[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em chót dại ...vào thớt này ...và đọc 1 mạch 10 trang ... ko có nhẽ em đang bị của nợ plc nó ngấm rồi ! :P

Fun tí cho hạ nhiệt !

Xin mạo muội mách cụ chủ 1 nước ! Nhưng tiêu chí ban đầu ...cụ nghe em lạt mềm buộc chặt ! Cụ chủ nhá !

Cách của em tạm gọi là DĨ ĐỘC TRỊ ĐỘC !

Trước tiên , cụ buộc phải tìm hiểu về nó ( muốn thắng địch thì phải lượng sức địch Biết người biết ta trăm trận trăm thắng ) ...giữ 1 cái đầu lạnh mà đọc , tìm hiểu về nó ...cụ chỉ cần nhớ sơ bộ về cách thức nhập vào ...rồi mấy bước ngồi tọa vào giờ nhập thất của buổi lên đồng ... nhớ từng bước ... và hãy tập thử vài lần ... giấu vợ cụ ...ko cho vợ cụ biết ...hoặc giả ngược lại công khai ...coi như để cho vợ biết rằng mình đã bị về phe vợ rồi !!! Bước này quan trọng nhá !

Rồi cứ vài buổi ...vài buổi ...cụ mềm mỏng hết sức cho em hầu hạ , chiều chuộng vợ đủ mọi kiểu ...và ra vẻ mình hài lòng về mọi thứ ... và ...

.... và cao trào đây ... vào 1 buổi ...cùng lúc cả 2 vợ chồng cụ cùng lên đồng ... từng bước .. từng bước đầu ngon lành ...như thường lệ .... Đùng một cái ...cụ phồng mang trợn má ... chỉ thẳng mặt vợ cụ mà quát ... con kia ...tao là ( tên vị nào đó to to trong phái plc ấy) ...mày giết ...con mang con mày đi thả sông ngay ... mày giết chồng mày ngay ... mày phá ngay cái nhà này đi ... mày lên oánh thằng chủ tịch phường ngay... ( nếu ...để cẩn thận với bước đỉnh điểm này mà cô ấy chưa tỉnh , cụ nên bàn với ai đó người nhà hoặc bạn bè ẩn nấp ở ngoài nếu trường hợp cô ấy manh động thật sự _ giữ lại , cần thiết cũng phải trói lại tránh những va chạm ...)

Khi cụ giả dạng bị nhập ấy ...mắt trợn , mồm quát tháo , tay chém gió ...sao cho càng thật càng tốt ...và đương nhiên phải quan sát và oánh giá thái độ và sự phản ứng của cô vợ ... Nếu cô ấy ngỡ ngàng ... sợ ...cụ càng làm già tấn tới cho cô ấy thu về 1 góc tường rồi ... vả cho 1 cái mạnh ... ( cho bõ ghét những ngày làm khổ cụ :P... có thể cụ chửi bới thêm gì đó cho hả dạ ...:)) ) rồi khi cô ấy thu về sợ thật sự ...sẽ khóc lóc ...van lạy .... cụ mới như người mất sức ... trở lại bình thường ...và giả như ko biết sự việc vừa xảy ra .... Rồi cũng vờ nói với vợ rằng : Em ơi , anh vừa gặp ác mộng ... sợ lắm ... .abc ...blo bla.... Lúc này , cụ lại quan sát và oánh giá thái độ của cô ấy xem có sợ thật sự ko ? Rồi bảo ...có lẽ mình nên bỏ cái môn phái này thôi ...nó ghê sợ quá ... ! Xem cô ấy bảo sao ...???

Nếu ... cố ấy sợ thật sự ... em cho rằng cô ấy sẽ tỉnh ra !

Vì sao em lại dám tin vào cách thử "DĨ ĐỘC TRỊ ĐỘC " này ...? Vì em luôn nghĩ trong tiềm thức sâu xa ...thậm chí tận cùng của người đàn bà nói chung thì cái bản năng bảo vệ con cái ruột của mềnh hiếm khi mất đi !!! Vì điều này , nó có cả ở loài vật ...huống hồ ta là con người !!!

Nếu cẩn thận , cụ có thể rủ thêm người thân, anh em họ hàng hoặc bạn thân ...cùng tham khảo cách này trước khi vận dụng thực tế ...và có bước chuận bị chu đáo cho các tình huống xấu nhất có thể xảy ra !

