Thảo luận Phân vân chọn mua Outlander 2022?

TrongTung199

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, E và vợ đã đi xem xe và chốt Crv-G, về ngoại thất E ưng out hơn, nội thất Out cũng dc chứ kg phải xấu quá. Còn Crv thì E thấy nó cục mịch và nhìn dáng xe kg thanh thoát dc như Out.
Lý do E chọn Crv một phần là do thương hiệu tốt hơn, cái honda sensing cũng hay. Crv tháng này dc trừ 100tr tiền mặt nên cũng đỡ ngáo giá, Out dc 50tr thôi các cụ ạ.
Cá nhân E đã chọn Crv nhưng vẫn rất có cảm tình với Out, tầm giá dưới 900tr lăn bánh E thấy Out std quá ngon.

tctechs

Xe đạp
Khoảng cách của cam 360 không đúng với thực tế lắm thì phải, nhiều khi em đỗ sát đít xe khác mà trên màn hình vẫn thấy khoảng cách 2 xe lớn.
Cái này chắc dùng 1 thời gian mới quen khi dùng cam 360. Xe trước e đi ko cam thì toàn nhìn gương. Giờ dùng Cam 360 cùng hỗ trợ nhiều nhưng nhiều khi đi trời tối vẫn thấy hơi ảo ảo nên vẫn nhìn cả gương.

Quangtan1412

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, E và vợ đã đi xem xe và chốt Crv-G, về ngoại thất E ưng out hơn, nội thất Out cũng dc chứ kg phải xấu quá. Còn Crv thì E thấy nó cục mịch và nhìn dáng xe kg thanh thoát dc như Out.
Lý do E chọn Crv một phần là do thương hiệu tốt hơn, cái honda sensing cũng hay. Crv tháng này dc trừ 100tr tiền mặt nên cũng đỡ ngáo giá, Out dc 50tr thôi các cụ ạ.
Cá nhân E đã chọn Crv nhưng vẫn rất có cảm tình với Out, tầm giá dưới 900tr lăn bánh E thấy Out std quá ngon.
thế ra biển same same nhau hả cụ?

Truongban8x

Xe hơi
Chúc mừng cụ sắm được xe mới!

hung.vuong

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiều thông tjn hữu ích vì em đang chuẩn bị đặt out std 2022

Edward1975

Xe đạp
Thực ra out đi gia đình là đẹp nhất r bác ạ, nội thất hơi xấu nma cách âm tốt với tầm giá bản pre của outlander thì mua mới cũng chỉ 1 tỷ 70tr thôi. Tầm giá đấy chỉ mua được CRV bản E thôi

Truongban8x

Xe hơi
Thực ra out đi gia đình là đẹp nhất r bác ạ, nội thất hơi xấu nma cách âm tốt với tầm giá bản pre của outlander thì mua mới cũng chỉ 1 tỷ 70tr thôi. Tầm giá đấy chỉ mua được CRV bản E thôi View attachment 7534594
HÌnh như bây giờ bản pre lăn bánh ở HN chỉ tâm 1 tỏi 10 củ hay sao ấy cụ à.

con gà già

Xe hơi
các cụ mua Out, độ đẽo lắp phụ kiện thì tránh anh béo nổi tiếng Mit ra, a e các nhóm bóc phốt bao lần rồi :D

Kietpetroland

Xe hơi
Out 2022 thì nên mua bản CVT vì nó vừa tầm tiền . Nếu có trên 1 tỷ thì nên ngó qua CRV-L, CX8 Lux

