[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng không phải ai theo PLC cũng là kẻ xấu. Em nghĩ, cụ chủ nên bình tĩnh, tránh xúc phạm niềm tin tâm linh của Gấu.

Trước hết cụ cần test độ "phiêu đạo"/ "ngộ đạo" của Gấu đã. Bằng nhiều cách như: dẫn chip đi du lịch hè một tuần mà không rủ mợ ấy đi cùng, giả vờ mèo chuột với ai đó trên mạng, khéo léo gián tiếp để Gấu biết mình chán nản chuyện gia đình. Nếu Gấu làm ầm lên, ghen lồng lên là dấu hiệu tốt, cụ sẽ bắt đầu đàm phán. Nếu không mới tính đến giải pháp mạnh hơn.

Hieucook

Xe buýt
PLC là môn tẩy não, cụ phải giải quyết nhanh, để càng lâu càng ngấm không ra được, ngấm rồi thì gia đình có thể bỏ chứ môn phái thì không bỏ, Tung Cẩu nó bắt bỏ tù không xem xét không biết bao nhiêu người mon phái PLC vì nó không công bố, nói chung cụ chủ phải quyết liệt giải quyết ngay bằng tình cảm gia đình, nhà cụ có 2 f1 rồi, e, nghĩ con cái vẫn qua trọng hơn, để lâu thì con cái cũng không là gì.

Nhưng không phải ai theo PLC cũng là kẻ xấu. Em nghĩ, cụ chủ nên bình tĩnh, tránh xúc phạm niềm tin tâm linh của Gấu.

Trước hết cụ cần test độ "phiêu đạo"/ "ngộ đạo" của Gấu đã. Bằng nhiều cách như: dẫn chip đi du lịch hè một tuần mà không rủ mợ ấy đi cùng, giả vờ mèo chuột với ai đó trên mạng, khéo léo gián tiếp để Gấu biết mình chán nản chuyện gia đình. Nếu Gấu làm ầm lên, ghen lồng lên là dấu hiệu tốt, cụ sẽ bắt đầu đàm phán. Nếu không mới tính đến giải pháp mạnh hơn.
Ko ăn thua đâu. Em đứng đầu záo phái này nên em biết. Ối mợ chưa đến 40 đã đòi ngủ riêng với chồng ki kìa :P

Cứ phải trực tiếp gần gấu, giả vờ tập cùng rồi khuyên bảo mới đc.

Hix

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ra ủn cho cụ chủ phát. Đạo nào mà u mê quá cũng k tốt.

Vulcan V70

Xe trâu
Ko ăn thua đâu. Em đứng đầu záo phái này nên em biết. Ối mợ chưa đến 40 đã đòi ngủ riêng với chồng ki kìa :P

Hix
Cụ dùng luân công đại pháp xô cái giàn mướp về nhà nó đê.

Môn này nó làm con người ta mê muội ở chỗ:

1.Tập có tác động tốt đến sức khỏe thật.

2.Khí công có tác động khai mở một số huyệt đạo của người, khiến họ phát huy đc năng khiếu, thậm chí còn giao hòa tần số sinh học với thế zới bên kia nữa. Cơ mà những người này dễ trở thành ko bình thường.

Các thầy thường dựa vào những hiệu quả này để khiến hội viên tin tưởng tuyệt đối vào năng lực của thầy, từ đó tin và theo một cách mê muội. Lúc đó, thầy xấu sẽ dẫn dắt học viên làm điều ko tốt.

Em vẫn cho rằng cách giả vờ đồng cảm cùng gấu rồi khuyên giải dần dần là hữu hiệu nhất ạ.

Nhạc

Xe container
Môn này nó làm con người ta mê muội ở chỗ:

1.Tập có tác động tốt đến sức khỏe thật.

2.Khí công có tác động khai mở một số huyệt đạo của người, khiến họ phát huy đc năng khiếu, thậm chí còn giao hòa tần số sinh học với thế zới bên kia nữa. Cơ mà những người này dễ trở thành ko bình thường.

Các thầy thường dựa vào những hiệu quả này để khiến hội viên tin tưởng tuyệt đối vào năng lực của thầy, từ đó tin và theo một cách mê muội. Lúc đó, thầy xấu sẽ dẫn dắt học viên làm điều ko tốt.

Em vẫn cho rằng cách giả vờ đồng cảm cùng gấu rồi khuyên giải dần dần là hữu hiệu nhất ạ.
Cụ chủ đi học xong lại còn mê muội nặng hơn thì sao ạ =))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào ****, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa( Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế tạm ổn có nhà riêng ở HN, 4b, có TTK, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Cám ơn bờ dồ. Theo như bờ dồ đã còm, thì vợ bờ dồ :

1. Sẵn sàng từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo tôn giáo.
2. Sẵn sàng từ bỏ công danh, địa vị để đi theo tôn giáo.
3. Sẵn sàng từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo tôn giáo.

