[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

webzy

Xe tải
Bẩm cụ, lúc đầu em dùng cái uy của 1 ông chồng tuyên bố ngắn gọn là CẤM, nhưng ko ổn. em lại phải thủ thỉ nhỏ to, cùng phân tích và bắt cô ấy chứng minh những cái tốt khi theo PLC để em phản biện, đến lúc ko chứng minh đc nữa thì lại bảo em có nói anh cũng ko hiểu đc. *** chỉ muốn nhảy lên bóp cổ.
E nghĩ cụ cũng nên tham gia PLC có khi cụ sẽ đưa ra được lời khuyên chính xác của cụ đấy. Ko vào hag sao bắt được cọp nhỉ.

vietran

Xe ba gác
Nhưng đến khi em nhận thấy môn này có vấn đề và cấm ko cho tập PLC mà cô ấy kiên quyết ko bỏ thì em thấy chuyện ko còn nhỏ nữa rồi
Cụ có thể nói rõ "nhận thấy môn này có vấn đề" là vấn đề gì k ạ? Để anh em còn biết mà tránh xa nếu như nó thực sự dấu nhưncuj phát hiện.
Theo em cụ nên tìm hiểu qua anh gù lấy 1 tiếng xem sao.
Trên quan điểm cái gì pháp luật cấm thì tuyệt đối mình không làm.
Còn muốn biết cái gì can thiệp vào cái gì mình phải nghiên cứu tìm hiểu chứ k thể võ đoán dc. Cụ chưa tìm hiểu lấy một ngày mà đòi can thiệp vào người đã học 8 năm thì họ sẽ k nói chuyện với cụ về lĩnh vực đó đâu, trong đầu họ sẽ là"biết gì mà tham gia"

Chỉnh sửa cuối:

tudic9

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.2hs.vn
Cụ đã đến chỗ gấu tập luyện lần nào chưa. Cụ có để ý đối tượng nào tập cùng có vấn đề gì không (về mặt tình cảm với gấu nhà cụ). Chứ cái plc này thi thoảng em nhìn qua họ tập luyện ở công viên Nghĩa Đô không thấy gì khả nghi cả

vietran

Xe ba gác
Em mới ở Singapore về, bên đó thường xuyên có vài bà già hay lôi kéo người tham gia PLC, nếu từ chối thì vẻ mặt rất tức tối và hung hãn. Ở đó mà đứng tụ tập nc với đội này dẽ bị cảnh sát còng tay luôn.
Cụ nói k logic, sao cs k bắt ngay mấy bà già kia, em trích nhé "thường xuyên có vài bà già". Cụ là người nc ngoài mà còn thấy thường xuyên thì cảnh sát địa phưuơng họ phải quá rõ chữ.

sirocco1978

Xe buýt
lại hi sinh vì đạo thì kiểu này bó tay rồi !

lá vàng rơi

Xe tải
Plc là 1 dạng giáo phái, lấy rèn luyện sức khoẻ làm mục đích. Nhưng từ đấy sẽ lôi kéo môn đồ vào các hoạt động phá hoại nhà nước. Cụ phải tìm hiểu kĩ rồi mới phân tích và đưa dẫn chứng xác thực ra dc.

luudesign

Xe hơi
nhà em trước có một người giúp việc cũng luyện cái môn PLC này, làm được 2t toàn nói lảm nhảm về thần thánh em thấy có vấn đề và cho out luôn. Theo em biết đây là một giáo phái mà người nào đã vào thì sẽ phải tôn chỉ luyện công sao cho đạt tới mức thượng thừa ( kiểu như cao thủ trong truyện của Kim Dung ) họ có một niềm tin mãnh liệt là có thể dùng nội công luyện được theo các tầng ( hoặc các cấp) đến khi thân thể bất biến hô phong gọi vũ đại loại thành thần có thể trị bệnh... vv Nghe như tầu hỏa nhập ma và nếu khi vào môn phái mà chưa luyện đủ các tầng thì sẽ bị đầy ải ở trần gian cũng như thiên đường ( môn này lại không suống âm phủ mới lạ) đấy là em nghe người giúp việc tuyên huấn khi làm ở nhà Em. Còn về việc làm cách nào có lẽ Cụ nên khuyên dăn từ từ dùng nhiều biện pháp từ trị liệu tâm lý đến cách ly môi trường ( đặc biệt nên cho xem nhiều phim về khoa học để dần làm sáng tỏ cách lý giải về các hiện tượng siêu nhiên mà giáo phái PLC này nhồi sọ ( biến thành siêu nhân khi luyện công đến cấp cao nhất - như bị ma ám) hãy lấy điểm tựa là HP gia đình nên TC nhiều cuộc đi chơi và lên kế hoạch dày đặc nhắm vào các giờ, ngày mà vợ cụ đi gặp đồng môn PLC, Một vấn đề nữa là nên tìm chuyên gia tâm lý ( là người nhà càng tốt ) để trị liệu cho phù hợp vì đây được coi là một bệnh ( Bệnh hoang tưởng ) Có rất nhiều các biện pháp nữa Cụ nên tìm hiểu thêm trên google.

