[Funland] Phần mềm VSSID quá tệ

Qualcomaptx

Xe tăng
VN cứ một ngày 1 cái UD,thì 365 ngày bn cái?

dongnat123

Xe container
Các app của các bộ, ngành ở vn em thấy lúc cần thì lỗi méo vào đựơc, chắc số em đen :D

One-77

Xe cút kít
Em công nhận. Lởm

Smile1102

Xe container
em nhớ năm 2018 em đi làm hưởng TCTN, tháng nào cũng phải vác giấy ra TT HTro Việc làm thì sau mấy hôm mới đc tiền về tk
K bt đợt covid thì sao?
Đợt Covid cấm đi lại em ko biết nhưng đợt này vẫn trình diện đều cụ ạ, em hnay vừa trình diện nhưng cực nhanh cả đợi mất 5 phút thôi ạ.

Smile1102

Xe container
trc em dùng pasword manager tạo và lưu mk, sau 1 thời gian vào login nó báo mk sai :-o
Thật k thể tin nẫu
Liệu có phải cụ dùng password tạm thời ko?
Em định đổi pass tạm sang pass của em mà ứ đổi đc đây. Xong em dùng forgot pass thì lại đòi mail, mò mãi ko có chỗ cập nhật mail trên ứng dụng phải đi hỏi google, sau lại phải mò vào web để cập nhật mail, quay lại update pass thì lỗi kết nối :D.

hong.viwaco

Xe container
Mục kiến nghị phản ánh bắt khai các kiểu nhưng không gửi được :(

Smile1102

Xe container
Viết app cho bộ ngành thường là cty IT có máu mặt đó cụ ;))
CTY có máu mặt mà làm ng dùng dồn máu lên mặt thế này thì :(
Em nghĩ BHXH có thể cũng kém IT, trong khối nhà nc dịch vụ công thì IT Thuế có vẻ mạnh.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy ngon mà, vì em chẳng mở vào xem có gì hay =))

Smile1102

Xe container
VN cứ một ngày 1 cái UD,thì 365 ngày bn cái?
Em nghĩ có Apps cũng tốt nhưng phải đủ tốt và nhất là ko đc lỗi, đặc biệt ko lỗi về dữ liệu. Ít tính năng hay tính năng thi thoảng trục trặc tí còn chấp nhận đc, như mình reset window ấy.
Còn lỗi dữ liệu nó làm hỏng luôn cả hệ thống vì tất cả các chức năng cộng với báo cáo, thống kê đều vứt đi hết.
Còn nhà nc mà có bên nào đứng ra dựng đc cái supper apps cho các dịch vụ công chạy mượt như grabs thì mình thành n.0 rồi cụ ạ :D, ko còn hô 4.0 nữa.
Cụ nào đi Sing thì sẽ trải nghiệm smart city tốt là dư nào. Hay sang sân bay Tàu cũng há mồm vì quá hiện đại.

Chucvan

Xe hơi
Em định đổi pass tạm sang pass của em mà ứ đổi đc đây. Xong em dùng forgot pass thì lại đòi mail, mò mãi ko có chỗ cập nhật mail trên ứng dụng phải đi hỏi google, sau lại phải mò vào web để cập nhật mail, quay lại update pass thì lỗi kết nối :D.
K tạm thời đâu cụ, thao tác em làm lưu cả rổ pw vào cái bitwarden manager thì k có chuyện nhầm cụ ạ. Thế mới nể cái database sync của nó
CTY có máu mặt mà làm ng dùng dồn máu lên mặt thế này thì :(
Em nghĩ BHXH có thể cũng kém IT, trong khối nhà nc dịch vụ công thì IT Thuế có vẻ mạnh.
IT thuế thì chuyên thu thuế năm nào cũng vậy thì chắc nghiệp vụ luyện nhiều nên quen cụ ạ, vs cả bắt các vụ mako nhiều nên cũng học đc cái mako chăng ;))

Satbatsangbang

Xe buýt
Em vào xem các cụ than thở chứ em chưa có nhu cầu.