Chân thành chúc cụ vượt qua đoạn khó khăn này và gia đình cụ sớm lại xum vầy hạnh phúc ! :63:

Chỉnh sửa cuối:

adxnguyen

Xe tăng
theo em thì cụ nên bình tĩnh đi đường vòng đi
không đả kích, phản đối trực diện nữa
lấy lí do khách để tách dần mợ nhà ra khỏi đám đó
lí do thì có nhiều vì mọi lí do chỉ là để ngụy biện cho mục đích chính, vì vậy lí do không nhất thiết phải chính đáng hay là sự thật
cứ tách ra 1 thời gian không bị lời lẽ mê hoặc dụ dỗ là cũng sẽ tự tỉnh ra thôi, không tự tỉnh thì cũng sẽ ko bị lún thêm

ví dụ: cụ cứ tự đổ ớt vào mũi mình, hoặc dàn dựng 1 vụ gì đó nhạy cảm để nổi cơn ghen ầm ĩ lên, không cho phu nhân tới đám đó vì ghen (chứ không phải vì giáo phái hay chính trị), lí do giữ vợ xa trai lạ nên không cho tham gia đám trai trẻ đó cũng là 1 lựa chọn.

babeo

Xe điện
Khả năng hết thuốc chữa rồi. Cụ giải tán đi, nếu vợ cụ thấy chồng con quan trọng hơn thì sẽ từ bỏ môn phái đó. Lúc đó gia đình đoàn tụ cũng ko muộn. Còn nếu ko thì cụ có giữ cũng ko đc mà cả gia đình vạ lây đấy. Một khi đã cuồng tín kéo ra khó lắm, khó ngang chữa bệnh tâm thần.

soilua1985

Xe tăng
Trói lại nhốt trong nhà,cách ly.ok

scorpjon8x

Xe tải
Plc ko xấu , thậm chí là rất tốt . Nhưng các phần tử xấu hay lợi dụng sự mu muội của người tham gia để lợi dụng . Em nói thật với cụ là ca của cụ cũng khó đấy. Mà trong thời buổi này dễ đi tù như chơi ý. Mà qua cách cụ kể em cũng thấy cụ chẳng quan tâm đến vợ gì cả . Vợ bỏ 5 tháng ko vào **** mà cũng ko biết thì bó tay với cụ .

xe thủng lốp

Xe container
Em nghe nói môn này mà nghiện quá còn sát hại cả người thân nữa cơ ạ, như kiểu là đang ngủ cho 1 dao, hoặc xẻo con ku...cụ chủ nên cảnh giác nhé

Nhạc

Xe container
Chia buồn với cụ vì lấy phải vợ ngu :...:D muội quá :D

Pháp luân công là một dạng khí công.

Về mặt sức khoẻ, tập pháp luân công rất tốt. Bản chất của nó là điều khí cân bằng, thông suốt cca cơ quan đoàn thể trong cơ thể. Theo đông y, ngừoi ko bị trệ khí sẽ khoẻ mạnh, kiểu thế.

Vì có tác dụng thật nên môn sinh sẽ nghe lời thầy ngày một nhiều hơn.

Vấn đề chính là chỗ này. Sau khi tập hợp được lực lượng, các thầy thường nghĩ ra nhiều việc khác: Hoặc truyền giáo, hoặc nói chuyện chính trị.

Cách thức hoá giải ca này là: Cụ nên tỏ ý để gấu hướng dẫn tập, chỉ cần cụ lưu ý đừng để bị lôi kéo vào mấy vụ tôn giáo và chính trị kia.

Khi đã là "đồng đẳng, đồng môn", sẽ dễ nói chuyện hơn. Vụ này ko vội đc, phải từ từ mới chuyển hoá đc Gấu.

Cụ cứ nhấn nhiều về phương diện tập để có sức khoẻ, chứ ko phải mấy vụ hội kín kia.

Mong gia đình cụ sớm ổn

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Em cũng có người nhà đang mê muội cái món này, nói thế nào cũng không nghe. Em cũng đang giống cụ là tìm mọi cách để kéo ra nhưng chưa được. Rất lo lắng. Em đã đọc hết 11 trang nhưng cũng như cụ vẫn hoang mang lắm. Rất mong các cụ giúp đỡ.

