Đánh giá Phân tích chi tiết NEW CX-5 2018

luyenok

Xe điện
Autohold cụ nhớ cài seat bell nó mới hoạt động.

Bước 1: cụ nhấn nút auto hold thì đèn trên nút sáng
Bước 2: cụ cứ thế đi bthuong, khi cần dừng, cụ đạp phanh, xe sẽ tự giữ luôn mà k cần bấm phanh tay. Khi muốn đi, chỉ cần nhấp ga là phanh tự nhả và đi. Đại loại nó làm cụ lười hơn :D

Cần hỏi gì cụ cứ tự nhiên
he, thảo nào Em thử mấy lần mà nó ko hoạt động, vì đi phố Em ít cài dây.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
À thì xe cũ Mazda 3S em đi cũng toàn để 25-26 độ mà cũng lạnh rồi mà, cần gì cửa gió cho hàng sau đâu. Đây là ý nói có thêm mà có vẻ không có tác dụng ấy cụ, vì gió và hơi lạnh qua đường đó là rất ít.
hay lúc lắp ráp có chú nào táy máy chân tay nhét cái gì vào ống dẫn hơi ko
:D

KenKing

Xe tải
Vẫn thích xe nhật hơn!

drngsanh

Xe hơi
ko ăn thua cụ ạ, qua Em vào hãng lắp đèn tiện nhờ kiểm tra luôn rồi, chế độ nào thì nếu để auto thì cũng gần như không cảm nhận được gì.

À mà cái Auto Hold dùng kiểu gì các bác nhỉ, chưa có sách hướng dẫn nên không biết mò kiểu gì.
Vụ cửa gió sau CX5 mới này căng đây!

luyenok

Xe điện
Autohold cụ nhớ cài seat bell nó mới hoạt động.

Bước 1: cụ nhấn nút auto hold thì đèn trên nút sáng
Bước 2: cụ cứ thế đi bthuong, khi cần dừng, cụ đạp phanh, xe sẽ tự giữ luôn mà k cần bấm phanh tay. Khi muốn đi, chỉ cần nhấp ga là phanh tự nhả và đi. Đại loại nó làm cụ lười hơn :D

Cần hỏi gì cụ cứ tự nhiên
Nay E thử rồi cụ ạ, tuy nhiên E thấy không ổn lắm, lý do là nếu bật Auto Hold thì chỉ cần đạp phanh đến mức nào đó là nó sẽ hold để xe dừng hẳn, nếu là các tình huống chủ động dừng đèn đỏ thì ok, nhưng với các tình huống phanh đột xuất, hoặc rà phanh khi tắc đường thì có lẽ hơi nguy hiểm và bất tiện nếu hold không đúng lúc.

Puroz

Xe hơi
Em nghi anh kỹ sư nào bỏ quên bản vẽ trong ấy. Hihi
Hoặc nó cho ra đường xả. Bác luyenok thử nổ máy bật điều hoà rồi ra ktra hai ống xả xem, biết đâu một trong hai ống đó lại lạnh

Hoacomay17

Xe tăng
Nay E thử rồi cụ ạ, tuy nhiên E thấy không ổn lắm, lý do là nếu bật Auto Hold thì chỉ cần đạp phanh đến mức nào đó là nó sẽ hold để xe dừng hẳn, nếu là các tình huống chủ động dừng đèn đỏ thì ok, nhưng với các tình huống phanh đột xuất, hoặc rà phanh khi tắc đường thì có lẽ hơi nguy hiểm và bất tiện nếu hold không đúng lúc.
Cụ yên tâm là Hold chỉ hoạt động khi phanh đạp đủ lực và bánh đã dừng hẳn. Còn cụ rà phanh thì auto hold không hoạt động.
Còn vụ xác xuất nó bóp lung tung thì chức năng tự động nào chẳng có sác xuất lỗi đó :D

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Cái Auto hold đấy trên bản FL 2016 vẫn có tính năng tương tự: kéo phanh tay điện tử đến khi đi chỉ cần đạp ga thêm 1 chút là xe tự nhả phanh chạy bt nên E thấy Auto hold bản 2017 cơ bản chả hữu ích gì mấy. E chỉ đang xem cái G- Vectoring, cửa gió điều hoà sau có tạo ra sự khác biệt nhiều ko thôi

bixenon

Xe buýt
Nay E thử rồi cụ ạ, tuy nhiên E thấy không ổn lắm, lý do là nếu bật Auto Hold thì chỉ cần đạp phanh đến
mức nào đó là nó sẽ hold để xe dừng hẳn, nếu là các tình huống chủ động dừng đèn đỏ thì ok, nhưng với các tình huống phanh đột xuất, hoặc rà phanh khi tắc đường thì có lẽ hơi nguy hiểm và bất tiện nếu hold không đúng lúc.
Theo em chức năng Auto Hold phải sử dụng thành thao nếu không nó là con dao 2 lưỡi nguy cơ tiềm ẩn thành xe điên là rất cao . Vụ Audi A8 đón Hà Hồ ở TSN là một ví dụ .

luyenok

Xe điện
Theo em chức năng Auto Hold phải sử dụng thành thao nếu không nó là con dao 2 lưỡi nguy cơ tiềm ẩn thành xe điên là rất cao . Vụ Audi A8 đón Hà Hồ ở TSN là một ví dụ .
E mới thử và cũng thấy giờ cao điểm thì ko nên dùng, lý do đi giờ đó thường xuyên phải đạp nhả phanh, thằng này hold xong phải ga mới đi nên nếu ko quen là dễ húc mít xe khác, hoặc xe sau húc mít mình.

