Thảo luận Phân Vân giữa Kia Morning SLX 2010 và Matiz Groove

raotro

Xe container
em bỏ phiếu cho matiz grove , xe này đi lành hơn km , km hay tèo hộp số lắm , hiện tại em đang khóc dở mếu dở vì kon km của em đây ,
Ối giời!

Thế lại phải hồi hộp chờ à???

Đang đi MN đây.

RKM

Xe máy
em đã từng băn khoăn giữa MG và KM cách đây 2 tháng vì cũng bị những chi tiết phá cách của MG hút hồn. MG có không gian rộng hơn chút ít vì cao hơn Km 1 tẹo. Em không bàn về động cơ hay các thiết bị khác của MG vì điều đó cần ys kiến của các chuyên gia kỹ thuật và trải nghiệm theo thời gian. MG ít tiền hơn KM vài trăm obama với 1 loạt các ưu điểm mà nhà thiết kế đưa ra, cũng làm em băn khoăn lắm ợ:^). Em đã tham khảo các bác sâu khác nhau, chẳng ai bảo ai, các bác sâu đều khuyên lấy KM hơn MG, mặc dù các bác ý cùng có bán cả KM và MG.. Sau khi tham khảo rất nhiều ý kiến khác nhau của những người có kinh nghiệm về xe cộ (tiếc là không có ai ủng hộ cho MG cả). Em đã quyết định chon KM thay vì MG trong niềm nuối tiếc em MG. Nhưng quả thực, bây giờ em không còn tiếc nữa vì 1 phần cũng hài lòng với em KM, một phần không còn ấn tượng với thiết kế của MG nữa, em nhận thấy sự phá cách bề ngoài của MG chưa phfu hợp với độ dài của xe, khiến em liên tưởng đến MG như 1 đầu đạn hoặc 1 cái xe bị cắt đôi vậy, nó cho mình cảm giác bị hụt hẫng thế nào đó. :^). Giá như MG dài hơn 1 chút thì sẽ hợp hơn với phần đuôi (Gentra 1.4 mới thiết kế có vẻ đã khắc phục điểm yếu này). Mỗi người một ý thích, 1 cảm nhận khác nhau, mọi sự thật đa dạng. Em chỉ bày tỏ những cảm nghĩ của mình để chia sẻ với bác chủ thớt, hầu mong bác có thêm 1 ý kiến đển có lựa chọn riêng phù hợp cho mình.
Chúc bác không thất vọng về lựa chọn của mình.:)

kriss

Xe buýt
em đang đi KM2010 thấy ổn ko vấn đề gì, em thấy con MG thiết kế phá cách nhưng ko hợp lý, đầu vuông và thô so với xe hạng nhỏ, còn đít xe thì nhiều đường nét ko ăn nhập với nhau, hông xe có kiểu thiết kế như xe Tàu, đèn sau ko hay lắm,, nội thất thì trông như xe ngoài hành tinh, nhất là bảng đồng hồ. Về chất lượng thì em ko dám bàn vì em chưa đi bao giờ là 1, thứ 2 nữa là em ko phải là "chiên da" đầu nghành nên ko dám phán, chúc bác chọn đc xe theo đúng ý bác, vì mua về xong kiểu gì bác chả thấy ổn!

ducleminh

Xe điện
MG bảng taplo xấu mù, nhìn rẻ tiền hơn KM2010, động cơ yếu hơn, nội thật có vẻ kém hơn.

Alex Pham

Xe máy
1 chín 1 mười nên chọn theo sở thích là được.
Cá nhân mình cho Matiz Creative 1 phiếu.

Tequilla

Xe hơi
em đã từng băn khoăn giữa MG và KM cách đây 2 tháng vì cũng bị những chi tiết phá cách của MG hút hồn. MG có không gian rộng hơn chút ít vì cao hơn Km 1 tẹo. Em không bàn về động cơ hay các thiết bị khác của MG vì điều đó cần ys kiến của các chuyên gia kỹ thuật và trải nghiệm theo thời gian. MG ít tiền hơn KM vài trăm obama với 1 loạt các ưu điểm mà nhà thiết kế đưa ra, cũng làm em băn khoăn lắm ợ:^). Em đã tham khảo các bác sâu khác nhau, chẳng ai bảo ai, các bác sâu đều khuyên lấy KM hơn MG, mặc dù các bác ý cùng có bán cả KM và MG.. Sau khi tham khảo rất nhiều ý kiến khác nhau của những người có kinh nghiệm về xe cộ (tiếc là không có ai ủng hộ cho MG cả). Em đã quyết định chon KM thay vì MG trong niềm nuối tiếc em MG. Nhưng quả thực, bây giờ em không còn tiếc nữa vì 1 phần cũng hài lòng với em KM, một phần không còn ấn tượng với thiết kế của MG nữa, em nhận thấy sự phá cách bề ngoài của MG chưa phfu hợp với độ dài của xe, khiến em liên tưởng đến MG như 1 đầu đạn hoặc 1 cái xe bị cắt đôi vậy, nó cho mình cảm giác bị hụt hẫng thế nào đó. :^). Giá như MG dài hơn 1 chút thì sẽ hợp hơn với phần đuôi (Gentra 1.4 mới thiết kế có vẻ đã khắc phục điểm yếu này). Mỗi người một ý thích, 1 cảm nhận khác nhau, mọi sự thật đa dạng. Em chỉ bày tỏ những cảm nghĩ của mình để chia sẻ với bác chủ thớt, hầu mong bác có thêm 1 ý kiến đển có lựa chọn riêng phù hợp cho mình.
Chúc bác không thất vọng về lựa chọn của mình.:)
Giống bác này :redface:

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
mình được chạy qua MG rồi, ko ngon = KM SLX 2010.
Đang rất hài lòng với em yêu KM SLX 2010 :D

CHIP CHIP

Đi bộ
Một phiếu cho KM. Em thấy con MG xấu mù :))

ducvu

Xe tải
MG bảng taplo xấu mù, nhìn rẻ tiền hơn KM2010, động cơ yếu hơn, nội thật có vẻ kém hơn.
Nhiều cụ cảm quan đánh giá bên ngoài em ứ biết, nhưng nay thấy thớt của cụ Nổi lên nên em đọc thấy có nhiều cụ nói bừa giống cụ này. Như em đã đọc báo giùm cụ thì MG hơn Km cả chục con ngựa. Còn vấn đề hình thức thì tùy các cụ phán ạ. Ngày KF về nhiều thì nhiều cụ thích, nhưng theo tổng kết thì Lac mới là xe ăn khách nhất ạ. KM và MG đợt này em chưa tỏ vì nó mới. Em vừa mua cho bà chị con Matiz nhập đời cũ đầy đủ rẻ hơn KM tận 4k nên chả phải lăn tăn gì.

vietnhan158

Xe tải
Hổ trợ cho các bạn muốn mua xe Kia Morning
Các bạn đang đi xe Kia Morning có thể sử dụng thông tin dưới đây để giải nghĩa số VIN xe của mình

1. Số VIN của xe Kia Morning gồm 17 chữ cái và số, 5 chữ đầu tiên được bắt đầu bằng: KNABA. Trong đó:
(1)K: Châu á, Hàn quốc
(2)N: Hãng xe KIA
(3)A: Xe du lịch (trừ châu Âu)
(4,5)BA: Dòng xe Kia Morning, Picanto
2. Số tiếp theo (6) là 2: Chủng loại xe sedan, hatchback, van
3. Số tiếp theo (7) là 4: Loại xe 5 cửa hoặc 3 cửa
4. Số tiếp theo (8) có thể là 3 hoặc 4: 3 là động cơ 1.1l; 4 là động cơ 1.0l
5. Số tiếp theo (9) có thể là 2 hoặc 3: 2 là số tay 5MT, 3 là số tự động 4AT
6. Số tiếp theo (10) là năm sản xuất:
3: SX năm 2003
4: SX năm 2004
5: SX năm 2005
6: SX năm 2006
7: SX năm 2007
7. Số tiếp theo (11) là nhà máy sản xuất: T nhà máy Seosan tại Hà quốc
8. 6 số còn lại (12~17) là số series sản xuất
Hảy phổ biến cho mọi người các bạn nhé

ducleminh

Xe điện
Nhiều cụ cảm quan đánh giá bên ngoài em ứ biết, nhưng nay thấy thớt của cụ Nổi lên nên em đọc thấy có nhiều cụ nói bừa giống cụ này. Như em đã đọc báo giùm cụ thì MG hơn Km cả chục con ngựa. Còn vấn đề hình thức thì tùy các cụ phán ạ. Ngày KF về nhiều thì nhiều cụ thích, nhưng theo tổng kết thì Lac mới là xe ăn khách nhất ạ. KM và MG đợt này em chưa tỏ vì nó mới. Em vừa mua cho bà chị con Matiz nhập đời cũ đầy đủ rẻ hơn KM tận 4k nên chả phải lăn tăn gì.
Cụ nói bừa thì có, cụ show cho hơn chục ngựa chỗ nào!!!

speeder_fancy

Xe máy
KM đi cụ, Matiz Groove nội thất cứ nhựa nhựa thế nào ý, cửa đóng lại cành cạch, lởm :21:

tomo1u29

Xe hơi
Website
vietlink.net.vn
đúng rồi, theo tạp chí ô tô xe máy thì Km là xe nhập về nhiều nhất trong Q3/09 đấy cụ ạ

thangloiauto

Xe tải
Website
autopro.vn
Em đang tính mua con vợ Kia Morning SLX 2010. Chuẩn bị đủ tiền rước em về dinh thì lại xuất hiện em Matiz Groove. Em thấy cô này ngoài đường nhìn có vẻ to hơn Kia Morning SLX 2010. Không biết không gian, nội thất, máy móc của Matiz Groove so với Kia Morning SLX 2010 thì thế nào. Em nên rước em nào về dinh đây? Phân vân...................:'(
Quyết định cuối cùng là của gấu, cụ nên về lấy vote của gấu ý :41:

tamtommy

Xe tăng
buổi sáng đi cụ múc luôn và ngay phân vân gì nữa cho thêm đau đầu hả cụ (b)