[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Seduxen

Xe điện
Cám ơn bờ dồ. Về mặt nguyên tắc thì các bài tập công pháp của Pháp Luân Công về Chân-Thiện-Nhẫn có thể thực hiện tại bất kỳ đâu (kể cả ngồi gầm bàn, gầm cầu thang ...) và có thể thực hiện vào bất kỳ thời gian nào trong ngày, với độ dài thời gian bất kỳ.
Ý bờ Rồ là ngay cả khi em nấu cơm, lau nhà, tắm cho con, hoặc đang *** cũng có thể thực hiện các bài tập của PLC được đúng ko?
Vì em chả có lúc nào ngồi gầm bàn, gậm giường cả, suốt ngày đi làm lo đối phó với sếp ko có tâm trạng tập tành rồi.

mrspooky

Xe tăng
Mợ Thuốc ngủ cũng có hoàn cảnh giống cháu nhỉ? Nhưng cháu sau 23h vưỡn phải hùng hục, chả có thời gian tìm hiểu môn phái này, tiếc thật.

sthd

Xe lăn
Ý bờ Rồ là ngay cả khi em nấu cơm, lau nhà, tắm cho con, hoặc đang *** cũng có thể thực hiện các bài tập của PLC được đúng ko?
Vì em chả có lúc nào ngồi gầm bàn, gậm giường cả, suốt ngày đi làm lo đối phó với sếp ko có tâm trạng tập tành rồi.
chuẩn đấy, phải đạt đến mwcs Cảnh giới thì vwaf xxx vừa luyện công được đấy mợ à

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Theo bờ rồ, em cũng phải tìm đến PLC thôi.
Bình thường mỏi mệt, em toàn tìm cách chém gió cho vui, chứ chả thời gian tìm hiểu đam mê cao siêu thế (chắc tại em hơi ngu).
Từ đêm nay, sau 11h đêm em sẽ tìm hiểu PLC để tránh áp lực công việc, để hôm sau lại làm việc hùng hục làm như trâu húc mả từ 6h sáng.
Tôn chỉ của Pháp Luân Công là Chân-Thiện-Nhẫn nên Pháp Luân Công không nói thẳng ra là tự đề cao mình hơn các tôn giáo khác. Nhưng Pháp Luân Công đã khéo léo tạo ra sự so sánh trong suy nghĩ của người tìm hiểu về Pháp Luân Công, rằng Pháp Luân Công vượt trên các tôn giáo khác. Một khi đã thừa nhận Pháp Luân Công vượt trên các tôn giáo khác, đó chính là những giáo chúng đầy tiềm năng về sự trung thành.

tranmanhha

Xe điện
Cụ nói chuẩn đấy. Em tập PLC có động tác gần giống như La Hán đẩy xe bò và Tiên ông nhổ củ cải.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn bờ dồ, khi nấu cơm, lau nhà, tắm cho con, hoặc đang ***thì không thực hiện được các bài tập công pháp. Nhưng khi ngồi nghỉ 5-10 phút giữa những công việc đó thì có thể thực hiện được các bài tập công pháp.

newch

Xe tăng
Như vậy có thể thấy, vợ của bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Nhưng vì bờ dồ mong muốn gia đình quay trở về trạng thái trước đây (vợ bờ dồ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, nghe lời bờ dồ) nên bờ dồ coi trạng thái hiện nay của vợ bờ dồ là bất bình thường và bờ dồ tìm cách tấn công vào đức tin của vợ bờ dồ (Pháp Luân Công) và tìm cách chứng minh Pháp Luân Côn là sai.

Cách làm này của bờ dồ (tấn công vào đức tin của người khác) là sai lầm.
Việc đầu tiên của bờ dồ chủ thớt nên làm : Đó là tôn trọng Đức Tin của vợ bờ dồ, nhưng ngược lại, cũng đề nghị vợ bờ dồ tôn trọng Đức Không Tin của bờ dồ và mọi người trong gia đình.

