[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

newch

Xe tăng
Như vậy có thể thấy, vợ của bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Nhưng vì bờ dồ mong muốn gia đình quay trở về trạng thái trước đây (vợ bờ dồ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, nghe lời bờ dồ) nên bờ dồ coi trạng thái hiện nay của vợ bờ dồ là bất bình thường và bờ dồ tìm cách tấn công vào đức tin của vợ bờ dồ (Pháp Luân Công) và tìm cách chứng minh Pháp Luân Côn là sai.

Cách làm này của bờ dồ (tấn công vào đức tin của người khác) là sai lầm.
Nếu lành mạnh, chỉ đơn thuần là tập sức khỏe thì có gì mà phải lo lắng. Vấn đề nó là ở chỗ khác kìa

Việc đầu tiên của bờ dồ chủ thớt nên làm : Đó là tôn trọng Đức Tin của vợ bờ dồ, nhưng ngược lại, cũng đề nghị vợ bờ dồ tôn trọng Đức Không Tin của bờ dồ và mọi người trong gia đình.

Việc tôn trọng Đức Không Tin, tùy vào gia cảnh cụ thể, có thể là :

1. Không nói chuyện về Pháp Luân Công với con cái, chồng, bố mẹ, người thân ....
2. Không dùng Pháp Luân Công để can thiệp vào các hoạt động của gia đình (ngăn cản người thân làm việc, chữa bệnh v.v...)
3. Không sử dụng tiền bạc chung trong gia đình vào các hoạt động của Pháp Luân Công ....
4. ..
Cụ DCCS đang dẫn dụ chủ thớt vào PLC đấy à???

Khi tôn trọng đức tin của người khác thì cụ sẽ phải chấp nhận việc họ làm các việc để phục vụ đức tin.
Việc này sẽ bao gồm cả của cải và thể xác.
Họ nói đấy là đức tin của họ, họ cần làm thế, cụ cần tôn trọng đức tin của họ;))
Bỏ nhà cửa con cái ko chăm sóc, bỏ công việc hoặc dùng công việc phục vụ giáo phái ( tuyên truyền, chuẩn bị tài liêu...) để phục vụ đức tin thì cụ làm thế nào???
Nhẹ thì giấu diếm, nặng thì công khai quyết liệt. Đức tin thì phải tôn trọng mà

Nếu đơn giản mà yêu cầu như trên mà vợ cụ chủ thực hiện đúng thì chủ thớt việc gì phải lên đây kêu

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Các hạ, từ cổ chí kim em chưa thấy môn phái nào trên giang hồ cả chánh tà mà đi giải tờ rơi PR cho bản phái. Dính đến tờ rơi là e cấm tiệt.
Cụ nói thế khác gì cụ bảo xxx quang vinh là tà đạo, mềnh trước cũng giải truyền đơn để giác ngộ những người lầm lạc cụ nhá, nên truyền đơn k phải tà đạo, nó quảng bá cho cái tà thì nó là *********, nó đêm thông tin tốt giúp con người hiểu ra thì lại là chánh

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn bờ dồ.

1. Vua Trần Nhân Tông, từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo Phật giáo.
2. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ công danh, địa vị để đi theo Phật giáo.
3. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo Phật giáo.

Và chưa có ai nói rằng, những hành động đó của Vua Trần Nhân Tông là bất bình thường.
Theo phân tích này của bờ dồ, em thấy cũng có lí.

mrspooky

Xe tăng
Khuyên bảo, ngăn cản mãi không được thì làm miẹ ván mới cho nhanh. Đường còn dài mà có khuyên bảo được rồi thì lại lo chuyện ngựa quen đường cũ.

vietran

Xe ba gác
Chủ đề cụ chủ đưa ra sẽ dẫn đến một vấn đề tranh luận giữa thần và vô thần, một chủ đề vô cùng nhạy cảm, nó có thể lôi kéo cả tỷ người vào những cuộc chinh chiến...
Hơn nữa cái này quá đà sẽ k theo tôn chỉ của diễn đàn thậm chí là vi phạm.
Do vậy đây là cmt cuối của em trong thớt
Chúc gia đình cụ chủ hạnh phúc!

sonvg

Xe điện
Việc đầu tiên của bờ dồ chủ thớt nên làm : Đó là tôn trọng Đức Tin của vợ bờ dồ, nhưng ngược lại, cũng đề nghị vợ bờ dồ tôn trọng Đức Không Tin của bờ dồ và mọi người trong gia đình.