Smile1102

Xe container
K tạm thời đâu cụ, thao tác em làm lưu cả rổ pw vào cái bitwarden manager thì k có chuyện nhầm cụ ạ. Thế mới nể cái database sync của nó

IT thuế thì chuyên thu thuế năm nào cũng vậy thì chắc nghiệp vụ luyện nhiều nên quen cụ ạ, vs cả bắt các vụ mako nhiều nên cũng học đc cái mako chăng ;))
Dịch vụ self service cho dân thì thuế làm đầu tiên là tra mã số thuế, dù cực kỳ đơn giản nhưng lại rất hữu ích và tiện dụng.
Sau này có thêm khai báo thuế.
Em thấy hệ thống ko bị lỗi cơ bản như bên này.
Dữ liệu thuế mà manage như VSSID thì nhà nc móm luôn :D.
Lần đầu em vào thì thông tin của em chuẩn lắm đang sướng, lúc update thông tin trợ cấp TN là toang luôn.
Vậy nên hoặc thằng Thiết kế database có vde, hoặc thằng dev làm lệnh update dữ liệu láo.
Mà em nghĩ thằng sau chắc đúng hơn vì cộng số năm còn sai :(

Maz6666

Xe buýt
trong tình hình mặt bằng chung của CNTT nước nhà thì em đánh giá app này là khá ngon

Smile1102

Xe container
trong tình hình mặt bằng chung của CNTT nước nhà thì em đánh giá app này là khá ngon
Cụ dùng những tính năng gì và đánh giá ngon ở điểm nào ạ?
Cụ nghĩ sao về lỗi sai dữ liệu như em đã post bên trên?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Ủa sao giao diện tiếng Anh hả mợ? Mấy cái phần mềm hay portal của dịch vụ công của mình đều kinh khủng như nhau, từ khai báo bhxh đến thuế má, v..v.. Mấy người thiết kế hẹ thống này chắc hồi xưa đi học chỉ đạt mức dưới trung bình.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái IT thuế nếu là khá nhất thì đúng là IT của mình tệ thật. Việc khai thuế qua mạng chỉ dùng được trình duyệt IE là ok, còn dùng Chrome hay Firefox lỗi tùm lum. Quá lạc hậu. Còn phần mềm httk thì khai dùng 1 phần mềm, view lại phải dùng 1 phần mềm khác.

enghoang

Xe buýt
như e vẫn lưu cái tin nhắn cũ, khi cần search cái là có pass, mà e còn dùng cho cả tk của F1.

my.eb

Xe điện
Em dạo này thất nghiệp nên phải dùng phần mềm BHXH VSSID mà em thấy quá sức tệ, nói chung ko thể tưởng tượng được tại sao có thể tệ như vậy đc.
1. Không thể cập nhật thông tin cá nhân trên ứng dụng, như đổi mail phải mò vào portal dịch vụ công.
2. Ko đổi đc password vì hệ thống liên tục báo lỗi ko có kết nối.
3. Thông tin đóng bảo hiểm hoàn toàn sai, lúc đầu em vào thì okie, sau khi em lĩnh trợ cấp thất nghiệp thì lịch sử đóng bảo hiểm của em mất luôn thời gian làm việc tại CTY cuối.
4. Cộng sai số năm đóng bảo hiểm.
5. Toàn bộ chức năng hỗ trợ ko hoạt động.
6.tính năng ko có gì mấy.

Nói chung em thấy như trò trẻ con. Khó tưởng tưởng cái App cho dịch vụ chính của 1 ngành mà có thể tệ được như thế.
Không bằng bài thực tập của sinh viên :(.
Mà em thấy nguy hiểm nhất là thông tin sai. Sau này làm sạch dữ liệu sẽ tốn kém vô cùng và ko biết bao giờ mới bỏ đc bản giấy.
Em cực tò mò ko biết CTY nào phát triển ứng dụng này và ai nghiệm thu. Những lỗi sờ sờ như vậy mà vẫn cho release và đưa ra production thì thật kinh dị.
Em ko phải dân IT mà em phát rồ từ khi cài cho đến khi sử dụng, nhất là vào tra cứu thời gian làm việc và tổng số năm đóng bảo hiểm thì thấy bực cả mình vì thiếu lỗ chỗ như tổ ong.
Nên là em một đi ko bao h vào cái đấy nữa. Giữ khư khư cái sổ giấy cho lành.
Hoàn toàn nhất trí với mợ. Ko thể chấp nhận được. Thà rằng ko có. Còn có thì cho nó hẳn hoi.