M.O.22

Xe đạp
Mình lấy Out std 2022, nc là hài lòng, trước lái thử CRV thấy ga đầu ỳ và dáng xe k đẹp (chủ quan). Trang bị đủ dùng, chả lắp thêm gì nữa, nhất là can thiệp vào điện, 7 túi khí, cam 360 đủ nét, 4 cảm biến sau, kính tự động ... (chủ quan).
Cùng giá chắc chỉ có con CX30 là thấy lái hay, lanh lẹ, động cơ ngon (chủ quan) nhưng hơi chật. Out dùng lẫy thì cũng tạm ổn. CX5 cũng thử nhưng lái ỳ hơn Out mà thiếu nhiều ở bản thiếu còn đắt hơn mấy chục củ

nq19832005

Xe buýt
Mình lấy Out std 2022, nc là hài lòng, trước lái thử CRV thấy ga đầu ỳ và dáng xe k đẹp (chủ quan). Trang bị đủ dùng, chả lắp thêm gì nữa, nhất là can thiệp vào điện, 7 túi khí, cam 360 đủ nét, 4 cảm biến sau, kính tự động ... (chủ quan).
Cùng giá chắc chỉ có con CX30 là thấy lái hay, lanh lẹ, động cơ ngon (chủ quan) nhưng hơi chật. Out dùng lẫy thì cũng tạm ổn. CX5 cũng thử nhưng lái ỳ hơn Out mà thiếu nhiều ở bản thiếu còn đắt hơn mấy chục củ
Em chưa lái thử cx5. Nhưng tưởng cx5 lái bốc hơn chứ cụ, động cơ công suất ngang bằng (thậm chí hơn vài mã), hộp số AT có cấp mà ?
Vô lăng cx5 so với Out thì sao hả cụ? (độ nặng và chính xác)

thichxeFord

Xe tăng
Outlander ưu nhược điểm các cụ đã phân tích rồi. Mình chạy Out 2021 Pre và đến nay vẫn thấy không hối hận về quyết định của mình. Quan trọng là tiêu chí của mình : xe gia đình, option đủ dùng, giá cả ok nhất trong các xe cùng phân khúc. Mình là người đơn giản nên thấy nội thất đủ dùng. Option mọi thứ ban đầu mình hay để ý chứ về sau chỉ cần 1 cái xe bền bỉ và mang cho mình sự yên tâm, tin tưởng khi đi xa là được rồi.

M.O.22

Xe đạp
Em chưa lái thử cx5. Nhưng tưởng cx5 lái bốc hơn chứ cụ, động cơ công suất ngang bằng (thậm chí hơn vài mã), hộp số AT có cấp mà ?
Vô lăng cx5 so với Out thì sao hả cụ? (độ nặng và chính xác)
Same same, out quay đầu ngắn hơn CX5, mình ko phải fan vô lăng nặng

nguyendanhnhan

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ,
E chuẩn bị mua xe, đang đưa Out pre 2022 vào tầm ngắm. Đọc chia sẽ và xem thực tế xe E có cảm giác chất lượng lắp ráp bản mới 2022 có vẻ đi xuống so với trước, về ngoại thất E thấy phối màu sơn bản cũ cầu kỳ và đẹp hơn hẳn bản mới, như bản màu trắng 2022 thì cản trước, hông, cản sau và viền bánh xe đều dc sơn cùng màu thân xe, cá nhân e thấy khá là xấu, rồi chất lượng trang bị thêm theo xe như cam 360, màn hình mới đều khá tệ. Liệu có phải mit đang giảm chi phí lắp ráp, chất lượng linh kiện để tăng số lượng trang bị cho xe?
Các cụ đang đi out, nhất là Out 2022 cho E vài đánh giá, nhận xét khách quan về xe với ạ?
E lần đầu mua xe với quan điểm xe là để phục vụ mình nên quan trọng nhất là nó phải lành, bền và dễ sử dụng, mua về là cứ thế đi thôi.
Tất nhiên xe nào cũng có tỉ lệ lỗi nhưng nếu mua xe về mà hay hỏng dù lặt vặt hoặc phải thăm gara nhiều, mày mò tìm cách khắc phục... là E thấy mệt rồi.
Ngoài Out ra E cũng đặt Cx5 và Crv lên bàn cân. Vậy với tiêu chí mua xe của E: lành + bền để đi lâu dài, các cụ đã sử dụng hoặc có trãi nghiệm với 3 dòng xe trên cho E nhận xét với ạ.
E biết về giá thì: Cx5 pre ~ Out pre = Crv-150tr, tuy nhiên thêm 150tr cho Crv mà những cái nhận dc cũng kg vượt trội hằn so với Out theo E cũng kg cần thiết lắm.
E cảm ơn các cụ nhiều.
Em thấy dòng này linh kiện nhập toàn bộ thì phải, có lẽ công nghệ lắp ráp của ta còn cách Japan một khoảng khá xa

