[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

honda_cub79

Xe lăn
Cu phai lay doc tri doc cu a, em nghi da me muoi den muc nay roi thi kho chua. Cu nho ba nao mom mep kheo leo bo tri cho gap gau roi ti te, sau 1 hoi thi di vao chu de chinh la trc chi cung tap plc roi bi lua phinh, chong con bo, gia canh tan nat...noi cho bi thuong chu yeu danh vao long trac an cua phu nu...nhung phai that kheo, nghien cuu so qua dung de gau nghi...k an thua thi cu keu goi membet of xem cu nao lam xxx, moi len phuong cho 3 hom bon dau gau no doa cho... Co ma khiep den gia
Cụ viết không dấu đọc mệt quá.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
https://sites.google.com/site/thaptamchantruyendetu/chan-tuong-cua-lich-su-va-the-gioi-hom-nay
=))
Thuyết tiến hoá của Darwin là sai lầm, con người không phải sinh ra từ loài khỉ mà do Thần tạo ra, thuyết này phỉ báng Thần và loài người chúng ta, Sư phụ Lý Hồng Chí đã viết trong Chuyển Pháp Luân: “Trên thế giới, các nhà khảo cổ học đã phát hiện một loài sinh vật, mang tên “bọ ba thuỳ”; nó là sinh vật có từ 600 triệu đến 260 triệu năm trước đây; còn trước đây 260 triệu năm cho đến nay nó không có nữa. Một khoa học gia của Mỹ đã phát hiện một khối hoá thạch bọ ba thuỳ; đồng thời trên mặt [khối hoá thạch] còn có dấu chân một người đang đi giày đạp lên, in rõ mồn một trên mặt [khối hoá thạch]. Điều ấy chẳng phải là chế nhạo những nhà lịch sử học là gì? Cứ chiểu theo thuyết tiến hoá của Darwin, vào 260 triệu năm trước lẽ nào đã có con người được?”
- Những phát minh và khoa học hiện nay không phải do con người cận đại (khoảng 300 năm lịch sử đến nay) sáng tạo ra mà do bọn người ngoài hành tinh cố ý thêm vào với mục đích là để tiêu huỷ nhân loại, Sư phụ Lý Hồng Chí đã viết trong Chuyển Pháp Luân: “Tại bảo tàng của Đại Học Quốc Gia Peru có một khối đá; trên khối đá ấy có khắc một hình người; theo khảo sát thì hình người này được khắc lên đó 3 vạn năm về trước. Nhưng hình người ấy mặc y phục, đội mũ, đi giày, trong tay lại còn cầm một chiếc kính viễn vọng đang quan sát thiên thể. Con người 3 vạn năm trước hỏi biết dệt vải may áo là sao? Lại càng khó tin hơn nữa, là người ấy cầm kính viễn vọng để quan sát thiên thể, vậy nhất định còn có tri thức về thiên văn. Chúng ta vẫn [nhìn] nhận rằng một người châu Âu là Galileo là người đã phát minh ra kính viễn vọng; tính đến nay mới hơn 3 trăm năm lịch sử; vậy ai là người đã phát minh ra kính viễn vọng 3 vạn năm trước?”
- Bọn tội phạm vũ trụ người ngoài hành tinh đã từ lâu thâm nhập – xâm chiếm trái đất, chúng khiến đạo đức con người mau chóng băng hoại để đi đến huỷ diệt và sản sinh ra những hội kín tà ác trên thế giới, bọn thờ quỷ Sa tăng, **** cộng sản, các băng **** chính trị xã hội đen đứng đằng sau hậu trường khống chế toàn nhân loại trong mọi lĩnh vực đời sống, Sư phụ Lý Hồng Chí đã viết trong Chuyển Pháp Luân: “Trong Phật giáo giảng lục đạo luân hồi, giảng về vấn đề [có] một đạo [là] A Tu La; kỳ thực chính là [một] sinh vật của không gian khác, nhưng không mang bản tính [con] người. Theo [góc độ] Đại Giác Giả mà xét, chúng cực kỳ cực kỳ thấp, không hề có khả năng gì; nhưng trong con mắt người thường thì [chúng] thật đáng sợ; chúng có tồn tại năng lượng nhất định; chúng xem người thường như thú vật, nên thích ăn người. Mấy năm gần đây, chúng cũng chạy ra truyền công. Chúng được tính là gì đây; [hình dáng] chúng trông có ra hình người [đâu]? Làm người ta rất sợ; học những thứ của chúng rồi thì phải theo chúng [thành] đồng loại của chúng. Có một số người khi luyện công, tư tưởng không đúng đắn, khi phù hợp với cách nghĩ của chúng, chúng liền đến dạy chư vị. Nhất chính áp bách tà, khi chư vị không truy cầu, thì không ai dám động đến chư vị. Nếu chư vị sinh ra tà niệm, truy cầu những thứ không tốt, chúng sẽ đến giúp chư vị, chư vị sẽ tu theo ma đạo; sẽ xuất hiện vấn đề này.”, “Trên Trái Đất chúng ta, không chỉ Trung Quốc chịu ảnh hưởng của Nho gia, [mà] toàn thể nhân loại chúng ta, vào thời cổ đại mấy thế kỷ trước, [thì] quan niệm đạo đức của nhân loại không khác [nhau] nhiều” thế mà gần đây “điều gì cũng đã thay đổi rồi, nào là đồng tính luyến ái, giải phóng tình dục, hút hít ma tuý, đủ thứ loạn bậy đều đã xuất hiện.”

