Phanh xe bị kêu, các bác giúp em với.

blue esc

Xe tải
Tình hình là phanh xe nhà em dạo này không hiểu sao có lúc thì kêu có lúc đạp phanh lại không kêu nhưng tình trạng chung là có tiếng cọt cọt nghe rất đáng ngại.
Em đã láng lại toàn bộ đĩa phanh, thay má phanh mới nhưng tình trạng trên vẫn chưa được xử lý triệt để.~X(~X(
Em mong các bác giành chút thời gian cho em xin 1, 2 câu tư vấn, hướng dẫn với, em chưa biết phải làm gì tiếp bây giờ nữa. #:-s
Cảm ơn các bác trước nhé. Em xin hậu tạ nhiều.(b)(b)(b)(b)(b)

Kg biết bác chạy xe gì chứ Focus nhà em từ lúc mua đến giờ, cứ bò lên xuống vỉa hè, rà phanh là tiếng kêu cọt kẹt dội vào khoang ngồi nghe phát kiếp. Còn đang phi thì phanh vẫn chuẩn như thường. Kiểm tra má phanh và đĩa đều OK nên kg quan tâm nữa.
Tất nhiên nó kêu hay không còn tùy thuôc vào .... thời tiết. Khi má phanh có nước thì nó hết kêu.

blue esc

Xe tải
Dạ. Nhưng vấn đề là trước nó không kêu các bác ạh, từ hôm trước em thay cái vòng bi thì mới phát sinh tiếng kêu thế.

blue esc

Xe tải
Híc, không cụ nào giúp em ạh. Hay là các cụ cho em xin địa chỉ nào chuyên xử lý những vấn đề này với ạh.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ xem má phanh mòn chưa!
Có một cụ Ếch đã từng lôi được hòn đá dăm kẹt vào phanh nữa đấy!

thanha1802

Xe tải
không chừng xe em cũng có vài viên đá kẹt trong đấy.. SG giờ lô cốt rút lui thế chỗ là đường rải đá dăm

blue esc

Xe tải
Cụ xem má phanh mòn chưa!
Có một cụ Ếch đã từng lôi được hòn đá dăm kẹt vào phanh nữa đấy!
Hu hu, em thay cả bộ má phanh trước rồi cụ ơi. Nhưng mà nó vẫn kêu. Còn đá kẹt thì em nghĩ ko có đâu, vì thay má phanh xong, em đi vẫn thấy thế mà. Hôm qua, mấy chú thợ gara xoay ra bảo con sâu gì đấy bị cũ cần phải thay mới hết kêu. Mà sâu gì thế các cụ ơi, em nghe mà cũng chưa hỉu lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hu hu, em thay cả bộ má phanh trước rồi cụ ơi. Nhưng mà nó vẫn kêu. Còn đá kẹt thì em nghĩ ko có đâu, vì thay má phanh xong, em đi vẫn thấy thế mà. Hôm qua, mấy chú thợ gara xoay ra bảo con sâu gì đấy bị cũ cần phải thay mới hết kêu. Mà sâu gì thế các cụ ơi, em nghe mà cũng chưa hỉu lắm.
Em chịu rồi!
Cụ đánh xe qua 91 Lĩnh Nam hỏi cụ Black LAC xem sao!

mrbi

Xe tải
Cái đó thì em chịu cụ ạ , có thể là do thời tiết đấy , " Hà Nội mùa này có những cơn mưa " .... Cụ đánh xe sang 87 Láng Hạ hoặc 91 Lĩnh Nam ktra thử xem....Em k nhớ rõ lắm , hình như có 1 cụ cũng là thành viên của OF nhà mình đấy ạ....

blue esc

Xe tải
Chán bác mrbi quá. Cả cụ râu bạc và bác Phương Lắc đều là thành viên kỳ cựu của OF cả. Cảm ơn các cụ, chắc sang tuần em đưa xe qua chỗ bác Phương.

hoangchung06

Xe buýt
Tình trạng như xe của bác nói thì xe em cũng đã gặp phải sau khi thay má phanh mới, nhưng sau đấy em cứ chạy 1 thời gian ( khoảng 2,3 tuần gì đây), bây giờ thì hết rồi. nếu thấy không yên tâm bác cứ mang vào hãng các bác ấy kiểm tra cho.
chúc bác nhanh khắc phục được lỗi.