oojimioo

Xe tăng
hôm e đang ngồi trong Techcombank thì có 1 chú ăn mặc rất lịch sự, cầm ca táp vào mở ra đưa cho mỗi người 1 tập tờ rơi tuyên truyền plc rồi lại lượn ra ngoài mất tích

QuietmanQ

Xe điện
Em cũng k biết món này nên ủn cho cụ chủ.
Ngày xưa em vào OF chỉ đọc bên VHGT-ATGT. Từ ngày chui vào Quán Cafe cũng thành ngây ngây, dở dở. Hay cụ chủ lập cho gấu nick of, dùng chiêu dĩ độc công độc.

quanduc

Xe buýt
xin lỗi cụ, nhưng chưa chắc đã do môn PLC ạ, em thì cho rằng có thể có cái khác về tình cảm cụ ạ. em xin lỗi vì cứ phán bừa nhưng có lẽ là cũng phải đặt giả thiết cụ ạ
Bẩm Cụ, mong cụ bớt chút thời gian đọc lại thông tin và tư vấn cho em. Em sợ cái môn nó là: có khả năng bị các tổ chức chính trị lợi dụng, khi đã tham gia hơn 1 năm như vợ em thì sẵn sàng bỏ mọi thứ để giũ PLC đây là điều nguy hiểm nhất Cụ ah.

New_Carens

Xe điện
Cụ nói k logic, sao cs k bắt ngay mấy bà già kia, em trích nhé "thường xuyên có vài bà già". Cụ là người nc ngoài mà còn thấy thường xuyên thì cảnh sát địa phưuơng họ phải quá rõ chữ.
Em ko phải người bên đó nên thấy thế nào nói như thế thôi, e cũng ko bàn đến chuyện logic gì cả. E cũng có hỏi người bên đó tại sao ko bắt mấy bà kia thì họ nói pháp luật chưa cấm nên ko bắt.

linhanh1976

Xe buýt
Giống kiểu Xem cổ trang ngày xưa hay có bọn ma giáo tà đạo mị lừa dân ý , cứ nói PLC là phật pháp tập thì tốt nhưng google ra thì k tốt , PLC tại VIỆT NAM thì đòi đập lăng BÁC , fa bỏ tượng đài Lê Nin..tuyên truyền ********* ..., PLC tại trung quốc thì bị chính quyền đàn áp , giết hàng loạt và bắt bỏ tù rồi lấy nội tạng ... cái gi cũng có nguyên do của nó , chứ k bỗng dưng như vậy , nó là tà đạo thì nên tránh xa...Kụ cẩn thận k lại bị cảnh sát ghi vào sổ đen , rồi con cái bị ảnh hưởng vì lý lịch của mẹ mà k ngóc đầu lên đc
đây ạ : https://www.google.com.vn/search?q=ph%C3%A1p+lu%C3%A2n+c%C3%B4ng&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:vi:official&client=firefox-a&channel=sb&gfe_rd=cr&ei=PeN5U_GOIeeJ8QfntoCwDQ#channel=sb&q=ph%C3%A1p+lu%C3%A2n+c%C3%B4ng&rls=org.mozilla:vi:official&start=30

Jetu

Xe điện
PLC là một giáo phái, đôi khi còn gọi là hiện tượng tôn giáo mới, với số lượng tín đồ tương đối đông, đặc biệt ở Trung Quốc và bị chính quyền nước này cấm rất gắt. Chủ trương kết hợp giữa tu luyện thân và tâm. Tu thân thông qua việc tập khí công, tu tâm giống như đạo Phật, túm lại là nồi lẩu.
Ai đã dính vào thì rất khó dứt bỏ, vì vừa bị thuyết phục bởi tập luyện sức khoẻ và chữa bệnh bằng khí công, vừa bị quyến rũ bởi các tín điều tôn giáo có màu sắc răn dạy đạo đức.
Ca của cụ khó, vì PLC không hẳn đã hoàn toàn xấu, chẳng qua là vợ cụ làm sao đó ảnh hưởng đến gia đình, cũng là bởi cụ không thích nữa.
Cụ đành phải nhẫn thôi, lấy các bằng chứng thực tế mà thuyết phục vợ, từ từ thôi, đi nhanh là ngã.
Cần thì cụ inbox nhà cháu, hoặc trên này thì tuỳ.

