[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

tadano

Xe tăng
Em đọc từ đầu thớt em nghĩ thế này PLC là gì thì là mà dẫn đến vợ chồng bỏ nhau tan đàn sẻ nghé thì nó cũng chả ra cái c.hó gì.
em nói ko phải bác bỏ quá cho
Chào bác chủ topic,
Em cũng là 1 người học PLC. Và em khẳng định với bác cuộc sống của gia đình em chả có j thay đổi cả, chưa kể là cuộc sống của em ngày càng tốt lên. Bác nên tìm hiểu kỹ trước khi kết luận 1 vấn đề bác ạ. Việc phản đối *** Trung Quốc chỉ là 1 việc rất nhỏ ở mặt bề ngoài của PLC thôi bác ạ, và cùng học 1 môn PLC nhưng mỗi người cũng sẽ hiểu và ngộ 1 cách khác nhau. Em cũng xin đính chính về vụ biểu tình ở tượng đài Lê nin. Pháp luật mình đã xử vụ đó và đính chính là k phải học viên PLC. Bác cứ hỏi vợ bác, những người tu luyện PLC chân chính sẽ k bao h làm những việc tổn hại đến người khác, tổn hại đến môn pháp của mình như thế. Bản thân e cũng k đồng tình với việc phản đối *** TQ mặc dù e cũng thấy *** TQ rất vớ vẩn, vớ vẩn như *** VN mình vậy, hehe. Bác nên tìm hiểu kỹ, khi tìm hiểu kỹ hơn về PLC bác sẽ nói chuyện được nhiều hơn với vợ bác và hiểu hơn vấn đề vợ bác đang học và đang theo. Bác xin vợ bác địa chỉ trang chủ của PLC để tìm hiểu nhé!

danmexe

Xe điện
Chỗ cty thằng em họ em có thằng chủ giỏi giang, 2 vc thành đạt trước tuổi...Hiện này công ty doanh thu hàng năm cũng thuộc loại khủng. Thằng em họ em trước chân đất mắt toét vào đây làm nhân viên, lại hợp tuổi của nó - mấy năm nay luyện PLC cho nên dành hết công ty cho thằng em họ em quản lý. Từ chả có gì giờ thằng ku em mua nhà, mua xe, tài khoản có tầm chục củ to luôn...Mê muội không dứt ra được...Vãi với cái môn này quá - nó như kiểu truyền đạo ấy, chỉ cần nghe 1 lần thuyết giao là người ta theo luôn rồi. Cho nên đừng có cụ nào thích thử cái cho biết nhé...>:D<

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Dù khen hay chê thì khi nhận xét về một vấn đề tôi nghĩ là nên có sự nhất quán. Suy xét nhiều chiều là tốt nhưng khi đưa ra comment thì nên có đường lối nhất quán, tư tưởng nhất quán không thì chủ thớt đã rối càng rối hơn khi ko hiểu đi đường nào
Diễn đạt cho người khác hiểu thấu đáo ko phải dễ và ai cũng làm được bờ dồ ợ
Cám ơn bờ dồ. Diễn đạt của mình luôn nhất quán.

1. Bờ dồ chủ thớt cho rằng vợ mình đang bất bình thường (đứngcạnhcửasổ viết còm cho thấy vợ bờ dồ chủ thớt vẫn hoàn toàn bình thường).

2. Bờ dồ chủ thớt tìm cách lấy lại hạnh phúc gia đình bằng cách chứng minh Pháp Luân Công là xấu (đứngcạnhcửasổ viết còm cho thấy cách làm như vậy của bờ dồ chủ thớt là không hiệu quả).

3. Đứngcạnhcửasổ khuyên bờ dồ chủ thớt, giai đoạn 1 : cô lập Đức Tin của vợ, không để lan sang các con và người thân trong gia đình.

4. Đứngcạnhcửasổ chỉ ra sự nguy hiểm của Pháp Luân Công : không tự kết luận Pháp Luân Công hơn các tôn giáo khác, nhưng có những lý luận dẫn dụ để các giáo chúng tự đưa ra kết luận Pháp Luân Công hơn các tôn giáo khác.

Chào bác chủ topic,
Em cũng là 1 người học PLC. Và em khẳng định với bác cuộc sống của gia đình em chả có j thay đổi cả, chưa kể là cuộc sống của em ngày càng tốt lên. Bác nên tìm hiểu kỹ trước khi kết luận 1 vấn đề bác ạ. Việc phản đối *** Trung Quốc chỉ là 1 việc rất nhỏ ở mặt bề ngoài của PLC thôi bác ạ, và cùng học 1 môn PLC nhưng mỗi người cũng sẽ hiểu và ngộ 1 cách khác nhau. Em cũng xin đính chính về vụ biểu tình ở tượng đài Lê nin. Pháp luật mình đã xử vụ đó và đính chính là k phải học viên PLC. Bác cứ hỏi vợ bác, những người tu luyện PLC chân chính sẽ k bao h làm những việc tổn hại đến người khác, tổn hại đến môn pháp của mình như thế. Bản thân e cũng k đồng tình với việc phản đối *** TQ mặc dù e cũng thấy *** TQ rất vớ vẩn, vớ vẩn như *** VN mình vậy, hehe. Bác nên tìm hiểu kỹ, khi tìm hiểu kỹ hơn về PLC bác sẽ nói chuyện được nhiều hơn với vợ bác và hiểu hơn vấn đề vợ bác đang học và đang theo. Bác xin vợ bác địa chỉ trang chủ của PLC để tìm hiểu nhé!
Vậy ...kụ lý giải dư lào về những tổn hại do người theo học plc mà bỏ gia đình đi theo plc ...thậm chí nhiều người về dỡ bỏ ban thờ gia tiên ... bỏ mọi bổn phận thường nhật với gia đình & xã hội .... đó là cái tốt ???