Việc tôn trọng Đức Không Tin, tùy vào gia cảnh cụ thể, có thể là :

1. Không nói chuyện về Pháp Luân Công với con cái, chồng, bố mẹ, người thân ....
2. Không dùng Pháp Luân Công để can thiệp vào các hoạt động của gia đình (ngăn cản người thân làm việc, chữa bệnh v.v...)
3. Không sử dụng tiền bạc chung trong gia đình vào các hoạt động của Pháp Luân Công ....
4. ..
Em thấy cụ này còn nông nổi quá. Riêng về chuyện bỏ xxx mà không bàn bạc với cụ chủ, thì đã là một vấn đề rồi, mợ ấy đã muốn dấu, thì bản thân đã bị tác động mạnh rồi. Đến lúc bị xoáy vào, thì không khác gì bị xóa não nhé, chuyện bỏ đi theo hội là bình thường, không khác gì mấy ông đa cấp Thiên thủng gì đó đâu.

Deplov

Xe buýt
Ban đầu là tập khí công, dưỡng sinh, chữa bệnh, rồi bắt đầu bị ám thị bởi những tư tưởng lệch lạc về sức khỏe, sau đó là ám ảnh cưỡng bức và khi người nhà/chính quyền ra mặt cưỡng ép thì cái ám ảnh đấy sẽ càng mạnh lên. Tất cả những gì em biết về PLC đều cho em cảm giác nó là tà đạo, dù cái khởi đầu rất bình thường, thậm chí còn có ích. Đơn giản là khí công dưỡng sinh của nó có căn bản thật, tập chăm chỉ có thể rèn luyện cơ thể như các môn dưỡng sinh khác, thế nhưng càng tập càng phải gặp gỡ trao đổi, rồi nghe sư phụ hướng dẫn này kia, các loại thông tin sai lệch mới bắt đầu bị cài cắm. Với cái thể loại này thì không thể ngăn cấm bằng mệnh lệnh được các cụ ạ. Nó như ma túy ấy, khó dứt ra lắm. Mà ma túy chỉ là thuốc, còn đây là dứt ra khỏi cả môn phái, cộng đồng.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Khuyên bảo, ngăn cản mãi không được thì làm miẹ ván mới cho nhanh. Đường còn dài mà có khuyên bảo được rồi thì lại lo chuyện ngựa quen đường cũ.
Theo em nên theo ý kiến của cụ này, cụ có 2 đứa nuôi được tuốt, 2 nữa cụ còn ông bà lo gì :D, nhà em 1 mình bu em nuôi 3 chị em em vẫn nên người, hồi xưa khó khăn giờ hiện đại càng dễ nuôi, em thật.

sonvg

Xe điện
Các hạ, từ cổ chí kim em chưa thấy môn phái nào trên giang hồ cả chánh tà mà đi giải tờ rơi PR cho bản phái. Dính đến tờ rơi là e cấm tiệt.
Cụ nói thế khác gì cụ bảo xxx quang vinh là tà đạo, mềnh trước cũng giải truyền đơn để giác ngộ những người lầm lạc cụ nhá, nên truyền đơn k phải tà đạo, nó quảng bá cho cái tà thì nó là *********, nó đêm thông tin tốt giúp con người hiểu ra thì lại là chánh
Cụ đọc lại không lại oan cho em quá :D. Với lại em nghĩ trước mục đích của mềnh là có lợi trực tiếp toàn diện cả về phạm vi và vĩ mô, cái mục đích trước mắt ai cũng thấy thì sẽ được đại đa số ủng hộ thôi.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi tập với gấu rồi hãy tính, quan trọng cụ có lấp trường thật vững
Trong trường hợp này thì không thể vào hang mới bắt đc cọp đâu (Bố cháu cũng suy nghĩ như vậy và bước chân vào PLC để khuyên nhủ mẹ cháu, cuối cùng thì ông cũng không rút chân ra được :( ), gia đình cháu cũng từng có người theo PLC mấy năm, cũng tuyên bố hùng hồn: không cần chồng con bố mẹ sinh gia mình và không thờ tổ tiên chỉ thờ Lý Hồng Chí để theo PLC và cũng ôm vài tỷ đi theo nhóm của Phạm Xuân Giao, Nguyễn Doãn Kiên (Sang cả TQ biểu tình), và cuối cùng cháu đã xử lý êm thấm mặc dù tình cảm gia tình bị sứt mẻ ghê gớm :( (bây giờ nhìn cháu như hình viên đạn :)). Nếu cháu không xử lý kịp thì chắc bây giờ mặc áo Juve giống Nguyễn Doãn Kiên và đồng bọn của nó rồi :(.

Note: Đây cũng là còm cuối cùng của cháu trong thớt này nói riêng và các thớt khác nói chung về PLC!!!

