Toàn gì đó :))
trên web đăng đủ thể loại không có giá, nhắn hỏi thì có vẻ không nhiệt tình tư vấn trả lời.
đồ Mẹc giờ tự đặt chả thiếu món gì, ông nào làm phụ tùng uy tín thì ae đặt hàng không thì next cho lẹ :D

toán mercedes

Xe tăng
Đồ nhà mer này không đúng kiểu hoặc kém chất lượng là sẽ 100% như cụ chủ thớt bị .
kinh nghiệm của em là cứ xịn mới là ngon nhất
Rẻ hơn mua hàng Tân trang ( khái liệm hàng Tân trang là loại hàng xịn do bị lỗi một phần dược thu hồi lại sửa chữa rồi tiếp tục bán ra : loại hàng này có ký hiệu đã sửa và giá thấp hơn nhiều hàng mới đập hộp , cụ nào chuyên nghành về xuất nhập khẩu và phân loại hàng hoá trên thị trường thì nhìn cái mác hàng là phân biệt nhận dạng được .
- loại rẻ nhất là hàng tháo xe ( khái liệm hàng tháo xe là hàng đã qua sử dụng nhưng còn tốt >70% . Tháo từ các xe tai nạn hoặc thủy kích .

bên em hiện nay song song với sửa chữa bảo dưỡng , đã kiêm thêm bộ phận đặt nhập các loại phụ Tùng giá tận gốc để phục vụ các cụ được chu dao hơn về giá cả chất lượng và đặc biệt là tính trách nhiệm khi có khiếu lại ngoài ý muốn .
mời các cụ giao lưu tham khảo , xin cảm ơn !