Chưa hết , nếu là một giáo phái chính thống ... sao phải làm tờ rơi để dụ hị con chiên đệ tử ... Còn nói xấu các Tôn giáo , Đạo giáo khác ... Chưa bàn đến chuyện chống đối thể chế lọ chai ... Trong comment của kụ cũng đã ngầm có ý đó rồi ?!?

Những lợi ích mà kụ thu được từ plc ...? Nói trên diện rộng , nó mang lại gì cho cộng đồng ?

meoluoi

Xe điện
Chào bác chủ topic,
Cái chỗ màu đỏ là cụ tự ngộ ra do học PLC à

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc từ đầu thớt em nghĩ thế này PLC là gì thì là mà dẫn đến vợ chồng bỏ nhau tan đàn sẻ nghé thì nó cũng chả ra cái c.hó gì.
em nói ko phải bác bỏ quá cho
Nếu cắt tóc đi tu hoặc là vào nhà dòng làm tu sỹ thì phải cắt mọi duyên nợ tình cảm cá nhân đấy cụ. 2 cái đạo ấy có ra cái c.hó gì không thì cụ biết thừa rồi.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chào bác chủ topic,
Cám ơn bờ dồ. Pháp Luân Công dẫn dụ giáo chúng bằng phương pháp kinh điển : [Quy nạp sai]

A là đúng (thực tế A đúng).
B là đúng (thực tế B là đúng).
C là đúng (thực tế C là đúng).

Quy nạp : E, F, ... X, Y, Z là đúng (thực tế không thể chứng minh).

HuyArt

Xe lăn
Chào bác chủ topic,
Em dự chắc chắn sẽ có học viên PLC vào phản biện, giờ mới thấy có cụ nổ phát đầu tiên.
Em không hiểu rõ về PLC như cụ nên em chỉ có thể đưa ra 1 ví dụ để cụ dễ hình dung
Tình dục chưa bao giờ thuộc phạm trù đạo đức, ngoại tình cũng vậy(nếu như ko vi phạm pháp luật để thực hiện điều đó). Nhưng ngoại tình làm đảo lộn cuộc sống thường nhật. Nó làm đảo lộn vài giá trị cuộc sống, thỉnh thoảng tạo ra vài thói quen xấu như: Nói dối, giảm sự tập trung trong công việc, chi tiêu nhiều hơn mức kiếm được...trong trường hợp bị vỡ lở và bị truy bức thì có thể xảy ra án mạng và vô số các bi kịch gia đình khác.
Không có ý hạ thấp chính đạo của cụ với chuyện phang phập, nhưng quả thật không có PLC thì cuộc sống người dân vẫn tốt như thường.

tadano

Xe tăng
Cụ có thấy ai cắt tóc đi tu hoặc vào nhà dòng mà cuộc sống của họ đang hạnh phúc và bình yên mà họ theo 2 đạo đó ko chỉ nhà cháu với.

Nếu cắt tóc đi tu hoặc là vào nhà dòng làm tu sỹ thì phải cắt mọi duyên nợ tình cảm cá nhân đấy cụ. 2 cái đạo ấy có ra cái c.hó gì không thì cụ biết thừa rồi.

newch

Xe tăng
E có cách này các cụ xem có đc ko ah.theo e cụ chủ cứ theo dõi xem gấu tập plc ở đâu, cụ kiếm lấy phân, mắm tôm ..... Những loại thối nhất ý, cụ mag vứt vào chỗ gấu cụ tập ý cụ làm thế Liên tục e nghĩ gấu của cụ ko thể tiếp tục tập đc nữa đâu ah. Chỉ có thế e nghĩ mới trị đc, cụ nên thuê người thì hơn
Bài này xxxx đã làm và đã thành công với vụ PLC 'ngồi' trước DSQ Trung Quôc

Cám ơn bờ dồ. Pháp Luân Công dẫn dụ giáo chúng bằng phương pháp kinh điển : [Quy nạp sai]

A là đúng (thực tế A đúng).
B là đúng (thực tế B là đúng).
C là đúng (thực tế C là đúng).

