[CCCĐ] Phan Thiết - Mũi Né thiên đường là đây !

Suzz

Xe điện
Em góp cái này cho các cụ tham khảo khi ăn uống ở phan thiết Mũi Né
- Phan Thiết:
+ Toàn Dương Quán: bên bờ biển Đồi Dương- Vĩnh Thủy. Có món Tôm Vỗ ( Mũ Ni ), mực sữa hấp gừng còn nguyên túi mực ngon.
+ Hủ tiếu xương Uyên: vừa qua cầu Cà ty về lại SG, bỏ 1 ngã 3 sát sông, tới ngã 3 kế sẽ thấy quán hủ tíu đó liền. Ở đây có bò kho bánh mì ăn cũng ngon
+ Kim Sơn Lầu: ngay ở khu chợ PT, có món canh chua cá tê lưỡi theo gu Hoa kiều.
+ Vịt đồng: Ngay góc sau lưng phòng Qlý XNC của Tp.PT
+ Cơm gà: quán này nấu kiểu cơm gà Hội An, nó nằm ngay sau lưng phòng Qlý XNC của Tp.Phan Thiết. Quán này chỉ bán sáng, buổi chiều bán bánh xèo. Gần với chỗ cháo vịt góc Tuyên Quang, nằm cuối đường
+ Quán gà Phước Hiền: chạy hết đường Lê Quý Đôn (từ cầu Trần Hưng Đạo gặp Lê Quý Đôn rẽ phải) rồi quẹo phải chạy 1 tí nhìn bên tay trái thấy quán Phước Hiền (đầu đường Hoàng Hoa Thám). Món gà nướng muối ớt đậm đà cay & ngon.
+ HTX hải sản bình dân cặp bờ kè sông Càty: từ SG ra vừa qua khỏi cầu Càty- Trần Hưng Đạo quẹo phải luôn là gặp nguyên dãy quán nhậu hải sản bình dân từ 3h chiều. May mắn thì bạn sẽ được ăn cá bò hòm (nó hình vuông giống cái...mà nó mang tên). Trước 7h tối thì còn có món cháo quái đản nấu từ các loại nước luộc, lâu lâu còn có thêm miếng ốc
+ Dê 5 Lửa: gần ngã 3 Thủ Khoa Huân
+ Phong Vân quán: chân cầu Phú Hài trên đường vô Mũi Né, trước trạm thu phí, chuyên về hải sản, giá mềm
……………………….

- Mũi Né:
+ Lan Cầu Ké: ngay trên đường các bác vô Mũi Né, gần làng chài Phú Hài, nằm bên tay trái. Cũng không thua gì mấy quán Cây Bàng & Dũng Sử.
+ Yên Gia: nấu ăn theo tiêu chuẩn nhà hàng SG.
+ Cát Vàng: có show hải sản ngay trước quán.
+ Lâm Tòng Quán: quán bình dân sát bên hông trái Ngọc Sương, chủ quán người Bắc.
+ Hoa Viên: gần quán Cây Bàng
+ Cây Bàng: đồ ăn ngon & giá hơi cao. Nên ăn: gỏi cá suốt, cơm chiên hải sản, cháo haù
+ Dũng Sử: Ở Dinh Vạn Thủy Tú. Từ góc dinh, rẽ trái hướng ra sông Càty sẽ thấy Dũng Sử bên tay trái
+ Ngọc Sương: nổi tiếng lâu rồi, nhưng bạn nhớ thử món cơm chiên hải sản nồi đất.
+ Hoàng Vũ: có tới 2 Hoàng Vũ sát nhau & gu bếp khác nhau. Có món gỏi cuốn Hoàng Vũ bên nhà hiện đại ăn khá vì đạt được cái đẹp & cái khẩu vị.
+ Hồng Vinh & Bay Bi: cũng chuyên chế biến & bán hải sản.
……………………….
Ghi cái này vào sổ hành trình, kaka

jonh_nash

Xe hơi
Mấy xe này đi trên đồi cát thì phê nhỉ?
Cụ Cửu là người thể thao thế có ra Bầu Trắng chơi món này không? Xem thớt của cụ bị 1 số lớn hình toàn là ếch nhái X, ko biết có hình nào về cái này ko em post đại cụ thêm vài hình bằng server mà em có thể xem đươc, đc ko cụ

hung.ussh

Xe tải
12 tháng 7 này em cũng có mặt ở Mũi Né sau 5 năm. Oánh dấu phát để biết đường ăn chơi. Thanks cụ chủ nhá.

boy_xedap

Xe điện
Mũi Né đẹp cụ nhỉ, đúng là thiên đường. Miền Bắc này chả thấy có khu du lịch nào cho ra hồn.

CỬU VĂN LONG

Xe container

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cụ Cửu là người thể thao thế có ra Bầu Trắng chơi món này không? Xem thớt của cụ bị 1 số lớn hình toàn là ếch nhái X, ko biết có hình nào về cái này ko em post đại cụ thêm vài hình bằng server mà em có thể xem đươc, đc ko cụ

Số cụ Thắng hưởng thế, em chả được sướng như cụ, bạn gái em nó bắt nằm sấp chơi món này cơ hic hic

ThomasThang

Xe điện
Số cụ Thắng hưởng thế, em chả được sướng như cụ, bạn gái em nó bắt nằm sấp chơi món này cơ hic hic

Hãi!! ^#(^Hai cái cột nhà nặng như gỗ lim và chân lông như lỗ đạn AK em hãi lắm rồi, nay thấy là chạy, Cụ chịu đựng giỏi đấy :) Về VN em chỉ vác đc cột nhà lá VN

VNM

Xe điện
Cảnh đẹp quá! Tks cụ chủ!

VietHung12776

Xe điện
Từ Quốc lộ 1 A đang làm đường rất lớn nối ven biển Tiến Thành (Phan Thiết), Nova World Phan Thiết và Kê Gà. Mình mới đi hôm 25/3/2023