Việc tôn trọng Đức Không Tin, tùy vào gia cảnh cụ thể, có thể là :

1. Không nói chuyện về Pháp Luân Công với con cái, chồng, bố mẹ, người thân ....
2. Không dùng Pháp Luân Công để can thiệp vào các hoạt động của gia đình (ngăn cản người thân làm việc, chữa bệnh v.v...)
3. Không sử dụng tiền bạc chung trong gia đình vào các hoạt động của Pháp Luân Công ....
4. ..
Cám ơn bờ dồ. Đức tin của vợ bờ dồ vào Pháp Luân Công, biểu hiện thành các hành động phản kháng, chỉ được kích hoạt, khi có tác nhân kích động tiêu cực vào Pháp Luân Công và sư phụ Lý Hồng Chí. Cho nên muốn kiềm chế các hành động phản kháng, thì phải giảm các tác nhân kích động tiêu cực xuống mức thấp nhất. Đó là bước đầu tiên (cô lập Đức Tin).
Tôn chỉ của Pháp Luân Công là Chân-Thiện-Nhẫn nên Pháp Luân Công không nói thẳng ra là tự đề cao mình hơn các tôn giáo khác. Nhưng Pháp Luân Công đã khéo léo tạo ra sự so sánh trong suy nghĩ của người tìm hiểu về Pháp Luân Công, rằng Pháp Luân Công vượt trên các tôn giáo khác. Một khi đã thừa nhận Pháp Luân Công vượt trên các tôn giáo khác, đó chính là những giáo chúng đầy tiềm năng về sự trung thành.
Oái, đây là 2 nick à.
Lúc thì khuyên theo, lúc thì ko?
Lúc khen, lúc chê, thế là thế éo nào.

Hay là do google ra mỗi lúc một kết quả rồi chém theo.

lx125_black

Xe container
Kể chuyện nhà em. Ông anh con nhà bác ruột em được học hành tử tế nhất nhà, lăn lộn làm thủy điện từ Yaly đến Sơn La, cũng làm đến chỗ có chức tước. 2 con nhỏ. Mua được nhà HN, gia đình tạm gọi là đầy đủ, hạnh phúc. Thế mà cái PLC nó phá hết, giờ như người u u mê mê, vợ con coi như bỏ. Buồn lắm mà không làm gì được.

datpq

Xe hơi
Đúng là phức tạp và nguy hiểm, chúc cụ chủ xử được vụ này! Theo em cần xử từ từ chứ ko vội được đâu ah.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Oái, đây là 2 nick à.
Lúc thì khuyên theo, lúc thì ko?
Lúc khen, lúc chê, thế là thế éo nào.

Hay là do google ra mỗi lúc một kết quả rồi chém theo.
Cám ơn bờ dồ. Xin bờ dồ vui lòng đọc kỹ các còm của mình. Mục đích của bờ dồ chủ thớt là muốn đưa trạng thái gia đình trở về như trước kia, mục đích của chủ thớt không phải là tấn công Pháp Luân Công. Nhưng bờ dồ chủ thớt lựa chọn cách đưa trạng thái gia đình trở về như trước kia bằng cách tấn công Pháp Luân Công (điều mà nhà cầm quyền Trung Quốc cũng chưa làm nổi). Cho nên mình khuyên bờ dồ chủ thớt không nên lựa chọn cách này.

Những còm của mình là suy nghĩ biện chứng (suy xét vấn đề theo nhiều chiều, trong khen có chê, trong chê có khen), cho nên có thể không phù hợp với cách suy nghĩ một chiều của bờ dồ (hoặc là khen/hoặc là chê).

tuntin0910

Xe tải
Cám ơn bờ dồ. Xin bờ dồ vui lòng đọc kỹ các còm của mình. Mục đích của bờ dồ chủ thớt là muốn đưa trạng thái gia đình trở về như trước kia, mục đích của chủ thớt không phải là tấn công Pháp Luân Công. Nhưng bờ dồ chủ thớt lựa chọn cách đưa trạng thái gia đình trở về như trước kia bằng cách tấn công Pháp Luân Công (điều mà nhà cầm quyền Trung Quốc cũng chưa làm nổi). Cho nên mình khuyên bờ dồ chủ thớt không nên lựa chọn cách này.