long_pn

Đi bộ
Xe em 1.8AT mới mua cũng kêu cọt kẹt khi nhả phanh đề pa. Hôm trước có điện hỏi một bác kỹ thuật bên Ford được giải thích rằng AT nó vậy vì không có ambreda như MT.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Có khi là tại cái thảm lót sàn bác ạ, thời tiết ẩm quá ?

phongboy

Xe tăng
Các bác cho em hỏi tí nhé.
Vợ em FC 2.0, sáng ra nổ máy có tiếng két két trong khoang máy, em đọc thông tin trên OF nhà mình kà biết kêu dây cuaro rồi, vì chạy khoảng 2 phút là hết kêu.
Nhưng có 1 điều là lúc vào số tiến hay lùi xe đều giật 1 cái, em có cảm giác như dây cuaro giãn quá nên nó bị giật. Ko biết có đúng ko??
Bác nào biết tư vấn em cần làm gì với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!!!!

blue esc

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn, em cũng đã vodka cảm ơn các cụ.
Về vụ phanh xe, sau một thời gian nghiên cứu, chiều nay em đã đưa xe vô FORD Thủ Đô kiểm tra. Sau một thời gian trao đổi, nghiên cứu, các bác thợ đưa ra ý kiến má phanh cũ bị chai nên khi đạp phanh, bụi ra nhiều bám trong phanh. Vì vậy mà có tiếng kêu. Các kỹ thuật viên đã quyết định bỏ toàn bộ các má phanh cũ, thay mới hàng chính hãng để kiểm tra. Em đi thử và đến giờ cảm nhận là tương đối hài lòng, ko thấy kêu nữa nhưng chưa biết thời gian tới thế nào vì má phanh cũ khi vừa thay thì cũng rất êm. Hy vọng mọi thứ sẽ ổn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các bác cho em hỏi tí nhé.
Vợ em FC 2.0, sáng ra nổ máy có tiếng két két trong khoang máy, em đọc thông tin trên OF nhà mình kà biết kêu dây cuaro rồi, vì chạy khoảng 2 phút là hết kêu.
Nhưng có 1 điều là lúc vào số tiến hay lùi xe đều giật 1 cái, em có cảm giác như dây cuaro giãn quá nên nó bị giật. Ko biết có đúng ko??
Bác nào biết tư vấn em cần làm gì với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!!!!
Cuaroa có liên quan gì đến hộp số đâu hả cụ?

phongboy

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn, em cũng đã vodka cảm ơn các cụ.
Về vụ phanh xe, sau một thời gian nghiên cứu, chiều nay em đã đưa xe vô FORD Thủ Đô kiểm tra. Sau một thời gian trao đổi, nghiên cứu, các bác thợ đưa ra ý kiến má phanh cũ bị chai nên khi đạp phanh, bụi ra nhiều bám trong phanh. Vì vậy mà có tiếng kêu. Các kỹ thuật viên đã quyết định bỏ toàn bộ các má phanh cũ, thay mới hàng chính hãng để kiểm tra. Em đi thử và đến giờ cảm nhận là tương đối hài lòng, ko thấy kêu nữa nhưng chưa biết thời gian tới thế nào vì má phanh cũ khi vừa thay thì cũng rất êm. Hy vọng mọi thứ sẽ ổn.
Tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả bác.
Cuaroa có liên quan gì đến hộp số đâu hả cụ?
Em nghĩ là lúc mình chuyển số, chuẩn bị đi thì dây cuaro sẽ căn ra, nhưng do dây bị giãn nên mới bị hiện tượng giật. Ko biết có đúng ko nữa. Cụ nào biết cho em xin ý kiến với ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nghĩ là lúc mình chuyển số, chuẩn bị đi thì dây cuaro sẽ căn ra, nhưng do dây bị giãn nên mới bị hiện tượng giật. Ko biết có đúng ko nữa. Cụ nào biết cho em xin ý kiến với ạ.
Dây cua roa chỉ kéo các bộ phận như máy phát, lốc lạnh điều hòa thì độ giật của nó không thể cảm nhận được đâu cụ ạ! nếu nó bị rão thì chỉ có tiếng kêu lạ thôi!
Nếu chỉ là giật nhẹ thì không cần quan tâm vì xe AT nào cũng vậy! Nếu giật nẩy xe lên thì cụ nên đưa xe đi khám!