QUOTE=quanduc;18244314]Bẩm Cụ. Em xin nói lại là vợ em mới tập được hơn 1 năm và vợ chồng em cứoi nhau được 8 năm.
Cụ hỏi vè cảm nhận môn này có vấn đề ở chỗ nào, em xin trả lời:
1. Môn này xuất phát từ TQ, sư phụ hiện đang sống tại Mỹ. Thông tin trên website là TQ cấm và luôn bức hại các học viên PLC, thì em đặt vấn đề là nếu không liên quan đến chính trị thì tại sao TQ lại cấm, lại bắt bớ...?
2. Như Cụ đã biết, quan hệ của mình với TQ khá nhạy cảm, ông anh cấm thì chắc chắn sẽ nhỏ to bảo ông em là không cho món đó tồn tại, bằng mọi cách mà dẹp đi
3. Tất cả các tài liệu trên website đều nói TQ bức hại, bắt bớ các học viên PLC, và sư phụ của PLC yêu cầu các đồng tu phải hàng ngày 4 lần vào (5h sáng và tồi, 11 giờ sáng và tối) cùng nhau thiền gọi là Phát Chính Niệm, nội dung ngồi thiền và cầu cho *** TQ sớm bị diệt vong (CỤ có thể Gôgle Phát Chính Niệm để tìm hiểu thêm), vậy là nó luôn khoét sâu và cổ súy cho mối thù của mọi dân tọc với *** TQ rồi.
4. Và điều nguy hiểm cuối cùng là PLC đã biến vợ em từ 1 người PN hướng nội luôn lo lắng chăm sóc cho gđ ,ngoan ngoãn và ko bao giờ hỗn láo cãi lời bố mẹ, luôn chăm lo cho chồng, các con mà giờ đây sẵn sàng từ bỏ để theo PLC.
Cụ thấy thế nào? có nguy hiểm ko???[/QUOTE]

phu bus

Xe tăng
Em chả buết PLC là gì, nghe các cụ miêu ta kinh quá . Em biết bọn nó còn tổ chức được buổi tìm hiểu về PLC của một trường cấp 2+3 của Vĩnh phúc nữa cơ . Thế hệ trẻ mà bị bọn nó tẩy não thì căng quá

babeo

Xe điện
Sẵn sàng bỏ chồng con thì u mê rồi , còn khuyên giải cái nỗi gì??? Cụ cứ đâm đơn li dị đi, nếu tỉnh ngộ quay về thì cụ nối lại tình xưa, ko thì coi như cắt bỏ khối ung thư. Phải mạnh tay mới được, cháu thật. Đàn bà mà mê muội mấy môn phái vớ vẩn, rồi bị nó dụ khị sai khiến, bảo gì làm nấy. Rõ nhàn cư vi bất thiện. thiên hạ ko tập plc người ta chết hết chắc.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Pháp luân công là một dạng khí công.

Về mặt sức khoẻ, tập pháp luân công rất tốt. Bản chất của nó là điều khí cân bằng, thông suốt cca cơ quan đoàn thể trong cơ thể. Theo đông y, ngừoi ko bị trệ khí sẽ khoẻ mạnh, kiểu thế.

Vì có tác dụng thật nên môn sinh sẽ nghe lời thầy ngày một nhiều hơn.

Vấn đề chính là chỗ này. Sau khi tập hợp được lực lượng, các thầy thường nghĩ ra nhiều việc khác: Hoặc truyền giáo, hoặc nói chuyện chính trị.

Cách thức hoá giải ca này là: Cụ nên tỏ ý để gấu hướng dẫn tập, chỉ cần cụ lưu ý đừng để bị lôi kéo vào mấy vụ tôn giáo và chính trị kia.

Khi đã là "đồng đẳng, đồng môn", sẽ dễ nói chuyện hơn. Vụ này ko vội đc, phải từ từ mới chuyển hoá đc Gấu.

Cụ cứ nhấn nhiều về phương diện tập để có sức khoẻ, chứ ko phải mấy vụ hội kín kia.

Mong gia đình cụ sớm ổn
Bố vợ cháu cũng làm theo cách này nhưng cuối cùng cũng không giải quyết được gì :(. Chỉ có cách không cho tiếp xúc với plc ( cách ly) và quản lý thật chặt về kinh tế. Cháu nhờ cả bên CA bắt nhóm người này nhưng cũng k ăn thua :(

Bố vợ cháu cũng làm theo cách này nhưng cuối cùng cũng không giải quyết được gì :(. Chỉ có cách không cho tiếp xúc với plc ( cách ly) và quản lý thật chặt về kinh tế. Cháu nhờ cả bên CA bắt nhóm người này nhưng cũng k ăn thua :(
Ko đc, phải chuyển hoá dần dần

Quả lệ thuộc ý chí này phải xác định lâu dài mới dứt đc. Căn bản là cụ phải nói đc chuyện với Gấu. Muốn thế, cụ phải biết về môn phái đó.

Cụ phải tỉnh táo. Có tập cùng nhưng đừng có mê muội theo Gấu là đc

Vulcan V70

Xe trâu
Pháp luôn công là cái giống gì mà liền bà con gái bỏ bê cả gia đình chồng con mà đâm đầu vào nó thế các Cụ?