Nếu chỉ có những biểu hiện như trên thì vợ bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Bờ dồ có thể vui lòng cho biết : vợ của bờ dồ có những hành động khác thường nào không ? Xin cám ơn bờ dồ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

Nếu chỉ có những biểu hiện như trên thì vợ bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Bờ dồ có thể vui lòng cho biết : vợ của bờ dồ có những hành động khác thường nào không ? Xin cám ơn bờ dồ.
Cụ đccs lại nổi dồi, thớt này lại hót hòn họt cho xem :))

2ndFACE

Xe tăng
Nói đến đây em lại nổi da gà, e thật. em biết là sức mạnh mê muội của những hội nhóm kín rất ghê gớm...nó ngấm từ từ và khó dứt//

biahoihanoi

Xe lăn
Em khuyên cụ thế này :
Đây là nghiệp của vợ cụ cũng là cộng nghiệp của gia đình cụ, cụ hãy mở Kinh Dược sư ra tụng một ngày nửa biến,niệm danh hiệu đức Phật Dược sư mỗi ngày 30 phút, tụng chú Dược sư 7 biến một ngày vào chai nước lavie để trên bàn thờ Phật rót vào nước uống của gia đình cho vợ cụ uống , hàng ngày chí thành khẩn thiết càu Phật Dược Sư gia hộ cho vợ cụ, vì đức Phật Dược sư có một nguyện trong 12 nguyện là nếu có chúng sanh theo tà giáo thì sẽ khiến chúng sanh đó bỏ tà giáo quay về chánh pháp, đã có TH tương tự như vợ cậu được thoát theo cách này được hòa thượng Thích Trí Quảng kể lại. Cụ vào youtube tìm Niệm Phật trong mơ của Hòa thượng Thích Trí Quảng giảng xem kỹ hết sẽ rõ hơn cách cứu vợ cụ .
Chúc cụ may mắn.
E rằng tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Chẳng biết tốt hay xấu vì cháu không theo môn phái này. Cháu có đứa em họ hàng (gần tầm đại bác bắn) cũng theo môn phái này. Bị ung thư vú nhưng nhất định không chịu đi khám, bố mẹ, họ hàng, đồng nghiệp...không ai khuyên bảo được, chỉ tin vào tụng niệm PLC và niềm tin mãnh liệt. Sau 1 thời gian ung thư di căn chạy tứ lung tung mới mất cuối tuần trước, ra đi trong đau đớn. Cháu nghĩ cái gì cũng có giới hạn, để đến mức độ Ngộ thì nguy hiểm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Seduxen

Xe điện

Hix
Lão đứng đầu giáo phái này ạ? Thế lão có đòi ngủ riêng với vợ ko? Hay chỉ đòi ngủ chung với các thành viên nữ tham gia giáo phái thôi?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ đccs lại nổi dồi, thớt này lại hót hòn họt cho xem :))
Cám ơn bờ dồ.

1. Vua Trần Nhân Tông, từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo Phật giáo.
2. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ công danh, địa vị để đi theo Phật giáo.
3. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo Phật giáo.

Và chưa có ai nói rằng, những hành động đó của Vua Trần Nhân Tông là bất bình thường.