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Out thì nội thất hơi quê, hoặc cụ mua San, nếu không đủ tiền thì mua lướt. San đi lành, bền, giữ giá phết.
Em thấy san đầu mới....xấu
Nhưng phải công nhận động cơ dầu ngon, option đỉnh

tuanhbb

Đi bộ
Out 2023 thì mọi thứ đều ngon cụ ạ nhưng mà giá chắc chắn không rẻ và chưa biết năm nào mới về đến Việt Nam.
Em đang đi Outlander và xin nêu 1 vài quan điểm cá nhân như sau
- Outlander:đúng như cụ nói là cách phối màu của bản 2022 không đẹp bằng 2021 (nhưng cái này cũng là quan điểm cá nhân), nếu cụ không thích thì có thể dán decan cho nó giống bản 2021. Ưu điểm của Out là dáng đẹp, option đủ dùng, cảm giác lái Ok, cách âm tốt nhất trong phân khúc xe bình dân. Nhược điểm: nội thất già và quá đơn giản, Camera 360 theo xe thì tệ.
- CRV: Ưu điểm: Cảm giác lái ok, tiết kiệm xăng, nội thất ok. Nhược điểm: xệ đít, ồn, giá cao. (theo em biết thì giá CRV với Out ở Mẽo nó chênh nhau có vài trăm USD thôi mà về VN nó lệch nhau đến cả 150tr)
- CX5: Ưu điểm: Option miên man, nội thất đẹp. Nhược điểm: cảm giác lái không hay bằng 2 xe trên, hàng 2 lắc ngang nhiều hơn,ồn.
Nói tóm lại thì cả 3 xe đều lành nhưng em chọn Outlander vì nó dung hòa tất cả.Chấp nhận cái nội thất già nua tý và có tiền em sẽ đi bọc lại da và làm lại nội thất sau. Đây là quanđiểm cá nhân của em thôi nhưng cho đến nay em thấyem hài lòng với lựa chọn của mình. Em cũng đã từng băn khoăn như cụ và cân nhắc giữa 3 xe, cũng yêu CRV nhưng nói thật chả tội gì phải trả chênh 1 khoản cao như vậy
Cụ này nghĩ như em
khi mua Out em cũng tham khảo CRV.
Tuy nhiên giá bản Full mắc hơn tầm 150tr so với Out pre. Mặt khác em không thích turbo 1.5 trên CRV do phần lớn đi phố, chọn hút khí tự nhiên cho bền và lành. Ngoài ra, mông con CRV bị xệ do cái lốp dự phòng nhìn rất chối, nhất là khi chở nhiều đồ
Tóm lại, cụ nào thích màu mè, long lanh thì cố thêm tiền mua CRV. Cụ nào thực dụng thì múc Out

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nghĩ như em
khi mua Out em cũng tham khảo CRV.
Tuy nhiên giá bản Full mắc hơn tầm 150tr so với Out pre. Mặt khác em không thích turbo 1.5 trên CRV do phần lớn đi phố, chọn hút khí tự nhiên cho bền và lành. Ngoài ra, mông con CRV bị xệ do cái lốp dự phòng nhìn rất chối, nhất là khi chở nhiều đồ
Tóm lại, cụ nào thích màu mè, long lanh thì cố thêm tiền mua CRV. Cụ nào thực dụng thì múc Out
Em không hiểu sao con crv mà dùng hộp số CVT