Quy nạp : E, F, ... X, Y, Z là đúng (thực tế không thể chứng minh).
Xin lỗi bờ dồ chứ ...thoạt thì cái phương pháp suy diễn của bờ dồ có vè logic ... cơ mà với thực tế thì nó lại đóe logic bờ dồ ạ ! Đóe phải cái giề cũng vận dụng theo nguyên tắc như 1 + 1 = 2 được bờ dồ ạ !

Bờ dồ có cách nào thuyết phục em hơn ko ?

Làm thêm tập mới chứ dề :P
Em cũng dự rứa ...nhưng nghĩ lại đọc theo tâm và ý của cụ chủ ( và với 1 người chân chính ) đóe ai lại khuyên như thế ! nên em dự là ko phải ợ ! :P

4banhxequay

Xe điện
Cháu vẫn kết câu "Không có gì quý hơn độc lập tự do". Chả tội gì mua dây buộc tư tưởng của mình cả các cụ ạ

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chưa hết , nếu là một giáo phái chính thống ... sao phải làm tờ rơi để dụ hị con chiên đệ tử ... Còn nói xấu các Tôn giáo , Đạo giáo khác ... Chưa bàn đến chuyện chống đối thể chế lọ chai ... Trong comment của kụ cũng đã ngầm có ý đó rồi ?!?
Cám ơn bờ dồ. Trong giáo lý chính thống của Pháp Luân Công không chủ trương dẫn dụ giáo chúng bằng mọi cách, không nói xấu các tôn giáo khác. Việc dẫn dụ giáo chúng (quảng cáo, phát tờ rơi ...) nói xấu các tôn giáo khác, là do giáo chúng tự động làm (sau khi giác ngộ giáo lý của Pháp Luân Công).

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Vậy ...kụ lý giải dư lào về những tổn hại do người theo học plc mà bỏ gia đình đi theo plc ...thậm chí nhiều người về dỡ bỏ ban thờ gia tiên ... bỏ mọi bổn phận thường nhật với gia đình & xã hội .... đó là cái tốt ???

Những lợi ích mà kụ thu được từ plc ...? Nói trên diện rộng , nó mang lại gì cho cộng đồng ?
Cụ ơi những điều cụ nói em thấy chưa thuyết phục lắm. Em không biết plc có đòi người ta bỏ gia đình theo nó không, nhưng nhiều tôn giáo khác có chuyện đó, và đấy là hoàn toàn bình thường. Mỗi tôn giáo có nghi lễ và triết lý riêng mà mỗi con chiên phải thực hiện. Ví dụ thiên chúa giáo không khuyến khích con chiên khóc lóc trong đám tang người thân, không thờ gia tiên trong nhà. Đạo phật khuyến khích diệt dục - cái này thậm chí là đi ngược lại với nguyên tắc sống loài người: sinh sản để duy trì nòi giống, ăn chay - thanh tịnh đương nhiên cũng ảnh hưởng đến người thân trong gia đình rồi. Thậm chí làm sư thì còn phải vào luôn trong chùa và rời bỏ người thân.
Còn vì nó phát tờ rơi mà bảo nó không chính thống thì e là hơi võ đoán. Cụ nghĩ nếu không dùng tờ rơi mà quảng cáo trên internet thì có phải là chính thông không? Nếu họ không làm tở rơi, mà làm một cuốn sách để tặng người ta nhằm truyền bá thì có chính thống không? Em nghĩ tất cả những điều đó chỉ là phương tiện truyền tải, chả liên quan gì đến việc chính thống hay không chính thống.
Về việc nói xấu tôn giáo khác thì cứ xem đạo hồi: Ala là vị chúa duy nhất và Hồi giáo là tôn giáo duy nhất đúng đắn của thế giới.
Nói chung là PLC, nếu có một cái gì đó để gọi là không chính thống thì đó chính là việc nó dang bị cấm đoán một cách ngấm ngầm (ở VN) hoặc công khai (ở TQ), và đó xuất phát từ ý muốn của nhà cầm quyền (do chế độ) chứ không phải xuất phát từ bản chất của tôn giáo có vấn đề gì đó bất thường với con người.

slaz8

Xe ba gác
Em cũng dự rứa ...nhưng nghĩ lại đọc theo tâm và ý của cụ chủ ( và với 1 người chân chính ) đóe ai lại khuyên như thế ! nên em dự là ko phải ợ ! :P
Lòng vả như lòng sung ... biết đâu ?;))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin lỗi bờ dồ chứ ...thoạt thì cái phương pháp suy diễn của bờ dồ có vè logic ... cơ mà với thực tế thì nó lại đóe logic bờ dồ ạ ! Đóe phải cái giề cũng vận dụng theo nguyên tắc như 1 + 1 = 2 được bờ dồ ạ !

Bờ dồ có cách nào thuyết phục em hơn ko ?
Cám ơn bờ dồ. Mình không có ý định thuyết phục bờ dồ. Mình đang viết về cách mà Pháp Luân Công sử dụng để dẫn dụ giáo chúng.

Trạng thái
Thớt đang đóng