Những còm của mình là suy nghĩ biện chứng (suy xét vấn đề theo nhiều chiều, trong khen có chê, trong chê có khen), cho nên có thể không phù hợp với cách suy nghĩ một chiều của bờ dồ (hoặc là khen/hoặc là chê).
Bởi vì lập luận bờ dồ đưa ra ko có tính thuyết phục với nhiều người (dù là đúng y như tra google), hoặc diễn đạt khó hiểu, nên dẫn đến ko hiểu ý tốt của bờ dồ thôi.
Bờ dồ thấy hay, thấy hiểu nhưng chưa chắc người khác hiểu được ý của bờ dồ muốn là gì.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bởi vì lập luận bờ dồ đưa ra ko có tính thuyết phục với nhiều người (dù là đúng y như tra google), hoặc diễn đạt khó hiểu, nên dẫn đến ko hiểu ý tốt của bờ dồ thôi.
Bờ dồ thấy hay, thấy hiểu nhưng chưa chắc người khác hiểu được ý của bờ dồ muốn là gì.
Cám ơn bờ dồ. Nếu mình viết quá khó hiểu thì các bờ dồ cứ hỏi thoải mái, mình sẵn sàng giải thích đến khi các bờ dồ đều hiểu.

seeyou

Xe điện
Em cũng lần đầu nghe đến PLC, nhưng đúng thật là nguy hiểm.

phucbonguyen

Xe điện
E có cách này các cụ xem có đc ko ah.theo e cụ chủ cứ theo dõi xem gấu tập plc ở đâu, cụ kiếm lấy phân, mắm tôm ..... Những loại thối nhất ý, cụ mag vứt vào chỗ gấu cụ tập ý cụ làm thế Liên tục e nghĩ gấu của cụ ko thể tiếp tục tập đc nữa đâu ah. Chỉ có thế e nghĩ mới trị đc, cụ nên thuê người thì hơn

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em cũng lần đầu nghe đến PLC, nhưng đúng thật là nguy hiểm.
Bờ dồ yên tâm. Pháp Luân Công tuyển mộ giáo chúng bằng cách tự nguyện (vì một khi đã tự nguyện thì rất dễ dẫn dắt). Nếu cự tuyệt thẳng thừng thì Pháp Luân Công cũng không lẵng nhẵng đeo bám đâu.

newch

Xe tăng

Dù khen hay chê thì khi nhận xét về một vấn đề tôi nghĩ là nên có sự nhất quán. Suy xét nhiều chiều là tốt nhưng khi đưa ra comment thì nên có đường lối nhất quán, tư tưởng nhất quán không thì chủ thớt đã rối càng rối hơn khi ko hiểu đi đường nào

Diễn đạt cho người khác hiểu thấu đáo ko phải dễ và ai cũng làm được bờ dồ ợ

tadano

Xe tăng
Thớt này hot thật các cụ nhỉ.
Hiện có 70 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (40 lái chính và 30 lái phụ)
tadano vu nhat hung đường dài notepad JrFox cptu176 seeyou xuanha_ng quynhtim quanghuy2003 danmexe datpq Deplov cocain HuyArt newch quanduc wind_nol0v3 Chicken81 showhand1703 fernbank congtiger GANHO bungbvt quan080808 saauddo Ngo Rung Mr.Gà New_Carens Redbigflower BnLuxury pinocchio277

tuntin0910

Xe tải
Chào bác chủ topic,
Em cũng là 1 người học PLC. Và em khẳng định với bác cuộc sống của gia đình em chả có j thay đổi cả, chưa kể là cuộc sống của em ngày càng tốt lên. Bác nên tìm hiểu kỹ trước khi kết luận 1 vấn đề bác ạ. Việc phản đối *** Trung Quốc chỉ là 1 việc rất nhỏ ở mặt bề ngoài của PLC thôi bác ạ, và cùng học 1 môn PLC nhưng mỗi người cũng sẽ hiểu và ngộ 1 cách khác nhau. Em cũng xin đính chính về vụ biểu tình ở tượng đài Lê nin. Pháp luật mình đã xử vụ đó và đính chính là k phải học viên PLC. Bác cứ hỏi vợ bác, những người tu luyện PLC chân chính sẽ k bao h làm những việc tổn hại đến người khác, tổn hại đến môn pháp của mình như thế. Bản thân e cũng k đồng tình với việc phản đối *** TQ mặc dù e cũng thấy *** TQ rất vớ vẩn, vớ vẩn như *** VN mình vậy, hehe. Bác nên tìm hiểu kỹ, khi tìm hiểu kỹ hơn về PLC bác sẽ nói chuyện được nhiều hơn với vợ bác và hiểu hơn vấn đề vợ bác đang học và đang theo. Bác xin vợ bác địa chỉ trang chủ của PLC để tìm hiểu nhé!
Giáo chủ đây rồi. =D>=D>=D>

Trạng thái
Thớt đang đóng