chuotdong

Xe điện
PLC như nó mô tả là một đạo pháp cao siêu hơn cả phật giáo, khí công, nhân điện ... Con người

huuhuy

Xe tăng
Cụ phải chứng minh cho gấu nhà cụ thấy cái PLC ấy là vô bổ và có hại thì mới bỏ được. Ca này quá khó.

sonvg

Xe điện
Vụ này rất căng đấy. Cụ phải làm mạnh ngay và luôn.

Ngo Rung

Xe lăn
Mẹ em cũng thường tập khí công dưỡng sinh với các cụ cùng khu TT nhà em. Năm ngoái cũng có chú PLC (chắc thế...) mon men về mới chào các cụ....nó nhận nó tình nguyện hướng dẫn các cụ hàng ngày...
Hôm đấy về mẹ nói chuyện với em (lúc ăn tối), em nghe thấy cũng giật mình: nó nói với các cụ về sức khỏe khi tập....bla bla. Nghe một hồi xong em bảo mẹ " Mẹ ra bảo nó thanh niên có tập được không, thằng con mẹ ngày trước nó cũng học võ và tập khí công rồi, bây giờ nó muốn học nâng cao có được không..."
Mấy hôm sau về bà cụ bảo tao nói thế thấy nó bảo là người đã tập các môn khí công khác thì không tập PLC được....sau đó không thấy cu này mò đến khu nhà em nữa.
P/S: vụ học võ thì em cũng có học (sơ sơ thôi), nhưng khí công thì chưa, đấy là nhân thể em chém với cụ để đánh tiếng với thằng kia.....thế mà cu cậu chạy mất he he.

quanduc

Xe buýt
Cụ có thể nói rõ "nhận thấy môn này có vấn đề" là vấn đề gì k ạ? Để anh em còn biết mà tránh xa nếu như nó thực sự dấu nhưncuj phát hiện.
Theo em cụ nên tìm hiểu qua anh gù lấy 1 tiếng xem sao.
Trên quan điểm cái gì pháp luật cấm thì tuyệt đối mình không làm.
Còn muốn biết cái gì can thiệp vào cái gì mình phải nghiên cứu tìm hiểu chứ k thể võ đoán dc. Cụ chưa tìm hiểu lấy một ngày mà đòi can thiệp vào người đã học 8 năm thì họ sẽ k nói chuyện với cụ về lĩnh vực đó đâu, trong đầu họ sẽ là"biết gì mà tham gia"
Bẩm Cụ. Em xin nói lại là vợ em mới tập được hơn 1 năm và vợ chồng em cứoi nhau được 8 năm.
Cụ hỏi vè cảm nhận môn này có vấn đề ở chỗ nào, em xin trả lời:
1. Môn này xuất phát từ TQ, sư phụ hiện đang sống tại Mỹ. Thông tin trên website là TQ cấm và luôn bức hại các học viên PLC, thì em đặt vấn đề là nếu không liên quan đến chính trị thì tại sao TQ lại cấm, lại bắt bớ...?
2. Như Cụ đã biết, quan hệ của mình với TQ khá nhạy cảm, ông anh cấm thì chắc chắn sẽ nhỏ to bảo ông em là không cho món đó tồn tại, bằng mọi cách mà dẹp đi
3. Tất cả các tài liệu trên website đều nói TQ bức hại, bắt bớ các học viên PLC, và sư phụ của PLC yêu cầu các đồng tu phải hàng ngày 4 lần vào (5h sáng và tồi, 11 giờ sáng và tối) cùng nhau thiền gọi là Phát Chính Niệm, nội dung ngồi thiền và cầu cho *** TQ sớm bị diệt vong (CỤ có thể Gôgle Phát Chính Niệm để tìm hiểu thêm), vậy là nó luôn khoét sâu và cổ súy cho mối thù của mọi dân tọc với *** TQ rồi.
4. Và điều nguy hiểm cuối cùng là PLC đã biến vợ em từ 1 người PN hướng nội luôn lo lắng chăm sóc cho gđ ,ngoan ngoãn và ko bao giờ hỗn láo cãi lời bố mẹ, luôn chăm lo cho chồng, các con mà giờ đây sẵn sàng từ bỏ để theo PLC.
Cụ thấy thế nào? có nguy hiểm ko???

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng