Đánh giá Phân tích chi tiết NEW CX-5 2018

lolotica

Xe điện
em đang chạy Teana 2.0 định đổi sang Cx5 2.5 mà cụ nói thế này làm em hoang mang quá :D

Em từng chạy CRV 2015 2.4 thì vượt xe cũng đuối không riêng gì CX5 , dòng CUV hay SUV xác nó nặng , các xe 2.5 dưới 200 mã thì chắc như nhau cả thôi không như sedan em chạy Nissan Teana 2.0 CVT mà cảm thấy bốc hơn kha khá

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
He, ngại làm phiền chú. Cơ mà có mấy cái chắc hôm nào qua lắp đèn Anh nhờ xem luôn:
- Không dùng đc NAV, nó báo chưa được tích hợp
- Cừa gió điều hoà ghế sau gần như không có tí gió hay hơi lạnh nào cả.
Thẻ định vị em vẫn cầm mà anh :D em có ghi nợ anh đó nên anh chưa dùng được là chuẩn ạ. Hehe
Còn cửa gió phía sau anh xem lại giúp em anh đã bật gió chưa anh nhé :( có thể anh chưa bật ạ.

luyenok

Xe điện
Thẻ định vị em vẫn cầm mà anh :D em có ghi nợ anh đó nên anh chưa dùng được là chuẩn ạ. Hehe
Còn cửa gió phía sau anh xem lại giúp em anh đã bật gió chưa anh nhé :( có thể anh chưa bật ạ.
Thế à, A cũng nhớ chú nợ mấy món nhưng ko rõ vì từ hôm đó cũng ko xem lại. Còn vụ cửa gió sau nếu ko có công tắc riêng cho hàng sau thì Anh nghĩ bật hết rồi. Anh bịt tay vào hàng trước thì có cả gió và lạnh, nhưng bịt vào hàng sau thì ko thấy gì cả, kể cả ko có gió thì cũng phải có hơi lạnh chứ.

luyenok

Xe điện
Vụ HUD chạy ban đêm bị background ok các cụ nhé, hôm qua sau khi Em factory reset và để về auto thì đi đêm nền HUD cũng trong suốt, không còn bị mảng background to đùng nữa.

Nhân tiện Em cũng khuyến cáo các bác nhận xe xong thì cứ factory reset cho hệ thống Mazda Connect để bỏ hết các setting ai đó đã chỉnh trước khi đến tay mình. Lý do hôm qua Em quyết định factory reset là vào phần setting Bluetooth thấy hệ thống trước đó đã paired với 1 cái "iPhone của Bao Chau" nào đó, dù xe mới 100% :D

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
chắc có ai xem xe xong kết nối Bluetooth nghe nhạc thử ạ :D

kamelo

Xe buýt
Vụ HUD chạy ban đêm bị background ok các cụ nhé, hôm qua sau khi Em factory reset và để về auto thì đi đêm nền HUD cũng trong suốt, không còn bị mảng background to đùng nữa.

Nhân tiện Em cũng khuyến cáo các bác nhận xe xong thì cứ factory reset cho hệ thống Mazda Connect để bỏ hết các setting ai đó đã chỉnh trước khi đến tay mình. Lý do hôm qua Em quyết định factory reset là vào phần setting Bluetooth thấy hệ thống trước đó đã paired với 1 cái "iPhone của Bao Chau" nào đó, dù xe mới 100% :D
Bác bữa nào đi xa xa đánh giá giúp anh em về cách âm, gầm bệ và cảm giác lái nhé. Thanks

Hoacomay17

Xe tăng

Thế thì đâu còn mới 100% nữa cụ nhể :D
Mà Factory reset thế có vde gì không cụ, không hiểu nó reset về nhà máy anh Hải hay về nhà máy ở bển. Ngại nhất là anh Hải có tinh chỉnh gì đó cho hệ thống mà mình reset cái lại rách chuyện.

Cụ có thử vụ chạy file MP4 từ usb chưa?

bixenon

Xe buýt
Mà Factory reset thế có vde gì không cụ, không hiểu nó reset về nhà máy anh Hải
hay về nhà máy ở bển. Ngại nhất là anh Hải có tinh chỉnh gì đó cho hệ thống mà mình reset cái lại rách chuyện.

Có Factory reset cho từng hạng mục mà cụ chứ có phải cứ Factory reset là nó reset all đâu ?

kamelo

Xe buýt
Mà Factory reset thế có vde gì không cụ, không hiểu nó reset về nhà máy anh Hải hay về nhà máy ở bển. Ngại nhất là anh Hải có tinh chỉnh gì đó cho hệ thống mà mình reset cái lại rách chuyện.