Chỉnh sửa cuối:

Đường bộ

Xe điện
Mặc dù có vẻ gay gắt nhưng còm của cụ đúng đấy ạ.

quanduc

Xe buýt
Cám ơn bờ dồ. Theo như bờ dồ đã còm, thì vợ bờ dồ :

1. Sẵn sàng từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo tôn giáo.
2. Sẵn sàng từ bỏ công danh, địa vị để đi theo tôn giáo.
3. Sẵn sàng từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo tôn giáo.

Nếu chỉ có những biểu hiện như trên thì vợ bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Bờ dồ có thể vui lòng cho biết : vợ của bờ dồ có những hành động khác thường nào không ? Xin cám ơn bờ dồ.
Bẩm Cụ, ngoài cái tin tưởng tuyệt đối vào PLC và một lòng ko cho ai nói xấu sư phụ, em chưa tìm đc điểm gì không bình thường về thần kinh.
Mong nhận đươc cao kiến của bờ dồ. Đa tạ!

cháu lên 3

Xe container
Bẩm Cụ, ngoài cái tin tưởng tuyệt đối vào PLC và một lòng ko cho ai nói xấu sư phụ, em chưa tìm đc điểm gì không bình thường về thần kinh.
cho mấy đồng chí người toàn mực dọa cho sư phụ 1 trận xem sao cụ :))

meoluoi

Xe điện
Em cũng có người nhà theo món này, khuyên can mãi không được, sợ nhất là tin tưởng vào sư phụ chữa bệnh không cần thuốc.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
PLC hiện nay đang phát triển 1 cách len lỏi trong cộng đồng.
Khẳng định luôn: PLC không phải là khí công chân chính.
Nó phát triển ở VN với mục đích gì xin nhường các nhà xã hội học, các cơ quan chức năng.
Nhưng xu hướng phát triển kiểu TÀ GIÁO là khá rõ. Những người tham gia PLC được nhồi sọ 1 thứ lý tưởng nào đó, sẵn sàng từ bỏ cả gia đình, người thân, từ bỏ mọi mục đích đang theo đuổi vì nó. Có kụ nào ở trên nói là nó có tác dụng tốt với sk, em lại khẳng định luôn: chả có tác dụng quái gì cả.
Và kụ chủ cảnh giác, lo lắng là hoàn toàn có cơ sở.
Các kụ hãy xem clip sau để biết PLC chuẩn bị 1 cách chuyên nghiệp thế nào cho việc tuyên truyền, và có mục đích chính trị hay không các kụ tự nhận xét (tuy clip này là PLC ở TQ, đã được dịch phụ đề TV và tuyên truyền rộng rãi trên mạng).
[YOUTUBE]_b7smyFzHaM[/YOUTUBE]

quanduc

Xe buýt
Bỏ mệ, Gấu nhà cháu mới nói với cháu là tập Yoga ở cty với các chị vào buổi trưa. Một tuần hai buổi, mới tập được một tuần không biết có phải cái PLC này k. Để tối nay cháu check thử xem thế nào.[/QUCụ nên quan tâm sâu hơn không lại hối hận ko kịp như em hiện nay.

thacthuy

Xe buýt
Cụ nên chặn hết mấy cái mạng mà vợ cụ down tài liệu về, net ở nhà cũng thế, ở công sở đc nữa là tốt, e thấy đám này suốt ngày đọc mê man lắm, hạn chế đc thì đỡ ngộ, bớt thời gian đọc mấy cái đó là cũng đỡ đấy...

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ý kụ ấy hỏi là "hành động khác thường" chứ không phải là "dấu hiệu tâm thần"
Hành động khác thường (tùy mục đích) mà do 1 người hoàn toàn bình thường về trí tuệ thực hiện có thể gây đến những hiệu quả hoặc hậu quả khôn lường, kụ cần giám sát chặt chẽ. Rất nguy hiểm!
Đặc biệt nguy hiểm nếu vợ kụ có ý đồ đưa người thân (nhất là 2 cháu nhỏ) theo "đức tin" của mình. Vì cô ấy là người có học, hành động (với sự trợ giúp của "sư phụ") sẽ rất chặt chẽ, tinh vi.

thanhkhong

Xe hơi
Nghe nói người theo môn này sống kiểu thoát xác, chỉ cần tinh thần thôi. Sẵn sàng cho, hiến nội tạng cứu người, mình chết cũng ok. Chả hiểu nó làm kiểu gì mà người nào đã tham gia rồi thì không thể từ bỏ.

Trạng thái
Thớt đang đóng