[Công nghệ] Phần mềm Vietmap s1 bị lỗi sau khi cập nhật

tuanlonghg

Đi bộ
Chào cả nhà, mình có dùng sản phẩm S1 như lâu nay vì thấy phần mềm báo sai về tốc độ của đoạn cao tốc HCM-Trung Lương, 100Km/h thay vì 120Km/h của phần mềm. Mình thấy có phiên bản cập nhật mới (Q2 2019) nên download về cài đặt. Khác những lần trước, lần này phần mềm bắt buộc cài thêm STT2NAVI. Sau khi cập nhật xong, tôi không thể khởi động phần mềm được, chỉ load được logo của vietmap, sau đó bị thoát ra. Tôi đã khởi động lại nhiều lần nhưng vẫn không được. Mình muốn nhờ cao thủ có kinh nghiệm giúp đỡ hướng dẫn để khắc phục lỗi này. Mong bạn reply sớm. Cảmcown cả nhà!

tuanlonghg

Đi bộ
Hôm nay mình cập nhật xong thì phần mềm Vietmap S1 và cũng bị lỗi như vậy, các bạn trong nhóm ai đã khắc phục thành công cho mình xin ít kinh nghiệm với ạ.

Thanh.tv

Đi bộ
cập nhât vietmap s1 ( tôi đang dùng )cũng dễ.
các bạn vào trang vietmap xem sự tương thích với đầu đang dùng. Sau đó tải phần mền về và giải nén.
sau đó lấy thẻ nhớ ở đầu dvd ra và copy đè vào. Lưu ý không xóa các file có sẵn trên thẻ nhớ. và cứ "yes" liên tục khi cập nhật. Khi cập nhật xong thì cắm lại thẻ nhớ vào đầu DVD ở khe GPS là ok luôn

Esposito

[Tịch thu bằng lái]
nếu thông thường thì cứ để nguyên thẻ trong máy , chạy vào chỗ nào có wifi và vào cài đặt - thông tin sau đó cập nhật luôn cho nhanh và đỡ mất công
còn không thì tải về máy , mở Navi , để nguyên tên và cài đè vào bộ nhớ trong là xong
không được xóa bất kỳ gì trong navi cũ , chỉ cài đè là xong , còn lỡ xóa nó bắt phải có key , hoặc ra đổi thẻ thôi

hung294tdt

Xe buýt
các cụ cho hỏi đầu dvd của cerato 2017 theo xe là chạy hdh gì vậy ạ?

dungbacauto

Xe tăng
Mở Folder Navi trong thẻ, copy đè vào đó (Nhớ là không đè folder Navi mà chỉ đè những file có trong folder Navi đã tải đè vào những file có trong Folder Navi cũ của thẻ).
Được luôn cụ ạ

DTV

Xe tăng
Vietmap của em cũng dính. Mấy lần trước cập nhật em chỉ cần download tren web của họ về rồi ghi đè lên là được. Lần này làm thế toàn bị báo lỗi "không tìm thấy đường dẫn GPS". Chưa tìm ra cách khắc phục

Quangdova

Xe hơi
mình dùng Androi và cũng bị lỗi như bác. sau một hồi nghiên cứu mình làm như sau và đã thành công. Hi vọng giúp đc bác:
B1: Vào CH Play cài đặt phần mềm gải nén file Zip
B2: tải file apk tại địa chỉ https://www.vietmap.vn/Download/OBU/DVD-Android (đã có bản tháng 1/2020) bằng trình duyệt google trên ứng dụng của máy các bác. File hơn 1G nên tải về hơi lâu!!
B3: Click vào file vừa tải phần mềm giải nén sẽ mở được file zip này và trong đó có chứa file apk. Các bác click vào đó phần mềm sẽ tự giải nén và cập nhật bản đồ.
B4: Xong rồi đó các bác
Làm này có cần nhập lại code ko cụ, em mua lại xe nên ko còn code này nữa ah.
Thanks cụ

longkong

Xe máy
nếu thông thường thì cứ để nguyên thẻ trong máy , chạy vào chỗ nào có wifi và vào cài đặt - thông tin sau đó cập nhật luôn cho nhanh và đỡ mất công
còn không thì tải về máy , mở Navi , để nguyên tên và cài đè vào bộ nhớ trong là xong
không được xóa bất kỳ gì trong navi cũ , chỉ cài đè là xong , còn lỡ xóa nó bắt phải có key , hoặc ra đổi thẻ thôi
Em làm theo bác và được luôn!
Lúc trước map k update đi bực lắm.
Toàn phải dùng điện thoại

Cập nhật theo cách trên web của Vietmap là bị lỗi, vì file Navi tải về chỉ có mấy file để update thôi, còn chạy phần mềm thì cần cả những file khác nữa. Vậy nên tải về, mở file Navi ra, copy những folder đó paste đè vào các file cũ trong thẻ nhớ là OK.
Bạn có rành cài Navi không hướng dẫn mình với .
Mình chạy con RIO 2015 , bản vietmap 2014 vừa rồi mình có vô trang web làm đúng hướng dẫn, sau khi cắm thẻ vào thì màn hình vẫn còn có ICON NaVi nhưng chạm tay vào thì không nhận.

Mở Folder Navi trong thẻ, copy đè vào đó (Nhớ là không đè folder Navi mà chỉ đè những file có trong folder Navi đã tải đè vào những file có trong Folder Navi cũ của thẻ).
Mình làm đúng hướng dẫn, sau khi cắm thẻ vào thì màn hình vẫn còn có ICON NaVi nhưng chạm tay vào thì không nhận. Bạn có thể giúp mình đc ko??

thanhga1102

Đi bộ
mình cũng bị lỗi tương tư ( không khỏi động được vietmaps1) khi làm theo hướng dẫn trong vietmap, giờ vẫn chưa khắc phục được, cứ khởi động vietmaps1 là nó văng ra ngay. loại mình dùng là oledpro A5, do mua xe cũ nên không có thông tin code cũ của chủ xe cũ, mình cũng chưa dám xóa phần mềm đi cài lại vì không có code gì gì đó của vietmaps1. nhờ ae tư vấn chi tiết xem giờ là như thế nào ạ

bachikho

Xe tải
cảm giác hình như vietmap cố tình gây lỗi S1 sau khi update thì phải, trước đó update xài bt nhưng sau khi update bản 1/2024 thì k vào được, cứ "please wait"

bachikho

Xe tải
tiện có cụ nào còn lưu bản update quý 4/2023 ko cho e xin với