Theo Em nếu kết hợp thêm yêu cầu về N mới hold thì hay hơn, khi đạp phanh về D sẽ bỏ hold.

Chỉnh sửa cuối:

ongtuong

Xe máy
Sao xe lăn bánh lâu rồi nhiều cụ đã rinh về rồi mà không ai review em nó cái nhỉ? Cảm giác lái so với đời cũ? Hiệu quả cách âm, hiệu quả csc công nghệ mới được cải tiến ra sao?

Mong các bác đã ôm em nói cho anh em đang thèm ôm chút ý kiến ạ.

Sent from my SM-N950W using Tapatalk

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Sao xe lăn bánh lâu rồi nhiều cụ đã rinh về rồi mà không ai review em nó cái nhỉ? Cảm giác lái so với đời cũ? Hiệu quả cách âm, hiệu quả csc công nghệ mới được cải tiến ra sao?

Mong các bác đã ôm em nói cho anh em đang thèm ôm chút ý kiến ạ.

Sent from my SM-N950W using Tapatalk
sướng quá k ai muốn mò lên otf nữa ạ kaka

Tungsayxe

Xe đạp
sướng quá k ai muốn mò lên otf nữa ạ kaka
Mới lấy cx5 2.5, có chút cảm nhận ban đầu.
Ngoại thất, mọi người biết rồi.
Nội thất, theo iem quá dc, đẹp, chất liệu tốt hơn xe cung fân khúc ở VN.
Cách âm: quá tốt trong cùng phân khúc, (cánh cửa có thêm gioăng cao su tận dưới mép gầm xe)
Lái: iem chưa đi nhiều xe, nhưng so với Ford escape thì hơn hẳn, đi cầu nhật tân -nội bài, tăng tốc lên 120km/h nhẹ nhàng, tay lái đầm chắc, chính xác. Đặc biệt chức năng hỗ trợ lệch làn rất hay.
I stop và auto hold hơi thừa ở vn nếu đường đông nhích từng tí một thì nên tắt cả 2 chức năng này, nhưng ở nước ngoài chắc ok, vì hôm nay tết, HN đường vắng, iem sd cả hai chức năng này rất tuyệt.
Chức năng tự động khoá, mở cửa có rất nhiều tuỳ chọn.
hệ thống âm thanh 10 loa theo em chất lượng ko thể đòi hỏi hơn cho xe ở tầm tiền này, néu muốn hơn chắc phải mua lex nghe Mark Levinson.

Hoacomay17

Xe tăng
Cách âm: quá tốt trong cùng phân khúc, (cánh cửa có thêm gioăng cao su tận dưới mép gầm xe)
Lái: iem chưa đi nhiều xe, nhưng so với Ford escape thì hơn hẳn, đi cầu nhật tân -nội bài, tăng tốc lên 120km/h nhẹ nhàng, tay lái đầm chắc, chính xác. Đặc biệt chức năng hỗ trợ lệch làn rất hay.
I stop và auto hold hơi thừa ở vn nếu đường đông nhích từng tí một thì nên tắt cả 2 chức năng này, nhưng ở nước ngoài chắc ok, vì hôm nay tết, HN đường vắng, iem sd cả hai chức năng này rất tuyệt.
hệ thống âm thanh 10 loa theo em chất lượng ko thể đòi hỏi hơn cho xe ở tầm tiền này, néu muốn hơn chắc phải mua lex nghe Mark Levinson.
Cụ cho nhận xét chút về hệ thống treo ở bản mới có quá cứng và lọc xọc như bản cũ không?
Vụ cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau có tậm tịt như cụ Luyen đã và đang phản ảnh là k có gió
Chức năng cảnh báo điểm mù hoạt động tốt chứ cụ
Và cuối cùng, cái HUD kính lái đó nó hiển thị những thông tin gì ngoài tốc độ

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
chúc mừng bác nhé :D bác ở Hà Nội bảo dưỡng qua e cho chuẩn ạ :D

duynguyen1912

Xe đạp
Em mới đi xem xe về đây. Nhớ lời các bác về vụ cửa gió sau em đến là kiểm tra phần đó ngay. Kết quả la gió điều hoà phía sau vẫn mát bình thường nhé các cụ. Điều hoà mở nấc 3.
P/s phải nói là cx5 mới quá đẹp. Em ko cần suy nghĩ gi nhiều nữa.