Factory reset của phaàn hiển thị thông tin, không liên quan j đến ECU nên không sao đâu bác.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ nào đã lấy con 2,5 đã leo lên cao tốc rồi cho ae tí nhận xét về cảm giác lái, độ đầm, cách âm xem như thế nào được không ạ.về option e thấy con này ngon nhất phân khúc rồi, nội thất cũng ổn.. chỉ sợ hàng a hải nhanh tã và nhôm nhựa quá mà thôi

luyenok

Xe điện
Cửa gió điều hòa hàng ghế sau là 1 trong những cải tiến được nhiều người mong đợi, nhưng sau vài ngày sử dụng thì Em đang nghi ngờ về công dụng của nó :D. Nếu bật chế độ auto, nhiệt độ ~23-25$, quạt gió nấc 1-2 thì đặt tay vào cửa gió ghế sau gần như không có cảm giác gì. Nếu bỏ auto, bật quạt gió ở các nấc cuối cùng thì mới có tí cảm giác. Cụ nào đã chạy rồi thì test thêm xem khả năng nó chỉ đến vậy hay là xe Em họ quên lắp ống dẫn hơi cho nó ạ :))

Puroz

Xe hơi
Cửa gió điều hòa hàng ghế sau là 1 trong những cải tiến được nhiều người mong đợi, nhưng sau vài ngày sử dụng thì Em đang nghi ngờ về công dụng của nó :D. Nếu bật chế độ auto, nhiệt độ ~23-25$, quạt gió nấc 1-2 thì đặt tay vào cửa gió ghế sau gần như không có cảm giác gì. Nếu bỏ auto, bật quạt gió ở các nấc cuối cùng thì mới có tí cảm giác. Cụ nào đã chạy rồi thì test thêm xem khả năng nó chỉ đến vậy hay là xe Em họ quên lắp ống dẫn hơi cho nó ạ :))
Không phải xe của cụ bị lỗi đâu. Cửa gió điều hòa hàng ghế sau của cx5 ,mới chỉ để làm cảnh thôi.,

princetq

Xe máy
Cụ gọi vào nhà máy hỏi xem thế nào. Nếu làm cảnh cũng tốt. Đời trước thấy nói ko có cửa gió mà đã teo hết rồi, kể ra cửa gió trang trí để đánh lừa cảm giác cũng tốt:D

luyenok

Xe điện
Cụ gọi vào nhà máy hỏi xem thế nào. Nếu làm cảnh cũng tốt. Đời trước thấy nói ko có cửa gió mà đã teo hết rồi, kể ra cửa gió trang trí để đánh lừa cảm giác cũng tốt:D
À thì xe cũ Mazda 3S em đi cũng toàn để 25-26 độ mà cũng lạnh rồi mà, cần gì cửa gió cho hàng sau đâu. Đây là ý nói có thêm mà có vẻ không có tác dụng ấy cụ, vì gió và hơi lạnh qua đường đó là rất ít.

ongtuong

Xe máy
À thì xe cũ Mazda 3S em đi cũng toàn để 25-26 độ mà cũng lạnh rồi mà, cần gì cửa gió cho hàng sau đâu. Đây là ý nói có thêm mà có vẻ không có tác dụng ấy cụ, vì gió và hơi lạnh qua đường đó là rất ít.
Cụ làm chút review cảm giác lái em nó cái. Anh em hóng muốn chít luôn. Thanks Cụ

Sent from my SM-N950W using Tapatalk

Hoacomay17

Xe tăng
Cụ thử chuyển sang chế độ gió thổi mặt xem sao, có thể cái chế độ chia gió xuống gầm nó làm yếu gió đi nên nó phả ra hơi yếu.

luyenok

Xe điện
Cụ thử chuyển sang chế độ gió thổi mặt xem sao, có thể cái chế độ chia gió xuống gầm nó làm yếu gió đi nên nó phả ra hơi yếu.
ko ăn thua cụ ạ, qua Em vào hãng lắp đèn tiện nhờ kiểm tra luôn rồi, chế độ nào thì nếu để auto thì cũng gần như không cảm nhận được gì.

À mà cái Auto Hold dùng kiểu gì các bác nhỉ, chưa có sách hướng dẫn nên không biết mò kiểu gì.

Hoacomay17

Xe tăng
ko ăn thua cụ ạ, qua Em vào hãng lắp đèn tiện nhờ kiểm tra luôn rồi, chế độ nào thì nếu để auto thì cũng gần như không cảm nhận được gì.

À mà cái Auto Hold dùng kiểu gì các bác nhỉ, chưa có sách hướng dẫn nên không biết mò kiểu gì.
Autohold cụ nhớ cài seat bell nó mới hoạt động.

Bước 1: cụ nhấn nút auto hold thì đèn trên nút sáng
Bước 2: cụ cứ thế đi bthuong, khi cần dừng, cụ đạp phanh, xe sẽ tự giữ luôn mà k cần bấm phanh tay. Khi muốn đi, chỉ cần nhấp ga là phanh tự nhả và đi. Đại loại nó làm cụ lười hơn :D

Cần hỏi gì cụ cứ tự nhiên