me.muop

Xe buýt
Vợ cụ bị u mê rồi, cần thuốc giải ngay:(

Xe ngư

Xe điện
Món này bên tàu nó rập mạnh lắm , mà ở ta vẫn chưa thấy gì nhỉ?

tuanhg04th

Xe tải
Cháu cũng biết một số người luyện môn này, cảm giác như như họ vượt qua giới hạn về cảm xúc, luôn "lạnh" trước mọi sự việc.
Chuyện của cụ thật khó, cháu nghĩ nên tạo áp lực kết hợp với thuyết phục để vợ cụ dần dần thoát ra được

NV318

Xe tăng
Vụ này phải hú giáo chủ Chanchaucang vào làm phép.

pooka

Xe container
Hóa ra đọc truyện kiếm hiệp có nói tới tà phái và chính phái , có khi lại có thật ấy các cụ ợ ;))

sondong

Xe điện
Em nghi thớt này đưa lên dò ý kiến để tổng hợp làm report .

tuance66

Xe buýt
E biết đôi chút về cái này nên chia sẻ với cụ chủ.Thực chất đây là 1 tà đạo,kêu gọi các thành viên đóng nhìu tiền rồi sống 1 cách kham khổ,hoang dã như ngủ trong bao tải,ngày ăn bánh mì,quan hệ quần hôn.
Nói chung ở quê e ( Hà Tĩnh) các đối tượng chóp bu rất giàu,còn các thành viên đều là chồng bỏ hoặc mất có ít vốn liếng.E thì thấy tởm môn phái này.
Chúc cụ chủ giải quyết đc vấn đề này sớm.

adxnguyen

Xe tăng
Ko hiểu tư duy kụ đến đâu ....? Mà cho rằng cách em bày là truyền bá tư tuơng mê tín dị đoan ...?

Vì em chỉ bày làm 1 lần duy nhất với mong muốn dùng chính cái của plc mà cắt cơn cho gấu nhà cụ chủ ...

kụ dựng kiến lên hùm kinh quá ... vãi kụ !
trước hết là em xin lỗi vì làm cụ hiểu nhầm
em không có ý nói gì về việc cụ bày cách, đều là ý tốt muốn giúp cụ chủ topic
ý của em chỉ là những cách làm như thế nhiều người rất dị ứng, gồm cả chính quyền và những người duy ý chí không duy tâm không tin vào việc nhập hồn hoặc giống như thế
em biết là những người duy ý chí luôn cho rằng việc nhập hồn và nhập thần là mê tín dị đoan, và họ rất bài trừ điều này
em muốn nói là cách làm này có thể bị nhiều người nhìn nhận ở góc độ tiêu cực, chứ không hề chỉ trích cụ mê tín :)) vì cụ đã nói ra như vậy cũng là cụ không hoàn toàn tin vào những việc kiểu như thế (thường thì em thấy những người tin việc nhập hồn rất tránh nói tới việc giả nhập hồn)
đôi lời hi vọng không đẩy việc hiểu lầm trở thành sự đấu khẩu hay xung đột tư duy.
một lần nữa gửi lời chân thành xin lỗi tới cụ QMN

Vova

Xe container
Sao nhà mình vẫn chưa cấm bọn đạo cuồng tín này nhỉ? Về mặt nguyên tắc cụ chủ báo béng nó công an đến xử lý chỗ gấu nhà cụ hay đến, chỗ đấy giải tán là cũng coi như tiến triển được bước đầu.

hung303

Xe điện
Môn PLC này cực kỳ nguy hiểm, sau khi tập một thời gian thì chỉ biết đến đại sư phụ Lý Hồng Chí, là người khai sáng ra môn PLC.