newch

Xe tăng
Môn phái này bị trung quốc diệt trừ tận gốc 1999-> đủ thấy nó tác hại thế nào rồi... Lập luận của cụ chặt chẽ ghê.
Thế các phong trào diệt chim sẻ, cách mạng văn hóa của trung quốc có đem lại cho cụ bài học gì về các chính sách và đường lối của giới lđ trung quốc không. E thấy nhiều cụ ko hiểu thấu đáo về PLC mà chém như đúng rồi vậy. Nếu chưa hiểu về PLC, chưa hiểu về những triết lý của môn đó cũng như tác dụng của nó đối với sức khỏe và tinh thần thì chỉ nên hóng.
Cuộc sống bây giờ chính tà lẫn lộn, nếu ko tự tỉnh táo và suy nghĩ trước khi nói, vô tình gây họa, tạo nghiệp cho bản thân.
Bản thân em chưa hiểu nhiều về PLC, nên ko có nhận xét hay ý kiến về môn phái đó.
Lời khuyên dành cho cụ chủ topic : mới đầu đọc tít, em tưởng vợ cụ tham ra PLC rồi bồ bịch, bê trễ việc nhà...v.v... Nếu yêu vợ thực sự và muốn giữ gìn gia đình, cụ thử tìm hiểu kỹ về PLC xem sao, có thể tham ra cung vợ 1 cách kiên nhẫn. Có thể trong tâm mình chưa sẵn sàng để theo, nhưng sự nhẫn nhịn đó cũng là thành ý, là hành động thiết thực để cụ sát cánh bên vợ trong lúc khó khăn này (về bất đồng quan điểm).
Mở lòng mình và bao dung hơn với vợ cụ ạ.
Nếu e nói có gì sai, cụ không bằng lòng, thì cũng đừng giận và ghét em nhé. Nếu những điều em nói gây khó chịu cho cụ, pm cho em, em sẽ xóa vì những dòng này e, viết riêng cho cụ. Em khong muốn sự chia sẻ của em vô tình mang lại thêm cho cụ 1 sự bực mình nữa, sức chịu đựng con người là có hạn.
Tôn giáo và nhiều **** phái lúc đầu lập ra với tôn chỉ tốt nhưng khi đã có số người tham gia nhất định thì sẽ thành quyền lực chính trị, sẽ có người lợi dụng điều đó.
Nếu PLC chỉ đơn thuần là tập luyện sức khỏe thì sẽ ko có chuyện giáo đồ bỏ nhà cửa, mang của cải đi nộp vào giáo phái.
Ko có chuyện biểu tình, diễu hành... ko có những vụ như anh Kiên tự xưng là chính vương gì đó

Tôn giáo tu tập trong giới hạn tâm linh không ai cấm, vượt sang khuôn khổ chính trị thì chính quyền nào cũng dè chừng. TQ không dư đạn để đàn áp dân mình, tạo cớ cho thế giới chọc ngoáy đâu.

Năm 2012, một ông bạn em biết sang Mỹ du lịch. Tháng sau nữa lại sang, nhưng lần này bị hải quan Mỹ tống xuất ngay ở cửa khẩu. Hóa ra lần trước, ông ta sang dự Ngày Luân Công Đại Pháp tổ chức ở New York, diễu hành hoành tráng với hơn 7000 người, kết hợp đả đảo Tàu Khựa. Xong, cái visa multiple entry vứt làm kỷ niệm. Chứng tỏ Mỹ cũng theo dõi rất sát hoạt động này.
Mỹ đã trả giá rất nhiều vì các giáo phái trá hình, nhưng vướng về mặt luật pháp dân quyền nên chỉ có thể nhẹ nhàng thôi

Chỉnh sửa cuối:

Vietduc77

Xe hơi
Theo em cụ phải tham gia plc cùng vợ xem có gì hay hô trong đó không rồi mới khuyên nhủ vợ đc.

Seduxen

Xe điện
Cám ơn bờ dồ.

1. Vua Trần Nhân Tông, từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo Phật giáo.

Và chưa có ai nói rằng, những hành động đó của Vua Trần Nhân Tông là bất bình thường.
Vợ cụ chủ được ví với Phật Hoàng Trần Nhân Tông rồi.
Kiểu gì sau này vợ cụ ý cũng dễ lên tới Luân Công đại giáo chủ lắm. Chẳng những chồng con, gia đình được nhờ, mà cả bách dân trăm họ cũng hưởng phúc sướng lây.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.

Nếu chỉ có những biểu hiện như trên thì vợ bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường.
Cám ơn bờ dồ.

Như vậy có thể thấy, vợ của bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Nhưng vì bờ dồ mong muốn gia đình quay trở về trạng thái trước đây (vợ bờ dồ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, nghe lời bờ dồ) nên bờ dồ coi trạng thái hiện nay của vợ bờ dồ là bất bình thường và bờ dồ tìm cách tấn công vào đức tin của vợ bờ dồ (Pháp Luân Công) và tìm cách chứng minh Pháp Luân Côn là sai.

Cách làm này của bờ dồ (tấn công vào đức tin của người khác) là sai lầm.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vợ cụ chủ được ví với Phật Hoàng Trần Nhân Tông rồi.
Kiểu gì sau này vợ cụ ý cũng dễ lên tới Luân Công đại giáo chủ lắm. Chẳng những chồng con, gia đình được nhờ, mà cả bách dân trăm họ cũng hưởng phúc sướng lây.
Cám ơn bờ dồ.

Mình không so sánh Phật Hoàng Trần Nhân Tông và vợ bờ dồ chủ thớt.
Mình so sánh góc nhìn của những người ở vị trí thứ ba về hành động của Phật Hoàng Trần Nhân Tông và hành động của vợ chủ thớt.

Trạng thái
Thớt đang đóng