Fremde

Xe hơi
Mấy hôm nay thấy báo mạng đưa tin ngừoi luyện PLC bên Trung Của bị sát hai nhiều lắm hic.

Bomva

Xe điện
Cụ phải đưa vợ tham gia OF đại pháp, như vậy mới ổn được!

thuandd

Xe buýt
Theo em đã dính vào mấy cái Đạo này thì coi như bỏ khó rứt ra lắm, Biện pháp duy nhất từng bước chuyển sở hữu tài sản từ chung thành "Riêng" .... Chốt "Li dị" Nhận quyền nuôi con... Khi đã không còn việc làm, không còn gia đình, Con cái, thì Đạo giời nó cũng không "Dung nữa" Lúc đấy may ra mới "Tỉnh".

adxnguyen

Xe tăng
.... và cao trào đây ... vào 1 buổi ...cùng lúc cả 2 vợ chồng cụ cùng lên đồng ... từng bước .. từng bước đầu ngon lành ...như thường lệ .... Đùng một cái ...cụ phồng mang trợn má ... chỉ thẳng mặt vợ cụ mà quát ... con kia ...tao là ( tên vị nào đó to to trong phái plc ấy) ...mày giết ...con mang con mày đi thả sông ngay ... mày giết chồng mày ngay ... mày phá ngay cái nhà này đi ... mày lên oánh thằng chủ tịch phường ngay... ( nếu ...để cẩn thận với bước đỉnh điểm này mà cô ấy chưa tỉnh , cụ nên bàn với ai đó người nhà hoặc bạn bè ẩn nấp ở ngoài nếu trường hợp cô ấy manh động thật sự _ giữ lại , cần thiết cũng phải trói lại tránh những va chạm ...)

Khi cụ giả dạng bị nhập.....
cá nhân em ko tán thành cách giả dạng bị nhập
vì đây là 1 phương pháp đùa với lửa, giả thần giả quỷ sẽ để lại rất nhiều hậu quả với bản thân giữa xã hội và chính quyền, cách làm này sẽ bị đưa vào 1 dạng truyền bá mê tín dị đoan

em thấy có cụ bày cách dùng xăm trổ tới làm um lên cũng là 1 cách hay
nhưng nếu có thể làm um lên mà ko liên quan gì tới mình kiểu tự dưng đám đó bị lùm xùm đánh nhau tùm lum ko hoàn toàn rõ nguyên nhân
thì dù ko rõ nguyên nhân cũng có thể đưa vào diện nguy hiểm cho bản thân và con cái nếu tiếp tục tham gia
=> cấm tham gia vì sự an toàn cho các con

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng k biết món này nên ủn cho cụ chủ.
Ngày xưa em vào OF chỉ đọc bên VHGT-ATGT. Từ ngày chui vào Quán Cafe cũng thành ngây ngây, dở dở. Hay cụ chủ lập cho gấu nick of, dùng chiêu dĩ độc công độc.
Cười phun hết ra bàn phím với còm của cụ, cụ giống e thế, h như nghiện. Ủn cho cụ chủ đoạn.

Cúc cù cu

Xe điện
Ko đc, phải chuyển hoá dần dần
Quả lệ thuộc ý chí này phải xác định lâu dài mới dứt đc. Căn bản là cụ phải nói đc chuyện với Gấu. Muốn thế, cụ phải biết về môn phái đó.
Cụ phải tỉnh táo. Có tập cùng nhưng đừng có mê muội theo Gấu là đc
Em cũng nghĩ thế. Đây là một môn thể dục nhưng có vẻ hình như đang chuyển hóa dần sang một dạng đạo thì phải. Em chỉ dự thôi. Không rõ có đúng không :D
- Cụ chủ thớt cứ bình tĩnh thôi. Mọi việc đều có cách giải quyết mà. Cũng đừng hoang mang. Gia đình là trên hết. Nhiều cụ cứ bảo là bỏ. Chưa có F1 thì không sao, có rồi tự dưng như thế này ai muốn đâu. Bỏ chỉ khổ con cái. Coi như cái hạn. Em có ngu ý vậy. Giờ thì vận dụng mọi phương án để khắc phục vậy. Em pm cho cụ rồi. Cũng không nên kỳ thị quá môn này. Ở đâu cũng có người tốt người xấu cụ ạ. Chúc cụ bình tĩnh để giải quyết việc gia đình một cách ổn thỏa.

Trạng thái
Thớt đang đóng