LHC đang bị nhà nước TQ truy nã đặc biệt nhưng do định cư ở US nên giờ phút này vẫn bình an vô sự.

Ai đã tập PLC thì dần dần chỉ còn biết đến môn này mà ko quan tâm đến những thứ khác, ốm đau ko uống thuốc, nhất nhất nghe lời sư phụ, sư huynh. Mặc dù các động tác tập PLC thì cơ bản chỉ như yoga dưỡng sinh, nhưng ko hiểu những lý luận pháp luận của môn này ghê gớm thế nào mà người tập dần dần bị tẩy não.

Sở dĩ LHC bị truy nã, và PLC bị bức tử ở TQ là vì khi LHC đòi trở thành đại biểu QH TQ ko được, chỉ trong 1 đêm đã huy động gần 100 nghìn giáo đồ vây kín quảng trường Thiên an môn, và còn hàng trăm nghìn giáo đồ khác tràn về Bắc Kinh nhưng do đường xa chưa về kịp nên bị chặn ở ngoài. CHính quyền TQ lúc đầu cho rằng PLC cũng chỉ là 1 môn tập luyện, cùng lắm là 1 tà giáo vớ vẩn. Không ngờ sau vụ này mới giật mình vì hệ thống an ninh mật vụ dày đặc như vậy mà LHC huy động giáo đồ quá dễ dàng, và giáo đồ quá cuồng tín với Thiên Vương LHC. Do vậy chính quyền TQ ra sức tiêu diệt PLC nhưng ko được. Nhiều **** viên *** TQ bỏ **** theo PLC. Hiện nay hàng ngày trước tòa án quốc tế La Hay vẫn có giáo đồ PLC tụ tập căng biểu ngữ và bày ảnh giáo đồ PLC bị chính quyền TQ tra tấn.

Ở VN PLC mới du nhập nhưng xem ra cũng khá nguy hiểm. Bạn em bước đầu tu tập PLC, khi nghe em đả kích và kể chuyện về LHC thì luôn nói là những điều trong sách Pháp luân kinh chỉ dạy con người làm việc thiện, các động tác tập PLC chỉ làm an tâm, bồi sức, dưỡng sinh; sau đó căng thẳng lên thì cạch ko chơi với em nữa.

Mới đây đại sư phụ PLC ở Việt Nam, em quên mất tên, đã viết lên Fb rằng mình sẽ dùng Pháp luân đại pháp, pháp thuật vô biên để giải thoát con dân VN khỏi bể khổ, hành động đầu tiên sẽ là tàng hình phá Lăng Bác mà cảnh vệ không biết. Sau đó anh ta mặc áo vàng của PLC, mang búa tạ đến quảng trường Ba đình đinh làm thật. Nhưng chắc là phép thuật chưa cao nên ko tàng hình được mà dễ dàng bị cảnh vệ ta khống chế, giờ này chắc đang mặc áo Juve rồi.

Món này dính vào rất khó dứt ra, nên các nhà các cụ có người mới chớm thì nên phá ko cho tu luyện bằng cách rủ vào các hoạt động khác như đi chơi, đi làm, và cách ly với những người dụ dỗ gạ gẫm, thậm chí phải dùng cả biện pháp manh với bọn dụ dỗ kia (vd cứ thấy bén mảng đến là tẩn) thì may ra mới thoát được. Còn những người đã dính sâu thì em cũng đành chịu, có khi phải đi tìm bác sỹ tâm lý.
Hóa ra cũng ghê phết nhỉ!
có kinh nghiệm ở TQ rồi vậy mà sao VN mình vẫn để tự do phát triển nhỉ ??

New_Carens

Xe điện
Em khuyên cụ thế này :
Đây là nghiệp của vợ cụ cũng là cộng nghiệp của gia đình cụ, cụ hãy mở Kinh Dược sư ra tụng một ngày nửa biến,niệm danh hiệu đức Phật Dược sư mỗi ngày 30 phút, tụng chú Dược sư 7 biến một ngày vào chai nước lavie để trên bàn thờ Phật rót vào nước uống của gia đình cho vợ cụ uống , hàng ngày chí thành khẩn thiết càu Phật Dược Sư gia hộ cho vợ cụ, vì đức Phật Dược sư có một nguyện trong 12 nguyện là nếu có chúng sanh theo tà giáo thì sẽ khiến chúng sanh đó bỏ tà giáo quay về chánh pháp, đã có TH tương tự như vợ cậu được thoát theo cách này được hòa thượng Thích Trí Quảng kể lại. Cụ vào youtube tìm Niệm Phật trong mơ của Hòa thượng Thích Trí Quảng giảng xem kỹ hết sẽ rõ hơn cách cứu vợ cụ .
Chúc cụ may mắn.
Cụ chủ nên làm theo lời khuyên này.

trước hết là em xin lỗi vì làm cụ hiểu nhầm
em không có ý nói gì về việc cụ bày cách, đều là ý tốt muốn giúp cụ chủ topic
ý của em chỉ là những cách làm như thế nhiều người rất dị ứng, gồm cả chính quyền và những người duy ý chí không duy tâm không tin vào việc nhập hồn hoặc giống như thế
em biết là những người duy ý chí luôn cho rằng việc nhập hồn và nhập thần là mê tín dị đoan, và họ rất bài trừ điều này
em muốn nói là cách làm này có thể bị nhiều người nhìn nhận ở góc độ tiêu cực, chứ không hề chỉ trích cụ mê tín :)) vì cụ đã nói ra như vậy cũng là cụ không hoàn toàn tin vào những việc kiểu như thế (thường thì em thấy những người tin việc nhập hồn rất tránh nói tới việc giả nhập hồn)
đôi lời hi vọng không đẩy việc hiểu lầm trở thành sự đấu khẩu hay xung đột tư duy.
một lần nữa gửi lời chân thành xin lỗi tới cụ QMN
Thôi , fun đi kụ !

xdthienha

Xe điện
Em biết lắm người còn học theo cái đạo gì mà ăn chay trường. Tin rồi về dẹp sạch ban thờ đi vì tin rằng gia tiên đã được siêu thoát, ko cần thờ cúng. Mà mê đạo lắm. Cái gì nói cũng tin. Còn tin rằng nếu mình chết là mình được giải thoát khỏi kiếp nạn. Bệnh tật, ốm đau thì ko chịu đi viện vì tin mình đang phải chịu cái gì gì mà kiếp nạn như đường tăng ấy. Nếu vượt qua đc thì thành phật. Tiên sư ko đi viện chết cha nó rồi lại còn thành phật. U mê lắm ạ. Bắt con cái ăn chay trường 100% trong khi các cháu đang tuổi hòa nhập với cộng đồng. Em là em kỳ thị mấy cái đạo lạ lạ này.

Đức Min

Xe tải
Món này e nghe lần đâu. chờ các cao nhân OF trợ giúp cụ.

Tachaya

Đi bộ
Ngay từ đầu cụ đã tỏ ra bắt ép thế thì thất sách quá. Cấm đoán thì nó sinh tâm lý phản kháng, với những việc nhỏ thì không sao vì người ta nghĩ nó không đáng để đánh đổi, chứ việc mà họ đã nghiêm túc thì dễ phản tác dụng lắm.
Giờ cứ từ từ mềm mỏng nói chuyện thôi cụ, không dứt được hẳn thì cũng đừng để bị lợi dụng, đừng ảnh hưởng xấu tới gia đình. Dù sao em thấy nó cũng chưa có hậu quả gì với nhà cụ cả.

dangduong

Xe điện
Cụ chủ kiếm việc làm, phân công trách nhiệm rõ cho gấu. Ví dụ, hàng ngày gấu phải dạy con học 2h, phải chợ búa, cơm nước, lau nhà... lôi gấu đi thăm họ hàng, bạn bè... gắn với trách nhiệm... làm sao gấu bận tối mắt, lo lắng vì trách nhiệm với cuộc sống. Cụ bịa ra tình huống, ví dụ, giả ốm, buộc gấu chăm sóc, hay nhà hết tiền, buộc gấu lo xoay. Chỉ có trách nhiệm với cs mới kéo được gấu xa rời sự cuồng tín.

U_OAT

Xe điện
Nguy hiểm quá nhỉ .
Gấu nhà e xem bói thầy nó phán phải đưa nó 15tr để nó làm lễ giải hạn cho , về dấu e nhưng tình cờ e biết d.c e chửi cho trận te tát xong cấm tiệt mò đến con ranh bói toán kia. E bảo còn mò đến tôi đến tôi chém con kia. Thế là từ đó ko thấy mò đến nữa.
Chuyện gấu nhà cụ đã bị u mê mất rồi thì e là khó dứt quá. Dùng biện pháp cứng rắn kết hợp cả gd vợ xem sao cụ .

wildcat74

Xe điện
Em ở Văn Quán, thấy mấy nhóm PLC này thi thoảng tụ tập ở sân chung cư thoắt ẩn, thoắt hiện; thậm chí còn gài cả sách PLC vào cửa kính ô tô nữa; cũng chả để ý lắm. Không ngờ lại có hậu quả ghê gớm như thế này!

Trạng thái
Thớt đang đóng